เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:23:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 405 406 407 [408] 409 410 411 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25577104 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6105 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:30:35 PM »

ด้วยความเคารพครับ....

วันนี้โทรยืนยันกับพี่บุญแล้วครับ ให้จองตั๋วเครื่องลงนราฯ วันที่ 28 นี้เลย...ถึงนราฯประมาณ 11 โมง
ผมจะไปรอรับ และล้อหมุนเข้าไปในเมือง ชมแม่น้ำบางนราฯ และประตูกั้นน้ำ เลยไปถึงพระตำหนักฯ
ถ่ายรูปพอให้มาว่ามาถึงจากนั้นมุ่งหน้าไปหนองจิกไหว้หลุมศพเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยวชมมัสยิตถ์โบราณ
อยู่ติดก้น จากนั้นถ้าพี่อู๊ดว่างแวะเข้าไปกินข้าวเที่ยงที่ตานีแบบด่วนๆ จากนั้นไปวัดตุยง, วัดช้างไห้ ,วัดทรายขาว, วัดศรีมหาโพธิ์ จากนั้นเดินทางสู่สงขลา แวะทักทายนางเงือก จากนั้นไปกินข้าวเย็นที่
ร้านศิลดาเกาะยอ พอกึ่มๆ มุ่งเข้าเริงราตรีและพักผ่อน เช้าวันที่ 29 ค่อยวางแผนกันอีกทีครับ..........

พี่น้องที่หาดใหญ่ ช่วงเย็นๆจะโทรนัดกันอีกครั้งนะครับว่าจะนัดเจอกันยังไง หรือถ้าผมเข้าถึงพื้นที่หาดใหญ่จะโทรเข้าไปหาครับ ทั้งพี่หรอย พี่ชัช พี่ตุ้ม พี่แป้ว และท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอ่ยนามต้องขอ
อภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ....

ขอบคุณครับ..............
ทราบครับ
ก่อนถึงตัวอำเภอเมืองซักประมาณ 2 กม.เป็นมัสยิดกรือเซะและสุสานเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยว ส่วนที่หนองจิก หลวงพ่อดำวัดมุจลินทวาปีวิหาร อำเภอโคกโพธิ์ก็วัดทรายขาว วัดหลวงพ่อทวดวัดช้างไห้ วัดศรีมหาโพธิ์
แต่ดูเวลาลงเครื่อง 11โมงแถมคุณแพะนำทัวร์อีกโดยจากสนามบินบ้านทอนย้อนเข้าเมืองนรา ชมตำหนัก ฯลฯ ผมว่ากว่ามาถึงปัตตานีก็ไมใช่่เที่ยงวันแน่ แต่ถ้าย้อนไปนราแค่ชมตำหนักแล้วกลับมาปัตตานี50 กม. แวะชมมัสยิดกรือเซะและไหว้สุสานเจ้าแม่ ถึงเมืองแค่เนี้ยก็บ่ายสองละมั้ง ทีนี้ก็ไปสายหนองจิกโคกโพธิ์ ระยะทาง 25กม.ระหว่างทางแวะวัดมุจลินทวาปีวิหารไหว้หลวงพ่อดำ แล้วก็เข้าวัดช้างไห้ไหว้หลวงพ่อทวดวัดช้างไห้รดน้ำพุทธมนต์ที่นี่ ไม่ต้องเข้าทรายขาว รวมถึงศรีมหาโพธิ์ แต่ถ้าเวลาพออาจเข้าก็ได้ ยังไงไม่ควรเกิน5โมงเย็นควรจะตีรถไปหาดใหญ่
ก่อนเรือใบเต็มถนนแยกช่วงดอนยาง บ้านปรัง ยังไงคุณแพะวางแผนให้มาทานข้าวเที่ยงกับผมก็แล้วกัน ถ้าจานด่วนก็ราดหน้าทะเลเจ้าดัง หมึกแดงชวนชิม และสมเด็จพระเทพฯทรงโปรด หรืออาหารทะเลก็แล้วแต่ ยินดีต้อนรับครับ Grin(แล้วจะพาน้องAvetaไปแนะนำตัวด้วยเห็นสมาชิกในทีมแอบPMไปจีบหลายคนอิอิ Grin Grin Grin)

