เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:20:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34224 34225 34226 [34227] 34228 34229 34230 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25423862 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513390 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:09:53 PM »

ผัดซีอิ้วเนื้อใส่ก้านคะน้าวันนี้ ได้ก้านคะน้ากรอบ ๆ มา 4 ก้าน   อ๋อย  สี่ก้านจริง ๆ ครับ เขียนเป็นตัวหนังสือมาด้วยจะได้ไม่ต้องสงสัยว่า
พิมพ์ผิดหรือพิมพ์ตก  แม่ค้าเจ้าประจำร้านพรสุขบอกว่า คะน้าขึ้นราคาอีกแล้วเฮีย เลยต้องซื้อมาน้อยหน่อย ตอนนี้ เหลือเท่านี้เอง  เลยได้
เป็นใบมาเยอะกว่าก้านหน่อยนึง แต่ก็อร่อยเหมือนเดิม และ ยังดีที่ไม่ขึ้นราคาอีกต่างหาก
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513391 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:10:31 PM »

ผมกะใช้มุกนี้แหละตอนอีซื้อปืนกระบอกแรก

ข่าวอาชญากรรมต่างๆ ผมระดมกรอกหูเข้า ปล้น ฆ่า ข่มขืน ทำร้ายเด็ก ทั้งใส่ไข่ให้น่ากลัว
เรื่องเล็กๆ จิ้งจกก็ตีข่าวให้เป็นก็อตซิลล่า
ถ้าเรื่องเหล่านี้เกิดขึ้นกับครอบครัวเรา ผมจะพลีชีพปกป้องแน่นอน แต่ถ้าเราไม่มีปืน เราก็ได้สละชีพจริงๆ แถมช่วยอะไรไม่ได้อีก
เป่าหูจนตระหนก จนเธอตระหนัก พอออกอาการนี้เราเข้าตีขั้นเผด็จศึกทันที
ยื่นราคา ปืนที่ชอบ รุ่นที่ใช่

ลนลานอนุมัติทันที

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #513392 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:11:54 PM »

ยี๊  พรุ่งนี้ ข่าวว่าวันพระนิครับ

วันพระ  ออกรถใช่ได้นิเห็นว่า .....  

ใครเชื่อไม่เชื่อเรื่องของเขา แต่แม่ยายตรูเชื่อ....

ตะกายฝาต่อไปสิตรู.....  อ๋อย
ทำ ๆ ไปเหอะ เพื่อความสบายใจ(ของเมียและแม่ยาย)
อย่าให้เค้ามาด่าได้ เมื่อเกิดเหตุไม่พึงประสงค์....  เห๊นมาย...หม่ายเฉื่อกู๊

แต่ถ้าทำตามแล้วยังมีเหตุ...  ก็นั่งเงียบ ๆ กันเสีย...

Grin Grin

พาแม่ยายไปหาพระเกจิ... (ลงทุนขนาดเรยตรู...)

บอก ขอฤกษ์ออกรถสักคัน (รถคันแสนกว่าบาท ปล้ำตัวยังกะราคาล้าน)

พระท่านถาม แล้วโยมมีเงินซื้อวันไหนล่ะ....  ผมตอบ มีแล้วครับ มีหลายวันแล้ว

แกถามต่อ เงินนั่น ของตัวเองรึหยิบยืมใครมา.....

ผมตอบตามตรง "เมียให้ครับ"..!!

....แกบอก ได้เงินมาวันไหน วันนั้นก็ฤกษ์ดีแล้วล่ะโยม

ฤกษ์ดีขนาดไหน ถ้าไม่มีเงินซื้อมันก็กาลกิณีทุกฤกษ์แหละ.....   (ดอกนี้ ผมแอบยิ้มไม่ให้แม่ยายเห็น)

สุดท้าย คุยไปคุยมา แกก็ให้ฤกษ์มา เป็นวันจันทร์ที่ ๑๗ นี้....

...แกถามอีก วันจันทร์นี้ร้านเปิดมั๊ย  ถ้าร้านไม่เปิด ฤกษ์นี้เป็นกาลกิณีนะ ห้ามออกรถ....

....แต่ละดอกของแก เจ็บเปือดทั้งเพ.....

