เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:22:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34359 34360 34361 [34362] 34363 34364 34365 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25422995 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #515415 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:56:42 AM »

รักษาเลขเรียงห้าให้รอดเกินห้านาทีเน้อ....

ในโลกจริงๆ ตัวเป็นๆ เราเดินไปคุยกะเพื่อน ที่โต๊ะทำงาน ที่ร้านกาแฟหนุกๆ เฮฮา กันเสร็จก็ไปทำงานต่อ เราก็มีกำลังใจ มีความสุข สนุกกับการทำแบบนั้น
พออยู่ในโลกสมมุติกึ่งจริง เราเดินไปคุยกะคนไกลๆ ตามร้านกาแฟไม่ได้

คำก็โลกสมมุติ สองคำก็โลกสมมุติ
ถ้าโลกสมมุติไม่มีความหมาย หรือเรื่องในโลกสมมุติไร้สิ้นความสำคัญ
ทางการคงไม่ออก พรบ.คอมพิวเตอร์ออกมา
ในปัจจุบันโลกกึ่งสมมุติหรือโลกสมมุติ สร้างความเสียหายให้บุคคลใดบุคคลหนึ่งได้มากกว่าโลกความเป็นจริงเสียอีก

เหมือนกับปืนกระบอกหนึ่ง ที่เป็นอาวุธโดยสภาพ ใครจะมีให้ถูกกฎหมาย ขออนุญาตวุ่นวาย
ถามว่าปืนกระบอกหนึ่งสร้างความเสียหายได้แค่ไหน กับคอมพิวเตอร์เครื่องหนึีงที่พร้อมออนไลน์
บางทีคอมพิวเตอร์สร้างความเสียหายได้มากกว่าปืน10กระบอก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515416 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:04:16 AM »

นายกระจง, paisal 1, GUNRUNNER, TD_รักในหลวง และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าไพศาลมาพอดีเลย  แลต๊ะ ฝีมืองานไม้ผมครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

งานฝีมือเราเองดูดีน่าภูมิใจครับ.. หลงรัก หลงรัก ถ้าให้ดีด้านในสุดควรประกบไม้ขนาด 1" X 1"  ตลอดแนวกันไม้อัดโก่งครับ  เยี่ยม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอันมีค่ายิ่งครับ

พี่ลองช่วยลิสต์รายการเครื่องมือสำหรับช่างไม้ให้ดูหน่อยสิครับ
ว่ามีอะไรบ้าง พอได้ซื้อหาไว้ใช้ครับ

55555  แหะ ๆ  น้าจง  จะทำอะไร บ้างอ่ะ ฮา 5555555

ถ้าเอาเทพ  แบบยาย   " หลายเงิน  "  อ่ะ ฮา

เลื่อยวงเดือน 4 - 7 - 10 นิ้ว    เราเตอร์เจาะไม้   กบไฟฟ้า  สว่าน
แท่นตัดไม้   ปั้มลม  ปืนยิงตะปู   โอ้ย  เดี๋ยว ถ่ายรูปให้ดูดีกว่า อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาแบบไม่เทพครับ เน้นใช้กำลังคนเป็นหลักครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #515417 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:12:33 AM »

นายกระจง, paisal 1, GUNRUNNER, TD_รักในหลวง และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าไพศาลมาพอดีเลย  แลต๊ะ ฝีมืองานไม้ผมครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

งานฝีมือเราเองดูดีน่าภูมิใจครับ.. หลงรัก หลงรัก ถ้าให้ดีด้านในสุดควรประกบไม้ขนาด 1" X 1"  ตลอดแนวกันไม้อัดโก่งครับ  เยี่ยม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอันมีค่ายิ่งครับ

พี่ลองช่วยลิสต์รายการเครื่องมือสำหรับช่างไม้ให้ดูหน่อยสิครับ
ว่ามีอะไรบ้าง พอได้ซื้อหาไว้ใช้ครับ

55555  แหะ ๆ  น้าจง  จะทำอะไร บ้างอ่ะ ฮา 5555555

ถ้าเอาเทพ  แบบยาย   " หลายเงิน  "  อ่ะ ฮา

เลื่อยวงเดือน 4 - 7 - 10 นิ้ว    เราเตอร์เจาะไม้   กบไฟฟ้า  สว่าน
แท่นตัดไม้   ปั้มลม  ปืนยิงตะปู   โอ้ย  เดี๋ยว ถ่ายรูปให้ดูดีกว่า อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาแบบไม่เทพครับ เน้นใช้กำลังคนเป็นหลักครับ

น้าจงลองดูตามนี้ก็ได้ครับ น่าจะตรงใจ.. Grin ไหว้

http://www.thaicarpenter.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&WBntype=1&Category=thaicarpentercom&thispage=1&No=1429630
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #515418 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:14:13 AM »

