เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:19:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 189 190 191 [192] 193 194 195 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505970 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2865 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 08:38:40 PM »

สนามอภัยบริรักษ์ครับ จากตรังไปพัทลุงอยู่ซ้ายมือ เป็นค่ายทหาร หมวดวรฉัตรเป็นนายสนาม หมู่เกษมผู้ช่วย
น่ารักทั้งสองท่าน อัธยาศัยดีมากๆๆๆ เป็นกันเอง ลองสักครั้งแล้วจะติดใจ ปากทางเข้าเป็นโรงเรียน สังเกตุสะพาน
ลอยคนข้ามนะครับ มีป้ายบอกเป็นระยะๆ

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #2866 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 08:40:37 PM »

สนามอภัยบริรักษ์ครับ ... กำลังจะพิมพ์อยู่ ...พี่ปูตอบแทนไปแล้วครับ... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #2867 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 10:36:33 PM »

อ้างถึง
....ครูเบิ้ล พี่อู๊ด มีกระสุนสำรองบ้างหรือเปล่า.. Grin ช่วงนี้กระสุนอาจจะหายากสักฮิด Grin
...

งั้นช่วยบรรจุHydra +p อันที่จุสามสิบนัดนั่นให้เต็มแล้วก็ฝากครูเบิ้ลมาให้ผมด้วย ขอบคุณครับ น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2006, 11:26:45 PM โดย SAVOK CZ » บันทึกการเข้า

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2868 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 10:49:16 PM »

สนามอภัยบริรักษ์ครับ จากตรังไปพัทลุงอยู่ซ้ายมือ เป็นค่ายทหาร หมวดวรฉัตรเป็นนายสนาม หมู่เกษมผู้ช่วย
น่ารักทั้งสองท่าน อัธยาศัยดีมากๆๆๆ เป็นกันเอง ลองสักครั้งแล้วจะติดใจ ปากทางเข้าเป็นโรงเรียน สังเกตุสะพาน
ลอยคนข้ามนะครับ มีป้ายบอกเป็นระยะๆ

ด้วยความเคารพครับ

สาว่านั่งรถตรังหาดใหญ่ตั้งแต่แรกสมัยเรียนเทคโนสงขลานู๊ ๑๐ หวาปีได้แล้ว แล้วซัยแค่จำไม่ได้น่าว่าต้องลองเดินจากทับเที่ยงไปหาดใหญ่แลสักทีน่าว่าจำได้หมดแน่ครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วพี่อี้มาหม้ายที่เขาแข่งยิงปืนที่ลุงสาว่าเดือนหน้าครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15330.0.html

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

rapee.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #2869 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 07:11:42 AM »

ขอรบกวนถาม  TEAM เสื้อแดงหน่อยครับ  พอดีอยากทราบว่า   ในเดือนหน้าไม่ทราบว่ามีใครจะ
ไปแข่งยิงปืนที่ จ.พัทลุง บ้างครับ (ขอรายชื่อหน่อยครับ)  ขอบพระคุณมากครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2870 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 01:12:40 PM »

เป็นปี่เป็นขลุ่ยกันเชียวท่าน ส.ว. ทั้งสอง...

ว่าแต่ใครสนใจปืนสมิธฯ .38 ลำกล้อง 3 นิ้ว สีดำ ราคา 38000 สภาพ + ทะเบียนยังไม่ได้เห็นว่าเป็นยังไง ปีไหน เจ้าของเป็นครูโรงเรียนเดียวกัน ถ้าสนใจจะลองให้พรรคพวกเข้าไปขอดูให้ ส่วนกระผมจะแกล้งทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ไม่สนใจในเรื่องปืน เพราะผมไม่ชอบปืน ไม่มีปืน ไม่พกปืน...

ครับผม

กะช่วยยกขึ้นมาเผือว่าใครสนใจเอาไว้แหน็บเอวกัน ลองถามครูแลเผือต่อรองราคาได้บ้าง

จบข่าว ขอตัวเอานกกรงหัวจุกไปตากแดดสักหิดหล่าว

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2871 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 05:57:16 PM »

ซัยไม่เห็นใครเข้ามาเลย น่าว่าวันนี้วันศุกร์ ยาวหล่าวน่าว่าคืนนี้ ผมว่าอี้ถามแลใครเลี้ยงนกกรงหัวจุกบ้างครับ เห็นหวางนี่วัยรุ่นแถวบ้านหิ้วกรงนกกันจัง เสร็จไปนั่งฟังนกพลางกินกาแฟพลางรูดท่อมพลาง ผมเห็นแล้วอยากเลี้ยงนกบ้างแต่กลัวถูกนกแพงไม่ร้องดายของเบี้ยตาย ถ้าใครยังหลายตัวแบ่งผมมั่งกะได้ นกเขากะได้ครับ แต่งัวชนนี่ไม่ใหวครับไม่เวลาอี้ตัดหญ้า อาบน้ำ พาแล่น เห็นคนเลี้ยงแถวบ้านแล้วเหนื่อยแทนครับ พันพรือกะเมาไม่ขับนะครับ ค่อยรุนเอารถนั่น ถึงเรินเหมือนกันแหละ