ราดหน้าเจ้าดัง ยังมีกินหรือครับ เอ้อ รู้สึกหิวเลย ไม่ได้กินนานแล้ว บอกตรงๆ ถ้าไม่เกรงใจอยากไปกินมั่ง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #6106 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 06:39:40 AM »

ก็มาซิครับราดหน้าแกล้มเบียร์สิงห์เย็นเจี๊ยบ รับรองว่าจานเดียวอิ่มไปทั้งวัน และอร่อยมากขอบอก ส่วนประกอบ กุ้ง หมึก ปลากระพงทอด เป่าฮื้อ กระเพาะปลา เห็ดหอม ฯลฯ แต่ผมว่าเคล็ดลับน่าจะอยู่ที่ ปรุงโดยใช้เตาถ่าน กลิ่นจะต่างจากอาหารที่ปรุงด้วยเตาแกส หรือเวป  Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #6107 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 08:11:54 AM »

วันนี้โทรยืนยันกับพี่บุญแล้วครับ ให้จองตั๋วเครื่องลงนราฯ วันที่ 28 นี้เลย...ถึงนราฯประมาณ 11 โมง
ผมจะไปรอรับ และล้อหมุนเข้าไปในเมือง ชมแม่น้ำบางนราฯ และประตูกั้นน้ำ เลยไปถึงพระตำหนักฯ
ถ่ายรูปพอให้มาว่ามาถึงจากนั้นมุ่งหน้าไปหนองจิกไหว้หลุมศพเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยวชมมัสยิตถ์โบราณ
อยู่ติดก้น จากนั้นถ้าพี่อู๊ดว่างแวะเข้าไปกินข้าวเที่ยงที่ตานีแบบด่วนๆ จากนั้นไปวัดตุยง, วัดช้างไห้ ,วัดทรายขาว, วัดศรีมหาโพธิ์ จากนั้นเดินทางสู่สงขลา แวะทักทายนางเงือก จากนั้นไปกินข้าวเย็นที่
ร้านศิลดาเกาะยอ พอกึ่มๆ มุ่งเข้าเริงราตรีและพักผ่อน เช้าวันที่ 29 ค่อยวางแผนกันอีกทีครับ..........

พี่น้องที่หาดใหญ่ ช่วงเย็นๆจะโทรนัดกันอีกครั้งนะครับว่าจะนัดเจอกันยังไง หรือถ้าผมเข้าถึงพื้นที่หาดใหญ่จะโทรเข้าไปหาครับ ทั้งพี่หรอย พี่ชัช พี่ตุ้ม พี่แป้ว และท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอ่ยนามต้องขอ

ถ้าไม่มีภาระกิจด่วนจะไปร่วมด้วยครับ
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6108 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 08:26:03 AM »

สนามหาดใหญ่อยู่เลยหมู่บ้านอิงกมลบ้านพรุ ทางเข้าติดกับโรงฟักไข่ซีพีครับ  Grin Grin

Grin Grin
Grin Grinไม่อยากจะบอกวันเปิดสนามถึง ซีพีแรกมีทางเข้าสนามกอฟด้วยเลี้ยวเลยเสียเวลาสำรวจพื้นที่อยู่พักหนึ่ง อดร่วมตอนพิธีเปิดสนาม จึงต้องจำ Land mark ที่สำคัญ เช่นปั้มน้ำมันซัสโก้หรือหมู่บ้านจัดสรร Grin Grin
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #6109 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 10:45:14 AM »

พี่ตุ้มครับร้านที่พี่ว่าก็น่าสนใจดีครับพี่ เดี๋ยวยังไงค่อยโทรคุยกันอีกครั้งในวันนั้นเลยครับพี่.... Grin

พี่ชัชครับ โกนหนวดหน่อยก็ดีนะครับ มีตติ้งคราวที่แล้วผมโตะจายหมกเยือยครับพี่.............. ตกใจ

ขอบคุณครับ...............

