เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:17:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34358 34359 34360 [34361] 34362 34363 34364 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25422557 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515400 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:21:04 AM »

นายกระจง, paisal 1, GUNRUNNER, TD_รักในหลวง และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าไพศาลมาพอดีเลย  แลต๊ะ ฝีมืองานไม้ผมครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

งานฝีมือเราเองดูดีน่าภูมิใจครับ.. หลงรัก หลงรัก ถ้าให้ดีด้านในสุดควรประกบไม้ขนาด 1" X 1"  ตลอดแนวกันไม้อัดโก่งครับ  เยี่ยม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอันมีค่ายิ่งครับ

พี่ลองช่วยลิสต์รายการเครื่องมือสำหรับช่างไม้ให้ดูหน่อยสิครับว่ามีอะไรบ้าง พอได้ซื้อหาไว้ใช้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #515401 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:21:21 AM »

กรูไม่ยอมจบแค่นี้หรอก....  เดือนหน้า งานเข้าที่เข้าทางเมื่อไหร่...

...กรุจะลงเรียน มสธ......

เรียนโท ส่วนใหญ่เขาเรียนราชภัฎกันนะท่าน ท่านก็ศิษย์เก่าราชภัฎ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #515402 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:25:25 AM »

มสธ. หรือ ที่ไหนก็ตามเดี๋ยวนี้แหล่งเรียนรู้มีเยอะ สมัยก่อนโน้นที่ผมเรียนอาศัยตำราที่ส่งมาจากมหาวิทยาลัยอย่างเดียว ยิ่งอยู่ไกลปืนเที่ยงอีก(พลูเถื่อน พนม 2523) กว่าเอกสารตำราจะถึงก็มาพร้อมใบแจ้งกำหนดวันสอบแล้ว

อุ๊ยตาย ตั้งแต่2523 ผมยังเรียน ป.3เลยครับ
ตอนเรียนจบแล้ว ช่วงปี41 เพื่อนไปทำงานแถวนั้นบอก พลูเถื่อน เถื่อนจริงๆ ยิงหมูเถื่อนกับ11เถื่อน
หมูเข้าสวนเขา เขาไปถึงชัก11ยิงเอาเลย เพื่อนเพิ่งรู้ว่าคนนี้พกปืนทุกวันก็ตอนนั้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515403 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:30:16 AM »

ในโลกจริงๆ ตัวเป็นๆ เราเดินไปคุยกะเพื่อน ที่โต๊ะทำงาน ที่ร้านกาแฟหนุกๆ เฮฮา กันเสร็จก็ไปทำงานต่อ เราก็มีกำลังใจ มีความสุข สนุกกับการทำแบบนั้น
พออยู่ในโลกสมมุติกึ่งจริง เราเดินไปคุยกะคนไกลๆ ตามร้านกาแฟไม่ได้
คุยกันคำสองคำในโลกสมมุติ แล้วแสดงไมตรีจิตกดคะแนนให้กัน เราก็มีกำลังใจ มีความสุข สนุกกับการทำแบบนั้น
คะแนนมันจึงไม่ถึงกะไร้ความหมายเสียทีเดียวมันสามารถให้กำลังใจคนได้ บั่นทอนก็ได้
ผมเข้ามาก็กดให้เสมอใครก็ได้ ที่นี่หรือข้างนอก เพียงแต่อาจไม่ได้แสดงตนว่าทำไป

ทีนี้ผมก็เข้าใจได้นะสำหรับบางคนที่กด - ให้กับอีกบางคน ที่ไม่ชอบใจในสิ่งที่เขาแสดงออกมา

แต่ที่ผมไม่เข้าใจก็คือบางคนที่เข้ามาเพื่อทำการนี้โดยเฉพาะตั้งใจกดลบกะบุคคลเป้าหมายกันอย่างจริงๆ จัง
ไม่เข้าใจจะทำไปทำไม ทำแล้วมีความสุขหรือเปล่า

ผมว่า ที่น้าดุลย์พูดน่ะ ใกล้เคียงความเป็นจริงมากครับ... เยี่ยม

สวัสดี พี่ๆ น้องๆ คุณน้า คุณลุง คุณปู่ ..ชาวด้มขวานทุกท่านครับ....อ้อออ...ชาวหระรี ด้วยครับ.. ไหว้

มาถึงไม่พูดพล่ามทำเพลง กดไปคนละดอก 3 หน้าครับ...

