เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:34:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 551 552 553 [554] 555 556 557 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25805902 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #8295 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 01:37:18 PM »

ตกลงเป็นไงมั่งหือน้องจง นายทะเบียนว่ายังไงมั่งครับ

ตามสูตรครับลุงปู....

นายฯ(มันเป็นนายเราจริงๆ)..เนื่องจากผู้ขอ มีสั้น 1 ยาว 1 แล้ว....

ซึ่งเพียงพอต่อการป้องกันชีวิต และ ทรัพย์สินแล้ว สรุป คือ.........

"ไม่อนุญาต"

Angry Angry Angry Angry Angry

ราวี  ราวี   ราวี   ราวี   ราวี   ราวี

Grin Grin Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #8296 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 01:47:51 PM »

ตกลงเป็นไงมั่งหือน้องจง นายทะเบียนว่ายังไงมั่งครับ

ตามสูตรครับลุงปู....

นายฯ(มันเป็นนายเราจริงๆ)..เนื่องจากผู้ขอ มีสั้น 1 ยาว 1 แล้ว....

ซึ่งเพียงพอต่อการป้องกันชีวิต และ ทรัพย์สินแล้ว สรุป คือ.........

"ไม่อนุญาต"

เอ่อ อ....พี่แพะครับ .หรือว่าจะลองเปลี่ยนเป็นขอขนาดกลางบ้าง :Smiley

แว๊บบบบบบบบบบบ ! ! !........................................................... ..

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #8297 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 02:16:25 PM »

คือแบบว่า

คุยกับนายทะเบียนมาเรียบร้อยแล้วครับ คำตอบที่ได้รับคือท่านมีสั้นหนึ่งยาวหนึ่งอยู่แล้วเต็มโควต้า และขนาดที่ท่านขอไม่สามารถออกให้กับบุคคลธรรมดาได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชวนรบครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ
น้องจง ลองหาแลพรรคพวกที่รู้จักนายอำเภอแลตะ ถ้านายอำเภอกินเหล้า ก็หาคนที่กินกับแก ถ้าไม่มีก็หาเพื่อนของเพื่อนต่อหล่าว  วิธีนี้น่าจะใด้ผล อย่าเที่ยวเอาวิชาไข่เบิ้ลมาใช้น้าน เดี๋ยวใด้เข้ารกเข้าพงแหละ ไม่ก็อีกวิธีย้ายทะเบียนบ้านไปที่สามารถแหลงใด้  ใด้ปืนแล้วค่อยย้ายหลบบ้าน.ชัดเจนครับ.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8298 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 02:32:23 PM »

ที่อำเภออื่นไม่รู้แต่ที่อำเภอเมืองพัทลุงเวลาขึ้นไปขอ ป.3 เมื่อไรเจ้าหน้าที่ในห้องนั้นเห็นหน้าผมทีไรอยากจะกระโดดหน้าต่างหนีทุกทีไม่รู้เป็นไง  :Smiley ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยไปก่อคดีอะไรที่นั่นเลย :Smiley Cool

ท่านจ้าวสำนักอัตตัญ ว.13 หากมี ว.4  จะ ว.15 ว.5  Angry  ถึงจะบ้า ๆ บวม ๆ ขาดหุ้น แต่โผ๊มก่าชัดเจนเหมือนกัน.... Smiley

ท่านกระจงคิดให้ดีนะคับ ถ้าจะรบก็จะเป็นการแสดงฝ่ายทันที หากที่ต้องการขอความอนุเคราะห์จากอำเภอท่านอาจเสียสิทธิ์บางอย่างในการได้โดยทางอ้อม ซึ่งท่านจะต้องได้รับการบริการแบบตรง ๆ ไม่มีออมชอมให้ก็เป็นได้นะครับ เพราะสังคมไทยเราเป็นแบบนี้.... แต่สำหรับผม ณ ที่ว่าการอำเภอแห่งนั้น หากเจ้าหน้าที่ยังเป็นชุดเดิม หรือ แม้กระทั่งนายอำเภอที่วิสัยทัศน์แคบ รับรองผมจัดให้เค้าได้เจออยู่แล้ว ผมไม่มีเงินซื้อปืน แต่จะเอา  ป.3  มาติดฝาเรินให้มันรู้ไปว่าคนไทยอย่างผมจะขอ ป.3 ขนาดปืนตามที่กฎหมายกำหนดไว้ไม่ได้.... ชัดเจน นิ Smiley
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #8299 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 05:28:15 PM »

