เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:23:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 427 428 429 [430] 431 432 433 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25673505 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6435 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:11:20 PM »

ส่วนใหญ่จะพกห่วงยางส่วนตัวมา มากบ้างน้อยบ้างตามวัยวุฒิ ตกใจ ตกใจ

พี่บุญตะโกนบอกคนถ่ายให้ถอยไปอีกๆ ถอยจนเกือบถึงกลางถนน ลุงชัชหัวเราะชอบใจ Shocked Grin

ตกใจโห....พาพี่บุญไปไหนมาครับเนี่ย...ดูหมดเรี่ยวหมดแรง ก้าวขาไม่ออก...ต้องเกาะแขนเดิน ตกใจ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6436 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:14:47 PM »

ตอนนี้พี่บุญถึงไหนแล้ว Smiley Smiley Smiley

นอนกรนคร๊อก ๆ อยู่บนรถทัวร์ครับป๋า....
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #6437 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:16:13 PM »

ด้วยความเคารพครับ.....

ประกาศ ประกาศ ประกาศ

ท่านใดลืมผลไม้ไว้ครับ.. Shocked Shocked Shocked

อ่ะจ๊ากกกกก ตกใจน้อยหน่าแบบนี้ไม่ร่อยค่ะ ขอเป็นลองกอง ตันหยงแทนได้เปล่าค๊า...อยากทาน น้ำลายหก

เจ๊ลงมาเลย เดี๋ยวพาไปซื้อลองกองที่ตันหยงลิมอร์....

อ่ะจ๊ากกกกกกกกกก(รอบ2) ตกใจ ถ้าไปที่นั่นไม่ต้องเรียกเจ๊หรอกย่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6438 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:22:40 PM »

ข่าวล่ามาเร็ว พี่น้องชาวหาดใหญ่ ขบวนจะมาถึงเวลาทุ่มหนึงที่ห้องอาหารต้นม่วง Smiley Smiley Smiley

เปลี่ยนแผนแล้วขอรับ ย้ายไปที่ชลลัดดาเกาะยอครับ Smiley Smiley Smiley

ขออภัยผิดอีกแล้วครับ ห้องอาหารศิรดาครับ เพราะว่าผมมาถึงแล้ว ยังไม่เจอใครเลย

ป๋ารายงานสดทุกวินาทีเลย เจ๋งสุด ๆ เลยครับ ว่าแต่ในปาล์มเครื่องนั้นมีคลิปเด็ด ๆ บ้างไหมครับป๋าปาดัง อิ อิ อิ

ไม่ใช่ปาล์มครับ เป็น PDA ครับ มันใช้วินโดว์คนละตัวกัน อุตส่าห์เอามาโชว์แล้ว ทำไมไม่ขอดูหล่ะมีเพียบเลย เด็ดๆทั้งนั้น ถ้าจะโชว์เอง ก็จะหาว่ามีสัตว์ประหลาดบนหัวบ้าง หรือก็ว่าเป็นหัว_มดบ้าง เสียสภาพและฐานะ สว หมด

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6439 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:25:58 PM »

อีตาที่ใส่เสื้อแดง หน้าตาโหด ๆ คล้าย ๆ โจร นะ คือท่านจอนห์ นิคเนม udomkd คับป๋ม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6440 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:30:47 PM »

ครูเบิ้ลนั่งหัวโต๊ะใกล้พี่บุญ เฮฮาตลอดเช่นกัน  Grin

เฮฮาอะไรล่ะพี่   ดูหน้าพี่บุญซิ  แกไม่ยอมอ่ะ ที่น้องสาวเสริฟ์ข้างหลังมาวอแวกับผมนะ  พี่เค้าเลยต้องนั่งวอแวกับป้าเสริฟ์คนนั้นแทนไงเพ่ อิ อิ  แต่ผมนั่งหัวโต๊ะก็จริง  แต่ไม่ได้จ่ายเบี้ยนิ  อภินันทนาการจากเสี่ยหัวไทรครับมื้อนี้ Grin

ขำกลิ้งเลยสำหรับเด็กเสิร์ฟ พี่บุญเอียงเข้ามากระซิบผม บอกว่าเห็นเด็กเสิร์ฟแล้วกินข้าวไม่ค่อยลง ทั้งที่อาหารก็อร่อย Shocked Grin

เด็กเสริฟ์ที่ไหนพี่ชัช  ป้าเสริฟ์ ต่างหาก อิ อิ ผมว่าพี่บุญกับป้าเสริฟ์ท่านนั้นคงจะเป็นเนื้อคู่กันแน่นอนครับ เพราะเห็นแอบส่งยิ้มและสายตาหวาน ๆ ให้กันและกันเสมอ อิ อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6441 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:38:44 PM »

