เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:11:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34544 34545 34546 [34547] 34548 34549 34550 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25535394 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518190 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 07:39:41 PM »

Cheesy

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518191 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:23:25 PM »

ท่านk@mon สวัสดีครับ ตอนนี้ขุดดินอยู่ที่ไหนครับ เมืองไทย หรือ ลอดช่องครับ                                                   

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #518192 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:32:18 PM »

หลังจากกลับมาจากบ่อน้ำร้อน

อาการปวดกระดูกสันหลังบริเวณบั้นเอว ก็ทำให้ชะล่าใจว่า หายแล้ว ทุกที

เมื่อก่อนไม่ได้กินยา พอตื่นนอนตอนเช้า ถึงได้รู้ว่า อาการยังไม่ไปไหน....

ตอนนี้ กินยาด้วย(เพิ่งเริ่มกินเมื่อวานซืน) แช่น้ำร้อนด้วย....

เมื่อเช้า ตื่นนอนมาด้วยความรู้สึก...ลืม...  ลืมไปว่ามักปวดบั้นเอวทุกเช้า

....

ก็...ว่ากันต่อไป หายไม่หาย สองปีนี้ รู้กัน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518193 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:37:09 PM »

อาการปวดกระดูกสันหลังบริเวณบั้นเอว ก็ทำให้ชะล่าใจว่า หายแล้ว ทุกที
เมื่อก่อนไม่ได้กินยา พอตื่นนอนตอนเช้า ถึงได้รู้ว่า อาการยังไม่ไปไหน....
ตอนนี้ กินยาด้วย(เพิ่งเริ่มกินเมื่อวานซืน) แช่น้ำร้อนด้วย....
เมื่อเช้า ตื่นนอนมาด้วยความรู้สึก...ลืม...  ลืมไปว่ามักปวดบั้นเอวทุกเช้า
....
ก็...ว่ากันต่อไป หายไม่หาย สองปีนี้ รู้กัน
ไม่ไปหาหมอหรือครับ เผื่อมีปัญหาเกี่ยวกับข้อ และ กระดูก อย่าปล่อยไว้นานเลยนะครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #518194 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:41:16 PM »

โรคออฟฟิตซินโดรมป่าวคับจานปราช  

นอนตรงๆครับ อย่านอนขด ช่วยได้ นอนเยอะหน่อย

ดูหมิ่นชาวสวนยางชัดๆ พอเป็นจอหงวนทำปวดหลัง สำออย ทีเดินตัดหญ้าวันละควนสองควน ไม่บ่นซักคำ  บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2015, 08:43:15 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #518195 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:56:47 PM »

ท่านk@mon สวัสดีครับ ตอนนี้ขุดดินอยู่ที่ไหนครับ เมืองไทย หรือ ลอดช่องครับ                                                   

รปภ.เมืองลอดช่องครับ

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518196 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:57:35 PM »

กลับไปหลายวันแล้วหรือครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #518197 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:07:12 PM »

....
ไม่ไปหาหมอหรือครับ เผื่อมีปัญหาเกี่ยวกับข้อ และ กระดูก อย่าปล่อยไว้นานเลยนะครับ

อุบัติเหตุรถพลิกคว่ำเมื่อปี ๔๔ ครับ บาดแผลแทบไม่มี แต่ภายในยอกเอาเรื่องอยู่หลายเดือน

กลับจากส่งสินค้าที่ อ.สิชล วิ่งกลับเข้าเมืองด้วยความเร็วสูง เพื่อรีบมาส่งสินค้าอีกรายให้ทัน....

ถึงบางปู ลับโค้ง เจอน้ำขังลานใหญ่ หลบไม่ทันก็เลยผ่าลงไปตรง ๆ ที่ความเร็วราว ร้อยสี่สิบ

รถเสียการควบคุม พลิกคว่ำพลิกหงายหลายตลบ  ไปนอนหงายอยู่บนเกาะกลาง

ผมไม่เป็นไรเลยในวาระแรก ... ส่วนรถ ค่าซ่อมโดนไป แสนกว่าบาท ประกันจ่าย....

หลังจากวันนั้น ผมก็ปวดเมื่อยไปทั้งตัวอยู่ราวอาทิตย์กว่า

แล้วส่วนอื่น ๆ ก็ ค่อยทุเลาและหายไป  เหลือตรงบั้นเอว....ราวสองสามเดือนจึงจะหาย

และกลับมาหลอกหลอนอยู่เป็นประจำ เมื่อคราวไหนที่ยกของหนักผิดท่า... หรือนอนผิดที่

มาทีก็ อยู่สี่ห้าวัน ก็ไป  .....

