เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:18:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34214 34215 34216 [34217] 34218 34219 34220 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25425203 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #513240 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 12:32:42 PM »

ช่วงนี้หมดงบ หยุดโครงการก่อนครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่แอบสนใจตัวนี้อยู่ครับ   หลงรัก หลงรัก

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=180461

Grin Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #513241 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 01:04:16 PM »

แอนนี่ ปริศนา......

แง่ง ชอบของใหญ่....

แต่ละคันของหล่อน สร้างบ้านได้เป็นหลัง ๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513242 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 01:08:14 PM »

แง่ง  ไม่ได้เกี่ยวกะเรื่องราคาหรอก ขายที่สวนสักแปลงก็เบิกป้ายแดงมาได้แระ

ปัญหาคือมันทำออกมาให้โหม๋ไซส์ยุโรปขับ.......

....มันเจ็บไม่เท่านังแอนนี่ ไม่ใช่ไซส์ยุโรป และเป็นผู้หญิงอีก แต่มันขับได้นี่สิ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #513243 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 01:47:42 PM »

มันมานั่งบ่นไรของมันฟระ.... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #513244 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 01:50:06 PM »

แง่ง  ไม่ได้เกี่ยวกะเรื่องราคาหรอก ขายที่สวนสักแปลงก็เบิกป้ายแดงมาได้แระ

ปัญหาคือมันทำออกมาให้โหม๋ไซส์ยุโรปขับ.......

....มันเจ็บไม่เท่านังแอนนี่ ไม่ใช่ไซส์ยุโรป และเป็นผู้หญิงอีก แต่มันขับได้นี่สิ

ขาเค้ายาวไง.... บู่    คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513245 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 01:56:57 PM »

มากีต้า ที่วางบนโต๊ะ เป็นเครื่องมือใช้ทำอะไรครับ
เป็นเครื่องมือสำหรับเซาะร่องเวลาเราจะเพลาะไม้ ต่อชนไม้ ประยุกต์ใช้งานได้หลากหลายครับ มันมีชื่อว่า biscuit jointer
ทำแบบนี้ได้มั้ยครับ
แบบนี้ต้องใช้อันนี่ครับ... ยิ้มีเลศนัย
สรุป ต้องใช้โดฟเทล จิ๊ก เฉพาะทาง ซื้อเมืองไทยหรือจากเมืองนอกครับ

น้ำได้ท่วมหลังเป็ดแน่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513246 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:01:33 PM »

GUNRUNNER, k@mon, นายกระจง, tum610 และ 2 บุคคลทั่วไป ...
เช็คกล่องข้อความหรือยังครับ ... กำลังแต่งตัวอยู่  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513247 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:02:15 PM »

มากีต้า ที่วางบนโต๊ะ เป็นเครื่องมือใช้ทำอะไรครับ
เป็นเครื่องมือสำหรับเซาะร่องเวลาเราจะเพลาะไม้ ต่อชนไม้ ประยุกต์ใช้งานได้หลากหลายครับ มันมีชื่อว่า biscuit jointer
ทำแบบนี้ได้มั้ยครับ
แบบนี้ต้องใช้อันนี่ครับ... ยิ้มีเลศนัย
สรุป ต้องใช้โดฟเทล จิ๊ก เฉพาะทาง ซื้อเมืองไทยหรือจากเมืองนอกครับ

ม๊ายยยยย....

ขอให้ได้ยุ่งกะเค้าทุกเรื่องนิ.... บู่ บู่

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ผมไม่ใช่เอาไหรจากน้าไพศาลนิ ไม่เหมือนพวกจ้องติ๊เอาตู้ลำโพง  งอน

อย่าโฉ   อย่าโฉสิ(เฟร๊ย)  บู่      คิก คิก คิก คิก

กำลังหาคนตีตู้ลำโพงไพโอเนียร์อายุ ๑๗ ปีพอดีเลยครับ น๊อตมันหลวม ไม้มันแตกแล้วครับ ดอกยังดีทุกหนวยครับ รับทำไหมครับ เอาให้แค่พอเปิดดังไม่มีเสียงไม้กระแทกกันก็พอนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513248 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:24:02 PM »

เรื่องฤกษ์ของแม่ยายนี่ ผมแทบกระโดดบ่อมาหลายรอบแล้ว....

