เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:17:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34373 34374 34375 [34376] 34377 34378 34379 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25425557 ครั้ง)
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #515625 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 02:31:55 PM »

น้าGUNครับ หนังสือเรื่องสี่แผ่นดินอยู่ตรงไหนแล้วครับ ลูกปิดเทอมอยากจะอ่านครับ  ไหว้

ผมขอสถานที่ของน้าGUNทางหลังบ้านด้วยครับ ...  Grin ไหว้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #515626 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 02:46:57 PM »

น้าGUNครับ หนังสือเรื่องสี่แผ่นดินอยู่ตรงไหนแล้วครับ ลูกปิดเทอมอยากจะอ่านครับ  ไหว้
ผมขอสถานที่ของน้าGUNทางหลังบ้านด้วยครับ ...  Grin ไหว้

สี่แผ่นดิน ไว้ผมอัพไฟล์แล้วจะส่งลิงค์ไปให้นะครับ
ดีใจจังเลย เด็ก ๆ อยากอ่านหนังสือเรื่องนี้ เรียนชั้นไหนแล้วครับเนี่ย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #515627 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 02:57:21 PM »

สี่แผ่นดิน ไว้ผมอัพไฟล์แล้วจะส่งลิงค์ไปให้นะครับ
ดีใจจังเลย เด็ก ๆ อยากอ่านหนังสือเรื่องนี้ เรียนชั้นไหนแล้วครับเนี่ย

ผมมีลูกหลายคนครับน้าGUN ลูกบุญธรรม5คน ลูกจริง1คน วัยไล่มาตั้งแต่ป.6 จนถึงมหาลัยปี1ครับ.. ไหว้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #515628 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 03:05:08 PM »

ผมมีลูกหลายคนครับน้าGUN ลูกบุญธรรม5คน ลูกจริง1คน วัยไล่มาตั้งแต่ป.6 จนถึงมหาลัยปี1ครับ.. ไหว้

โห ... ลูกเยอะครับ แต่ก็อบอุ่นสนุกสนานดีครับ ครอบครัวใหญ่ งั้นเดี๋ยวจะแถม แบบทดสอบภาษาอังกฤษ ป.6 ไปให้อีก 2 เล่มนะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515629 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 04:05:16 PM »

