เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:19:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 474 475 476 [477] 478 479 480 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726171 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7140 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 07:03:25 AM »

คือแบบว่า

สวัสดีตอนเช้าครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #7141 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:23:32 AM »

อยู่กลางเลคงเมาคลื่นใต้น้ำเหมือน คมช.
จริงๆ หรือครับ Grin Grin
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #7142 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:26:14 AM »

คือแบบว่า

ขอบคุณครับ

คือแบบว่า

ขอบคุณครับ
อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน Grin Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #7143 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:54:10 AM »

วันนี้ไปกินเหล้ากับผู้พัน หนุ่ยมาครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

นาวาตรีหนุ่ย อยู่ค่ายจุฬาพรฯ เยี่ยมากๆ....

กินกัน 2 คน 10 ขวดได้ ตอนนี้หนุ่ยขับรถกลับค่าย....

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ วันหน้ากินกันใหม่.. น้ำลายหก

ตกใจนั่นกินหรือครับ...เหล้านะครับ ไม่ใช่น้ำ   โห....สองคนสิบขวด โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #7144 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:56:15 AM »

มาขออนูญาติลาไปเที่ยวครับ ถ้าเจอช่องทางที่จะสามารถเข้ามาได้ ก็จะเข้ามาเยี่ยมเรื่อยๆครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7145 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 09:30:30 AM »

วันนี้ไปกินเหล้ากับผู้พัน หนุ่ยมาครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

นาวาตรีหนุ่ย อยู่ค่ายจุฬาพรฯ เยี่ยมากๆ....

กินกัน 2 คน 10 ขวดได้ ตอนนี้หนุ่ยขับรถกลับค่าย....

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ วันหน้ากินกันใหม่.. น้ำลายหก

ตกใจนั่นกินหรือครับ...เหล้านะครับ ไม่ใช่น้ำ   โห....สองคนสิบขวด โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

คือแบบว่า

เหล้าครึ่งแบน โซดา ๙ ขวด     ไปละ  อะฟิ้วสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7146 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 09:33:27 AM »

มาขออนูญาติลาไปเที่ยวครับ ถ้าเจอช่องทางที่จะสามารถเข้ามาได้ ก็จะเข้ามาเยี่ยมเรื่อยๆครับ

อนุมัติครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7147 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 09:54:41 AM »

สงสัยขี้หกเมียจนชิน ขี้หกจับติด  กินเบียร์มากหว๋ามั้ง ถ้ากินเหล้าสองคนสิบขวดสาว่าคนกินได้หาม....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7148 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 11:06:22 AM »

สารอะรีนารีนฉีดเลย....

เมื่อตะกี้ตอนเดินกลับไปห้องเรียน เห็นวัยรุ่น 2 คนเดินตรงมาทางเดียวกับเราผมเลยจ้องหน้าเค้าทั้งสองไว้ไม่ยอมละสายตา เค้าก็มองอย่างไม่ละสายตาเช่นกัน ขณะดูพวกเค้าสมองก็ประเมินสถานการณ์ไปด้วย มือผมสอดเข้าไปอยู่ในเสื้อ ขาก็สาวเท้าพาเดินเฉียงเบี่ยงตัวเข้าในห้องเรียนแล้วหยุดยืนตรงกลางห้องเรียนเตรียมตัวยิงโดยมีโต๊ะสำนักงานกับโต๊ะนักเรียนอีก 2 แถวเป็นสิ่งกีดขวาง

วัยรุ่น 2 คนเดินมายืนอยู่ตรงหน้าประตูห้องเรียน โชคดีที่นักเรียนในห้องที่ผมสอนนั้นเดินออกไปที่วัยรุ่นสองคนนั้นก่อนที่ผมจะประเมินสถานการณ์และตัดสินใจในแง่ลบไปกว่าที่เป็นอยู่ จึงทำให้ผมทราบทันทีว่าวัยรุ่นสองคนนั้นมาหานักเรียนที่ผมสอนอยู่ แต่ผมก็ไม่ยอมเอามือออกจากด้ามปืนที่พกไว้และได้บอกให้นักเรียนพาไปคุยกับข้างนอกอย่ายืนอยู่หน้าประตู(แต่เก็บอาการตื่นเต้นไม่ให้มองออก)

