เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:25:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 631 632 633 [634] 635 636 637 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25818318 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #9495 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 03:54:34 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง...
งานวันที่ ๔ นี้สำหรับผมคาดว่าถนนหนทางจะไม่เรียบเสียแล้วครับ ไม่ค่อยได้กลับบ้านหลายวันงานนี้ว่าที่ ผบ. บอกว่า ว่าที่แม่ยายฝากบอกให้เข้าไปที่บ้านให้ช่วยเป็นพลขับรถพาไปทำบุญในช่วงเช้าวันอาทิตย์นี้หน่อย แล้วช่วงเย็นท่านมารดาและท่านคุณยายของกระผมให้เป็นพลขับรถพาท่านทั้งสองไปทำธุระอีกด้วย
เอาเป็นว่างานยิงคงไม่ได้ไปแน่นอนแต่งานเมายังพอมีลุ้นแบบ ๕๐/๕๐ อยู่ครับขณะนี้...

คริ คริ คริ Welcome to the  Club   ขนาดเป็นว่าที่ครูเบิ้ลยังไม่หาญปฏิเสธ หากได้เป็น ผบ. จริงๆ ผมนึกภาพครูเบิ้ลไม่ออกเลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #9496 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 03:57:25 PM »

เมื่อวานมีทติ้งย่อยที่สนามยิงปืนหาดใหญ่ของท่านผู้กำกับ  กลับมาว่าจะรีบโพสท์รูป แต่เห็นคิดเบอร์ของพี่ฮิมเป็นสนิม เลยจำใจมานั่งล้างปืนต่อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  วันนี้ก็งานยุ่งทั้งวันครับ

เอ้ามาดูคอมเบอร์เป็นสนิมกันครับ  พี่ฮิมบอก ยิงแค่นัดเดียวแล้วเก็บ  สนิมกินคร๊าบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขายเลยครับ ขายเลย ขายในพี่ในน้อง กระบอกละหมื่น ใช้ระบบเงินผ่อนอย่างเดียว เงินสดไม่รับ จ้า เร่เข้ามา เร่เข้ามา เยาะเย้ย โดนชก โดนชก Grin

ป๋าครับ

ผมสนับสนุนความคิดของครูเบิ้ลครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #9497 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 03:58:23 PM »

เดี๋ยวมาขุดต่อ ไปหาข้าวกินก่อนครับ

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #9498 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:15:58 PM »

งานวันที่ ๔ นี้สำหรับผมคาดว่าถนนหนทางจะไม่เรียบเสียแล้วครับ ไม่ค่อยได้กลับบ้านหลายวันงานนี้ ว่าที่ ผบ. บอกว่า  ว่าที่แม่ยายฝากบอกให้เข้าไปที่บ้านให้ช่วยเป็นพลขับรถพาไปทำบุญในช่วงเช้าวันอาทิตย์นี้หน่อย แล้วช่วงเย็นท่านมารดาและท่านคุณยายของกระผมให้เป็นพลขับรถพาท่านทั้งสองไปทำธุระอีกด้วย
เอาเป็นว่างานยิงคงไม่ได้ไปแน่นอนแต่งานเมายังพอมีลุ้นแบบ ๕๐/๕๐ อยู่ครับขณะนี้...

ฮายยย....ต๋ายเลยจ๋อบกั๋น ผี่หน้อง........แค่เสี้ยงหว่าอิด้ายกิ๋นเหนี๋ยว ก่าเป๋นพันนี่เสี้ยแหล่ว.......ค่าหลังเหนี๊ยวอิหนั้กค่าไหนก่าไมโหร้ เฮอคับเฮอ.... โดนชก โดนชก เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #9499 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:24:35 PM »

พี่น้องครับ

หวัดดีหวันเที่ยงๆ กาแฟหวานๆสักแก้ว รูดท๋อมสักสองสามใบ เคี้ยวๆๆๆๆๆ แล้วหวนกาแฟตาม สาว่าน่าหรอย ผมไม่กินท๋อม แต่ปลูกไว้ข้างเรินเป็นยาลดความดัน