สังคมเสื่อมหนักขนาดนี้เลยหรือ เฮ้อ

สังคมเสื่อมหนัก..!ลูกพาพวกมั่วสุมเสพยานรกในบ้าน -สองสามี-ภรรยาเป็นอาจารย์สอนโรงเรียนในจังหวัดชายแดนภาคใต้-ถือโอกาสวันพ่อแห่งชาติกลับบ้านเยี่ยมพ่อและบุตรชาย-หัวใจสบายพบบุตรชายพาเพื่อนมั่วสุมเสพยา-ทางเพศจึงว่ากล่าวตักเตือนพร้อมไล่เพื่อนออกจากบ้าน-ลูกชายแค้นนำเพื่อนรุมทำร้ายพ่อบังเกิดเกล้า-ปู่วัย 80 ควงปืนยิงขู่ไม่เป็นผลช่วยลูกชาย-ก่อนจับพ่อเป็นตัวประกันในบ้านพร้อมเพื่อนรุมทำร้ายพ่อสลบคาตีน
เมื่อเวลา 10.00 น.วันที่ 5 ธันวาคม 2557 ร.ต.ท.พิเชษฐ์ เรียบร้อย ร้อยเวร สภ.เมือง นครศรีธรรมราช ได้รับแจ้งว่ามีเหตุวัยรุ่นมั่วสุมกันเสพยาเสพติด คลุ้มคลั่งจับตัวพ่อไว้เป็นประกันพร้อมรุมทำร้ายพ่อของตนเอง โดยลูกชายและกลุ่มวัยรุ่นมีปืนเป็นอาวุธด้วย เหตุเกิดในบ้าน 108/3 หมู่ 2 ต.นาทราย อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช จึงพร้อมด้วย พ.ต.ท.พนม บุญช้าง สวป.สภ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช นำกำลังเจ้าหน้าที่สายตรวจ อส.ตร. และเจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิประชาร่วมใจ รีบรุดไปยังที่เกิดเหตุ
เมื่อเจ้าหน้าที่ไปถึงยังที่เกิดเหตุพบว่าประตูบ้านปิดและได้ยินเสียงคนทะเลาะกันส่งเสียงดัง โดยมีชาวบ้านในละแวกดังกล่าวมายืนมุงดูกันเป็นจำนวนมาก ก่อนจะมีเสียงปืนดังออกมาจากภายในบ้าน 1 นัด เจ้าหน้าที่และชาวบ้านจ้องวิ่งหลบเข้าที่กำบังเพื่อความปลอดภัย จากนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจได้กระจายกำลังปิดล้อมบ้านหลังดังกล่าวเอาไว้ โดยจากการตรวจสอบในเบื้องต้นพบว่าภายในบ้านได้มีกลุ่มวัยรุ่นจำนวน 4- 5คน และกำลังรุมทำร้ายชายวัยกลางคนคนหนึ่ง เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ตะโกนให้คนที่อยู่ในบ้านหยุดการทำร้ายชายคนดังกล่าวและให้เปิดประตูออกมามอบตัว
จนกระทั้งมีชายชราคนหนึ่งทราบชื่อในภายหลังคือนายจวน เพชรปรางค์ อายุ 80 ปี วิ่งออกมาจากทางด้านหลังของบ้านท่าทางตื่นตกใจและมีพิรุธ จึงควบคุมตัวไว้สอบสวน โดยชายคนดังกล่าวแจ้งว่าเป็นพ่อของเจ้าของบ้านที่กำลังถูกทำร้ายอยู่ในบ้านและวิ่งมาเพื่อต้องการจะมาช่วยลูกชายที่ถูกลูกชายและเพื่อน ๆ จับเป็นตัวประกันและรุมทำร้ายอยู่ในบ้านหลังดังกล่าว เจ้าหน้าที่จึงได้เจรจาเกลี้ยกล่อมคนในบ้านให้ยอมเปิดประตูออกมามอบตัว จนเวลาผ่านไปกว่า 30 นาที วัยรุ่นผู้หญิงคนหนึ่งจึงยอมเปิดประตูให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าไปตรวจสอบภายในบ้าน พร้อมควบคุมตัววัยรุ่นที่อยู่ในบ้านทั้งหมด 5 คน เป็นหญิง 2 ชาย 3 ซึ่งทั้งหมดเป็นเยาวชน อายุไม่ถึง 18 ปี และทุกคนมีอาการมึนเมาคล้ายคนเสพสารเสพติด นอกจากนี้ภายในบ้านยังพบนายเฉลิมชัย เพชรกลาง อายุ 50 ปี เจ้าของบ้านและเป็นพ่อของวัยรุ่น 1 ใน 5 ถูกทำร้ายจนหน้าและร่างกายตาบวมปูดหลายแห่ง ในขณะที่ภรรยาของนายเฉลิม เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นถึงกับเป็นลมล้มพับ เจ้าหน้าที่มูลนิธิประชาร่วมต้องได้ช่วยเหลือปฐมพยาบาลทั้งนายเฉลิมและภรรยา จนอาการปลอดภัย
เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจค้นภายในบ้านพบ กระเป๋าสะพายสีดำ 1 ใบวางอยู่ ภายในกระเป๋าพบอาวุธปืนขนาด .22 ชนิดปากกาจำนวน 1 กระบอก พร้อมกระสุนปืนลูกซอง 3 นัด ใบพืชกระท่อม 2 มัดใหญ่ ยาแก้ไอ 1 ขวด อุปกรณ์การเสพยาบ้า ยาไอซ์ 1 ชุด และน้ำพืชต้มพืชกระท่อมบรรจุขวดพลาสติกขนาด 1.5 ลิตร เหลืออยู่ครึ่งขวด และจากการตรวจค้นในร่างกายพบอาวุธปืนลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์อีก 1 กระบอก กระสน 1 นัด เหน็บอยู่ที่เอววัยรุ่นผู้หญิงรายหนึ่ง จึงควบคุมตัวทั้งหมดไปทำการสอบสวนที่ สภ.เมืองนครศรีธรรมราช
จากการสอบสวนสวนปากคำนายเฉลิมชัย เพชรกลาง ซึ่งเป็นบิดาของ นายโจ้ (นามสมมุติ) 1 ใน 3วัยรุ่นผู้ชาย ให้การว่า ตนและภรรยาเป็นอาจารย์สอนอยู่โรงเรียนแห่งหนึ่งที่ จ.นราธิวาส ก่อนเกิดเหตุ ได้เดินกลับมาบ้านพักหลังดังกล่าวเพื่อมาหาลูกชายในวันพ่อแห่งชาติ แต่เมื่อมาถึงบ้านพบว่าปิดบ้านสนิท จึงตะโกนเรียกลูกชาย แต่ไม่มีตอบและเปิดประตู จึงเดินหลังบ้านสอบถามนายจวน เพชรปราง ซึ่งเป็นพ่อของตนที่มีบ้านอยู่ใกล้ ๆ จนได้รับทราบจากนายจวน บิดา ว่านายโจ้ บุตรชายของตน มั่วสุมเสพยาเสพติดอยู่ในบ้านกับเพื่อน ๆ หลายคน ทำให้ตนเสียใจเป็นอย่างมากพยายามจะเคาะประตูหลังบ้านเรียกให้นายโจ้ บุตรชายเปิดประตู แต่ไม่สำเร็จตนจึงตัดสินใจงัดประตูเข้าไปภายในบ้านพร้อมด้วยนายจวน บิดา
“สิ่งที่ตนพบเห็นคือนายโจ้ บุตรชายและเพื่อนๆ ชายหญิงรวม 5 คน กำลังนอนกันอยู่ภายในห้องโถงกลางบ้าน ทุกคนมีอาการเหมือนคนเมายา งัวเงีย ไม่ได้สติ ตนจึงเข้าไปดึงนายโจ้ บุตรชายออกจากกลุ่มวัยรุ่นและขับไล่วัยรุ่นทั้งหมดออกจากบ้าน แต่ลูกชายตนพร้อมเพื่อน ๆ ไม่ยอมตรงเข้ามารุมทำร้ายตนจนสะบักสะบอม ในขณะนั้นส่วนนายจวน พ่อของตนและเป็นปู่ของนายโจ้ เห็นท่าไม่ดีจึงวิ่งออกจากบ้าน กลับไปเอาปืนพกขนาด .357 ซึ่งเป็นปืนของลูกชายอีกคนเข้ามาจ่อข่มขู่นายโจ้และวัยรุ่นให้ทุกคนหยุดทำร้ายตน แต่ไม่สำเร็จนายโจ้และวัยรุ่นทั้งหมดยังไม่ยอมเชื่อฟังรุมทำร้ายตนจนล้มลุกคลุกคลาน นายจวน พ่อของตนเกรงว่าตนจะได้รับอันตรายไปมากกว่านี้ จึงตัดสินยิงปืนข่มขู่ขึ้นฟ้า 1 นัด และวิ่งหนีออกจากบ้านในขณะที่นายโจ้ จับนายเฉลิม ไว้เป็นตัวประกันในบ้าน และเป็นจังหวะเดียวกับที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเดินทางมาถึงที่เกิดพอดี”
ทางด้านนายจวน เพชรปรางค์ พ่อเฒ่าวัยชราอายุ 80 ปี ให้การด้วยน้ำตานองใบหน้าว่า ตนทนกับพฤติกรรมของนายโจ้ หลานชายที่พาเพื่อน ๆ มามั่วสุมยาเสพติด มั่วสุมทางเพศภายในบ้านมานานแล้ว จนกระทั้งนายเฉลิมชัย บุตรชายตนซึ่งเป็นพ่อบังเกิดเกล่าแท้ ๆ ของนายโจ้ กลับมาบ้านพบพฤติกรรมของนายโจ้ และเพื่อน ๆ แทนที่นายโจ้และเพื่อนจะหวาดกลัวหรือเกรงอกเกรงใจกลับรุมทำร้ายนายเฉลิม ผู้เป็นพ่ออย่างโหดร้ายทารุณ ตนทนไม่ไหวจึงวิ่งกลับไปเอาปืนที่บ้านมายิงขึ้นฟ้า 1 นัด เพื่อข่มขู่ให้นายโจ้ และเพื่อนหยุดทำร้ายนายเฉลิม โดยตนไม่ได้ตั้งใจที่จะยิงใครให้บาดเจ็บล้มตายแต่เยิงขู่ให้ยุติพฤติกรรมทำร้ายนายเฉลิม เนื่องจากตนรักและเป็นห่วงลูก ที่สำคัญไม่อยากเห็นหลานและเพื่อนรุมทำร้ายพ่อบังเกิดเกล้าของตัวเอง นายจวน กล่าวอย่างน่าสงสาร เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงควบคุมตัวนายโจ้ และเพื่อนไปตรวจปัสสาวะหาสารเสพติดพบว่าทุกคนมีปัสสาวะสีม่วงเพราะมีสารเสพติดในกระแสเลือด จึงควบคุมตัวไว้ดำเนินคดีตามขั้นตอนของกฎหมายต่อไป.

