เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:19:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35647 35648 35649 [35650] 35651 35652 35653 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25428802 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534735 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 07:45:59 PM »

ลองชิม หมูย่างเมืองนคร ฯ เทียบกับหมูย่างเมืองซรังด้วยครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีร้านแนะนำไหมครับ พยายามเลี่ยงข้างถนนแบบนี้ครับ กลัวซื้อไปแล้วจะอารมณ์เสียแบบลุงจอยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #534736 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 08:38:08 PM »

เคยซื้อไก่ต้มน้ำปลาข้างทางแบบนี้ เพื่อเอาไปกินกับแกล้มข้างน้ำตก พอถึงที่หมายลืมเอาลงจากท้านรถ จนกระทั่งขับกลับมาบ้าน ระยะเวลาประมาณสี่วันสามคืน. ไก่ยังไม่เสียหรือเน่าแต่ก็ไม่กล้านำมากินตัดใจทิ้งไปไม่รู้สูตรเขาดองด้วยอะไร คงสภาพได้ดีมากครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #534737 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 08:59:15 PM »

ลองชิม หมูย่างเมืองนคร ฯ เทียบกับหมูย่างเมืองซรังด้วยครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีร้านแนะนำไหมครับ พยายามเลี่ยงข้างถนนแบบนี้ครับ กลัวซื้อไปแล้วจะอารมณ์เสียแบบลุงจอยครับ

มีครับ หลายร้านเลย แต่เค้าไม่ให้ค่าโคสะนาผมซักร้าน เลยไม่อยากเอ่ยชื่อ    คิก คิก  ท่านนายกระจงต้องลองแวะชิมเองละครับ    Grin

แต่ร้านริมทางแบบในรูป ผมจะซื้อกินกันบ่อยมากกว่ากินในร้านครับ เวลาที่ได้ออกไปตกปลากับเพื่อนเมื่อก่อนนี้ ก็เลือกมอง ๆ ดูร้าน

ว่าน่าจะสอาดพอ ถามราคา ซึ่งส่วนมากก็จะถูกกว่าในร้าน ลองสับมาชิมซักชิ้น อืมมมม ... อร่อย   น้ำลายหก  ก็จะสั่งเลยครับ ตัวหรือครึ่งตัว

ก็ว่ากันไป ให้เค้าสับให้ ใส่ถุง ไม่ต้องมัดปากถุง กรอบยันตอนเย็น เวลาแกล้มเบียร์เลยครับ    เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534738 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 02:50:55 AM »

ลุงกันครับ

รบกวนช่วยโหลด คู่มือการเล่นรูบิค ให้หน่อยครับ พวกเอามาทิ้งไว้ในห้องอันนึง ผมปล้ำครึ่งวันแล้วไม่ได้สักหน้าเลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534739 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 02:53:04 AM »

มีครับ หลายร้านเลย แต่เค้าไม่ให้ค่าโคสะนาผมซักร้าน เลยไม่อยากเอ่ยชื่อ    คิก คิก  ท่านนายกระจงต้องลองแวะชิมเองละครับ    Grin

แต่ร้านริมทางแบบในรูป ผมจะซื้อกินกันบ่อยมากกว่ากินในร้านครับ เวลาที่ได้ออกไปตกปลากับเพื่อนเมื่อก่อนนี้ ก็เลือกมอง ๆ ดูร้าน

ว่าน่าจะสอาดพอ ถามราคา ซึ่งส่วนมากก็จะถูกกว่าในร้าน ลองสับมาชิมซักชิ้น อืมมมม ... อร่อย   น้ำลายหก  ก็จะสั่งเลยครับ ตัวหรือครึ่งตัว

ก็ว่ากันไป ให้เค้าสับให้ ใส่ถุง ไม่ต้องมัดปากถุง กรอบยันตอนเย็น เวลาแกล้มเบียร์เลยครับ    เยี่ยม

คนเดียวกินหมูเป็นตัวๆ ถามจริงลุงกันกินเอาไปไว้ตรงไหนนิครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #534740 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 08:53:47 AM »

ร้านอาหารมีเยอะมากครับน้าจง ถ้าเอาบรรยากาศนั่งกินริมน้ำตก เด็กๆก็เล่นน้ำไปแนะนำร้านริมน้ำวังตะไคร้

ถ้าชอบส้มตำไก้ย่างแนะนำร้านสองสาวครับ เสาร์-อาทิตย์ คนแน่นแบบไม่มีโต๊ะเลย คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #534741 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 10:45:58 AM »

Grin Grin Grin

สองอาทิตย์ก่อน เจอเรื่องราวธรรมดา ๆ แต่ให้ความรู้สึกดี ๆ  เรื่องนึง

เป็นเรื่องความพยายามในการถีบตัวดิ้นรนจากความลำบากยากจนเร่ร่อนของครอบครัวหนึ่ง

ผมได้นั่งคุยสนทนากับเขาอยู่นาน นานมาก จนกินข้าวบ้านเขาไปเสียด้วยมื้อนึง

เดี๋ยวจะพยายามเรียบเรียงให้อ่านกัน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #534742 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 10:53:52 AM »

ตาทุ่น แกเคยมีที่ทางเป็นสวนมะพร้าวอยู่แถวริมทะเล

เมื่อราว ๆ สี่ห้าสิบปีก่อน ทะเลกัดกร่อนที่ทางแปลงสุดท้ายของแกจนเหลือแต่เอกสารสิทธิ์