ขอบคุณครับ
   สวัสดีครับ คุณบรรจง ได้มามิตติ้งวันอาทิตย์ที่ 4 มี.ค.นี้ป่าวครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #9500 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:25:37 PM »

งานวันที่ ๔ นี้สำหรับผมคาดว่าถนนหนทางจะไม่เรียบเสียแล้วครับ ไม่ค่อยได้กลับบ้านหลายวันงานนี้ว่าที่ ผบ. บอกว่า ว่าที่แม่ยายฝากบอกให้เข้าไปที่บ้านให้ช่วยเป็นพลขับรถพาไปทำบุญในช่วงเช้าวันอาทิตย์นี้หน่อย แล้วช่วงเย็นท่านมารดาและท่านคุณยายของกระผมให้เป็นพลขับรถพาท่านทั้งสองไปทำธุระอีกด้วย

สม... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9501 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:33:07 PM »

ขอเวลา เสธ.ไข่นุ้ย  วางแผนสักหน่อย  ช่วงเวลาที่กำลังคิดแผนแทรกซึมปลีกตัวนั้นก็ขอบรรยายเรื่องเมื่อคืนสักเล็กน้อยพอหอมปากหอมคอก่อนล่ะกัน....

ป๋าฮิม  ประธาน  สว.  แสบได้ใจจริง ๆ  บรรยายไม่ถูก่มากมายวีรกรรมเหลือเกิน แต่ก็โดนดอกจัง ๆ เรื่อง "แรพเตอร์ที่ทำได้เหมือนจริง" ก๊าก ๆ ๆ......   หลังจากที่สงสัยมานานว่าทำไมจึงชอบพักผ่อนที่นั่นเหลือเกินเมื่อเช้าเห็นคำตอบจะจะถึงบางอ้อเลยว่าที่แท้ก็ไปติดใจ"ยายแม่บ้าน" ซึ่งหนักกว่า "ป้าเสริฟ" ของพี่บุญซะอีก ขนาดพี่แป้วหาสาวรัสเซียแหลงไทยได้ให้แล้วยังไม่สน หรือจะเถียงจ๊ะ   ป๋าฮิม มือปืนลูกซองอุปกรณ์ครบ แต่เครื่องรบขาด อิ อิ

พี่โพธ ท่านผู้กำกับ ของพวกเราที่ได้จัดสร้างห้อง VIP ไว้บริการเพื่อนสมาชิกในทีมเผื่อใครเมาแล้วขับ ด้วยความเป็นห่วงจึงจัดสร้างห้องไว้ให้พักผ่อน แว่ว ๆ ว่าโปรชั่นใหม่จะมีโคโยตี้มาเต้นให้ดูที่หน้าลูกกรงแทนให้ขาใหญ่ช่วยบีบนวด หุ หุ งานนี้ได้ยินแว่ว ๆ มาอีกว่าท่านประธานกับท่านพี่จ่าแม้มของเราคะแนนสูสีในการแย่งชิงเข้าพักผ่อนยังห้องดังกล่าวหรือเกิน อะฟิ้วววววววววส์

พี่หนึ่ง ทศกรรณฐ์ นั่งฟังนั่งวิเคราะห์อยู่ค่อนคืนตั้งแต่เริ่มต้นจนย้ายวิกถามออกมาดัง ๆ เหมือนปามล์มี่ว่า "แร็พเตอร์ของป๋าไม่ใช่ของแท้เหรอ"  ก๊าก ๆ ๆ  ป๋าฮิม ซีรีส์ ๕ ช่วยตอบหน่อยจ้า