55555  จะทำงานไม้  ทำของเล่น เนี่ยะ ฮา 555555

มันก็ต้องใช้เครื่องมือ  แบบ ที่ยายบอกนั่นแหละ อ่ะ ฮา

จะใช้กบ  ไสไม้ "โบราณ "  ไม่ไหวร๊อกส์ อ่ะ ฮา
จะใช้เลื่อยลันดา  เลื่อยไม้  ก็ไม่ไหวอีก อ่ะ ฮา
จะใช้  สว่าน มือหมุน ก็ไม่เวริค์ อ่ะ ฮา

จะใช้สว่านเจาะนำ แล้วเอา "สิ่ว " ขุดหลุม ก็ไม่ได้เรื่องอ่ะ ฮา
จะใช้กระดาษทรายแผ่น  ขัดไม้  มือบวม  มือเป็นแผลอีกอ่ะ ฮา

เตรียม สตางค์ ไว้ "  สาม หมื่น " อ่ะ ฮา

55555  จาก  มาร  เริ่ม กลายเป็น " เทพ " แล้ว อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #515419 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:14:36 AM »

ว่าจะแนะนำท่านนายกระจงตั้งแต่วันที่เห็นรูปนี้ครั้งแรกแล้วครับ แต่ลืม ขอโทษด้วยครับ  ไหว้

ผมอยากให้เพิ่มพลาสติกหรืออย่างอื่นที่นิ่มกว่าไม้ในช่องวงกลมที่ลำกล้องปืนสอดอยู่ครับ เพื่อกันผิวเป็นรอยถลอก
ง่ายที่สุดที่นึกออกตอนนี้ ลองไปดูตามร้านขายอุปกรณ์อีเล็กทรอนิคส์แถวบ้าน แถวบ้านนะครับ แถวเกาะเหล็กคงไม่มีแน่  คิก คิก
ถามหาท่อเบสของตู้ลำโพงครับ เลือกขนาดตามที่ต้องการ หรือถ้าไม่มีคงจะต้องทำรูใหม่ให้ได้ขนาดของมัน  ท่อเบส
ที่ว่านี้ จะมีบ่ารองรับไม่ให้มันหล่นลงมาจากช่องด้วยครับ  ถ้าหาท่อเบสที่ว่านี้ไม่ได้ ใช้ท่อพีวีซีก็จะได้เหมือนกันครับ

จากนั้น ภายในตัวท่อที่เป็นพลาสติก อาจจะหาเศษพรมอัด หรืออะไรที่นิ่ม ๆ มาทากาวติดไว้เพื่อกันปืนเป็นรอยได้อีกด้วยครับ
ท่อแบบนี้อันละ 5 บาทเองครับ

มีที่ง่ายกว่า หาบ้านนอกได้

HDPE ตัวที่สี่ นับจากข้างบน แถวแรก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515420 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:18:03 AM »

น้าจงลองดูตามนี้ก็ได้ครับ น่าจะตรงใจ.. Grin ไหว้

http://www.thaicarpenter.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&WBntype=1&Category=thaicarpentercom&thispage=1&No=1429630

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515421 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:20:46 AM »

55555  จะทำงานไม้  ทำของเล่น เนี่ยะ ฮา 555555

มันก็ต้องใช้เครื่องมือ  แบบ ที่ยายบอกนั่นแหละ อ่ะ ฮา

จะใช้กบ  ไสไม้ "โบราณ "  ไม่ไหวร๊อกส์ อ่ะ ฮา
จะใช้เลื่อยลันดา  เลื่อยไม้  ก็ไม่ไหวอีก อ่ะ ฮา
จะใช้  สว่าน มือหมุน ก็ไม่เวริค์ อ่ะ ฮา

จะใช้สว่านเจาะนำ แล้วเอา "สิ่ว " ขุดหลุม ก็ไม่ได้เรื่องอ่ะ ฮา
จะใช้กระดาษทรายแผ่น  ขัดไม้  มือบวม  มือเป็นแผลอีกอ่ะ ฮา

เตรียม สตางค์ ไว้ "  สาม หมื่น " อ่ะ ฮา

55555  จาก  มาร  เริ่ม กลายเป็น " เทพ " แล้ว อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต้องค่อยๆศึกษาครับยาย จะเอาดีทั้งงานเหล็ก งานไม้ ต้องใช้เวลานานนิดนึงครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515422 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:22:33 AM »

ว่าจะแนะนำท่านนายกระจงตั้งแต่วันที่เห็นรูปนี้ครั้งแรกแล้วครับ แต่ลืม ขอโทษด้วยครับ  ไหว้

