เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:26:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35429 35430 35431 [35432] 35433 35434 35435 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25588512 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #531465 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 11:54:57 AM »

วันนี้จะเรียนเรื่องอะไรกันล่ะลูก ?

ผมชอบการจัดชุด การจับคู่ของหนังตะลุง

อย่างหนูนุ้ย คู่กับเท่ง   หนูนุ้ยนิสัยเห็นแก่ตัว ขี้ขลาด ฉลาดแบบโง่ ๆ  นิสัยชั่วได้หลายแบบ ชอบเอาตัวรอด

เท่งเป็นคนดุ พูดจริงทำจริง ตบจริง แต่ไม่ค่อยทันคน ซื่อสัตย์ นักเลง

สองคนนี้ก็เลย เจือขาดเจือเหลือกันได้แบบ พอดิบพอดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #531466 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 12:03:07 PM »

ผมอยากได้แบ่บ หมากเตี้ยเป็นแนวตรงทางเข้าบ้าน ผมให้ราคามากกว่าฟ็อกเทลซะอีก

ส่วนตรงติดกับแดนเพื่อน ก็หมากธรรมดา ๆ ไปแล้วกัน

ปลูกแล้ว เท่าแต่เซ้อไดมีเนียมอีกอันนิ.... ใช่ต้องหาไม้ขอย...

ไปเห็นตัวอย่างมาจากไหน ใครเคยทำให้ดูรึ การเอาหมากด้วยไดมีเนียม

ขนาดไดไม้ไผ่ โบราณยังห้ามนักห้ามหนา ....

ต้นไม้บางชนิด ห้ามใช้บันไดปีน รู้มั่งรึเปล่าเนี่ย ....  ของพวกนี้มันมีเคล็ด มีภูมิปัญญาซ่อนอยู่

สายโยงหัวน้ำผึ้งต้องเชือกควั่นจากหวายหรือเถาวัลย์ ห้ามใช้เชือกเมือง อันนี้รู้มั๊ย....  น่าว่าไม่รู้อีกแหละ

เห็ดโคน เห็ดปลวก ต้องถอนด้วยมือเท่านั้น ห้ามขุด ห้ามแซะ ......  ก็น่าจะไม่รู้อีก

ปลูกต้นไม้ ห้ามปลูกทับทิมวันทับทิมเดือน.... รู้จักทับทิมวันทับทิมเดือนมั๊ย  ก็น่าไม่รู้หลาว.....

เฮ้อ.....  บู่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531467 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 12:29:39 PM »

ผมอยากได้แบ่บ หมากเตี้ยเป็นแนวตรงทางเข้าบ้าน ผมให้ราคามากกว่าฟ็อกเทลซะอีก

ส่วนตรงติดกับแดนเพื่อน ก็หมากธรรมดา ๆ ไปแล้วกัน

ปลูกแล้ว เท่าแต่เซ้อไดมีเนียมอีกอันนิ.... ใช่ต้องหาไม้ขอย...

ไปเห็นตัวอย่างมาจากไหน ใครเคยทำให้ดูรึ การเอาหมากด้วยไดมีเนียม

ขนาดไดไม้ไผ่ โบราณยังห้ามนักห้ามหนา ....

ต้นไม้บางชนิด ห้ามใช้บันไดปีน รู้มั่งรึเปล่าเนี่ย ....  ของพวกนี้มันมีเคล็ด มีภูมิปัญญาซ่อนอยู่

สายโยงหัวน้ำผึ้งต้องเชือกควั่นจากหวายหรือเถาวัลย์ ห้ามใช้เชือกเมือง อันนี้รู้มั๊ย....  น่าว่าไม่รู้อีกแหละ

เห็ดโคน เห็ดปลวก ต้องถอนด้วยมือเท่านั้น ห้ามขุด ห้ามแซะ ......  ก็น่าจะไม่รู้อีก

ปลูกต้นไม้ ห้ามปลูกทับทิมวันทับทิมเดือน.... รู้จักทับทิมวันทับทิมเดือนมั๊ย  ก็น่าไม่รู้หลาว.....