บ้านไม่มี ที่ทางหมด ญาติไม่ปรากฏตนว่ามีที่ไหน

แกมาอาศัยเป็นลูกกุลีกรีดยางพาราของตาเจิม เจ้าของสวนยางมากมายในอีกอำเภอ

ตอนแกมาเมื่อราวสามสี่สิบปีก่อน  พร้อมเมีย และลูกหญิงคนชายคน อยู่ในวัยก่อนประถม

อาศัยอยู่ในขนำยางของตาเจิม มีรถจักรยานร้าย ๆ อยู่คันนึงพอได้อาศัยไปร้านค้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #534743 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 11:30:01 AM »

ลุงกันครับ

รบกวนช่วยโหลด คู่มือการเล่นรูบิค ให้หน่อยครับ พวกเอามาทิ้งไว้ในห้องอันนึง ผมปล้ำครึ่งวันแล้วไม่ได้สักหน้าเลยครับ

ขอบคุณครับ

การเล่นรูบิค ... เห็นผ่าน ๆ ตานานแล้วครับ  จะลองค้นดูให้นะครับ    Grin

คนเดียวกินหมูเป็นตัวๆ ถามจริงลุงกันกินเอาไปไว้ตรงไหนนิครับ

ไม่ได้กินคนเดียว     อ๋อย     กินหลายคนครับ แล้วก็ส่วนใหญ่ สั่งแค่ไม่ถึงครึ่งตัว เป็นลูกหมูตัวน้อย ๆ ครับ    น้ำลายหก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534744 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 12:35:34 PM »

Grin Grin Grin

สองอาทิตย์ก่อน เจอเรื่องราวธรรมดา ๆ แต่ให้ความรู้สึกดี ๆ  เรื่องนึง

เป็นเรื่องความพยายามในการถีบตัวดิ้นรนจากความลำบากยากจนเร่ร่อนของครอบครัวหนึ่ง

ผมได้นั่งคุยสนทนากับเขาอยู่นาน นานมาก จนกินข้าวบ้านเขาไปเสียด้วยมื้อนึง

เดี๋ยวจะพยายามเรียบเรียงให้อ่านกัน
ตาทุ่น แกเคยมีที่ทางเป็นสวนมะพร้าวอยู่แถวริมทะเล

เมื่อราว ๆ สี่ห้าสิบปีก่อน ทะเลกัดกร่อนที่ทางแปลงสุดท้ายของแกจนเหลือแต่เอกสารสิทธิ์

บ้านไม่มี ที่ทางหมด ญาติไม่ปรากฏตนว่ามีที่ไหน

แกมาอาศัยเป็นลูกกุลีกรีดยางพาราของตาเจิม เจ้าของสวนยางมากมายในอีกอำเภอ

ตอนแกมาเมื่อราวสามสี่สิบปีก่อน  พร้อมเมีย และลูกหญิงคนชายคน อยู่ในวัยก่อนประถม

อาศัยอยู่ในขนำยางของตาเจิม มีรถจักรยานร้าย ๆ อยู่คันนึงพอได้อาศัยไปร้านค้า

แขบๆหีดถี  หยับแจ๊บหัวแล้วหล่าวนิ   แลท่าครูหมอเรื่องเพื่อนอี้ทำท่าๆๆเข้าแล้วหล่าวนิ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #534745 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 12:46:19 PM »

แกขยันมากทั้งผัวทั้งเมีย ขยันกรีดยางพารา

ซึ่งสมัยนั้นผลผลิตยางพาราแต่ละต้น ได้ไม่เกินถ้วยน้ำพริก

การจะกรีดยางให้ได้ผลผลิตยางแผ่นตากแห้งวันละ 30 - 40 กิโลนั่น...

จึงเป็นเรื่องที่ทำให้ผู้ได้ยินต้องอุทานออกมา

ยิ่งรู้ว่า คนที่ตัดยางได้ขนาดนั้น เป็นสองผัวเมียไม่มีคนอื่นช่วยยิ่งทึ่งใหญ่
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #534746 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 01:03:02 PM »

นั่งดูหนังอยู่คนเดียว ... นายหนังจะฉายมั๊ยเนี่ย    เศร้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #534747 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 01:05:30 PM »

อ้าว !!! นายหนังไปซะแล้ว ...  เศร้า

ลุงกันครับ

ขอบคุณครับ

เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ ท่านนายกระจง มีทั้ง "รูบิค" และ "รูเบิด - รูเปิด" ครับ    คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #534748 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 03:19:26 PM »

แกขยันมากทั้งผัวทั้งเมีย ขยันกรีดยางพารา

ซึ่งสมัยนั้นผลผลิตยางพาราแต่ละต้น ได้ไม่เกินถ้วยน้ำพริก

การจะกรีดยางให้ได้ผลผลิตยางแผ่นตากแห้งวันละ 30 - 40 กิโลนั่น...

จึงเป็นเรื่องที่ทำให้ผู้ได้ยินต้องอุทานออกมา

ยิ่งรู้ว่า คนที่ตัดยางได้ขนาดนั้น เป็นสองผัวเมียไม่มีคนอื่นช่วยยิ่งทึ่งใหญ่
ห้ายพิมพ์ยาวๆหีดถิ คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534749 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 09:45:00 PM »

อ้าว !!! นายหนังไปซะแล้ว ...  เศร้า

ลุงกันครับ

ขอบคุณครับ

เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ ท่านนายกระจง มีทั้ง "รูบิค" และ "รูเบิด - รูเปิด" ครับ    คิก คิก

ได้รับแล้วครับ แต่ขอเป็น พีดีเอฟไฟล์ มีไหมครับ เพราะผมอยู่ห่างสัญญาณ เปิดดูวีดีโอหรือโหลดไฟล์ภาพจะไม่ค่อยสมบูรณ์ครับ

หน้า: 1 ... 35647 35648 35649 [35650] 35651 35652 35653 ... 35779
  พิมพ์