เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:21:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34194 34195 34196 [34197] 34198 34199 34200 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25425718 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #512940 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:17:24 AM »

แอบเห็นของจารย์ตุ้ม ลองฟังแล้วชอบ แม้ว่าจะสวยสู้นอร่าไม่ได้ ยิ้มีเลศนัย หมดงบแล้วสำหรับเดือนนี้   อ๋อย

ส่วนรูปล่าง เป็นคำเตือนของคนริอ่านเล่นแผ่นเสียง  คิก คิก

เมื่อแรกวาซือ..ที่ไปนั่งฟังที่บ้านน้า TD
ฟังกันจุใจ เพลงดี ๆ เพราะ ๆ ...
ว่าอิหยิบติดมือมาบ้าน....แต่เจ้าของบ้านไม่เผลอเลย...

ไม่พรือ ไม่ได้กลับบ้านมือเปล่า
เจ้าเรินยิกแจกหลอดมาให้หลาว
ได้หลอดเทเลฯ มาเสียบคู่หลังใน JP200 เสียงสดใสขึ้นเยอะ.... Grin    คิก คิก คิก คิก

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #512941 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:21:15 AM »

แอบเห็นของจารย์ตุ้ม ลองฟังแล้วชอบ แม้ว่าจะสวยสู้นอร่าไม่ได้ ยิ้มีเลศนัย หมดงบแล้วสำหรับเดือนนี้   อ๋อย

ส่วนรูปล่าง เป็นคำเตือนของคนริอ่านเล่นแผ่นเสียง  คิก คิก

เมื่อแรกวาซือ..ที่ไปนั่งฟังที่บ้านน้า TD
ฟังกันจุใจ เพลงดี ๆ เพราะ ๆ ...
ว่าอิหยิบติดมือมาบ้าน....แต่เจ้าของบ้านไม่เผลอเลย...

ไม่พรือ ไม่ได้กลับบ้านมือเปล่า
ได้หลอดเทเลฯ มาเสียบคู่หลังใน JP200 เสียงสดใสขึ้นเยอะ.... Grin    คิก คิก คิก คิก

งอน งอน งอน งอน งอน อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #512942 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:22:31 AM »

เอาล่ะสิ เอาไงดีกะกฏหมายไทย.....

http://www.motorcycle-usa.com/937/19469/Motorcycle-Article/Quadro4-Debuts--Four-Wheeled-Tilting-Scooter.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512943 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:31:23 AM »

งอน งอน งอน งอน งอน อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สงสัยหายเมาแล้ว...ทำหน้าเข้า  บู่    คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512944 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:43:45 AM »

สงสัยหายเมาแล้ว...ทำหน้าเข้า  บู่    คิก คิก คิก คิก
สงสัยว่า ตอนเมา เห็นท่านtum610 เป็นนักร้อง - น้องรักมั๊งครับ เลยแจกใหญ่เลย  คิก คิก แต่พอหายเมา ...  อ๋อย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #512945 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:49:44 AM »

เขาหลับกันหมดแล้ว เวทีนี้ก็เป็นของเรา... ยิ้มีเลศนัย

ทำต่อครับวันนี้ เจาะเดือยทากาว ประกอบแผง บีบไว้หนึ่งคืนจนกาวแห้ง ทำจนครบ3แผงแล้วค่อยทำส่วนของขา...

ไม่ได้มีเจตนาจะโชว์ออฟฝีมือหรือเครื่องมือนะครับ เพียงแค่อยากจะบอกว่าทุกท่านสามารถทำได้ ถ้าใจรักแและมีเวลา... หลงรัก ไหว้
หากอยู่ใกล้ ขอฝากตัวเป็นศิษย์ครับ
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #512946 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:55:19 AM »

แอบเห็นของจารย์ตุ้ม ลองฟังแล้วชอบ แม้ว่าจะสวยสู้นอร่าไม่ได้ ยิ้มีเลศนัย หมดงบแล้วสำหรับเดือนนี้   อ๋อย
ส่วนรูปล่าง เป็นคำเตือนของคนริอ่านเล่นแผ่นเสียง  คิก คิก
ได้หลอดเทเลฯ มาเสียบคู่หลังใน JP200 เสียงสดใสขึ้นเยอะ.... Grin    คิก คิก คิก คิก
สงสัยหายเมาแล้ว...ทำหน้าเข้า  บู่    คิก คิก คิก คิก
สงสัยว่า ตอนเมา เห็นท่านtum610 เป็นนักร้อง - น้องรักมั๊งครับ เลยแจกใหญ่เลย  คิก คิก แต่พอหายเมา ...  อ๋อย

หมัน   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #512947 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:57:48 AM »

เขาหลับกันหมดแล้ว เวทีนี้ก็เป็นของเรา... ยิ้มีเลศนัย

ทำต่อครับวันนี้ เจาะเดือยทากาว ประกอบแผง บีบไว้หนึ่งคืนจนกาวแห้ง ทำจนครบ3แผงแล้วค่อยทำส่วนของขา...

