เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:27:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 398 399 400 [401] 402 403 404 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25588661 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #6000 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 10:30:37 PM »

.......ช่วงนี้จะขอห่างหายไปจากเวบนี้ไปสักระยะหนึ่ง ... จะไปทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้.. ซึ่งตั้งใจตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสสักที ...ตอนนี้มีโอกาส

เหมาะแล้วครับ Grin .... หลังจากนั้นจะกลับมามิตติ้งกับท่านสมาชิกเหมือนเดิมครับ......... Grin

ขออนุโมทนา สาธุ ครับ...

บวชวัดไหน....กี่วันครับ....คงไม่ใช่บวชไม่สึกนา...

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6001 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 05:33:37 AM »

.......ช่วงนี้จะขอห่างหายไปจากเวบนี้ไปสักระยะหนึ่ง ... จะไปทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้.. ซึ่งตั้งใจตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสสักที ...ตอนนี้มีโอกาสเหมาะแล้วครับ Grin .... หลังจากนั้นจะกลับมามิตติ้งกับท่านสมาชิกเหมือนเดิมครับ......... Grin

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับคุณหนึ่ง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6002 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 11:07:44 AM »

หายไปไหนกันหมด......

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #6003 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 11:08:50 AM »

Shocked ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6004 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 12:00:43 PM »

.......ช่วงนี้จะขอห่างหายไปจากเวบนี้ไปสักระยะหนึ่ง ... จะไปทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้.. ซึ่งตั้งใจตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสสักที ...ตอนนี้มีโอกาส

เหมาะแล้วครับ Grin .... หลังจากนั้นจะกลับมามิตติ้งกับท่านสมาชิกเหมือนเดิมครับ......... Grin

สาธุ ขอให้ท่านสำเร็จ ดังที่ตั้งใจครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6005 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 12:36:21 PM »

ฝากให้ท่านแพะครับ ติดแล้วชอบมาก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6006 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 12:43:53 PM »

ระงับใจไม่ทำชั่ว ผลบุญปกป้องลูกหลาน

สมัยราชวงศ์หมิง มีมณฑลเจอะเจียง เมืองหางโจว ลูกชายของหมอสกุลตั้งไปสอบในเมือง บทความที่เขียนไม่ดีพอ กรรมการผู้ตรวจสอบอ่านแล้วไม่ผ่าน ทันใดมีเสียงแว่วที่หูว่า "ต้องผ่าน" เขาหยิบขึ้นมาทบทวนดูอีก ก็ยังคิดว่า ไม่ควรผ่าน จึงวางบทความไว้ข้าง ๆ และที่หูก็ได้ยินว่า "ไม่ได้ ไม่ได้" กรรมการผู้ตรวจสอบหยิบมาอ่านแล้วอ่านอีก ยังไม่คิดว่าควรผ่าน เพียงความคิดเท่านั้น เสียงแว่วมาอีกว่า "ไม่ได้ 2 คำนี้ทำยาก" กรรมการผู้ตรวจสอบคิดในใจว่า นักศึกษาผู้นี้คงประกอบกรรมดีอะไรมาแน่ จึงมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คอยคุ้มครอง เลยเรียกมาสอบถามก็ไม่สามารถได้คำตอบ นักศึกษาผู้นั้นได้กลับบ้านแล้วเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้พ่อฟัง

คุณหมอฟังลูกเล่าเรื่องที่ผ่านมา ได้อุทานออกมาว่า "นั่นมาจากสมัยพ่อยังหนุ่มอยู่ พ่อเคยรักษาคนไข้ที่ยากจนคนหนึ่งจนหายโดยไม่เรียกร้องเงินทองอะไรเลย มีอยู่ครั้งหนึ่ง พ่อออกไปธุระพอดีเจอพายุฝนเลยหลบฝนที่บ้านคนไข้ ภรรยาของเขาได้รับคำสั่งจากแม่สามีให้มาปรนนิบัติเป็นการตอบแทนที่พ่อได้รักษาสามีของเธอไว้ ขณะนั้นพ่อยังหนุ่มแน่น เห็นหญิงสวยก็อดหวั่นไหวไม่ได้ แต่พ่อมาคิดถึงการล่วงเกินภรรยาผู้อื่นเป็นการขาดคุณธรรม พ่อจึงพึมพำว่า "ไม่ได้" พ่อจึงยับยั้งห้ามใจไว้ ตอนนั้นหญิงสาวนั้นได้ฉุดพ่อขึ้นเตียง พ่อรีบพูดว่า "ไม่ได้ ไม่ได้" และลุกขึ้นนั่งตัวตรง จิตใจว้าวุ่นสับสน แต่สติของพ่อดีคอยยับยั้งและตะโกนออกมาว่า "ไม่ได้ 2 คำนี้ทำยากจัง" ในที่สุดพ่อก็ชนะกิเลสลงได้ เรื่องนี้พ่อไม่เคยปริปากเล่าให้ใครฟังเลย ไม่นึกว่าสวรรค์ตอบแทนพ่อถึงขนาดนี้ จึงประทานเกียรติยศแก่เจ้า หวังว่าวันข้างหน้าลูกต้องขัดเกลากิเลสมาก ๆ เป็นคนที่มีคุณธรรมสูงนะ จึงจะถือว่าเจ้าได้ตอบแทนพระคุณสวรรค์ที่ได้เอ็นดูพวกเรา !"