ย้อนไปเมื่อคราวจะขายวัวส่ง ธกส. ช่วงนั้นมันตกอับ วัวขายยากมาก....

จับพลัดจับผลู วันนั้นเราไม่อยู่บ้าน มีคนมาซื้อวัว ในราคาไม่ต่อด้วย....

แต่ แม่ยายไม่ยอมขาย.... แกบอก วันเสาร์ ห้ามนำสมบัติออกจากบ้าน.....

........

ย้อนไปอีก ช่วงลาออกจากงานใหม่ ๆ   ริจะปลูกยาสูบ ทำที่ทางไว้เรียบร้อย

นัดพรรคพวกไว้สามสี่คน ช่วยกันขุดปลูก เดี๋ยวเดียวก็น่าจะเสร็จ

พออรุ่งเช้า เอาต้นกล้ายาสูบขึ้นท้ายรถ  แกห้ามอีกละ....

..."ทับทิมเดือน" ห้ามปลูกสร้าง...  วันที่เจ็ด เดือนเจ็ด ห้ามแรกปลูกอะไรทั้งนั้น

แล้วเพื่อนผมล่ะค้าบ ที่นัดไว้ล่ะค้าบบบบ

......

ย้อนกลับไปอีก วันเปิดร้านคอม. รอบแรก ปี ๔๖ โด้

ขนข้าวของเครื่องนอนไปร้านเช่าหมดแล้ว ยังไงก็ต้องนอนนี้แล้ว

แม่ยาย มากับคู่เขย  มาห้าม.... ห้ามแรกนอนวันนี้ ต้องแรกนอนวันพฤหัส....

....วันนั้น วันศุกร์.... วันศุกร์ครับพี่น้อง.... ต้องแรกนอนวันหัส....

..........

ยังครับ ยังไม่หมด  ย้อนนนนน ไปอีก

วันที่ ๙ พ.ค. วันฤกษ์ดี แต่งเมีย.....

แต่งเสร็จ ฝ่ายเจ้าบ่าว กลับเกลี้ยงไม่เหลือสักคน....

ทิ้งเจ้าบ่าวเอาไว้รับรู้ ว่า ฤกษ์ส่งตัวเข้าหอ.... อีกสามวันนะเจ้าคะ.....

ตะกายฝาบ้านไปเหอะเมิง....  สามวัน.... !!!!

เอ่อ  แหลงไหรไม่โถกเลยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513249 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:25:28 PM »

แล้วทำไมไม่รอให้ครบ ๓ วัน ค่อยแต่ง   Grin

บร๊ะ  บอกว่า ฤกษ์แต่งวันที่ ๙

ฤกษ์เข้าหอ วันที่ ๑๒ ....  ดีนะอยู่เดือนเดียวกัน...

แล้วช่วงนั้นแลมิยาบิไปพลางๆหม้ายครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513250 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:29:09 PM »

แล้วทำไมไม่รอให้ครบ ๓ วัน ค่อยแต่ง   Grin

ฤกษ์เข้าหอ วันที่ ๑๒ ....  ดีนะอยู่เดือนเดียวกัน...