ไม่ได้มีเจตนาจะโชว์ออฟฝีมือหรือเครื่องมือนะครับ เพียงแค่อยากจะบอกว่าทุกท่านสามารถทำได้ ถ้าใจรักแและมีเวลา... หลงรัก ไหว้
หากอยู่ใกล้ ขอฝากตัวเป็นศิษย์ครับ

ผมด้วยคับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512948 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 12:05:40 PM »

ไปกินข้าวก่อนครับ เที่ยงแล้ว  อิ่มอร่อยกันทุกท่านนะครับ
สงสัย ท่านsamrit.. ไม่ได้กินกลางวันหลายวันแล้ว เพราะไม่เห็นมีเมนูมาบอกเล่าตอนเที่ยงเลย
  Cheesy

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #512949 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 12:10:19 PM »

ผมชอบเก๋าไซ้กำลังกินครับน้าpaisal   ขนาด2-5ตัวโล  ใหญ่กว่านั้นไม่ถนัด ต้องมาหั่นบ่อง แบบตัวขนาดจานกำลังดีครับ

ส่วนพวกปลาเนื้อ หัวปลาอร่อยๆ ยกให้หัวเสี้ยม, ลายตอก(แบบในรูป)  หัวมันนี่เทพขิงๆ วุ้นลื่น สุดๆครับ  หลงรัก  +

กินแบบนี้ปลาใหญ่ไม่ทัน เดี๋ยวนี้ครอบครัวไทยลดขนาดลง
บ้านนึงไม่กี่คน พฤติกรรมการกินอาหารเลยลดไซด์ตาม
เก๋าขนาดตั้งแต่1 กก.ขึ้นไป เวลาทำอาจต้องแยกชิ้น แต่รับรอง อร่อยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #512950 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 12:19:06 PM »

พูดถึงระนอง เคยไปแค่ไม่กี่ครั้ง แต่พูดได้เลย เป็นต้นทางของอาหารทะเลน่าจะใหญ่เกือบที่สุดของภาคใต้   แม้แต่ภูเก็ตก็นำเข้าอาหารทะเลจากระนองเยอะมากๆ ภูเก็ตถึงมีทะเลจริง แต่ทำประมงน้อยกว่าเยอะครับ

แต่เน้นผลิต ส่งขาย ไม่รู้กลิ่นปลายังมีอยู่มั้ย ขับรถเปิดกระจก กลิ่นโรงงานปลาป่น ตีจมูกมาก  Grin

ประมงซบเซาลงเยอะครับ บางส่วนก็ย้ายกลับถิ่นเดิมสมุทรสาคร..โรงานปลาป่นนี่เหลือไม่กี่โรงครับ

คาสิโนนี่ทำคนมีเงินของระนองหมดตัวหลายราย.. บางรายเมืยเล่นเสียหนัก ผัวยิงตัวตายก็มีครับ.. เศร้า อ๋อย

กาสิโนมันร้ายกาจครับน้าpaisal คนไม่รู้เท่าทันก็ไม่รู้จะว่ายังไง  ผมว่าต้องสอนให้คนรู้ อย่าให้เขาไม่รู้ จะดีกว่าปกปิด ปิดไม่ได้หรอก เพราะมันมีรอบบ้านเราเป็นสิบๆแห่ง  ถ้าเขารู้เท่าทัน หายนะของครอบครัวจะไม่เกิด   Grin