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6007 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 12:46:03 PM »

ทำร้ายตนเองโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ 

สังคมทุกวันนี้ ศีลธรรมเสื่อมทรามลงมาก ที่แย่ที่สุดก็ไม่มีอะไรเกินกว่าสิ่งลามก ไม่ว่าจะเป็นหนังสือนิตยสาร ของลามก ฯลฯ จะมีให้เห็นทุกซอกทุกมุม
       หนุ่มสาวที่อ่อนหัดจะถูกสิ่งของพวกนี้ยั่วยุจนสูญเสียสุขภาพ อนาคตอันไกลและสดใสก็จะพังทลายลง ซึ่งมีให้เห็นอยู่บ่อย ๆ ข้าจึงขอเตือนเหล่าวัยรุ่นทั้งหลาย ต้องตั้งมั่นในศีลธรรม มีความคิดที่ถูกต้อง ไม่หวั่นไหวต่อสิ่งยั่วยวนเหล่านั้นจึงจะรักษาอนาคตของตัวเองได้
       โลกได้วิวัฒนาการก้าวหน้าไปมาก พ่อค้าที่เห็นแก่ได้และอาศัยเทคโนโลยีที่ทันสมัยผลิตหนังสือ นิตยสาร วีดีโอเทปลามกออกสู่สังคม

หนุ่มสาวกำลังอยู่ในวัยคึกคะนองจึงง่ายต่อการเป็นเหยื่อของพ่อค้าชั่วเหล่านั้นได้ ถึงแม้ผู้ใหญ่บางท่าน ก็ยังพลอยลุ่มหลงสิ่งยั่วยวนเหล่านี้จนโงหัวไม่ขึ้นก็มีถมไป ยิ่งหนุ่มๆ แล้ว ต้องสูญเสียอนาคต สาวๆ ต้องสูญเสียพรหมจารี จนยากที่จะหาสิ่งอื่นทดแทนได้ ถึงตอนนั้นจะมาสำนึกบาปทุกสิ่งทุกอย่างก็สายเกินแก้แล้ว
       เรื่องคาวโลกีย์ในสังคมมีให้เห็นบ่อย ๆ ยากที่จะหยิบขึ้นมาพูดให้หมดได้ เวลานี้กามารมณ์ได้แทรกเข้าไปหมู่นักศึกษาที่กำลังศึกษาอยู่ชั้นมัธยม หรือ ปวช. หรือ ปวส. ตลอดจนในมหาวิทยาลัย เรื่องบัดสีบัดเถลิงก็มีให้เห็นบ่อยๆ

ขอยกตัวอย่าง 2 เรื่อง เป็นการตักเตือนให้หนุ่มสาวทั้งหลายจงสังวร

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6008 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 12:46:33 PM »

• เรื่องที่ 1 •

ที่เมืองไถจง มีหนุ่มคนหนึ่งแซ่เจียง กำลังเรียนอยู่ชั้นมัธยมปีที่ 2 วันหนึ่งเก็บหนังสือภาพลามกชื่อในปกว่า “เริงกามในฤดูใบไม้ผลิ” 1 เล่ม เขารีบเก็บเข้ากระเป๋ายังไม่กล้าหยิบออกมาดู กลับถึงบ้านแอบอยู่ในห้องคนเดียว ความชั่วร้ายได้เริ่มต้นในวินาทีนี่เอง ถ้าหากเขาดูแล้วรีบทำลายเสีย ทุกสิ่งทุกอย่างก็จะจบลงบัดนั้น แต่เขากลับนำหนังสือเล่มนี้ไปให้เพื่อนๆ ในโรงเรียนดู หนึ่งในนั้นบอกว่า ภาพวาดอย่างนั้นไม่เห็นพิสดารอย่างไร ถ้าจะดูฉันจะพาไปดูหนังลามกจะมันกว่า แล้วทั้งสองก็รอโอกาสผู้ใหญ่ออกจากบ้านไป ก็เอาวิดีโอลามกออกมาฉาย
       คนหนุ่มอย่างเจียง ไหนจะทนต่อการยั่วยุได้ เจียงเริ่มสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ยังแอบไปเที่ยวโสเภณี สูญเสียพลังงานมาก การเรียนตกต่ำ พออายุ 19 ปีเท่านั้น กลายเป็นคนเฉื่อยชา เซื่องซึม ง่วงเหงาหาวนอนตลอดเวลา จะมาสำนึกผิดก็สายเสียแล้ว