เฮ้อ !! นี่เหรอที่ปาวๆผ่านทีวีว่ามาตราการรับรองความปลอดภัยครูเจ๋ง นี่ขนาดโรงเรียนที่ผมอยู่นั้นอยู่ในตัวเมืองนะเนี่ย บอกตามตรงเมื่อตะกี้ถ้าผมเดินไม่ถึงห้องเรียนก่อนพวกมันผมชักปืนเตรียมยิงทันที ถือว่าโชคดีทั้งผมและวัยรุ่นตรงที่เค้าเดินมาข้างหน้าไม่ได้เดินข้างหลัง และมือของเค้าทั้งสองยังอยู่ปกติข้างลำตัว แต่ถ้ามือใครคนใดคนหนึ่งไม่อยู่อย่างนี้คงมีเสียงปืนดังแล้ววันนี้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7149 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 11:08:11 AM »

ถึงเวลาแสดงวิชา "หยบ" แล้ว ....... ชะแว้ปปปปปปปป

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #7150 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 12:00:40 PM »

ถึงเวลาแสดงวิชา "หยบ" แล้ว ....... ชะแว้ปปปปปปปป

ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องหลบครับ ยังไม่ไปทางนั้นหรอก

แต่ปีหน้า ไปแน่...........

หลังจากที่ผมมีข้อมูลชัวส์ๆ ว่า

ท่านพี่สิงสถิต อยู่ที่ใหน ชอบไปที่ใด ภาระกิจแต่ละวันอยู่ที่ใหน ใช้เส้นทางใด

รับรองว่า ไม่รอด นอกจากพี่มาหาผมก่อน (ตาแก่ ถือไม้เท้าคนนั้น ยังรออยู่) หึๆ

ผมเปลี่ยนแปลง กฎที่ผมเอาเปรียบพี่ให้ก็ได้(เพื่อที่จะไห้ผมได้แสดงน้ำใจ ว่าผม...พี่แค่ใหน คริๆ)

เอาเป็นว่า ใครเจอใครก่อน คนนั้นเสีย... คริๆ 555 บายใจๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7151 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 12:36:45 PM »

ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องหลบครับ ยังไม่ไปทางนั้นหรอก

แต่ปีหน้า ไปแน่...........

หลังจากที่ผมมีข้อมูลชัวส์ๆ ว่า

ท่านพี่สิงสถิต อยู่ที่ใหน ชอบไปที่ใด ภาระกิจแต่ละวันอยู่ที่ใหน ใช้เส้นทางใด

รับรองว่า ไม่รอด นอกจากพี่มาหาผมก่อน (ตาแก่ ถือไม้เท้าคนนั้น ยังรออยู่) หึๆ

ผมเปลี่ยนแปลง กฎที่ผมเอาเปรียบพี่ให้ก็ได้(เพื่อที่จะไห้ผมได้แสดงน้ำใจ ว่าผม...พี่แค่ใหน คริๆ)

เอาเป็นว่า ใครเจอใครก่อน คนนั้นเสีย... คริๆ 555 บายใจๆ

คือแบบว่า

ไม่ว่าใครได้ใครเสีย หากเรารู้เราจะตามไปกิน

ขอบคุณครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #7152 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 12:55:26 PM »

พี่ปูครับ อยากกินอาหารป่าหรือเปล่าครับ (คั้วจง)

พี่ปูหาเครื่องมาตะ

จงหาเอาแถวๆนี้ ผมเชียดคอเอง หมก ขูดเลย

เอาใบรามามากๆ พริกไทยอ่อนๆ ใสทังชุกเลย พร้าวม้ายต้อง พอหาได้

เหล้าก้าไม่ต้อง พอหาได้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #7153 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 01:25:16 PM »

สารอะรีนารีนฉีดเลย....

