เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:24:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34223 34224 34225 [34226] 34227 34228 34229 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25423321 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513375 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:43:41 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน  ขับรถเสร็จก็เป็นช่างก่อสร้างต่อครับ

เรื่องตู้ไพโอเนียร์น้าจง Q18นะ  Grin  แต่แค่ตู้ลำโพงา่ยๆสำหรับน้าจงอยู่แล้ว .. เยี่ยม

ขอชื่อที่อยู่ด้วยครับ เดี๋ยวผมได้ส่งลำโพงไปรอไว้เลยครับ เราแขบนิ ใครช้าเราแซงเสียแหละ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513376 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:47:07 AM »

ถ้าใครติดคำนั้น ลองเปลี่ยนมาใช้คำว่า หัวดอ น่าจะดูซ็อฟท์ขึ้น
อย่างชาวชุมพรก็ติดคำว่า กะด่อเฮ้ย
ญาติผมจากนครไปอยู่ชุมพรหลายคน ได้เมียที่นั่น
เวลาพูดก็ยังชอบติดคำว่าเหยดแม๋ประจำ จนเมียเตือนเมียพูดหลายครั้งแล้วว่าเวลาพูดอย่าขุยแม่ได้ไม๊
ก็ไม่หายนะ ติดอยู่นั่นแหละ
ออกปากสั่งสอนเอกชัยสักทีครับ ชอบด่าออกเทปประจำครับ

จริงๆ ผมก็ไม่ค่อยชอบหน้ามันเท่าไหร่หรอก เพลงก็ไม่ค่อยฟังของมันเท่าไหร่ ชอบเพลงหมาขบอยู่เพลงเดียวนิ
ปากแบบนี้สันดานแบบนี้ ไม่อยากสนใจมัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513377 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:48:46 AM »

เอาง่าย ๆ ค่าติดปากเด็กเต้บ....

สัส....สาดดดดด  สึด  อะไรพวกนี้แหละ

บ้านเราพูดได้ที่ไหน  หลุดออกมาเป็นโดนหัวทิ่ม

ผมทำงานกับพวกเด็กกรุงเทพ แทบทุกคนเด็กใหม่ๆเวลาแหลงต้องมี แมร่ง เหรี้ย สัสส ติดปากมาด้วย ถ้าได้ยินคำเหล่านี้แทนที่ว่าผมจะเจรจาด้วย ผมก็เลี่ยงที่จะไม่คุยด้วยครับ บางครั้งเลี่ยงลำบากครับ เลยว่าอย่าหลุดในคำที่ไม่เข้าหูแล้วกันครับ

ส่วนฟักกับลูกชิดนั้น ถ้าเราถือ ถือกันตายครับ ดีมันก็ว่าฟักกิ้งกู๊ด แจ๊บหัวครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่ชอบมากๆเลยคือการเอาตีนชี้สิ่งของต่างๆครับ ผมทุบกับแจเลื่อนหน้าแข้งฟกไปคนนึงแล้วครับ เด็กคนไทยนี่แหละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513378 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:52:58 AM »

ถ้าใครติดคำนั้น ลองเปลี่ยนมาใช้คำว่า หัวดอ น่าจะดูซ็อฟท์ขึ้น
อย่างชาวชุมพรก็ติดคำว่า กะด่อเฮ้ย
ญาติผมจากนครไปอยู่ชุมพรหลายคน ได้เมียที่นั่น
เวลาพูดก็ยังชอบติดคำว่าเหยดแม๋ประจำ จนเมียเตือนเมียพูดหลายครั้งแล้วว่าเวลาพูดอย่าขุยแม่ได้ไม๊
ก็ไม่หายนะ ติดอยู่นั่นแหละ
ออกปากสั่งสอนเอกชัยสักทีครับ ชอบด่าออกเทปประจำครับ

จริงๆ ผมก็ไม่ค่อยชอบหน้ามันเท่าไหร่หรอก เพลงก็ไม่ค่อยฟังของมันเท่าไหร่ ชอบเพลงหมาขบอยู่เพลงเดียวนิ
ปากแบบนี้สันดานแบบนี้ ไม่อยากสนใจมัน

ครับพี่ พี่ว่าพรือ ผมก้าว่างั้นแหละครับ

เรื่องการแหลงยังหลายคราวเกือบหลุดปาก แต่ต้องยั้งไว้ ถ้าไม่ยั้งป่านนี้น่าว่าโถกวัยรุ่นเสียบตั้งไปนานแล้วครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #513379 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:55:57 AM »

ไปหาหมอ เอ็กซเรย์หัวเข่ามา ปกติครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513380 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 12:03:13 PM »

อ๋อ น้าซับไข่เป็นหินไปแล้วถึงว่า มีเมียไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513381 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 12:10:39 PM »

ไปหาผัดซีอิ้วเนื้อใส่ก้านคะน้ากินก่อนนะครับ วันนี้อยากกิน ... ฝากหนังสือขำ ๆ คลายเครียดไว้เล่มนึงครับ  Grin

ตัวอย่างบางเรื่องครับ  Cheesy

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #513382 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 12:54:36 PM »

พาฟิล์มเอ็กซเรย์น้าซับ ไปเล่นในห้องไลน์  เพื่อนแสดงความยินดีกันหลากหลาย ที่หัวเข่าเป็นปกติ...

