เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:14:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 437 438 439 [440] 441 442 443 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25676809 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6585 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 08:07:37 AM »

โอกาสหน้ายังมีครับ เราเชิญพี่ USP40(XD40) มาเที่ยวก็ได้  พี่บุญก็ยังไม่ได้เที่ยวสุราษฐ์และฝั่งอันดามันเลย คราวหน้าเชิญไปเที่ยวบ้านพี่ปูก็ได้ เราจะได้ไปล้มทับพี่ปูกัน Grin
คือแบบว่า
หวังว่าสักวันคงจะมีโอกาสครับ แต่พี่ปูมักจะหยบ แล้วเราจะได้ล้มทับหรือครับ ผมว่าเราต้องวางแผนให้รัดกุมครับ
ขอบคุณครับ
อ้างถึง

ไปดิ ไม่มีหยบหรอก ....... 555 หนีอย่างเดียวโลดดดดดดดดดดดดด

เมื่อคืนเหมือนพาอูฐไปกินน้ำ โอ้โฮ ....... ตาจ่ามิ๋น ....... อิอิอิ ตอนนี้เป็นไงมั่งก็ม่ายรุ หายจ้อยเลย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6586 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 08:10:36 AM »

พอจะมีโชคลาภมาบอกกล่าวบ้างไหมครับ เผื่อผมมีวาสนาจะได้โชคลาภบ้าง

ได้รับเลขสมาชิกศิษย์เก่าหลวงพ่อดำที่ 111 ก๊าบบบบ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6587 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 08:18:30 AM »

เย้ !! ลุงปู รองประธาน สว. ผู้กั๊กวัยวุฒิ มาแว้ววว.... ว่าแต่พอจะมีโชคลาภมาบอกกล่าวบ้างไหมครับ เผื่อผมมีวาสนาจะได้โชคลาภบ้าง

คือแบบว่า

เขายังขายอีกหรือครับ ถ้าจำไม่ผิดยกเลิกไป ๓ งวดครับ   สงสัยลืมไปอีกอย่าง น่าจะปิดตลาดหลักทรัพย์ด้วยนะครับ เพราะหวยหุ้นเล่นกัน วันละ ๒ รอบ อาทิตย์ละ ๕ วัน

ลืมไป ถ้าไม่มีหวยแล้วผมจะฝันถึง .๔๕ ได้อย่างไรกัน

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6588 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 08:36:26 AM »

โอกาสหน้ายังมีครับ เราเชิญพี่ USP40(XD40) มาเที่ยวก็ได้ พี่บุญก็ยังไม่ได้เที่ยวสุราษฐ์และฝั่งอันดามันเลย คราวหน้าเชิญไปเที่ยวบ้านพี่ปูก็ได้ เราจะได้ไปล้มทับพี่ปูกัน Grin
คือแบบว่า
หวังว่าสักวันคงจะมีโอกาสครับ แต่พี่ปูมักจะหยบ แล้วเราจะได้ล้มทับหรือครับ ผมว่าเราต้องวางแผนให้รัดกุมครับ
ขอบคุณครับ
อ้างถึง

ไปดิ ไม่มีหยบหรอก ....... 555 หนีอย่างเดียวโลดดดดดดดดดดดดด

คือแบบว่า

เติ้นแลตะครับ  เพียงแค่เราคิดเสียงดังพี่ปูเตรียมตัวแล๊นแล้วครับ ผมว่าเราเรียกพี่ซับให้ลงมาก่อนดีหวาครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #6589 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 08:39:31 AM »

อรุณสวัสดิ์คร๊าบ

Shocked Shocked Shocked พี่ชัชตื่นเช้าจังครับ ตีสามครึ่งแน่ะ เอ...รือยังม่ายล่ายนอนน้า.... Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6590 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 08:55:33 AM »

Shocked Shocked Shocked พี่ชัชตื่นเช้าจังครับ ตีสามครึ่งแน่ะ เอ...รือยังม่ายล่ายนอนน้า.... Grin Grin Grin

คิดว่าน่าจะโดนสอบสวนไม่เสร็จทีมั้ง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6591 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 09:42:52 AM »

คิดว่าน่าจะโดนสอบสวนไม่เสร็จทีมั้ง คริๆ

คือแบบว่า

ผมก็คิดว่าอย่างนั้นแหละครับ พอดียิ่งเปิดมาเห็นภาพเบื้องหลังอีก หลักฐานมัดตัวเลยโดนสอบสวนยาว

ขอบคุณครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6592 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:06:45 AM »

ไข่นุ้ยเข้าวัดเป็นด้วย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6593 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:59:23 AM »

ว้า ! ความลับแตกซะแล้วว่าเราคือ "นักบุญในคราบซาตาน"  เฮ้อ ! แต่ท่านพี่อาร์พีจีนั้นคือ "ซาตานในคราบนักบุญ" จนบัดนี้ยังไม่โผล่มาเลย ไม่แน่ใจว่าทำใจได้หรือยังที่คืนนั้นตกเป็นของผมซะแล้ว....
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6594 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:05:01 AM »

ว้า ! ความลับแตกซะแล้วว่าเราคือ "นักบุญในคราบซาตาน" เฮ้อ ! แต่ท่านพี่อาร์พีจีนั้นคือ "ซาตานในคราบนักบุญ" จนบัดนี้ยังไม่โผล่มาเลย ไม่แน่ใจว่าทำใจได้หรือยังที่คืนนั้นตกเป็นของผมซะแล้ว....