บวกไป ๑ แต้ม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515404 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:31:06 AM »

นายกระจง, paisal 1, GUNRUNNER, TD_รักในหลวง และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าไพศาลมาพอดีเลย  แลต๊ะ ฝีมืองานไม้ผมครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

งานฝีมือเราเองดูดีน่าภูมิใจครับ.. หลงรัก หลงรัก ถ้าให้ดีด้านในสุดควรประกบไม้ขนาด 1" X 1"  ตลอดแนวกันไม้อัดโก่งครับ  เยี่ยม

บวกไป ๑ แต้มครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515405 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:31:51 AM »

มสธ. หรือ ที่ไหนก็ตามเดี๋ยวนี้แหล่งเรียนรู้มีเยอะ สมัยก่อนโน้นที่ผมเรียนอาศัยตำราที่ส่งมาจากมหาวิทยาลัยอย่างเดียว ยิ่งอยู่ไกลปืนเที่ยงอีก(พลูเถื่อน พนม 2523) กว่าเอกสารตำราจะถึงก็มาพร้อมใบแจ้งกำหนดวันสอบแล้ว

อุ๊ยตาย ตั้งแต่2523 ผมยังเรียน ป.3เลยครับ
ตอนเรียนจบแล้ว ช่วงปี41 เพื่อนไปทำงานแถวนั้นบอก พลูเถื่อน เถื่อนจริงๆ ยิงหมูเถื่อนกับ11เถื่อน
หมูเข้าสวนเขา เขาไปถึงชัก11ยิงเอาเลย เพื่อนเพิ่งรู้ว่าคนนี้พกปืนทุกวันก็ตอนนั้น

น่าจะมีปุ่มลบทีละ ๑๐๐ คะแนนนะ ทำมาขายก็ได้ ลบให้จมสักทีของบ่าวนี้

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #515406 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:35:04 AM »

น้าไพศาลมาพอดีเลย  แลต๊ะ ฝีมืองานไม้ผมครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

งานฝีมือเราเองดูดีน่าภูมิใจครับ.. หลงรัก หลงรัก ถ้าให้ดีด้านในสุดควรประกบไม้ขนาด 1" X 1"  ตลอดแนวกันไม้อัดโก่งครับ  เยี่ยม
ว่าจะแนะนำท่านนายกระจงตั้งแต่วันที่เห็นรูปนี้ครั้งแรกแล้วครับ แต่ลืม ขอโทษด้วยครับ  ไหว้

ผมอยากให้เพิ่มพลาสติกหรืออย่างอื่นที่นิ่มกว่าไม้ในช่องวงกลมที่ลำกล้องปืนสอดอยู่ครับ เพื่อกันผิวเป็นรอยถลอก
ง่ายที่สุดที่นึกออกตอนนี้ ลองไปดูตามร้านขายอุปกรณ์อีเล็กทรอนิคส์แถวบ้าน แถวบ้านนะครับ แถวเกาะเหล็กคงไม่มีแน่  คิก คิก
ถามหาท่อเบสของตู้ลำโพงครับ เลือกขนาดตามที่ต้องการ หรือถ้าไม่มีคงจะต้องทำรูใหม่ให้ได้ขนาดของมัน  ท่อเบส
ที่ว่านี้ จะมีบ่ารองรับไม่ให้มันหล่นลงมาจากช่องด้วยครับ  ถ้าหาท่อเบสที่ว่านี้ไม่ได้ ใช้ท่อพีวีซีก็จะได้เหมือนกันครับ

จากนั้น ภายในตัวท่อที่เป็นพลาสติก อาจจะหาเศษพรมอัด หรืออะไรที่นิ่ม ๆ มาทากาวติดไว้เพื่อกันปืนเป็นรอยได้อีกด้วยครับ
ท่อแบบนี้อันละ 5 บาทเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2014, 09:41:10 AM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #515407 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:36:02 AM »

คนที่มีสี่ยูสเซอร์ เขาสามารถออนพร้อมกันทั้งสี่ยูสในเครื่องเดียวกันได้ง่าย ๆ

(IE,FireFOX,Chrome,Opera) เพราะแต่ละยูส เปิดเซสชั่นที่บราวเซอร์ ไม่ได้เปิดที่โอเอส

มีสักสี่ยูส ก็ลบเพื่อนได้วินาศพอควรแล้ว

5555 5   เอออ  พี่ แพนด้า  " ใช่เลย " อ่ะ ฮา 5555

แค่สาม  สี่ ยูสเซอร์  เนี่ยะ  " สร้างความ  ปั่นป่วน "  สร้างความฉิบหาย ได้เยอะ เลยอ่ะ ฮา
ไอ้การ  กระทำ  ลักษณะนี้  มันเป็นการ  " เสี้ยม "  ให้สมาชิก เข้าใจกันผิด อ่ะ ฮา

สมมุติ  ยาย  กับ  พี่อ๋อง  กำลัง  " กัดกัน "  อ่ะ ฮา
สักพัก  คะแนน  ยาย " ร่วง "    ยายก็คิด ว่า  พี่อ๋อง  ล่อตูด แล้ว อ่ะ ฮา