เพียงแต่ แกเป็นอาจารย์ของพระที่แม่ยายนับถือ แม่ยายเลยไม่กล้าขัด....

ก็เลยเป็นวันจันทร์เช้า.... จะได้หมดเรื่องซะที

อะเคร....บายใจด้วยกันทั้งสองฝ่าย.... Grin

แต่บายใจกันคนละเรื่อง... คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513393 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:12:02 PM »

ยี๊  พรุ่งนี้ ข่าวว่าวันพระนิครับ

วันพระ  ออกรถใช่ได้นิเห็นว่า .....  

ใครเชื่อไม่เชื่อเรื่องของเขา แต่แม่ยายตรูเชื่อ....

ตะกายฝาต่อไปสิตรู.....  อ๋อย
ทำ ๆ ไปเหอะ เพื่อความสบายใจ(ของเมียและแม่ยาย)
อย่าให้เค้ามาด่าได้ เมื่อเกิดเหตุไม่พึงประสงค์....  เห๊นมาย...หม่ายเฉื่อกู๊

แต่ถ้าทำตามแล้วยังมีเหตุ...  ก็นั่งเงียบ ๆ กันเสีย...

Grin Grin

พาแม่ยายไปหาพระเกจิ... (ลงทุนขนาดเรยตรู...)

บอก ขอฤกษ์ออกรถสักคัน (รถคันแสนกว่าบาท ปล้ำตัวยังกะราคาล้าน)

พระท่านถาม แล้วโยมมีเงินซื้อวันไหนล่ะ....  ผมตอบ มีแล้วครับ มีหลายวันแล้ว

แกถามต่อ เงินนั่น ของตัวเองรึหยิบยืมใครมา.....

ผมตอบตามตรง "เมียให้ครับ"..!!

....แกบอก ได้เงินมาวันไหน วันนั้นก็ฤกษ์ดีแล้วล่ะโยม

ฤกษ์ดีขนาดไหน ถ้าไม่มีเงินซื้อมันก็กาลกิณีทุกฤกษ์แหละ.....   (ดอกนี้ ผมแอบยิ้มไม่ให้แม่ยายเห็น)

สุดท้าย คุยไปคุยมา แกก็ให้ฤกษ์มา เป็นวันจันทร์ที่ ๑๗ นี้....

...แกถามอีก วันจันทร์นี้ร้านเปิดมั๊ย  ถ้าร้านไม่เปิด ฤกษ์นี้เป็นกาลกิณีนะ ห้ามออกรถ....

....แต่ละดอกของแก เจ็บเปือดทั้งเพ.....

เพียงแต่ แกเป็นอาจารย์ของพระที่แม่ยายนับถือ แม่ยายเลยไม่กล้าขัด....

ก็เลยเป็นวันจันทร์เช้า.... จะได้หมดเรื่องซะที

ถ้าแลทะเบียนรถครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513394 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:12:51 PM »

ผัดซีอิ้วเนื้อใส่ก้านคะน้าวันนี้ ได้ก้านคะน้ากรอบ ๆ มา 4 ก้าน   อ๋อย  สี่ก้านจริง ๆ ครับ เขียนเป็นตัวหนังสือมาด้วยจะได้ไม่ต้องสงสัยว่า
พิมพ์ผิดหรือพิมพ์ตก  แม่ค้าเจ้าประจำร้านพรสุขบอกว่า คะน้าขึ้นราคาอีกแล้วเฮีย เลยต้องซื้อมาน้อยหน่อย ตอนนี้ เหลือเท่านี้เอง  เลยได้
เป็นใบมาเยอะกว่าก้านหน่อยนึง แต่ก็อร่อยเหมือนเดิม และ ยังดีที่ไม่ขึ้นราคาอีกต่างหาก
 Grin

แม่ค้าอ้างแก๊สขึ้นราคา
แก๊สขึ้นทีหนึ่งโลละสามสิบตังค์ห้าสิบตังค์
แม่ค้าขึ้นทีหนึ่ง ห้าบาท สิบบาท
แซงค่าแก๊สไปไม่รู้กี่เท่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513395 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:13:54 PM »