ผมอยากให้เพิ่มพลาสติกหรืออย่างอื่นที่นิ่มกว่าไม้ในช่องวงกลมที่ลำกล้องปืนสอดอยู่ครับ เพื่อกันผิวเป็นรอยถลอก
ง่ายที่สุดที่นึกออกตอนนี้ ลองไปดูตามร้านขายอุปกรณ์อีเล็กทรอนิคส์แถวบ้าน แถวบ้านนะครับ แถวเกาะเหล็กคงไม่มีแน่  คิก คิก
ถามหาท่อเบสของตู้ลำโพงครับ เลือกขนาดตามที่ต้องการ หรือถ้าไม่มีคงจะต้องทำรูใหม่ให้ได้ขนาดของมัน  ท่อเบส
ที่ว่านี้ จะมีบ่ารองรับไม่ให้มันหล่นลงมาจากช่องด้วยครับ  ถ้าหาท่อเบสที่ว่านี้ไม่ได้ ใช้ท่อพีวีซีก็จะได้เหมือนกันครับ

จากนั้น ภายในตัวท่อที่เป็นพลาสติก อาจจะหาเศษพรมอัด หรืออะไรที่นิ่ม ๆ มาทากาวติดไว้เพื่อกันปืนเป็นรอยได้อีกด้วยครับ
ท่อแบบนี้อันละ 5 บาทเองครับ

มีที่ง่ายกว่า หาบ้านนอกได้

HDPE ตัวที่สี่ นับจากข้างบน แถวแรก

ตัวที่ห้านับจากบนไม่ใช่หรือครับ   ปุ่มลบ ๑๐๐ แต้มน่าจะมีนะครับ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #515423 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:23:09 AM »

ไม่ใช่ตัวแรกหรือตัวที่สองแถวล่างทางซ้ายมือเหรอ.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #515424 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:24:45 AM »

คนที่มีสี่ยูสเซอร์ เขาสามารถออนพร้อมกันทั้งสี่ยูสในเครื่องเดียวกันได้ง่าย ๆ

(IE,FireFOX,Chrome,Opera) เพราะแต่ละยูส เปิดเซสชั่นที่บราวเซอร์ ไม่ได้เปิดที่โอเอส

มีสักสี่ยูส ก็ลบเพื่อนได้วินาศพอควรแล้ว
มันลงทุนขนาดนั้นเหอ เหมือนคนลักขี้ยางเพื่อนแหละนะ ทำได้เพ

เดี๋ยวนี้เรื่องโหม๋ลักขี้ยาง แถวบ้านผมตกอันดับแล้วครับ
มาแรงคือโหม๋ลักฉ็อดปลาเพื่อน
ปลากำนันยังโถกลักฉ็อด....

เติ้นกะพรานปลา น่าสงสัยหวาเพื่อน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #515425 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:25:45 AM »

นึกว่าตัวแรก แถวแรก นับจากข้างล่าง คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #515426 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:26:54 AM »

จตุรเทพ..... ในอดีต

ยุคนั้น ผมใช้ตัว ตัวสีฟัา  เพื่อนรุ่นพี่ ใช้สีแดงตัวหน้าเพื่อน  ทริป สงขลา - โคราช - น่าน - สงขลา   อัดยาวๆ   Suzuki อึดกว่าครับ     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

นึกไม่ถึงว่าธเนศก็ขาใหญ่ขี่ BB กะเขาด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #515427 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:27:07 AM »

ตัวที่ห้านับจากบนไม่ใช่หรือครับ   ปุ่มลบ ๑๐๐ แต้มน่าจะมีนะครับ

คิก คิก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515428 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:30:21 AM »

น้าไพศาลมาพอดีเลย  แลต๊ะ ฝีมืองานไม้ผมครับ ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

งานฝีมือเราเองดูดีน่าภูมิใจครับ.. หลงรัก หลงรัก ถ้าให้ดีด้านในสุดควรประกบไม้ขนาด 1" X 1"  ตลอดแนวกันไม้อัดโก่งครับ  เยี่ยม

55555  แหะ ๆ  น้าจง  จะทำอะไร บ้างอ่ะ ฮา 5555555

ถ้าเอาเทพ  แบบยาย   " หลายเงิน  "  อ่ะ ฮา

เลื่อยวงเดือน 4 - 7 - 10 นิ้ว    เราเตอร์เจาะไม้   กบไฟฟ้า  สว่าน
แท่นตัดไม้   ปั้มลม  ปืนยิงตะปู   โอ้ย  เดี๋ยว ถ่ายรูปให้ดูดีกว่า อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ได้ง่ายเลยครับงานไม้ ยิ่งเวลาไม่ค่อยมีแบบผมคงยากครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515429 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:31:40 AM »

แค่แบบฝึกหัดแรก ทำม้าเลื่อยไม้ผมก็ตกแล้วครับ ยอมครับ

หน้า: 1 ... 34359 34360 34361 [34362] 34363 34364 34365 ... 35779
  พิมพ์