ที่อำเภออื่นไม่รู้แต่ที่อำเภอเมืองพัทลุงเวลาขึ้นไปขอ ป.3 เมื่อไรเจ้าหน้าที่ในห้องนั้นเห็นหน้าผมทีไรอยากจะกระโดดหน้าต่างหนีทุกทีไม่รู้เป็นไง :Smiley ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยไปก่อคดีอะไรที่นั่นเลย :Smiley Cool

ท่านจ้าวสำนักอัตตัญ ว.13 หากมี ว.4 จะ ว.15 ว.5 Angry ถึงจะบ้า ๆ บวม ๆ ขาดหุ้น แต่โผ๊มก่าชัดเจนเหมือนกัน.... Smiley

ท่านกระจงคิดให้ดีนะคับ ถ้าจะรบก็จะเป็นการแสดงฝ่ายทันที หากที่ต้องการขอความอนุเคราะห์จากอำเภอท่านอาจเสียสิทธิ์บางอย่างในการได้โดยทางอ้อม ซึ่งท่านจะต้องได้รับการบริการแบบตรง ๆ ไม่มีออมชอมให้ก็เป็นได้นะครับ เพราะสังคมไทยเราเป็นแบบนี้.... แต่สำหรับผม ณ ที่ว่าการอำเภอแห่งนั้น หากเจ้าหน้าที่ยังเป็นชุดเดิม หรือ แม้กระทั่งนายอำเภอที่วิสัยทัศน์แคบ รับรองผมจัดให้เค้าได้เจออยู่แล้ว ผมไม่มีเงินซื้อปืน แต่จะเอา ป.3 มาติดฝาเรินให้มันรู้ไปว่าคนไทยอย่างผมจะขอ ป.3 ขนาดปืนตามที่กฎหมายกำหนดไว้ไม่ได้.... ชัดเจน นิ Smiley

ชัดเจนครับ ครูเบิ้ล .... สู้ สู้
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #8300 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:22:22 PM »

คือแบบว่า

คุยกับนายทะเบียนมาเรียบร้อยแล้วครับ คำตอบที่ได้รับคือท่านมีสั้นหนึ่งยาวหนึ่งอยู่แล้วเต็มโควต้า และขนาดที่ท่านขอไม่สามารถออกให้กับบุคคลธรรมดาได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ
      สวัสดีครับ คุณ บรรจง นายไม่ให้ ย้ายครับ ย้ายเลย ย้ายนาย (บรรจง)...  เลียนแบบตา โจ้ไง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8301 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:41:50 PM »

สวัสดีเสี่ยหรอย

ตอนนี้ภูเก็ตฝนตกหนัก แถมลมแรงด้วย

ส่วนพังงา ฟ้าแดงแจ๋แต่ใบไม่ไม่กระดิก ........ เฉียวจัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #8302 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 08:57:15 PM »

คือแบบว่า

ขอบคุณครับ
น้องจง ลองหาแลพรรคพวกที่รู้จักนายอำเภอแลตะ ถ้านายอำเภอกินเหล้า ก็หาคนที่กินกับแก ถ้าไม่มีก็หาเพื่อนของเพื่อนต่อหล่าว วิธีนี้น่าจะใด้ผล อย่าเที่ยวเอาวิชาไข่เบิ้ลมาใช้น้าน เดี๋ยวใด้เข้ารกเข้าพงแหละ ไม่ก็อีกวิธีย้ายทะเบียนบ้านไปที่สามารถแหลงใด้ ใด้ปืนแล้วค่อยย้ายหลบบ้าน.ชัดเจนครับ.

คือแบบว่า

พี่ครับ ผมไม่ค่อยได้อยู่บ้านเลยไม่ค่อยรู้จักใครครับ นายคนนี้เพิ่งย้ายมาครับ คนที่ผมรู้จักก็ดักคอไว้ก่อนแล้วครับว่าถ้าย้ายเข้าเขตของท่านๆก็ไม่ให้ครับ ท่านกลัวผมหม้ายเบี้ยให้ลูกเรียนครับ ขอบคุณที่หวังเหวิดครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #8303 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 09:01:43 PM »

คือแบบว่า

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับ คุณ บรรจง นายไม่ให้ ย้ายครับ ย้ายเลย ย้ายนาย (บรรจง)... เลียนแบบตา โจ้ไง

ใช่ครับ  ถามไปเลยครับว่าให้ไม่ให้ Cool

ถ้าไม่ให้.....(ผม)จะย้ายแล้วนะ หัวเราะร่าน้ำตาริน........................... Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #8304 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 09:04:11 PM »