นอกจากตัวเองต้องตัดสินใจอย่างเด็ดเดี่ยวว่า นับจากนี้ไปฉันจะไม่ขอยุ่งและคิดถึงเรื่องนี้อีก ยังพอมีโอกาสแก้ตัวบ้าง มิฉะนั้น ถ้าปล่อยปละละเลยลงไป คงอีกไม่กี่ปี ชีวิตเขาคงจบลงอย่างง่าย ๆ ตัวอย่างเช่นนี้จะไม่ทำให้เสียใจได้หรือ ฉะนั้น ขอให้หนุ่มสาวทั้งหลายจดจำเป็นอุทาหรณ์

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6009 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 12:47:10 PM »

• เรื่องที่ 2 •

เรื่องเกิดขึ้นที่เมืองไถจงเช่นกัน เจ้าของเรื่องเป็นหญิงสาวแซ่ลก กำลังศึกษาอยู่มัธยมปีที่ 3 ปกติเธอก็ไม่ขยันการเรียนอยู่แล้ว ชอบมั่วสุมกับเพื่อนนักเรียนชาย และก็ชอบไปเต้นรำกับหนุ่ม ๆ

คืนหนึ่งถูกนักเรียนภาคค่ำของโรงเรียนแห่งหนึ่ง หลอกลวงและเสียความเป็นสาวไป

เรื่องที่เกิดขึ้น ตอนแรกรู้เพียง 2 คนเท่านั้น และถ้าเธอสำนึกผิด รีบยับยั้งความประพฤติที่ผิดๆ จึงจะถูก แต่เพียงเวลาผ่านไปสั้น ๆ เท่านั้น เธอก็เริ่มออกเที่ยวเตร่อีก จนได้พบกับหนุ่มสังคมคนหนึ่งในดิสโก้เธค ถูกหนุ่มสังคมใช้กลอุบายจนได้เสียกัน ในที่สุดเธอก็ตั้งครรภ์ ถึงแม้จะถูกพ่อแม่ดุด่า แต่ทุกสิ่งทุกอย่างก็สายเกินแก้แล้ว

ในที่สุดเธอต้องลาออกจากโรงเรียน และตัวเธอเองก็ไม่อยากอยู่สู้หน้ากับพ่อแม่ จึงเดินทางขึ้นเหนือ ลองคิดดูซิ ผู้หญิงสาวตัวคนเดียว ไม่มีญาติมิตร ความรู้ความสามารถพิเศษประจำตัวก็ไม่มี เพื่อความอยู่รอด เลยยอมขายตัวในสถานเริงรมย์ จนบัดนี้เธอยังคงจมปรักอยู่ในทะเลทุกข์ ตัวอย่างนี้พอที่จะเป็นอุทาหรณ์แก่เด็กสาวอื่นๆ ได้หรือไม่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6010 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 01:00:20 PM »

ด้วยความเคารพครับ

รายงานตัวครับ เข้าไม่ได้มาหลายวัน วมต.ช่วยเหลือจนเข้าได้ครับ เริ่มเลยครับ

พี่ปูไหนของฝากครับ แบ่งลูก ๓๘ ให้ผมบ้างก็ได้ครับ ปืนของคุณเคนขายไปแล้ว ผญบ. คว้าไม่ทันกำลังมองหาต่อไปครับ ๑๙๙๑ ตอนนี้บอกตามตรงครับโดนคุมบัญชีครับ

พี่ตุ้มครับมีลูก ๓๘ เยอะแบ่งให้ผมบ้างก็ได้ครับ

พี่แพะครับ พันพรือบ้างครับ ดูแลตัวเองดีๆนะครับ

แล้วพี่บุญมาใต้วันไหนครับ อีกไม่กี่วันผมต้องกลับไปทำงานอีกแล้วครับ

โจ้ครับ สปริงฟิลด์ ราคาเท่าไหร่ครับ เผื่อยางขึ้นราคาจะได้หยบเบี้ยบ้างครับ

เดี๋ยวกลับมาใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6011 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 01:02:29 PM »

เออ...พอน้องบรรจงขึ้นบก พี่โสภณก็ลงเล แบบนี้ต่อไหรต่อได้พบกันที

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6012 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 01:03:21 PM »

ด้วยความเคารพครับ

พี่อู๊ด สาวกซีแซดได้รับแผ่นดีวีดีแล้วหม้ายครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6013 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 02:27:01 PM »

ในทะเลคลื่นลมเป็นอย่างไรบ้างครับท่าน หนองหัวพราน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #6014 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 03:50:19 PM »

โจ้ครับ สปริงฟิลด์ ราคาเท่าไหร่ครับ เผื่อยางขึ้นราคาจะได้หยบเบี้ยบ้างครับ

สีดำ64kสีขาว65kครับ

ตอนที่ทางร้านโทรมาแจ้งวันอังคาร ตัวเต็ม5นิ้วเหลืออยู่3กระบอกครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
หน้า: 1 ... 398 399 400 [401] 402 403 404 ... 35779
  พิมพ์