ผมกะใช้มุกนี้แหละตอนอีซื้อปืนกระบอกแรก

ข่าวอาชญากรรมต่างๆ ผมระดมกรอกหูเข้า ปล้น ฆ่า ข่มขืน ทำร้ายเด็ก ทั้งใส่ไข่ให้น่ากลัว
เรื่องเล็กๆ จิ้งจกก็ตีข่าวให้เป็นก็อตซิลล่า
ถ้าเรื่องเหล่านี้เกิดขึ้นกับครอบครัวเรา ผมจะพลีชีพปกป้องแน่นอน แต่ถ้าเราไม่มีปืน เราก็ได้สละชีพจริงๆ แถมช่วยอะไรไม่ได้อีก
เป่าหูจนตระหนก จนเธอตระหนัก พอออกอาการนี้เราเข้าตีขั้นเผด็จศึกทันที
ยื่นราคา ปืนที่ชอบ รุ่นที่ใช่

ลนลานอนุมัติทันที

ผมกระบอกแรกไม่ต้องใช้มุกนี้ครับ

เครื่องคูโบต้าที่ติดควายเหล็ก ๒ เครื่อง กับ มอเตอร์ ๕ แรงม้าอีก ๑ ลูกที่โถกลักจากโรงสีข้าว ทำให้โครงการซื้อลูกซองกระบอกแรกผ่านฉลุยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #513396 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:14:44 PM »

ผัดซีอิ้วเนื้อใส่ก้านคะน้าวันนี้ ได้ก้านคะน้ากรอบ ๆ มา 4 ก้าน   อ๋อย  สี่ก้านจริง ๆ ครับ เขียนเป็นตัวหนังสือมาด้วยจะได้ไม่ต้องสงสัยว่า
พิมพ์ผิดหรือพิมพ์ตก  แม่ค้าเจ้าประจำร้านพรสุขบอกว่า คะน้าขึ้นราคาอีกแล้วเฮีย เลยต้องซื้อมาน้อยหน่อย ตอนนี้ เหลือเท่านี้เอง  เลยได้
  Grin

แม่ค้าอ้างแก๊สขึ้นราคา
แก๊สขึ้นทีหนึ่งโลละสามสิบตังค์ห้าสิบตังค์
แม่ค้าขึ้นทีหนึ่ง ห้าบาท สิบบาท
แซงค่าแก๊สไปไม่รู้กี่เท่า

ท่านประธานครับ อย่าใช้คำว่าแก๊สหรือน้ำมันขึ้นราคาครับ เขาให้พูดว่า คืนความสุขให้ประชาชนครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #513397 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:16:47 PM »

ผัดซีอิ้วเนื้อใส่ก้านคะน้าวันนี้ ได้ก้านคะน้ากรอบ ๆ มา 4 ก้าน   อ๋อย  สี่ก้านจริง ๆ ครับ เขียนเป็นตัวหนังสือมาด้วยจะได้ไม่ต้องสงสัยว่า
พิมพ์ผิดหรือพิมพ์ตก  แม่ค้าเจ้าประจำร้านพรสุขบอกว่า คะน้าขึ้นราคาอีกแล้วเฮีย เลยต้องซื้อมาน้อยหน่อย ตอนนี้ เหลือเท่านี้เอง  เลยได้
 Grin
เหยด...เอ๊ย...ไม่ครับ  ขออภัยครับ หลดปาก...  Lips Sealed  คิก คิก
ไข่ไก่ขึ้นราคาเจ็ดสิบห้าตังค์...แต่พวกหน้าเลือด ไข่ดาว ไข่เจียว ปรับราคาซะเพิ่มสองบาท
แต่พอราคาลง มันนั่งอมพาหนะกระหัง... บู่

เตรียมตัวไว้ครับ....อีกไม่กี่วัน คะน้าอาจเหลือสองก้านแล้ว....

คณะ รอ มอ ตวย เค้าจะขึ้นภาษีราคาน้ำมันดีเซลอีกลิตรละสี่บาท..   ขำก๊าก ขำก๊าก  
                      ขึ้นภาษีนะครับ ไม่ใช่ปรับโครงสร้างราคาน้ำมัน....   ขำก๊าก แบร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน
                       รวมทั้งปรับราคาแก๊สหุงต้มให้ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ด้วย..