...อีกเดือนสองเดือนก็แวะมาใหม่.....

คราวนี้ มีหมอกระดูกและข้อ มเปิดคลีนิกที่โรบินสันโอเชี่ยน....

ไปหาแก แกให้ยามา ก็ดูได้ผลดี.... ทุเลาเร็วดี

ได้น้ำร้อนช่วยบำบัดวันละครึ่งชั่วโมงด้วย  ..... แนวโน้มดีขึ้น อาจจะหายทันก่อนย้ายกลับบ้าน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #518198 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:07:52 PM »

โรคออฟฟิตซินโดรมป่าวคับจานปราช 

นอนตรงๆครับ อย่านอนขด ช่วยได้ นอนเยอะหน่อย

ดูหมิ่นชาวสวนยางชัดๆ พอเป็นจอหงวนทำปวดหลัง สำออย ทีเดินตัดหญ้าวันละควนสองควน ไม่บ่นซักคำ  บู่

งานเองกับงานเพื่อน มายามันต่างกันแล๊ะ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518199 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:20:15 PM »

....
อุบัติเหตุรถพลิกคว่ำเมื่อปี ๔๔ ครับ บาดแผลแทบไม่มี แต่ภายในยอกเอาเรื่องอยู่หลายเดือน
กลับจากส่งสินค้าที่ อ.สิชล วิ่งกลับเข้าเมืองด้วยความเร็วสูง เพื่อรีบมาส่งสินค้าอีกรายให้ทัน....
ถึงบางปู ลับโค้ง เจอน้ำขังลานใหญ่ หลบไม่ทันก็เลยผ่าลงไปตรง ๆ ที่ความเร็วราว ร้อยสี่สิบ
รถเสียการควบคุม พลิกคว่ำพลิกหงายหลายตลบ  ไปนอนหงายอยู่บนเกาะกลาง
ผมไม่เป็นไรเลยในวาระแรก ... ส่วนรถ ค่าซ่อมโดนไป แสนกว่าบาท ประกันจ่าย....
หลังจากวันนั้น ผมก็ปวดเมื่อยไปทั้งตัวอยู่ราวอาทิตย์กว่า
แล้วส่วนอื่น ๆ ก็ ค่อยทุเลาและหายไป  เหลือตรงบั้นเอว....ราวสองสามเดือนจึงจะหาย
และกลับมาหลอกหลอนอยู่เป็นประจำ เมื่อคราวไหนที่ยกของหนักผิดท่า... หรือนอนผิดที่
มาทีก็ อยู่สี่ห้าวัน ก็ไป  .....
...อีกเดือนสองเดือนก็แวะมาใหม่.....
คราวนี้ มีหมอกระดูกและข้อ มเปิดคลีนิกที่โรบินสันโอเชี่ยน....
ไปหาแก แกให้ยามา ก็ดูได้ผลดี.... ทุเลาเร็วดี
ได้น้ำร้อนช่วยบำบัดวันละครึ่งชั่วโมงด้วย  ..... แนวโน้มดีขึ้น อาจจะหายทันก่อนย้ายกลับบ้าน
โห ... สิบกว่าปี ยังตามมาหลอนหลอกอยู่อีก  ตกใจ
   เหมือนผมเลยครับ กับอาการกระดูกคอข้อที่ 4 - 5 ทรุด ประมาณสิบกว่าปีเช่นกันที่เริ่มเป็น หลังจากทำกายภาพ + ฝังเข็ม + กินยา อยู่ร่วม 2 ปี
ก็หายไปพักนึงจนสิบกว่าปีผ่านไปก็กำเริบขึ้นมาอีกเมื่อเร็ว ๆ นี้ ที่ต้องไปทำกายภาพอยู่อีกร่วม ๆ 3 เดือน

ขอให้ท่านPandanus หายเร็ว ๆ นะครับ ...  ไหว้

อืม แต่ก็ยังชอบที่จะขี่รถเครื่องอยู่อีก และ คงจะทราบแล้วด้วยเช่นกันใช่ไหมครับ ว่า ยาที่กินเกี่ยวกับโรคกระดูกและข้อนี่ มันกัดกะเพาะอาหาร
ดีจังเลย คุณหมอที่รักษาผมแทบจะไม่อยากจ่ายยานี้ให้ เพราะผมเองก็เป็นโรคกะเพาะอาหารอยู่แล้ว

