เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:35:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 423 424 425 [426] 427 428 429 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25670927 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6375 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:10:58 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 01:06:15 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6376 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:13:52 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 01:06:28 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #6377 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:16:31 PM »

ตอนนี้พี่บุญถึงไหนแล้ว Smiley Smiley Smiley
     สวัสดีครับ พี่ ปาดัง ครู เบิ้ลแจ้งว่าขึ้นรถ ทัวร์เวลาประมาณ 5 โมงเย็นครับ
และขอบคุณ สำหรับเสื้อนะครับ พี่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6378 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:18:19 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 01:06:42 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6379 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:22:31 PM »

ต้องขออภัยพี่เล็ก boong กับ สารวัตรฯ tomcat ด้วยนะครับ ที่วันนั้นหลังจากที่แจ้งไปครั้งหนึ่งแล้วตอนรับพี่บุญ แต่ไม่ได้แจ้งให้ทราบอีกครั้งว่าเดินทางถึงไหนแล้ว  นัดเจอกันที่ไหน  เนื่องจากเวลากระชั้นชิดมาก ๆ จึงทำให้พี่ทั้งสองท่านพลาดโอกาสมาพบปะซึ่งกันและกัน

ผมต้องขออภัยจากพี่ทั้งสองท่านด้วยนะครับ  คราวหน้าจะไม่มีข้อผิดพลาดอีกแน่นอนครับ

ด้วยความเคารพครับ....

วันนี้ได้โทรคุยกับพี่บุญ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พี่บุญกลับจากเหนือวันที่ 27 นี่คงพักเอาแรงสักวัน
28 นั่งเครืองลง นราฯ ผมไปรับและทัวร์วัด ขึ้นไปเรื่อยๆ จนไปถึงสงขลา ไปหานาเงือก แล้วกลับ
มากินข้าวที่ศิลดาที่เกาะยอ พออยู่ท้อง ต่อเข้ามาที่หาดใหญ่ร้านต้นม่วงหรือบนเขา พี่น้องที่ HY.
สแตนบายด์ไว้ครับ แล้วจะประสานทางโทรศัพท์อีกครั้งครับ... Grin

ขอบคุณครับ................
ยังไงมาปัตตานี แวะสักการะหลวงพ่อทวดวัดช้างไห้ สุสานเจ้าแม่ลิ้มกอเนี่ยว แจ้งผมด้วย
ประกาศคนหายคร๊าบ ไขเบิ้ลหายไปไหนเพื่อนๆเป็นห่วง ส่งข่าวมาบ้าง ทางบ้านให้อภัยทุกอย่างแล้ว Shocked Grin
วันนี้ ว.13 ถามเรื่องเลขากพฐ.ประชุมครูรือเสาะ ศรีสาคร 2อำเภอ หนอยแนะครูเบิ้ลนอนเมาอยู่ที่บ้านพัก ไม่เข้าประชุมซะนี่ Grin

ผมนะตำแหน่งมือปืน เด็กท่านรองฯ เขต ปน ๑  ง่ะ  ไม่เกี่ยวกับประชุม ภาระหน้าที่หาข่าวอย่างเดียว คับป๋ม....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6380 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:25:10 PM »

หนอยแนะครูเบิ้ลนอนเมาอยู่ที่บ้านพัก ไม่เข้าประชุมซะนี่ ....
น่าเตะก้นซะจริง... Grin Grin Grin

บาปกว่าเตะพระอีกนะครับพี่เล็ก.....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6381 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:27:37 PM »

พี่ปูมาหาดใหญ่ วันใหน ซื้อหมูสะเต๊ะเจ้าหรอยของเมืองพังงามาฝากบ้างน๊ะครับ

ได้เลยลูกพี่ ขอเพียงส่งเสียงมา ....... จัดห้ายยยยยยยย

ถ้าจะซื้อมาฝากพี่จอนห์  ผมว่ายกมาทั้งร้านเลยเถอะพี่ปู  ตัวยังกะยักษ์  วันไหนว่าง ๆ ผมจะเรียนเชิญพี่จอนห์ไปขู่โจรใต้ซะหน่อย ให้มันรู้ซะบ้างว่าใครจะโหดกว่ากัน เนอะพี่จอนห์เนอะ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6382 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:30:49 PM »

พี่ตุ้มครับร้านที่พี่ว่าก็น่าสนใจดีครับพี่ เดี๋ยวยังไงค่อยโทรคุยกันอีกครั้งในวันนั้นเลยครับพี่.... Grin

พี่ชัชครับ โกนหนวดหน่อยก็ดีนะครับ มีตติ้งคราวที่แล้วผมโตะจายหมกเยือยครับพี่.............. ตกใจ

ขอบคุณครับ...............