ปล.- วันจันทร์ผมจะยืนยันอีกครั้งนะครับว่าผมไปได้ไหม ผมจะได้ให้พี่บุญจองตั๋วเครื่องลงนราฯครับ

Angry Angry Shocked Shocked แบบว่าเลียนแบบโจรใต้ง่ะ Grin Grin

อืมมมมม มีเค้า ทั้งลูกพี่ ลูกน้อง รึเครือข่ายต้มยำกุ้ง Tongue ตกใจ

ตอนนี้มีเวลาไปตัดผมโกนหนวดแล้วครับพี่ เดี๋ยวจะบอกว่าหล่อเกินหน้าเกินตาเพื่อนฝูงอีก  Shocked  Shocked

ตาเบิ้ล---พี่ชัช คืนนี้ไปดูโคโยตี้กันปะพี่ พี่แพะเลี้ยง
ลุงชัช----ไม่เอา เดี๋ยวโดนเมียตืบ Shocked
ฟังที่พูดงี้ เมียรักตาย แต่......ลองดูสีหน้า แววตาคุณชัชดูดิ...แถมมือรีบคว้าถุงทันที อิ อิ แบบรูปมันฟ้อง Grin Grin Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6110 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 12:49:30 PM »

พี่ตุ้มครับร้านที่พี่ว่าก็น่าสนใจดีครับพี่ เดี๋ยวยังไงค่อยโทรคุยกันอีกครั้งในวันนั้นเลยครับพี่.... Grin

พี่ชัชครับ โกนหนวดหน่อยก็ดีนะครับ มีตติ้งคราวที่แล้วผมโตะจายหมกเยือยครับพี่.............. ตกใจ

ปล.- วันจันทร์ผมจะยืนยันอีกครั้งนะครับว่าผมไปได้ไหม ผมจะได้ให้พี่บุญจองตั๋วเครื่องลงนราฯครับ

Angry Angry Shocked Shocked แบบว่าเลียนแบบโจรใต้ง่ะ Grin Grin

อืมมมมม มีเค้า ทั้งลูกพี่ ลูกน้อง รึเครือข่ายต้มยำกุ้ง Tongue ตกใจ

ตอนนี้มีเวลาไปตัดผมโกนหนวดแล้วครับพี่ เดี๋ยวจะบอกว่าหล่อเกินหน้าเกินตาเพื่อนฝูงอีก Shocked Shocked

ตาเบิ้ล---พี่ชัช คืนนี้ไปดูโคโยตี้กันปะพี่ พี่แพะเลี้ยง
ลุงชัช----ไม่เอา เดี๋ยวโดนเมียตืบ Shocked
ฟังที่พูดงี้ เมียรักตาย แต่......ลองดูสีหน้า แววตาคุณชัชดูดิ...แถมมือรีบคว้าถุงทันที อิ อิ แบบรูปมันฟ้อง Grin Grin Grin
5 5 5 จริงๆ ด้วยครับ
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #6111 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 01:06:46 PM »

ครับ.....  ยังกับว่า.. มีเด็ดๆด้วยเหรอไข่เบิ้ล งั้นไปเลย อุปกรณ์พี่พร้อมแล้วแหละ มีเผื่อไข่เบิ้ลด้วยนะ.......5555555 Grin โดนชก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6112 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 01:17:29 PM »