เมื่อตะกี้ตอนเดินกลับไปห้องเรียน เห็นวัยรุ่น 2 คนเดินตรงมาทางเดียวกับเราผมเลยจ้องหน้าเค้าทั้งสองไว้ไม่ยอมละสายตา เค้าก็มองอย่างไม่ละสายตาเช่นกัน ขณะดูพวกเค้าสมองก็ประเมินสถานการณ์ไปด้วย มือผมสอดเข้าไปอยู่ในเสื้อ ขาก็สาวเท้าพาเดินเฉียงเบี่ยงตัวเข้าในห้องเรียนแล้วหยุดยืนตรงกลางห้องเรียนเตรียมตัวยิงโดยมีโต๊ะสำนักงานกับโต๊ะนักเรียนอีก 2 แถวเป็นสิ่งกีดขวาง

วัยรุ่น 2 คนเดินมายืนอยู่ตรงหน้าประตูห้องเรียน โชคดีที่นักเรียนในห้องที่ผมสอนนั้นเดินออกไปที่วัยรุ่นสองคนนั้นก่อนที่ผมจะประเมินสถานการณ์และตัดสินใจในแง่ลบไปกว่าที่เป็นอยู่ จึงทำให้ผมทราบทันทีว่าวัยรุ่นสองคนนั้นมาหานักเรียนที่ผมสอนอยู่ แต่ผมก็ไม่ยอมเอามือออกจากด้ามปืนที่พกไว้และได้บอกให้นักเรียนพาไปคุยกับข้างนอกอย่ายืนอยู่หน้าประตู(แต่เก็บอาการตื่นเต้นไม่ให้มองออก)

เฮ้อ !! นี่เหรอที่ปาวๆผ่านทีวีว่ามาตราการรับรองความปลอดภัยครูเจ๋ง นี่ขนาดโรงเรียนที่ผมอยู่นั้นอยู่ในตัวเมืองนะเนี่ย บอกตามตรงเมื่อตะกี้ถ้าผมเดินไม่ถึงห้องเรียนก่อนพวกมันผมชักปืนเตรียมยิงทันที ถือว่าโชคดีทั้งผมและวัยรุ่นตรงที่เค้าเดินมาข้างหน้าไม่ได้เดินข้างหลัง และมือของเค้าทั้งสองยังอยู่ปกติข้างลำตัว แต่ถ้ามือใครคนใดคนหนึ่งไม่อยู่อย่างนี้คงมีเสียงปืนดังแล้ววันนี้

ดีครับ........ยังไง ๆ ก็ต้องระวังตัวเองไว้ก่อนละครับ......
ขอให้แคล้วคลาดครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7154 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 01:34:32 PM »

พี่ปูครับ อยากกินอาหารป่าหรือเปล่าครับ (คั้วจง)
พี่ปูหาเครื่องมาตะ
จงหาเอาแถวๆนี้ ผมเชียดคอเอง หมก ขูดเลย
เอาใบรามามากๆ พริกไทยอ่อนๆ ใสทังชุกเลย พร้าวม้ายต้อง พอหาได้
เหล้าก้าไม่ต้อง พอหาได้

คือแบบว่า

เนี่ยๆๆๆ คนไม่เคยเรียนลูกเสือ เคยได้เห็น ได้ยินไหมครับ

จงทำดี

ช้างลากไม้แค่ตายไม่ใครยอ หมาเฝ้าบ้านไม่ใครยอ จงแล่นลักหยบคนยอทั้งบ้านทั้งเมือง Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 474 475 476 [477] 478 479 480 ... 35779
  พิมพ์