ให้พี่เข้าใจว่าครู เป็นคนอย่างนั้นเรอะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6595 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:18:51 AM »

คือแบบว่า

พี่อุดมครับ แล้วไม่มีรูปมาฝากบ้างหรือครับ

ขอบคุณครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6596 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 12:06:24 PM »

คือแบบว่า

พี่อุดมครับ แล้วไม่มีรูปมาฝากบ้างหรือครับ

ขอบคุณครับ

ได้เจอจึ้งเดียวครับ และไม่ได้พกกล้องด้วย ก็เลย ไม่มี (ซตพ.)

แต่อย่าให้ผมมีโอกาสถ่าย รับรองจะมีแต่ภาพเด็ดๆ เพราะผมจะชอบแบบ "เนเจอร์"

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6597 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 12:29:44 PM »

ว้า ! ความลับแตกซะแล้วว่าเราคือ "นักบุญในคราบซาตาน" เฮ้อ ! แต่ท่านพี่อาร์พีจีนั้นคือ "ซาตานในคราบนักบุญ" จนบัดนี้ยังไม่โผล่มาเลย ไม่แน่ใจว่าทำใจได้หรือยังที่คืนนั้นตกเป็นของผมซะแล้ว....

ให้พี่เข้าใจว่าครู เป็นคนอย่างนั้นเรอะ

โธ่ พี่จอนห์ครับ  ผมมันคนมีกรรมอาภัพรัก ดั่งเช่น พระสังข์ในรูปเจ้าเงาะ  นักบุญในคราบซาตานคนนี้จึงถูกสาวทั้งหลายมองเห็นแต่เพียงภาพลักษณ์ภายนอกเสมอ คงต้องรอตามฟ้าลิขิตเมื่อพ้นกรรมจึงได้พานพบสาวที่คู่ควรมาร่วมแก้คำสาปนี้เสียที

แต่ถึงอย่างไรผมจะไม่ยอมแพ้นิ่งดูดายรอคอยการมาแก้คำสาป แต่จะออกดั้นด้นค้นหาหญิงสาวที่จะมาแก้คำสาปนี้แทน

ส่วนที่ท่านพี่โจ้ตกเป็นของผมนั้น หมายถึง คืนนั้นท่านพี่โจ้ขับรถพาเข้าไปในซอยที่มีแสงไฟสลัว และเกิดเหตุการณ์บางอย่างขึ้น ข้างหน้ามีหญิงสาวกลุ่มใหญ่ดักรออยู่ กระผมด้วยความที่มีนิสัยรักพวกพ้องจึงอาสาวิ่งนำหน้าเพื่อเคลียร์ทางให้กับท่านพี่โจ้ พอตะลุยตะลุมตุมบอนมาถึงปากซอยจึงหันหลังกลับไปดู เห็นท่านพี่โจ้วิ่งโดยมีสาวตามหลังมาชุดใหญ่ ทันใดนั้นกระเป๋าตังค์ของท่านพี่โจ้ก็ตกหล่นลงมาครั้นจะโกนบอกให้ท่านพี่โจ้เก็บก็เกรงจะไม่ทันการณ์ ผมจึงวิ่งไปชาร์จกระเป๋าตังค์ใบนั้นแล้วก็พาไปนั่งกินเหล้าคนเดียว จนถึงบัดนี้ไม่แน่ใจว่าท่านพี่โจ้จะทราบหรือยังว่ากระเป๋าตังค์ใบนั้นได้ตกเป็นของผมแล้ว

เรื่องของเรื่องมันก็เป็นอย่างนี้แหละครับพี่จอนห์.....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6598 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 12:36:20 PM »

ไป ไป๋เต๊อะ ไปแอ่ว  ไปเต๊อะ ไปแอ่ว จังหวัดเจียงฮาย... ไป ไป๋เต๊อะ ไปแอ่ว  ไปเต๊อะ ไปแอ่ว จังหวัดเจียงใหม่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6599 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 12:44:21 PM »

ไป ไป๋เต๊อะ ไปแอ่ว ไปเต๊อะ ไปแอ่ว จังหวัดเจียงฮาย... ไป ไป๋เต๊อะ ไปแอ่ว ไปเต๊อะ ไปแอ่ว จังหวัดเจียงใหม่

คือแบบว่า

ไปหาคู่ปล๊ะโน่นเหอครับ แลๆเผือไว้มั๊งนะครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 437 438 439 [440] 441 442 443 ... 35779
  พิมพ์