ส่วนพี่ตุ้มกับพี่หรอยคาดว่าคงมีเรื่องแคลงใจซึ่งกันและกันกระมัง งานนี้พี่เตาถ่านของเราเลยเสียบกลางเพื่อหวังผลซะเลย ยังไงก็ระวัง ๆ ไว้บ้างนะพี่ชัชเพราะได้ยินกับหูตัวเองเลยว่ามีใครคนหนึ่งที่ขี่ช็อปเปอร์บอกว่าไม่ย๊อมไม่ยอม งานนี้มีตบ หุ หุ

ส่วนจ่าแม้มคงไม่มีอะไรจะรายงาน เพราะประกาศกลางโต๊ะข้าวต้มเมื่อคืนนี้ว่ายอมแพ้ขอยกธงขาว พร้อมถามออกมาว่า  เฮ๊ย ถามจริง ๆ ไม่คิดจะกลับบ้านกันบ้างเหรอว่ะ  ผมยกธงขาวยอมแพ้ตั้งนานแล้วน่ะ  ก๊าก ๆ ๆ

ส่วนพี่เข้มขอปรบมือให้ดัง ๆ  เพราะงานนี้ได้วีซ่าใบเขียวห้ามกลับบ้านเกินตีสาม อิ อิ เยี่ยมจริง ๆ คราวหน้าขอให้ได้อย่างนี้อีกนะพี่  กลับบ้านแล้วล้างจาน ซักผ้า  ถูพื้น  รับรองวีซ่าใบเขียวได้อีกแน่นอน หุ หุ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #9502 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:40:19 PM »

สว.พจน์....สูหลอบมาถึ้งแหล่กปาหรือ...ฮาโรย เที่ยวเสี้ยหลายวัน เนอะ....กือบายดี๋โหย๋หมี....
วันเท่ห์ เสห์ ผี่หน้องเค้านัดกิ๋นงานกั๋นเท่ห์ ห้าดใหย้ โด้......สูวางไป่หมีแส หล่าวห้ายฟังมังโอ้ยย.......... Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:44:24 PM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9503 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:17:46 PM »

สวัสดี ครับพี่ๆ ผมเป็ยเด็กใหม่ที่หันมาเล่นปืน ครับ อยู่ โก-ลก ครับ อยากทราบว่า ร้านปืนทางใต้ ควรที่จะไปซื้อร้านไหนครับ หาดใหญ่มีหรือเปล่า ผมทำธุรกิจค้าไม้ที่มาเลเซีย จำเป้นมาก ที่ต้องมีปืนทางใต้ตอนนี้ก้ไม่ปลอดภัย อยากไห้พี่ที่อยู่ทางโก-ลก ทางใต้ให้คำแนะนำเรื่อง ปืน และ ร้าน ที่จะจัดหาซื้อได้ ขอบคุณพี่มากๆครับ ผมรอคำตอบอยู่นะครับ

ทางใต้ตั้งแต่ชุมพรลงมาไม่มีร้านปืนซึ่งขายปืนอยู่ในปัจจุบันครับ จะมีก็แต่อดีตร้านปืนซึ่งมีใบอนุญาตและโควต้าอยู่คงเดิมเท่านั้น  บางครั้งก็อาจมีกระสุนปืนขายบ้างแล้วแต่สภาวะการณ์ครับ ส่วนที่ชุมพรนั้นไม่แน่ใจว่ามีร้านขายปืนหรือไม่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9504 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:19:59 PM »

สว.พจน์....สูหลอบมาถึ้งแหล่กปาหรือ...ฮาโรย เที่ยวเสี้ยหลายวัน เนอะ....กือบายดี๋โหย๋หมี....
วันเท่ห์ เสห์ ผี่หน้องเค้านัดกิ๋นงานกั๋นเท่ห์ ห้าดใหย้ โด้......สูวางไป่หมีแส หล่าวห้ายฟังมังโอ้ยย.......... Grin Grin Grin Grin

อ๋อ  นึกว่าแหลงกับไผ๋ที่ไหน  ที่แท้ก่าไผ๋เด็กยโสนี่เอง  อิ อิ ม้ายโร้ไปถึงยโสม้าย  แล้วก่าม้ายโร้เซ้อไรมาฝากน้อง ๆ ทางใต้มั้งม้าย Grin
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #9505 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:28:41 PM »