คนรู้เท่าทันก็เถอะ ผมเคยมีเพื่อนติดการพนันเรียกว่ายืมเงินเราวันนี้ บอกว่าอาทิตย์หน้าคืน
ไม่มีคืนเราทวง มันต้องวิ่งไปยืมคนอื่นมาคืนเรา ยืมวกวนไปหมด ในกลุ่มเพื่อน แต่เขาคิดเว่าเขาเครดิตดี
คืนตรงเวลา จับโปะโน่นนี่นั่น สารพัด 
สมัย20ปีที่แล้วเงินเดือน3หมื่น ถือว่าเยอะมากๆสำหรับคนเรียนไปทำงานไป แต่เขาทำงานสีดำคืองานฟอเรนต์
เอ็กเชนต์ ซื้อขายเงินตรา ตปท.  เขารู้ว่าไม่มั่นคง แต่แทนที่จะเก็บดันเอามาเล่น ห้ามก็ไม่ได้
เกือบต่อยหน้าเอา เพราะมายืมเงินผมแล้วผมไม่มีให้ มันขอแหวนทองผม ขนาด2สลึง ผมบอกว่าให้ไม่ได้
เป็นแหวนนามสกุล มันยังดื้อจะเอา ถึงขั้นยื่นมือมารูดแหวนจากนิ้ว ผมดึงกลับทัน พอเห็นว่าผมโมโหเลยหยุด
แหวนนามสกุลใครเขาให้กันมั่ง นั่นขนาด2สลึงนะ น้าทำให้ ตอนแรกแกกะทำใหญ่ๆ แต่ผมบอกว่าไม่ชอบใส่ทอง
เล็กๆก็ได้ เลยได้มาแค่นี้
และนับจากเล่มปืนเล่นมีด เลยถอดแหวนนามสกุลเก็บไว้บ้าน ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512951 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 12:37:20 PM »

ผมด้วยคับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หากอยู่ใกล้  ขอฝาก  ทำซักตัวครับ

Grin    คิก คิก

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #512952 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 01:07:08 PM »

มากีต้า ที่วางบนโต๊ะ เป็นเครื่องมือใช้ทำอะไรครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512953 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 01:24:03 PM »

อยากท่องเที่ยวทั่วไทย  แต่ไม่มีปัญญาไปเอง  เศร้า ผมก็เลยต้องไปกับตัวหนังสือ ... กาลครั้งหนึ่งต้องไป เป็นหนังสือของ ททท. ครับ มี 2 เล่ม  เยี่ยม

ตัวอย่างสารบัญเล่ม 1
ตัวอย่างสารบัญเล่ม 2

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512954 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 01:33:53 PM »

ท่านนายกระจง !!!  Huh  Huh  Huh

น้ำป่าจากเทือกเขาบรรทัดไหลหลากท่วม 3 อำเภอ ใน จ.ตรัง ชาวบ้านติดค้างอยู่ในบ้านเรือน คาดเย็นนี้ทะลักท่วมเขตตัวเมือง
http://hot.ohozaa.com/ตรังน้ำป่าทะลัก_3_อำเภอ__จ่อท่วมเขตเมือง-5-15-104838

หลังจากที่ฝนตกหนักติดต่อกัน 3 วัน ทำให้เกิดเหตุน้ำป่าจากเทือกเขาบรรทัด เขาน้ำพราย และน้ำป่าจาก อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช
ไหลหลากเข้าท่วมบ้านเรือนชาวบ้านอย่างรวดเร็วรวม 3 อำเภอของ จ.ตรัง ได้แก่ อ.ห้วยยอด อ.นาโยง และ อ.เมืองตรัง ทำให้ชาวบ้าน
ได้รับความเดือดร้อนกว่า 20 หมู่บ้าน นับร้อยหลังคาเรือน โดยเฉพาะหมู่ที่ 7 ต.ลำภูรา อ.ห้วยยอด ระดับน้ำไหลเชี่ยวกรากและสูงกว่า
1.3 เมตร ทหารจากค่ายพระยารัษฎานุประดิษฐ์ ร.15 พัน.4 จ.ตรัง ต้องนำเรือท้องแบนออกช่วย นางเจือ สิทธิชัย อายุ 67 ปี กับ
นางจันจิรา เย่าตัก อายุ 26 ปี สองแม่ลูกออกมาจากบ้านได้อย่างปลอดภัย ท่ามกลางกระแสน้ำที่เชี่ยวและเพิ่มสูงขึ้น

ส่วนที่หมู่ที่ 8 ต.นาโยงใต้ อ.เมือง จ.ตรัง ระดับน้ำเอ่อล้นตลิ่งและไหลเข้าท่วมพื้นที่ทางการเกษตร ถนนทางเข้าหมู่บ้านและบ้านเรือน
ชาวบ้านกว่า 20 หลังคาเรือน ส่วนที่ ต.ช่อง ต.ละมอ และ ต.นาโยงเหนือ อ.นาโยง จ.ตรัง น้ำได้ไหลท่วมบ้านเรือนชาวบ้านอีกกว่า 30
หลังคาเรือน คาดว่าช่วงเย็นน้ำไหลเข้าท่วม อ.เมืองตรัง

บ้านท่านนายกระจงเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ท่านนับถือได้โปรดช่วยคุ้มครองบ้านท่านนายกระจง บ้านเครือญาติ
และมิตรสหายให้ปลอดภัยนะครับ
  ไหว้

หน้า: 1 ... 34194 34195 34196 [34197] 34198 34199 34200 ... 35779
  พิมพ์