ปล.- วันจันทร์ผมจะยืนยันอีกครั้งนะครับว่าผมไปได้ไหม ผมจะได้ให้พี่บุญจองตั๋วเครื่องลงนราฯครับ

Angry Angry Shocked Shocked แบบว่าเลียนแบบโจรใต้ง่ะ Grin Grin

อืมมมมม มีเค้า ทั้งลูกพี่ ลูกน้อง รึเครือข่ายต้มยำกุ้ง Tongue ตกใจ

ตอนนี้มีเวลาไปตัดผมโกนหนวดแล้วครับพี่ เดี๋ยวจะบอกว่าหล่อเกินหน้าเกินตาเพื่อนฝูงอีก  Shocked  Shocked

ตาเบิ้ล---พี่ชัช คืนนี้ไปดูโคโยตี้กันปะพี่ พี่แพะเลี้ยง
ลุงชัช----ไม่เอา เดี๋ยวโดนเมียตืบ Shocked

ทำมาเป็นพูดโน้นพูดนี้   วันนี้ที่ร้านติ๋มซ้ำ  เจอร่วมด้วยช่วยกันเผาจากสมาชิกทั้งหลาย  เล่นเอาพี่ชัชเหงื่อตก กลัวจะโดนตื๊บกลางงาน ก๊ากกกก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #6383 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:35:00 PM »

รูปคงต้องพรุ่งนี้ครับ เวปมันบางรูปไม่เห็นรูปเลยครับโดยเฉพาะที่พี่ชัชโพสต์... หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยเพราะว่า ช่วงนี้โกนหนวดเครา หล่อเกินห้ามใจ คอมป์เลยแฮ้งค์...... เยาะเย้ย

เอาคนชงเหล้าส่วนตัวของพี่บุญมาให้ชมกันก่อนครับ พี่บุญได้แต่พูดว่าน้องเค้าหุ่นดีนะอยู่ทั้งคืน... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6384 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:36:22 PM »

ใครที่คิดจะจีบ พี่ Aveta ล่ะก้อ  งานนี้ได้เจอรบหลัก ศรีสาคร แน่นอน....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6385 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:38:46 PM »

ก็มาซิครับราดหน้าแกล้มเบียร์สิงห์เย็นเจี๊ยบ รับรองว่าจานเดียวอิ่มไปทั้งวัน และอร่อยมากขอบอก ส่วนประกอบ กุ้ง หมึก ปลากระพงทอด เป่าฮื้อ กระเพาะปลา เห็ดหอม ฯลฯ แต่ผมว่าเคล็ดลับน่าจะอยู่ที่ ปรุงโดยใช้เตาถ่าน กลิ่นจะต่างจากอาหารที่ปรุงด้วยเตาแกส หรือเวป Grin

ไหง วันนั้นไม่บอกล่ะว่าร้านอยู่แถวไหน ไปทางไหน ผมจะได้วิ่งไปซื้อให้คนที่อยู่เมกาได้ทานบ้าง....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6386 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:44:00 PM »

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ที่นี่ไม่ใช่ อีรัก หรือ ปากีสถาน ครับ........

ถ้าคนมันจะตาย เวลาแปรงฟันแปรงสีฟันทิ้มเหงือกก็ตายได้ครับ... Wink

ขอบคุณครับ.........

เข้ามาอ่าน เห็นพี่ Sig228-kolok พูดแบบนี้ค่อยเบาใจ.... ไม่เลวร้ายอย่างที่เห็นตามข่าวในเวปใช่มั๊ยครับพี่...
เป็นพยานได้ครับไม่มีอะไรจริงอย่างดี คุณแพะ พกทีสองกระบอก

ว่าแต่บอกนั้นยิงไปกี่นัดอ่ะพี่ดาบจอย  อะฟิ้วส์ส์ส์ส์ส์ส์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6387 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:48:11 PM »

อ้างจาก: SAVOK CZ ที่ วันนี้ เวลา 06:39:17 AM
ก็มาซิครับราดหน้าแกล้มเบียร์สิงห์เย็นเจี๊ยบ รับรองว่าจานเดียวอิ่มไปทั้งวัน และอร่อยมากขอบอก ส่วนประกอบ กุ้ง หมึก ปลากระพงทอด เป่าฮื้อ กระเพาะปลา เห็ดหอม ฯลฯ แต่ผมว่าเคล็ดลับน่าจะอยู่ที่ ปรุงโดยใช้เตาถ่าน กลิ่นจะต่างจากอาหารที่ปรุงด้วยเตาแกส หรือเวป

อ่านแล้วอยากไปจริงๆครับ.....