ม๊ะ...ย้ายมาอยู่เป็นครอบครัว..เดียวกันเลยก็ได้..จะได้ขอปืนสะดวก..หน่อย

แต่ต้อง..ส่ง..การบ้าน...ทุกคืน..นะ..ท่านหนอง..อิอิ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #8305 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 09:14:30 PM »

ที่อำเภออื่นไม่รู้แต่ที่อำเภอเมืองพัทลุงเวลาขึ้นไปขอ ป.3 เมื่อไรเจ้าหน้าที่ในห้องนั้นเห็นหน้าผมทีไรอยากจะกระโดดหน้าต่างหนีทุกทีไม่รู้เป็นไง :Smiley ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยไปก่อคดีอะไรที่นั่นเลย :Smiley Cool
ท่านจ้าวสำนักอัตตัญ ว.13 หากมี ว.4 จะ ว.15 ว.5 Angry ถึงจะบ้า ๆ บวม ๆ ขาดหุ้น แต่โผ๊มก่าชัดเจนเหมือนกัน.... Smiley
ท่านกระจงคิดให้ดีนะคับ ถ้าจะรบก็จะเป็นการแสดงฝ่ายทันที หากที่ต้องการขอความอนุเคราะห์จากอำเภอท่านอาจเสียสิทธิ์บางอย่างในการได้โดยทางอ้อม ซึ่งท่านจะต้องได้รับการบริการแบบตรง ๆ ไม่มีออมชอมให้ก็เป็นได้นะครับ เพราะสังคมไทยเราเป็นแบบนี้.... แต่สำหรับผม ณ ที่ว่าการอำเภอแห่งนั้น หากเจ้าหน้าที่ยังเป็นชุดเดิม หรือ แม้กระทั่งนายอำเภอที่วิสัยทัศน์แคบ รับรองผมจัดให้เค้าได้เจออยู่แล้ว ผมไม่มีเงินซื้อปืน แต่จะเอา ป.3 มาติดฝาเรินให้มันรู้ไปว่าคนไทยอย่างผมจะขอ ป.3 ขนาดปืนตามที่กฎหมายกำหนดไว้ไม่ได้.... ชัดเจน นิ Smiley

คือแบบว่า

ครูเบิ้ลครับ เวลาทางอำเภอมีไหรเห็นติดต่อกับบ้านผมทั้งเพ ให้ไปร่วมประชุมอยู่บ่อยๆ เป็นอาสาทำโน่นทำนี่บ้าง แต่ไม่ใครรู้จักครับ สงสัยต้องซื้อหนมไปให้สาวๆบนอำเภอบ้างแล้วครับ เจ้าหน้าที่ๆทำเรื่องเกี่ยวกับปืนเคยเข้ามาในหมู่บ้านผมแล้วเพ บางคนเป็นเพื่อนกับ ผบ.ทบ ผมด้วยซ้ำ พอผมถามตรงๆว่าหยอดมันเท่าได บอกไม่ถูกครับ คอยแลกันหล๊าวว่าพันพรือดีครับ

วางระเบิดเสร็จลงเลครับผม ชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #8306 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:39:21 PM »

ม๊ะ...ย้ายมาอยู่เป็นครอบครัว..เดียวกันเลยก็ได้..จะได้ขอปืนสะดวก..หน่อย

แต่ต้อง..ส่ง..การบ้าน...ทุกคืน..นะ..ท่านหนอง..อิอิ

รับเพิ่มอีกสักคนไหมจ๊ะตะเอง.... Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #8307 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 03:06:57 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับทุกคน. Grin Grin Grin แลกหัวค่ำไปเยี่ยมน้องสาวที่ถูกยิงมา อาการปลอดภัย  มือปืนยืนยิงกลางถนน สังเกตจากรอยแผล และตำแหน่งหัวกระสุน  น่าจะเป็นลูกซอง 5 นัด ลำกล้องยาว 14 นี้ว มันยืนยิงสวนแล้ว ยิงตามหลังหมดทั้ง 5 นัด แต่ถูกหัวกระสุนแค่ 5 รู คนยิงห่วยมาก.มันเป็นแต่ยิงคนไม่มีทางสู้. Angry Angry Angry ไข่.เหอ กำลังเคี่ยวกะทิอยู่ไม่แตกมันที  ปาหรือแตกมันแล้วอีชวนมากินโกปี.ชัดเจน Angry Angry Angry

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8308 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 04:53:45 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 05:22:32 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #8309 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:15:13 AM »

หวัดดีตอนเช้าๆ ครับทุกท่าน Grin Grin
หน้า: 1 ... 551 552 553 [554] 555 556 557 ... 35779
  พิมพ์