ในเวลาเดียวกัน  คะแนน  พี่อ๋อง หาย  ฮา
พี่อ๋อง  มันก็โน่น  " ยายบ๊าบ"  แน่ รุยส์  อ่ะ ฮา

ไอ้การใช้   IE,FireFOX,Chrome,Opera มันใช้ได้จริง อ่ะ ฮา

แต่  " IP  adress "  มัน  เป็นเลขเดียวกัน อ่ะ ฮา
อาร์โอ  หรือ เวป มาสเตอร์  เขา  มองเห็น ทะลุ ปุโปร่ง เลยอ่ะ ฮา
เขาจะพูด  หรือ  ไม่พูด  แค่นั้น แหละ  อ่ะ ฮา

ที่ยายเขียนว่า  มัน  " ขี่  Proxy "   ฮา

มันเป็นการใช้   ไอ พี  ตัวอื่น  เลขไม่เหมือนกัน อ่ะ ฮา
ไอ้พวกนี้  " ดมกลิ่น " ได้ยาก   แต่ถ้าจะดม  หาได้ อ่ะ ฮา

555  ถ้าดมเจอ  มันก็แค่  " ไอ้ ขี้เปียก "  แค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #515408 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:36:53 AM »

ในโลกจริงๆ ตัวเป็นๆ เราเดินไปคุยกะเพื่อน ที่โต๊ะทำงาน ที่ร้านกาแฟหนุกๆ เฮฮา กันเสร็จก็ไปทำงานต่อ เราก็มีกำลังใจ มีความสุข
สนุกกับการทำแบบนั้น ...

ในโลกจริงๆ ตัวเป็นๆ เราเดินไปคุยกะเพื่อน ที่โต๊ะทำงาน ที่ร้านกาแฟหนุกๆ เฮฮา กันเสร็จก็ไปทำงานต่อ เราก็มีกำลังใจ มีความสุข
สนุกกับการทำแบบนั้น ...
ผมว่า ที่น้าดุลย์พูดน่ะ ใกล้เคียงความเป็นจริงมากครับ... เยี่ยม
สวัสดี พี่ๆ น้องๆ คุณน้า คุณลุง คุณปู่ ..ชาวด้ามขวานทุกท่านครับ....อ้อออ...ชาวหระรี ด้วยครับ.. ไหว้
มาถึงไม่พูดพล่ามทำเพลง กดไปคนละดอก 3 หน้าครับ...

สวัสดีครับท่านTUI 48
ผมก็มีเชื้อสายคนนคร ฯ เหมือนกันนะครับ
  คิก คิก
สวัสดี พี่ๆ น้องๆ คุณน้า คุณลุง คุณปู่ ..ชาวด้ามขวานทุกท่านครับ....อ้อออ...ชาวหระรี ด้วยครับ.. ไหว้

สวัสดีครับท่านTUI 48
ผมก็มีเชื้อสายคนนคร ฯ เหมือนกันนะครับ
  คิก คิก

ครบุรีหม้ายครับ.. คิก คิก

ไม่ครับ อำเภอเมือง แถวแยกสวนพริกไท ใกล้ ๆ วัดหลักร้อยครับ  ยิ้มีเลศนัย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Hero Member

« ตอบ #515409 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:37:26 AM »

น้าไพศาลมาพอดีเลย  แลต๊ะ ฝีมืองานไม้ผมครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

งานฝีมือเราเองดูดีน่าภูมิใจครับ.. หลงรัก หลงรัก ถ้าให้ดีด้านในสุดควรประกบไม้ขนาด 1" X 1"  ตลอดแนวกันไม้อัดโก่งครับ  เยี่ยม
ว่าจะแนะนำท่านนายกระจงตั้งแต่วันที่เห็นรูปนี้ครั้งแรกแล้วครับ แต่ลืม ขอโทษด้วยครับ  ไหว้

ผมอยากให้เพิ่มพลาสติกหรืออย่างอื่นที่นิ่มกว่าไม้ในช่องวงกลมที่ลำกล้องปืนสอดอยู่ครับ เพื่อกันผิวเป็นรอยถลอก
ง่ายที่สุดที่นึกออกตอนนี้ ลองไปดูตามร้านขายอุปกรณ์อีเล็กทรอนิคส์แถวบ้าน แถวบ้านนะครับ แถวเกาะเหล็กคงไม่มีแน่  คิก คิก
ถามหาท่อเบสของตู้ลำโพงครับ เลือกขนาดตามที่ต้องการ หรือถ้าไม่มีคงจะต้องทำรูใหม่ให้ได้ขนาดของมัน  ท่อเบส
ที่ว่านี้ จะมีบ่ารองรับไม่ให้มันหล่นลงมาจากช่องด้วยครับ  ถ้าหาท่อเบสที่ว่านี้ไม่ได้ ใช้ท่อพีวีซีก็จะได้เหมือนกันครับ