เหมือนกะแม่ยายผมเปี๊ยบเลยถือฤกษ์ถือยาม.......มันช่างขัดกะลูกเขยตรงที่ผมไม่ถืออะไรเลย
และผมก็ประเภทยอมหักไม่ยอมงอเสียด้วย.........แต่ก็แลหวันอยู่มั่งนะ เช่นเรื่องฤกษ์ออกรถก็ตามใจแม่ยายเสียหน่อย
มาคล้ายๆ กะน้าฉ็องตรงฤกษ์ส่งตัวหลังจากแต่งงานสามวันเช่นกัน จริงๆ ไม่แน่ใจว่าส่งตัวตามฤกษ์ หรือ ถือเป็นธรรมเนียมปฏิบัติ
ของแม่ยายเองก็ไม่ทราบ...พอแต่งเสร็จก็บอกให้รอส่งตัวเข้าหออีกสามวัน.....ผมทราบก็เป็นเรื่องเลยบอกเจ้าสาวว่า.....ถ้างั้นผมกลับบ้านเลยนะ
ทีนี้มากันใหญ่ทั้งแม่ยาย พี่เจ้าสาว มาบอกว่า คนเพิ่งแต่งเขาไม่ให้ไปไหนก่อนนะ ให้อยู่รอส่งตัวก่อน

จริงๆ ผมก็ไม่ใช่โกรธนะที่ให้รอส่งตัว แต่ผมเห็นว่า อยู่ทำไมสามวันไม่มีไรทำกลับไปบ้านจัดการอะไรที่มันยุ่งๆ ตอนจัดงานให้เรียบร้อยเสียก่อน

แล้วพรือต่อ ไหนเล่าให้หลอดถี

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513251 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:29:47 PM »

ฤกษ์ส่งตัว บ่ายโมงสามสาม....

คนนั่งกัน ราวสิบกว่าคนนอกห้อง....  มอบห้องเสร็จแล้วเขาก็ออกกันไป

เหลือเราสองคน...ตอนบ่ายโมง และแม่ขันใบใหญ่ น้ำเต็มปริ่มบนที่นอน

มีดปลายแหลม ๑ เล่ม และธูปเทียนมัดใหญ่ พร้อมทั้งเสียงคนนอกห้องเงียบกริบ...

ห้ามออกจากห้องจนกว่าจะครบฤกษ์.... ราวชั่วโมงเศษ

ร้อนหม้ายละปาๆนั้นนะ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513252 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:39:27 PM »

แล้วช่วงนั้นแลมิยาบิไปพลางๆหม้ายครับ

แล้วเวลาน้าจงเนือยข้าวเดี้ยนแต่หาม่ายข้าวอีกินนี่

น้าจงเปิดรูปข้าวขาหมูมาแลม้ายล่ะ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513253 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:42:56 PM »

แล้วเวลาน้าจงเนือยข้าวเดี้ยนแต่หาม่ายข้าวอีกินนี่

น้าจงเปิดรูปข้าวขาหมูมาแลม้ายล่ะ

ผมหมายถึงว่า สมัยนั้นแผ่นมิยาบิมีแล้วหม้ายครับ หรือว่ายังเป็นม้วนวีดีโอเหลยครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513254 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:50:50 PM »

ผมหมายถึงว่า สมัยนั้นแผ่นมิยาบิมีแล้วหม้ายครับ หรือว่ายังเป็นม้วนวีดีโอเหลยครับ

ตอนนั้น มิยาบิเรียนอยู่ ม.๕ โรงเรียนตรีนิมิตร....  เด็กหลังถานีเที่ยวมารับส่งอยู่พักนึง

พอหลัง ๆ เขาให้เด็กอยู่หอพักใน เพราะออกข้างนอกมันอ้อร้อกันแรง

มิยาบิ ก็เลยย้ายออกมาเรียนสตรีจรัสฯ ไม่ทันได้ปีก็ตามผัว....ตามเด็กในทอนไป

พอเขาทิ้ง กลับมาบ้าน อิมาเรียนใหม่ จรัสไม่ให้เรียนแล้ว เลยออกวุฒิแค่ ม.๕

ออกไปเรียน กศน. จนจบ เพื่อนพี่สาวเห็นอ้อร้อดี เลยชวนไปขายของเก่าที่ญี่ปุ่น

ทำไปทำมา เข้าตายากูซ่าฝั่งโน้น ก็เลยเข้าวงการตั้งแต่นั้น

หน้า: 1 ... 34214 34215 34216 [34217] 34218 34219 34220 ... 35779
  พิมพ์