ก็มาซิครับราดหน้าแกล้มเบียร์สิงห์เย็นเจี๊ยบ รับรองว่าจานเดียวอิ่มไปทั้งวัน และอร่อยมากขอบอก ส่วนประกอบ กุ้ง หมึก ปลากระพงทอด เป่าฮื้อ กระเพาะปลา เห็ดหอม ฯลฯ แต่ผมว่าเคล็ดลับน่าจะอยู่ที่ ปรุงโดยใช้เตาถ่าน กลิ่นจะต่างจากอาหารที่ปรุงด้วยเตาแกส หรือเวป Grin

อิๆ เกรงใจ ตู้มๆ กับกระสุนที่ไม่รู้ทิศทาง(สรุปว่ากลัว อะ)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6113 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 01:44:05 PM »

ด้วยความเคารพครับ

วันที่ ๒๘ นี้ ผมคงไปร่วมสังสรรค์ไม่ได้ ต้องไปทำงานแล้วครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2006, 02:11:06 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #6114 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 01:58:44 PM »

ก็มาซิครับราดหน้าแกล้มเบียร์สิงห์เย็นเจี๊ยบ รับรองว่าจานเดียวอิ่มไปทั้งวัน และอร่อยมากขอบอก ส่วนประกอบ กุ้ง หมึก ปลากระพงทอด เป่าฮื้อ กระเพาะปลา เห็ดหอม ฯลฯ แต่ผมว่าเคล็ดลับน่าจะอยู่ที่ ปรุงโดยใช้เตาถ่าน กลิ่นจะต่างจากอาหารที่ปรุงด้วยเตาแกส หรือเวป Grin

สุดยอดครับพี่อู๊ด ตกลงเอาตามนี้ครับพี่ แค่คิดก็น้ำลายหยดสามติ๋งแล้วครับพี่... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อิๆ เกรงใจ ตู้มๆ กับกระสุนที่ไม่รู้ทิศทาง(สรุปว่ากลัว อะ)

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ที่นี่ไม่ใช่ อีรัก หรือ ปากีสถาน ครับ........

ถ้าคนมันจะตาย เวลาแปรงฟันแปรงสีฟันทิ้มเหงือกก็ตายได้ครับ... Wink

ขอบคุณครับ.........

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6115 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 02:55:22 PM »

ด้วยความเคารพครับ

คุณหนึ่งครับ แผ่นที่ส่งมาได้รับแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6116 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 04:03:19 PM »

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ที่นี่ไม่ใช่ อีรัก หรือ ปากีสถาน ครับ........

ถ้าคนมันจะตาย เวลาแปรงฟันแปรงสีฟันทิ้มเหงือกก็ตายได้ครับ... Wink

เข้ามาอ่าน เห็นพี่ Sig228-kolok พูดแบบนี้ค่อยเบาใจ.... ไม่เลวร้ายอย่างที่เห็นตามข่าวในเวปใช่มั๊ยครับพี่...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6117 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 04:07:30 PM »

เข้ามาอ่าน เห็นพี่ Sig228-kolok พูดแบบนี้ค่อยเบาใจ.... ไม่เลวร้ายอย่างที่เห็นตามข่าวในเวปใช่มั๊ยครับพี่...
เป็นพยานได้ครับไม่มีอะไรจริงอย่างดี คุณแพะ พกทีสองกระบอก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6118 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 05:00:52 PM »

รับทราบครับผม Grin

วันที่ 28-30 นี้ หากพี่บุญยังเดินขึ้นรถได้ ผมถือว่าทีมเสื้อแดงดูแลพี่บุญไม่ดีครับ

5555555
ได้โอกาส เล่นแบบท่านหนองหัวพรานซ้า..... Grin Grin Grin Grin

ชะเอิง....เงิง...เงย.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #6119 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 05:04:07 PM »

เป็นพยานได้ครับไม่มีอะไรจริงอย่างดี คุณแพะ พกทีสองกระบอก

ก็ผมมันประเภท คนบ้า นะครับพี่จอย... Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 405 406 407 [408] 409 410 411 ... 35779
  พิมพ์