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #518200 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:21:08 PM »

4-5 วันเเล้วครับ กลับมาพร้อมความเศร้า...ยังอดคิดถึงเพื่อนรักไม่ได้...ผมส่งมันจนถึงประตูเมรุวัดเเหละครับลุงกัน

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518201 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:26:01 PM »

4-5 วันเเล้วครับ กลับมาพร้อมความเศร้า...ยังอดคิดถึงเพื่อนรักไม่ได้...ผมส่งมันจนถึงประตูเมรุวัดเเหละครับลุงกัน
ครับผม เค้าไปสบายกันแล้ว ก็เหลือแต่เรานี่แหละครับ ที่ยังต้องสู้กันต่อไป  เศร้า
   ช่วงที่ท่านk@mon กลับมางานศพเพื่อน ก็ใกล้ ๆ กันกับที่ แฟนเพื่อนผมก็เสียไปด้วยโรคมะเร็งเช่นกันครับ แต่ผมก็ไปแค่ตอนสวดเองครับ
วันที่เผาไม่ได้ไปด้วย เพราะเป็นงานพระราชทานเพลิงศพด้วย  ผมไม่ชอบงานที่คนมากมายและพิธีการเยอะ ๆ
   และอีกอย่างนึง กลัวเค้ายกผิดครับ ยกเอาผมเผาแทนซะ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518202 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:36:10 PM »

GUNRUNNER, tum610, k@mon, Pandanus และ 5 บุคคลทั่วไป
 คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #518203 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:52:24 PM »

อยากแนะนำท่านPandanus ก็ไม่กล้าแนะนำให้รักษาแบบนี้  คิก คิก

ตอนผมฝังเข็ม และ กระตุ้นด้วยไฟฟ้าครั้งแรกเลยนะครับ  Grin
   พอคุณหมอฝังเข็มเสร็จทุกจุด ก็จะมีคุณพยาบาลเอาปากคีบที่ต่อมาจากเครื่อง  คีบตามเข็มที่คุณหมอปักเอาไว้ทั้งหมด จากนั้น เปิดเครื่อง
เพื่อปล่อยกระแสไฟฟ้าเข้ามาเพื่อกระตุ้นกล้ามเนื้อ

ระหว่างค่อย ๆ ปรับปุ่มคอมโทรลเพื่อให้กระแสไฟฟ้าไหลผ่าน คุณพยาบาลก็จะบอกว่า ถ้าเริ่มรู้สึกว่าทนไม่ไหว หรือ ไฟแรงไปก็บอกนะคะ
แล้วก็ค่อย ๆ หมุนปรับไปทีละนิด ๆ พร้อมกับถามไปตลอดเวลา

ผมก็รู้สึกนะว่า มีกระแสไฟไหลเข้าสู่ตัวเราเป็นจังหวะ แต่ ... อืม นั่งซ่อมเครื่องโดนไฟดูดแรงกว่านี้นี่หว่า ยังทนได้ ก็เลยนอนนิ่ง ๆ ไปเรื่อย ๆ
จนคุณพยาบาลเริ่มคุยกันเองสองคน ว่า เอ๊ะ สงสัยเครื่องนี้จะเสียหรือเปล่า เร่งจนสุดแล้ว คนใข้ยังไม่รู้สึกอะไรเลย

ผมก็เลยเฉลียวใจ พลิกหน้าหันไปคุยด้วย ถึงได้รู้ว่า ที่คุณพยาบาลถามนั้น หมายถึง พอเริ่มรู้สึกว่ามีกระแสไฟไหลเข้ามาพอกระตุกกล้ามเนื้อ
เราแล้ว  ก็ให้บอก จะได้หยุดการเร่งกระแสไฟที่จุดนั้น แต่ผมดันเข้าใจไปว่า ทนไม่ไหวให้บอก แต่ผมยังทนไหว เพราะเคยถูกไฟดูดแรงกว่านี้
ก็เลยนอนเฉย ๆ ไม่ได้บอกอะไรคุณพยาบาลไป

คุณพยาบาลก็เลยเร่งปุ่มคอมโทรลไปเรื่อย ๆ จนสุด ผมยังเฉย ก็เลยคิดว่า เครื่องมันเสีย
  ตกใจ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #518204 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:57:39 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 34544 34545 34546 [34547] 34548 34549 34550 ... 35779
  พิมพ์