ไหนว่าจะมา  แล้วไยไม่มา  ขี้จุ๊นี่นา....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6388 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:51:54 PM »

วันนี้โทรยืนยันกับพี่บุญแล้วครับ ให้จองตั๋วเครื่องลงนราฯ วันที่ 28 นี้เลย...ถึงนราฯประมาณ 11 โมง
ผมจะไปรอรับ และล้อหมุนเข้าไปในเมือง ชมแม่น้ำบางนราฯ และประตูกั้นน้ำ เลยไปถึงพระตำหนักฯ
ถ่ายรูปพอให้มาว่ามาถึงจากนั้นมุ่งหน้าไปหนองจิกไหว้หลุมศพเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยวชมมัสยิตถ์โบราณ
อยู่ติดก้น จากนั้นถ้าพี่อู๊ดว่างแวะเข้าไปกินข้าวเที่ยงที่ตานีแบบด่วนๆ จากนั้นไปวัดตุยง, วัดช้างไห้ ,วัดทรายขาว, วัดศรีมหาโพธิ์ จากนั้นเดินทางสู่สงขลา แวะทักทายนางเงือก จากนั้นไปกินข้าวเย็นที่
ร้านศิลดาเกาะยอ พอกึ่มๆ มุ่งเข้าเริงราตรีและพักผ่อน เช้าวันที่ 29 ค่อยวางแผนกันอีกทีครับ..........

พี่น้องที่หาดใหญ่ ช่วงเย็นๆจะโทรนัดกันอีกครั้งนะครับว่าจะนัดเจอกันยังไง หรือถ้าผมเข้าถึงพื้นที่หาดใหญ่จะโทรเข้าไปหาครับ ทั้งพี่หรอย พี่ชัช พี่ตุ้ม พี่แป้ว และท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอ่ยนามต้องขอ
อภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ....

ขอบคุณครับ..............

รับทราบครับผม Grin

วันที่ 28-30 นี้ หากพี่บุญยังเดินขึ้นรถได้ ผมถือว่าทีมเสื้อแดงดูแลพี่บุญไม่ดีครับ

5555555
ได้โอกาส เล่นแบบท่านหนองหัวพรานซ้า..... Grin Grin Grin Grin

ชะเอิง....เงิง...เงย.....

เอ้อ คุณซับครับคุณซับ ทีมงานจะนำพี่บุญทัวร์วัดนะครับ Grin Grin Grin
เอาไว้ตอนคุณซับมามั่ง จะจัดทีมหามขึ้นรถไปวัดนะครับ ตกใจ

ใช่ครับพี่อู๊ด   พี่ซับนี่ไม่ดีชอบพาพี่บุญไปเหลวไหลทุกที  ทีมเสื้อแดงเราไม่มีนโยบายแบบนั้นแน่นอน เพราะสมาชิกทุกท่านล้วนแต่ใจบุญ เข้าวัดเข้าวาเป็นประจำ  พี่บุญมาเยี่ยมเยียนครานี้ จึงพาทัวร์วัดอย่างเดียวหาได้มีสิ่งอื่นใดแอบเจือปนไม่....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6389 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:53:45 PM »

ด้วยความเคารพครับ.....

ไม่ต้องห่วงครับคุณซับฯ เดี๋ยวพาพี่บุญเดินขึ้นเขาคอหงส์ สัก 2-3 รอบ รับรองเข่าอ่อน อิอิ.. น้ำลายหก

อ้างถึง

แล้วเติ้นน่ะไหวเรอะ เยาะเย้ย

ฟิตโว้ยฟิต ...... Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ...............

พอ ๆ กันนั่นแหละ  ขี้โม้ด้วยกันทั้งคู่....
หน้า: 1 ... 423 424 425 [426] 427 428 429 ... 35779
  พิมพ์