ม๊ายใครสักคนที่ตามมุกทัน  Cheesy   ว่าแท้จริงแล้วจะโชว์ขากลาง ... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #513383 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:27:44 PM »

Grin Grin Tongue
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513384 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:28:59 PM »

ยื่นเอกสารสวนยางกันอีกรอบหลาว....

...เที่ยวนี้ เอกสารน้อยกว่าเดิมหิดนึง พอ ๆ กับเงินได้หมื่นห้า....

ซึ่งแน่นอน เงินนั้น มีเจ้าของแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513385 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:49:13 PM »

ยื่นเอกสารสวนยางกันอีกรอบหลาว....

...เที่ยวนี้ เอกสารน้อยกว่าเดิมหิดนึง พอ ๆ กับเงินได้หมื่นห้า....

ซึ่งแน่นอน เงินนั้น มีเจ้าของแล้ว

เราต้องหาวิธีเปลี่ยนผ่านมาเป็นของเข้ามือเรา.....เช่น

หมื่นห้านั้นเดี๋ยวพี่หาเพิ่มอีกสามพันจะได้หมวกกันน็อคอย่างดีของ SHOEI  ไว้ใส่ยามขับรถ
ปลอดภัยขึ้นอีกเยอะ เธอจะได้ไม่ต้องห่วง

อย่าลืมเปิดคลิป MotoGP crash ตอนรถล้มจาก youtube ให้ดูด้วยเยอะๆ
ชี้ให้ดูตรงหมวกและนักแข่งที่ลุกขึ้นมาวิงได้เฉยเลย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513386 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:53:38 PM »

ยี๊  พรุ่งนี้ ข่าวว่าวันพระนิครับ

วันพระ  ออกรถใช่ได้นิเห็นว่า .....   

ใครเชื่อไม่เชื่อเรื่องของเขา แต่แม่ยายตรูเชื่อ....

ตะกายฝาต่อไปสิตรู.....  อ๋อย
ทำ ๆ ไปเหอะ เพื่อความสบายใจ(ของเมียและแม่ยาย)
อย่าให้เค้ามาด่าได้ เมื่อเกิดเหตุไม่พึงประสงค์....  เห๊นมาย...หม่ายเฉื่อกู๊

แต่ถ้าทำตามแล้วยังมีเหตุ...  ก็นั่งเงียบ ๆ กันเสีย...

Grin Grin

พาแม่ยายไปหาพระเกจิ... (ลงทุนขนาดเรยตรู...)

บอก ขอฤกษ์ออกรถสักคัน (รถคันแสนกว่าบาท ปล้ำตัวยังกะราคาล้าน)

พระท่านถาม แล้วโยมมีเงินซื้อวันไหนล่ะ....  ผมตอบ มีแล้วครับ มีหลายวันแล้ว

แกถามต่อ เงินนั่น ของตัวเองรึหยิบยืมใครมา.....

ผมตอบตามตรง "เมียให้ครับ"..!!

....แกบอก ได้เงินมาวันไหน วันนั้นก็ฤกษ์ดีแล้วล่ะโยม

ฤกษ์ดีขนาดไหน ถ้าไม่มีเงินซื้อมันก็กาลกิณีทุกฤกษ์แหละ.....   (ดอกนี้ ผมแอบยิ้มไม่ให้แม่ยายเห็น)

สุดท้าย คุยไปคุยมา แกก็ให้ฤกษ์มา เป็นวันจันทร์ที่ ๑๗ นี้....

...แกถามอีก วันจันทร์นี้ร้านเปิดมั๊ย  ถ้าร้านไม่เปิด ฤกษ์นี้เป็นกาลกิณีนะ ห้ามออกรถ....

....แต่ละดอกของแก เจ็บเปือดทั้งเพ.....

เพียงแต่ แกเป็นอาจารย์ของพระที่แม่ยายนับถือ แม่ยายเลยไม่กล้าขัด....

ก็เลยเป็นวันจันทร์เช้า.... จะได้หมดเรื่องซะที
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513387 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:55:15 PM »

เราต้องหาวิธีเปลี่ยนผ่านมาเป็นของเข้ามือเรา.....เช่น

หมื่นห้านั้นเดี๋ยวพี่หาเพิ่มอีกสามพันจะได้หมวกกันน็อคอย่างดีของ SHOEI  ไว้ใส่ยามขับรถ
ปลอดภัยขึ้นอีกเยอะ เธอจะได้ไม่ต้องห่วง

อย่าลืมเปิดคลิป MotoGP crash ตอนรถล้มจาก youtube ให้ดูด้วยเยอะๆ
ชี้ให้ดูตรงหมวกและนักแข่งที่ลุกขึ้นมาวิงได้เฉยเลย

อาห๊ะ.....  มันจะสูญทั้งโซ่ทั้งลิงสิลุง
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #513388 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:03:02 PM »

ไป  เว่น  กันหวา

http://tnews.teenee.com/etc/115127.html

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513389 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:03:45 PM »

เอ๊าะ ถ้าออกตูงั้นกะตัวใครตัวมันแหละ ถือว่าได้เลขมาตรงแล้ว แต่เติ้นลืมกลับเอง
 คิก คิก

อาห๊ะ.....  มันจะสูญทั้งโซ่ทั้งลิงสิลุง

หน้า: 1 ... 34223 34224 34225 [34226] 34227 34228 34229 ... 35779
  พิมพ์