ขอบคุณครับ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #2872 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 08:09:56 PM »

หวัดดีครับ  ผมก็เข้ามารายงานตัวด้วยครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2873 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 08:21:03 PM »

มีบางท่านใช้สำนวน/สำเนียงทับศัพย์  ผมเลยเอานี่มาฝาก

สำหรับภาษาใต้ท้องถิ่น      http://www.hs9dmc.com/phasatai.htm  ไว้สำหรับท่านอื่นๆศึกษาเล่นๆ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2874 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 08:34:13 PM »

คืนวันจันทร์29ใครอยู่แถวนครฯบ้างครับ ไปตรวจงานกลัวไม่มีเพื่อนกินหวาก Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2875 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:15:00 PM »

มีบางท่านใช้สำนวน/สำเนียงทับศัพย์ ผมเลยเอานี่มาฝาก

สำหรับภาษาใต้ท้องถิ่น http://www.hs9dmc.com/phasatai.htm ไว้สำหรับท่านอื่นๆศึกษาเล่นๆ

ผมคนหนึงแหละครับที่ชอบแหลงใต้ ก็ขออภัยทุกท่านด้วย ผมภูมิใจในความเป็นคนใต้และเป็นคนไทยครับ ขอบคุณพี่ PU๔๕ ที่หาลิงค์คำแปลมาให้ คนบ้านผมเห็นเขาขับหนังแต่แรกว่า มาแต่ตรังไม่หนังกะโนราห์ ไม่รู้ว่าแค่อื่นว่าพรือมั๊ง อย่าลืมนะครับใครยังนกกรงหัวจุกหรือว่านกเขาหลายๆตัว แบ่งให้ผมสักตัวนะนึกว่าเห็นดูตะครับ

ขอบคุณครับ     

กินเหล้าขาว ดูดใบจาก นั่งกินหมากปากแดงแปลบ เข ม้าแกลบ แล้วกะนั่งรูดท่อม

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #2876 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:25:33 PM »

งั้นช่วยบรรจุHydra +p อันที่จุสามสิบนัดนั่นให้เต็มแล้วก็ฝากครูเบิ้ลมาให้ผมด้วย ขอบคุณครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

....... Grin  ........ ปืนนี้ของเพื่อนครับ ยืมรูปมาใช้  ...... Grin ของผมสาวกโคลท์ครับ ..............

อีกสักพักกะจะเป็นสาวก CZ  .... 75/SP-01 ....ตอนนี้เก็บเบี้ยก่อน...... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2877 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 10:25:58 AM »

หวัดดีหัวเช้าๆครับ

พันพรืกันมั่งครับ น่าว่ายังค้างกันอยู่เหลย ได้เวลาถอนแล้วครับผม Grin Grin Grin

สหายสุรา!
ชอบบรรยากาศ แห่งการได้ร่ำ ... เมรัย
ร่วมวงกับเพื่อน ... รู้ใจ จะหาสุขใดไม่มีเปรียบปราน

รื่นรสบรั่นดี น้ำแข็งโซดา เคล้าอารมณ์พลัน
ก็เปิดประตูสวรรค์ ชั้นโสดาบัณ แห่งวันเมาๆ

เพื่อนกินหาง่าย แต่เพื่อนรู้ใจ นานๆ เจอ
อย่าเกรงใจ โถอ้ายเกลอ น้ำมีดีกรีซื่อสัตย์ต่อเรา

ดื่มน้ำอัมพัน ดื่มฝันอัมพร อ้อนลมชมดาว
ร่วมเด็ดบางดวงโลมเร้า มาเล้ามาโลม สมใจทุกคืน

* อารมณ์ ... ในรสของแอลกอฮอล์
โกวเล้งยังเมาไม่พอ แม้มรณา เพราะเหล้าหยิบยื่น
ท่านสุนทรภู่ ชิต บุรทัต หยัดยืน
ยาขอบและคน อื่นๆ ล้วนเป็นตัวยื่น เสน่ห์เมรัย

แดดร่มลมแผ่ว มานั่งชนแก้ว ริมคลอง
ไม่มีบรั่นดี สีทอง ก็มีบรั่นดอง ชุ่มใจ

นักร้องดนตรีกีต้าร์ช้อนชาม จะนำเราไป
สุขาวดี รำไร เลี้ยงดวงฤทัย สหายสุรา

โชคดีวันเสาร์ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2878 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 01:08:28 PM »

ด้วยความเคารพครับพี่น้อง

กรทู้ผมได้รับการปักหมุดแล้วอยากให้ทุกคนเข้าไปอ่านครับ ขอบคุณ วมต. มากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16935.0.html

ขอบคุณครับ

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2879 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 03:07:59 PM »

ใครอยู่สงขลา ช่วยดูหน่อยว่างานแข่งที่สนามทหารเรือเดือนกรกฎานี้มีแข่งลูกกรดยาวบ้างไหมครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 ... 189 190 191 [192] 193 194 195 ... 35779
  พิมพ์