โห !! คอยดูรูปจากกล้องพี่บุญกับพี่แพะดีกว่า  รูปจากกล้องพี่ชัชเนี่ยถ่ายรูปออกมาเล่นเอาคนหุ่นล่ำบึ๊กมีพุงนิด ๆ พอเป็นเสน่ห์อย่างผม กลายเป็นหุ่นจ้ำบ๊ะตุ้ยนุ้ยจังหู ทั้ง ๆ ที่เมื่อคืนผมกับท่านโจ้ไปยืนกลางซอย ถ้าเราไม่หนีกลับมาผมคงโดนลากไปข่มขืนแน่ ๆ เพราะมีเสียงแว่วมาว่า "แทนที่เค้าจะมาออฟเธอ นี่เธอคิดจะออฟเค้าเลยหรือ " และที่คาเฟ่ "สาวนักร้องหุ่นเซ็กซี่นั่งกับเสี่ยโต๊ะข้าง ๆ ส่งสายตาหวาน ๆ มาให้" แต่ดีที่ผมรักเดียวใจเดียวไม่คิดนอกใจที่รักของผม เลยทำให้ผมพาตัวรอดมาจากเหตุการณ์หวุดหวิดเหล่านั้นได้ อิ อิ อิ....

สรุปก็คือพี่ชัชส่งกล้องไปซ่อมเหอะพี่....

ตาไข่นุ้ยดูตุ๊ตะแบบนี้แหละ แต่คุยสนุกแล้วก็น่ารักมากๆ ...... คนอะไรม่ายรุ ..... เสน่ห์แรงจริงๆ

อุ๊ย เขินจัง  พี่ปูอะไรก็ไม่รู้ชอบมาพูดเรื่องจริงให้สาว ๆ ได้ทราบอยู่เสมอ

ตอนจะเข้านคร เห็นโจ้ขยับทีละนิดๆ ทั้งที่รถก็ติดไฟแดง ไม่เห็นน่าจะต้องรีบตรงไหน ด้วยความสงสัยผมเลยเอียงหน้าดูว่าข้างหน้ารถโจ้มีอะไรผิดปรกติหรือเปล่า ก็เลยเห็นน้องนักศึกษานั้งซ้อนท้ายมอเตอร์ไซด์ โจ้พยายามขยับซะน้องเขาแทบจะมาอยู่บนฝากระโปรงหน้า  ลองเพ่งดูอีกที เบิ้ลของเราหน้าแทบจะติดกระจก  ตกใจ  ตกใจ  เสียดายไม่ได้ลงไปดูว่าตาไข่เบิ้ลเรา เท่าไข่ห่านหรือเปล่า โดนชก โดนชก

ผมนะไม่เท่าไร  คนที่ใส่แม่นยิงปืนนั่งข้างท่านโจ้นี่ซิ หุ หุ ไม่อยากจะบอกเล๊ย

ข่าวล่ามาเร็ว พี่น้องชาวหาดใหญ่ ขบวนจะมาถึงเวลาทุ่มหนึงที่ห้องอาหารต้นม่วง Smiley Smiley Smiley

เปลี่ยนแผนแล้วขอรับ ย้ายไปที่ชลลัดดาเกาะยอครับ Smiley Smiley Smiley

ขออภัยผิดอีกแล้วครับ ห้องอาหารศิรดาครับ เพราะว่าผมมาถึงแล้ว ยังไม่เจอใครเลย

ป๋ารายงานสดทุกวินาทีเลย เจ๋งสุด ๆ เลยครับ ว่าแต่ในปาล์มเครื่องนั้นมีคลิปเด็ด ๆ บ้างไหมครับป๋าปาดัง อิ อิ อิ

ไม่ใช่ปาล์มครับ เป็น PDA ครับ มันใช้วินโดว์คนละตัวกัน อุตส่าห์เอามาโชว์แล้ว ทำไมไม่ขอดูหล่ะมีเพียบเลย เด็ดๆทั้งนั้น ถ้าจะโชว์เอง ก็จะหาว่ามีสัตว์ประหลาดบนหัวบ้าง หรือก็ว่าเป็นหัว_มดบ้าง เสียสภาพและฐานะ สว หมด

รอบหน้าครับป๋า ไม่พลาดแน่ ๆ  อิ อิ จะดูให้เต็มอิ่มเลยนิ อิ อิ
nOrMa
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #6442 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:44:45 PM »

มายกมือหวัดดีตอนเช้าคร๊าบ........ โดนชกอูแหวะ..มาว... โดนชก

เช่นเคย ตาโจ้ นอนไม่เป็น ไม่รู้ลักหยบไปไหนกันตอนตีสาม ไปกันสองคนกับตาเบิ้ล...... น้ำลายหก

ผมขอยอมรับครับว่าคืนนั้นท่านโจ้ได้พลีกายให้กับผมซะแล้ว ( อยากมานอนผมยาวใกล้ ๆ ดีนัก ) ยังไงก็อย่าคิดมากอย่างที่พี่บุญว่านะท่านโจ้ เรื่องมันแล้วก็ให้แล้วกันไป....