เนียนแจ๊กๆพันนี้ อย่าไปว่านักแรงครับ เดี๋ยวแกจะบอกว่าปลูกแล้วก็ไปถอยรถเครนพร้อมกระเช้าไว้สักคันไว้ขึ้นหมากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531468 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 12:32:55 PM »

ไม่ต้องบิ๊กไบค์ก็ไปได้ถึงเหนือ อีสาน ครับ   

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9590000025343

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531469 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 12:57:32 PM »

น้ากมลไปไหนแล้วละ ไม่ไปช่วยไอด้อลเติ้นเหอครับ สาว่าโถกสองดอกติดๆน่าว่าจุกหน้าเขียวแล้วแหละครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=242852.msg4381732#new

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #531470 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 01:10:07 PM »

วันนี้จะเรียนเรื่องอะไรกันล่ะลูก ?
ผมชอบการจัดชุด การจับคู่ของหนังตะลุง อย่างหนูนุ้ย คู่กับเท่ง   หนูนุ้ยนิสัยเห็นแก่ตัว ขี้ขลาด ฉลาดแบบโง่ ๆ  นิสัยชั่วได้หลายแบบ ชอบเอาตัวรอด เท่งเป็นคนดุ พูดจริงทำจริง ตบจริง แต่ไม่ค่อยทันคน ซื่อสัตย์ นักเลง สองคนนี้ก็เลย เจือขาดเจือเหลือกันได้แบบ พอดิบพอดี
  เอาเนื้อเหลือไปเจือเนื้อที่ขาด   อย่าหาว่าพร้อมอุบาทว์ธรรมชาติมันสร้างสม ฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531471 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 01:18:10 PM »

ผมชอบการจัดชุด การจับคู่ของหนังตะลุง อย่างหนูนุ้ย คู่กับเท่ง   หนูนุ้ยนิสัยเห็นแก่ตัว ขี้ขลาด ฉลาดแบบโง่ ๆ  นิสัยชั่วได้หลายแบบ ชอบเอาตัวรอด เท่งเป็นคนดุ พูดจริงทำจริง ตบจริง แต่ไม่ค่อยทันคน ซื่อสัตย์ นักเลง สองคนนี้ก็เลย เจือขาดเจือเหลือกันได้แบบ พอดิบพอดี
  เอาเนื้อเหลือไปเจือเนื้อที่ขาด   อย่าหาว่าพร้อมอุบาทว์ธรรมชาติมันสร้างสม ฯ

ทำพันนี้รูมันก้าตันเสียแหละครับนายหนัง

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #531472 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:18:05 PM »

อยากเรียนรู้เรื่องการปลูกมะพร้าวน้ำหอม มะพร้าวอ่อนนะครับ  
-มีคนให้มะพร้าวน้ำหอมพันธุ์ดีมา 10 ต้น ผมปลูกทิ้ง ๆ ไว้คันบ่อ..ตายเกลี้ยงเลยคับ(โฮ) คือว่าพอหน้าแล้งดินเหนียวคันบ่อมันแตกระแหง ผมคุยกับพี่คนหนึ่งอยู่หน้าอำเภอนี่เอง แกปลูกหลายไร่ แกเล่าว่าแกต้องรดน้ำประคบประหงมกันเลยตอนที่ปลูกใหม่ ๆ เดี๋ยวนี้โตแล้ว..สบาย
-เขาว่ามะพร้าวน้ำหอมพันธุ์แท้นั้น..รากมันจะหอมด้วย..ให้เด็ดรากต้นกล้ามาดมดูก่อน ถ้ารากไม่หอมคือไม่แท้ (แต่ขนาดไม่แท้ก็อร่อยถมถืดนะ..ผมว่า)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #531473 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:24:14 PM »