อ๋อ นึกว่าแหลงกับไผ๋ที่ไหน ที่แท้ก่าไผ๋เด็กยโสนี่เอง อิ อิ ม้ายโร้ไปถึงยโสม้าย แล้วก่าม้ายโร้เซ้อไรมาฝากน้อง ๆ ทางใต้มั้งม้าย Grin

ถ่าข่านัน.......ม่ายถึงก่าห้ายมั๊นโร่ไป่ ไมโย้เหลื๊อ คับเฮอ ผี่หน้องเฮอ....... น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9506 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:29:19 PM »

หวัดดีครับพี่ ชี้อะไรกันครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ซิกโกลก 88 มงกุฏ (แพะตุ๋น) ครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9507 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:36:48 PM »

หวัดดีครับ ผมอยากไปร่วมพูดคุยกันด้วยจังแต่ภาระลูกยังเล็ก เมียก็เข้าเวร ก็ได้แต่เลี้ยงลูกอยู่กับบ้าน ถ้ามีโอกาสอยากเข้าร่วมกิจกรรมนันทนาการด้วยครับ ยิ่งถ้าได้เวียนมาโก-ลกยิ่งดีครับไม่ชวนผมก็ไป  Grin Grin Grin

เมียอนุญาตให้ไปเที่ยวหรือเปล่าละ โดนชก โดนชก กล้าขอวีซ่าหรือเปล่า โดนชก โดนชก โดนชก ถ้าวีซ่าผ่านเดี๋ยวจัดให้ จะชวนกันโดดโรงเรียนให้ท่าน nine ไปเลี้ยงเหล้าพรรคพวกที่โกลกซะเลย  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก หยอดกระปุกไว้เยอะ ๆ ก็แล้วกันนะครับ Grin
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #9508 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:46:02 PM »

รายงานตัวครับ สวัสดีครับพี่น้อง  ไปราชการอิสาน-ภาคตะวันออก ตั้งแต่ 22 ก.พ พึ่งหลบถึงบ้านแลกเดี๋ยวนิ ไม่ใด้เข้ามาหลายวัน ผ่านไปเป็น สิบกว่าหน้าอ่านกันตาลายจังหู เห็นว่ามีมิตติ้งที่หาดใหญ่ ลุงแพะทั้งสองว่ายังไงจะไปยังไงวันไหนบอกกล่าวกันมั่งเนอะ. Grin Grin Grin

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #9509 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 05:46:27 PM »

หวัดดีครับ ผมอยากไปร่วมพูดคุยกันด้วยจังแต่ภาระลูกยังเล็ก เมียก็เข้าเวร ก็ได้แต่เลี้ยงลูกอยู่กับบ้าน ถ้ามีโอกาสอยากเข้าร่วมกิจกรรมนันทนาการด้วยครับ ยิ่งถ้าได้เวียนมาโก-ลกยิ่งดีครับไม่ชวนผมก็ไป  Grin Grin Grin

เมียอนุญาตให้ไปเที่ยวหรือเปล่าละ โดนชก โดนชก กล้าขอวีซ่าหรือเปล่า โดนชก โดนชก โดนชก ถ้าวีซ่าผ่านเดี๋ยวจัดให้ จะชวนกันโดดโรงเรียนให้ท่าน nine ไปเลี้ยงเหล้าพรรคพวกที่โกลกซะเลย โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก หยอดกระปุกไว้เยอะ ๆ ก็แล้วกันนะครับ Grin

บอกให้ปรึกษาลุงได้ไข่...

แบบว่าลุงชัดเจนนะไม่เกลียมัว...ดูตะไปหาดใหญ่ก็ฉายเดี่ยว.. Wink

คุณเก้า(nine) มาโก-ลก เหน็บใบร้อยกับมา รับรองไม่ผิดหวัง... น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 631 632 633 [634] 635 636 637 ... 35779
  พิมพ์