ชิกหัยจากโครงการค่าแรงสามร้อยบาทยังไม่พอ...

คืนความทุกข์ให้ประชาชน....เพื่อความสุขของรัฐบวย.. แบร่

http://money.sanook.com/231605/%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%A7.%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B8%82%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A9%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%8B%E0%B8%A54-%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%A3-%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%AD%E0%B8%A5%E0%B8%9E/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:19:28 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #513398 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:19:25 PM »

ไม่มีข่าว อสส.ฟ้องพวกเบี้ยวค่าโฆษณาร้อยกว่าล้าน เหนียวไก่30บาท
ชาติ ออกข่าวได้ออกข่าวดี น่าด่า....เหยดแหม่ม........

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #513399 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:22:30 PM »

ไม่มีข่าว อสส.ฟ้องพวกเบี้ยวค่าโฆษณาร้อยกว่าล้าน เหนียวไก่30บาท
ชาติ ออกข่าวได้ออกข่าวดี น่าด่า....เหยดแหม่ม........

กด Like ให้พี่ซับครับ... Grin

เหยดดด.....     สรยวย  แลบลิ้น กรูว่าแล้ว....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513400 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:23:40 PM »

ขึ้นราคาแก๊ส ราคาน้ำมัน ให้สะท้อนต้นทุนจริงๆ ผมเห็นด้วยนะ ถึงทำให้ผมเดือดร้อนมากขึ้นก็ตาม
เพราะต่อไปนี้จะไม่มีใครจ่ายค่าน่ำมันให้ใครอีกแล้วเวลาเติมจริงไม่ใช่ปล่อยให้บิดๆ เบี้ยวๆ อยู่แบบนี้
 คนเติมเบนซินก็ต้องมาจ่ายให้คนเติมโซลา มอเตอร์ไซค์คนจนก็ต้องช่วยออกค่าน้ำมันให้เถ้าแก่รถบรรทุก มันไม่ถูก
ราคาแก๊สหุงต้มก็ขึ้นให้เท่าค่าขนส่ง
โดยเฉพาะเรื่องแก๊ส LPG นี่มาดูแถวโรงปูนขาวสระบุรีนี่แสบมากๆ
เพราะ LPG มันถูกแต่ละโรงมันลงทุนเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิงเตาเผาหินจากอย่างอื่นมาใช้  LPG เลยนะ

เอาให้เท่าเทียม ของจริง ไม่ต้องมีใครแบกใครนี่ีแหละดีแล้ว ถ้า รบ.คสช. ไม่ทำ
ก็ไม่มี รบ.เลือกตั้งที่ไหนกล้าทำหรอก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #513401 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:25:00 PM »

อะเคร....บายใจด้วยกันทั้งสองฝ่าย.... Grin

แต่บายใจกันคนละเรื่อง... คิก คิก คิก คิก

ทีนี้ เข้าใจนะครับ ว่าทำไม ผมถึงไม่เคยร่วมประณาม คนที่ติดสติ๊กเกอร์ รถสีนั้นสีนี้

ทั้งที่ ผมมี วลีเด็ด ๆ ที่จะทำให้เจ้าตัวถึงกับลอกสติ๊กเกอร์ออก แล้วเอาที่ล็อกพวงมาลัยมาฟาดกะบาลผมด้วยซ้ำ

ใจเขา ใจเรา ครับ....  ไม่โดนเองไม่รู้หรอก....

......อู๊ด เป็นต่อ พูดไว้ว่า "มึงไม่เตี้ย มึงไม่มีวันเข้าใจกูหรอก"......
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #513402 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:26:31 PM »

ทีนี้ เข้าใจนะครับ ว่าทำไม ผมถึงไม่เคยร่วมประณาม คนที่ติดสติ๊กเกอร์ รถสีนั้นสีนี้

ทั้งที่ ผมมี วลีเด็ด ๆ ที่จะทำให้เจ้าตัวถึงกับลอกสติ๊กเกอร์ออก แล้วเอาที่ล็อกพวงมาลัยมาฟาดกะบาลผมด้วยซ้ำ

ใจเขา ใจเรา ครับ....  ไม่โดนเองไม่รู้หรอก....

......อู๊ด เป็นต่อ พูดไว้ว่า "มึงไม่เตี้ย มึงไม่มีวันเข้าใจกูหรอก"......