สมกับเป็นครูวิทยาศาสตร์เก่า....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #531474 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:30:12 PM »

น้ากมลไปไหนแล้วละ ไม่ไปช่วยไอด้อลเติ้นเหอครับ สาว่าโถกสองดอกติดๆน่าว่าจุกหน้าเขียวแล้วแหละครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=242852.msg4381732#new

Grinเดี๋ยวตะๆ...คร่าวให้เเกหายเมาหมัดเดียวก่อน

ได้หามไปโรงบาลกันมั้งเเหละ...ถ้าเเล ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2016, 02:38:02 PM โดย k@mon » บันทึกการเข้า

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
pisal_rn
Sr. Member

คะแนน 204

« ตอบ #531475 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:40:55 PM »

Grinเดี๋ยวตะๆ...คร่าวให้เเกหายเมาหมัดเดียวก่อน

ได้หามไปโรงบาลกันมั้งเเหละ...ถ้าเเล ยิ้มีเลศนัย

ท่าทางน้าซับหมัดหนักนะ  น้าจงอย่าเผลอการ์ดตก  Grin
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531476 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:50:56 PM »

อยากเรียนรู้เรื่องการปลูกมะพร้าวน้ำหอม มะพร้าวอ่อนนะครับ  
-มีคนให้มะพร้าวน้ำหอมพันธุ์ดีมา 10 ต้น ผมปลูกทิ้ง ๆ ไว้คันบ่อ..ตายเกลี้ยงเลยคับ(โฮ) คือว่าพอหน้าแล้งดินเหนียวคันบ่อมันแตกระแหง ผมคุยกับพี่คนหนึ่งอยู่หน้าอำเภอนี่เอง แกปลูกหลายไร่ แกเล่าว่าแกต้องรดน้ำประคบประหงมกันเลยตอนที่ปลูกใหม่ ๆ เดี๋ยวนี้โตแล้ว..สบาย
-เขาว่ามะพร้าวน้ำหอมพันธุ์แท้นั้น..รากมันจะหอมด้วย..ให้เด็ดรากต้นกล้ามาดมดูก่อน ถ้ารากไม่หอมคือไม่แท้ (แต่ขนาดไม่แท้ก็อร่อยถมถืดนะ..ผมว่า)

ขอบคุณครับ  แล้วพี่ว่าหาพันธุ์จากที่ไหนมาปลูกดีครับ ถ้าเป็นไปได้ขอทราบราคาด้วยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531477 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:52:38 PM »

ท่าทางน้าซับหมัดหนักนะ  น้าจงอย่าเผลอการ์ดตก  Grin

เผลอไม่ได้ครับ ต่อยกับมวยขั้นเทพ พอสู้ไม่ได้เล่นของทันทีเลยแหละครับ เรียกองค์บ้าง เทพบ้างลงมาช่วย เราต้องไม่เผลอครับ เดี๋ยวของเข้าตัวครับ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #531478 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:56:47 PM »

ท่าทางน้าซับหมัดหนักนะ  น้าจงอย่าเผลอการ์ดตก  Grin

หือ...ได้ลุงไพศาลกับลุงกันส์มาเป็นพวกเราเเล้ว ยิ้มีเลศนัย...

Grinเอาละที่นี้หนุกกันเเหละ..

ใครเเน่เเหลมเข้ามาตะ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531479 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 03:22:27 PM »

หือ...ได้ลุงไพศาลกับลุงกันส์มาเป็นพวกเราเเล้ว ยิ้มีเลศนัย...

Grinเอาละที่นี้หนุกกันเเหละ..

ใครเเน่เเหลมเข้ามาตะ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

อย่าลืม ยาหอม ยาดม ยาลม ยาหม่อง ไว้ให้ทีมงานด้วยนะครับ

หน้า: 1 ... 35429 35430 35431 [35432] 35433 35434 35435 ... 35779
  พิมพ์