โคลงสี่ ขำขำ

ค่ำแล้วจักออกร่อน               ตามผับ เฮเฮย
จักออกล่าหาทรามเชย      ร่วมดิ้น
เต้นไปตามจังหวะเพลง     ฮิพฮอพ ส่ายเอว
ก็มีบ้างบางจังหวะ               แอบแนบ ชิดกัน
ยกแก้วเหล้าขึ้นชน               หมดแก้ว
หมดแล้วให้รีบเติม               ไป่สิ้น
ชงดี ๆ เอาเข้ม ๆ                มอมเหล้า เจ้าเฮย
ที่ไหนเลยสาวน้อย                จักรอด มือเรา
ตื่นเช้าพานพบนาง                 ร่วมเขนย   นอนแฮ
ไยนางจักมีขนรักแร้              น่าอ้วก
นึกได้ว่าเสียงนางนั้น   โคตรห้าว เลยแฮ
ที่แท้หิ้วกระเทยเข้าม่านรูด     ล่อตูด ทั้งคืน

อุตส่าห์ส่งกลอน ไปเตือนล่วงหน้าแล้ว  ยังทำไปได้.........  ครูเบิ้ล

nOrMa
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #6443 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:51:41 PM »

ครูเบิ้ล กะ คุณโจ้....  เที่ยวหน้า ผมจาเรียกน้องคนนี้ มาให้ แย่งกันเอาเองนะคร้าบ.......

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6444 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 12:36:59 AM »

ครูเบิ้ล กะ คุณโจ้.... เที่ยวหน้า ผมจาเรียกน้องคนนี้ มาให้ แย่งกันเอาเองนะคร้าบ.......

เมื่อเหตุการณ์ผ่านไปนั้นมันก็กลายเป็นอดีต จะพูดอย่างไรก็ได้พี่ออฟ แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือเงื่อนไขที่ตั้งไว้ก่อนที่เหตุการณ์จะกลายเป็นอดีตนี่ซิ มันน่าศึกษา  ทีงี้ทำมาพูด  แต่ตอนโน้น เฮ้ย ๆ เด็กพี่นะโว๊ย  พวกแกอย่ามายุ่งนะเว้ย ออกไปไกล ๆ เลย ยืนอยู่ห่าง ๆ  เหอ เหอ แต่พันพรือ ๆ ก็เสร็จพี่แพะ อาบุญ พี่หรอย และ ป๋าปาดัง ร่วมด้วยช่วยกันทำแผน "แหวนสำคัญเท่าชีวินหล่นหายดั่งหัวใจหลุดลอย"  อิ อิ อิ

ที่สำคัญลึกล้ำเหลือร้ายสุดเกินจะบรรยาย ลุงชัชและพี่ตุ้มของเราที่ใช้ความนิ่งสยบความเคลื่อนไหวซึ่งกะว่าจะไม่มีใครมองเห็นได้ ฮึ ฮึ แม้ผมจะเดินเพ่นพ่านก็จริง แต่ผมก็เช็คนะคร๊าบว่าขุนศึกทั้งสองใช้แผน "สงบนิ่งบนเมฆา" อยู่บนแผน "แหวนสำคัญเท่าชีวินหล่นหายดั่งหัวใจหลุดลอย" อยู่นั่นเอง....
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #6445 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 03:09:39 AM »

ครูเบิ้ล สงสัยคับอกคับใจมาหลายวัน ไล่ทีละกระทู้เลย...ฮิ..ฮิ..
ว่าแต่ว่า คนชงเหล้าส่วนตัวของพี่แพะนั้น อยู่ที่ไหนครับ...บอกได้ป่าว หลงรัก หลงรัก หลงรัก
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #6446 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 04:02:09 AM »

รายงานตัว เวรยามตอนตี 4 ครับ... เหงาจัง นอนไม่หลับอยู่คนเดียวแฮะคืนนี้
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #6447 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 05:31:18 AM »

ตี 5 ครึ่งแล้ว.....เก๊ง...เก๊ง...เก๊ง...ยามขอลาไปนอนละครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6448 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 06:55:46 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 09:40:42 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6449 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 06:57:11 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 09:40:22 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 427 428 429 [430] 431 432 433 ... 35779
  พิมพ์