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #515630 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 04:31:41 PM »

ฝากหนังสือให้หลานครับ ท่านpaisal 1, ท่านPandanus, ท่านlugkrod, ท่านนายกระจง, เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ  Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #515631 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 04:37:45 PM »

ไปอาบน้ำให้ต้นไม้ก่อนครับ  Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #515632 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 04:50:16 PM »

Grin จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #515633 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:03:23 PM »

เมียเจ้าสัวภูเก็ตเเพ้ท้อง Huh Huh Huh

อ่อหม้ายนิ....เเกยังไม่มีเครื่องซักผ้าที..ยังซักด้วยมือเหลย...คงไม่ใช่ แลบลิ้น

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #515634 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:07:58 PM »

โดนชก ขำก๊าก  + น้ากมลเมาแดดเหรอครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #515635 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:29:23 PM »

แพนด้า ณ ระนอง
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #515636 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:39:56 PM »

ถึงบ้านแล้วครับ เห็นน้า GUN ทักเรื่องเดินทาง กลับมาแล้วถึงนึกได้ว่าผ่านบ้านน้า GUN ด้วย
เมื่อคืนนอนในเมืองหระรี ที่เรือนริมนำ้ซอยวัดดาวเสด็จ มั่วไปเรื่อยถามทางตลอดไม่เคยวางจุดหมาย
 เที่ยวนี้ 2 วัน 600 โล (น่าจะอายุถึงแล้วแว้นส์ได้แค่นี้) Grin
                    araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #515637 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:41:57 PM »

แค่ประกอบรถเครื่องเองเป็นแล้วครับ หรั่งสองตัวที่มาใหม่ นั่งทำงานข้างผม หายใจเข้าออกเป็นห้าเลย์ครับ แหลงแต่เรื่องแต่งรถพันพรือทั้งวันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #515638 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:45:26 PM »

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #515639 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 07:03:09 PM »

หนุกจังทั่นจอหงวน ควบม้าท่องยุทธจักร   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 ... 34373 34374 34375 [34376] 34377 34378 34379 ... 35779
  พิมพ์