เชื่อครับ ว่าน้าฉ็องชำนาญเรื่องแบบนี้.. Grin Grin   

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #513403 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:29:37 PM »

เชื่อหรือไม่ว่า ไอ้บ้าที่ไหนที่ขโมยเหนียวไก่ราคาสามสิบบาท (ฟ้องศาลไม่ได้ครับ มูลค่าต่ำกว่าห้าสิบบาท)

แล้วกล้องวงจรปิดจับภาพไว้ได้  

ไอ้บ้านั่น จะถูกล่าตัว ปานประหนึ่งลอบยิงยิ่งลักษณ์ แล้วไม่สำเร็จ....

จับมาได้ มันจะออกทุกสื่อ.... ต่อเนื่อง ยาวนาน.... จนมันเครียดฆ่าตัวตายไปเอง

ไม่ก็ ออกอัลบั้มเดินสายโชว์ตัวจนร่ำรวย มี ผจก.ส่วนตัว และมีงานละครหลังข่าวติดต่อเข้ามา
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513404 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:29:57 PM »

Grin
แม่ค้าอ้างแก๊สขึ้นราคา  แก๊สขึ้นทีหนึ่งโลละสามสิบตังค์ห้าสิบตังค์  แม่ค้าขึ้นทีหนึ่ง ห้าบาท สิบบาท แซงค่าแก๊สไปไม่รู้กี่เท่า
เหยด...เอ๊ย...ไม่ครับ  ขออภัยครับ หลดปาก...  Lips Sealed  คิก คิก
ไข่ไก่ขึ้นราคาเจ็ดสิบห้าตังค์...แต่พวกหน้าเลือด ไข่ดาว ไข่เจียว ปรับราคาซะเพิ่มสองบาท
แต่พอราคาลง มันนั่งอมพาหนะกระหัง... บู่
เตรียมตัวไว้ครับ....อีกไม่กี่วัน คะน้าอาจเหลือสองก้านแล้ว....
คณะ รอ มอ ตวย เค้าจะขึ้นภาษีราคาน้ำมันดีเซลอีกลิตรละสี่บาท..   ขำก๊าก ขำก๊าก  
                      ขึ้นภาษีนะครับ ไม่ใช่ปรับโครงสร้างราคาน้ำมัน....   ขำก๊าก แบร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน
                       รวมทั้งปรับราคาแก๊สหุงต้มให้ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ด้วย..
                      ชิกหัยจากโครงการค่าแรงสามร้อยบาทยังไม่พอ...
                      คืนความทุกข์ให้ประชาชน....เพื่อความสุขของรัฐบวย.. แบร่
  ยังครับ  ยังไม่ขึ้นขึ้นราคา ขึ้นครั้งสุดท้ายนานมากแล้ว เดี๋ยวนี้ก็ยังขาย 30 เหมือนเดิมปริมาณอิ่มเท่าเดิม ตอนไข่ขึ้นราคากะเพาเนื้อไข่ดาวขาย 37
แต่ร้านนี้พอไข่ถูกก็ลดครับ  เยี่ยม เหลือ 35 เท่าเดิมครับ เยี่ยมจริง ๆ ไม่เหมือนบางร้านที่ยังขาย 38 ด้วยซ้ำไป
   ที่บ่นเรื่องก้านคะน้าเหลือ 4 ก้านนี่เพราะผมเป็นคนชอบกินก้านคะน้าครับ กะเพาเนื้อก็ใส่ก้านคะน้าด้วย ถ้าเป็นผัดซีอิ้วนี่ ปกติแกจะใส่ให้เยอะกว่านี้
ไม่มีใบปนมาเลย แต่วันนี้ เหลือแค่ 4 ก้านจริง ๆ แกบอกมันแพงขึ้น เลยซื้อมาน้อยจึงเหลือแค่นี้
   เพื่อนที่นั่งกินด้วยกันบอกว่า ... ทำคลิปก้านคะน้าหายมั๊ย เค้าจะถ่ายให้โพสต์ให้ด้วยนะ ...
 ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2014, 02:32:41 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 ... 34224 34225 34226 [34227] 34228 34229 34230 ... 35779
  พิมพ์