จากนั้น ภายในตัวท่อที่เป็นพลาสติก อาจจะหาเศษพรมอัด
หรืออะไรที่นิ่ม ๆ มาทากาวติดไว้เพื่อกันปืนเป็นรอยได้อีกด้วยครับ

55555  ท่อ PVC  งัย  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515410 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:38:35 AM »

ว่าจะแนะนำท่านนายกระจงตั้งแต่วันที่เห็นรูปนี้ครั้งแรกแล้วครับ แต่ลืม ขอโทษด้วยครับ  ไหว้

ง่ายที่สุดที่นึกออกตอนนี้ ลองไปดูตามร้านขายอุปกรณ์อีเล็กทรอนิคส์แถวบ้าน แถวบ้านนะครับ แถวเกาะเหล็กคงไม่มีแน่  คิก คิก
ถามหาท่อเบสของตู้ลำโพงครับ เลือกขนาดตามที่ต้องการ หรือถ้าไม่มีคงจะต้องทำรูใหม่ให้ได้ขนาดของมัน  ท่อเบส
ที่ว่านี้ จะมีบ่ารองรับไม่ให้มันหล่นลงมาจากช่องด้วยครับ  ถ้าหาท่อเบสที่ว่านี้ไม่ได้ ใช้ท่อพีวีซีก็จะได้เหมือนกันครับ

จากนั้น ภายในตัวท่อที่เป็นพลาสติก อาจจะหาเศษพรมอัด หรืออะไรที่นิ่ม ๆ มาทากาวติดไว้เพื่อกันปืนเป็นรอยได้อีกด้วยครับ

บวกน้ากัน ๑ แต้มครับ ผมก็คิดทำครับ แต่วันนั้น พอได้ไม้มาตัดแล้วเจาะรูก็ลืมไปเลยครับ คงต้องหาเศษผ้าหนาๆไปแปะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515411 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:40:16 AM »

จากนั้น ภายในตัวท่อที่เป็นพลาสติก อาจจะหาเศษพรมอัด
หรืออะไรที่นิ่ม ๆ มาทากาวติดไว้เพื่อกันปืนเป็นรอยได้อีกด้วยครับ

55555  ท่อ PVC  งัย  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับยาย

Hero Member

« ตอบ #515412 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:42:13 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอันมีค่ายิ่งครับ

พี่ลองช่วยลิสต์รายการเครื่องมือสำหรับช่างไม้ให้ดูหน่อยสิครับ
ว่ามีอะไรบ้าง พอได้ซื้อหาไว้ใช้ครับ

55555  แหะ ๆ  น้าจง  จะทำอะไร บ้างอ่ะ ฮา 5555555

ถ้าเอาเทพ  แบบยาย   " หลายเงิน  "  อ่ะ ฮา

เลื่อยวงเดือน 4 - 7 - 10 นิ้ว    เราเตอร์เจาะไม้   กบไฟฟ้า  สว่าน
แท่นตัดไม้   ปั้มลม  ปืนยิงตะปู   โอ้ย  เดี๋ยว ถ่ายรูปให้ดูดีกว่า อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #515413 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:46:12 AM »

ยายมาเยี่ยม รีบเอาเชี่ยนหมากมาต้อนรับเร็วๆ   หลงรัก หลงรัก ไหว้

เครื่องมืองานไม้น้าจง ก็ตามที่ยายว่านั้นแหละครับ   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2014, 09:47:53 AM โดย paisal 1 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #515414 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:51:41 AM »

คนที่มีสี่ยูสเซอร์ เขาสามารถออนพร้อมกันทั้งสี่ยูสในเครื่องเดียวกันได้ง่าย ๆ

(IE,FireFOX,Chrome,Opera) เพราะแต่ละยูส เปิดเซสชั่นที่บราวเซอร์ ไม่ได้เปิดที่โอเอส

มีสักสี่ยูส ก็ลบเพื่อนได้วินาศพอควรแล้ว
มันลงทุนขนาดนั้นเหอ เหมือนคนลักขี้ยางเพื่อนแหละนะ ทำได้เพ

เดี๋ยวนี้เรื่องโหม๋ลักขี้ยาง แถวบ้านผมตกอันดับแล้วครับ
มาแรงคือโหม๋ลักฉ็อดปลาเพื่อน
ปลากำนันยังโถกลักฉ็อด....

หน้า: 1 ... 34358 34359 34360 [34361] 34362 34363 34364 ... 35779
  พิมพ์