เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:25:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 705 706 707 [708] 709 710 711 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25787772 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10605 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:34:44 AM »

แหะ  แหะ   ทีมงานโทรมาถามว่าไปยั๊วะอะไรกับ ศรภ.  ขอแจ้งว่าม้ายไรทีครับ  แค่เปรย ๆ ให้โหม๋แค่ ๆ ศรภ. บางคนฟังนิ อิ อิ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #10606 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:38:36 AM »

แหะ แหะ ทีมงานโทรมาถามว่าไปยั๊วะอะไรกับ ศรภ. ขอแจ้งว่าม้ายไรทีครับ แค่เปรย ๆ ให้โหม๋แค่ ๆ ศรภ. บางคนฟังนิ อิ อิ
ปิดเทอมแล้วอากาศร้อน.............................ว่างงานมากคงจะหงุดหงิด.....................รับรูปเด็กๆไปดูหน่อยไหมละ............. Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10607 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:39:17 AM »

โอ้ เค้าตื่นเช้ามาคุยกันแต่หัวรุ่งเลยนะ ฮิ ฮิ

ผมตื่นมาแหลงกับท่าน สว.เบิ้ล เขานะครับ ม่ายฮั้นมีน้อยใจหล่าว หาว่าม่ายใครตื่นมาแหลงเป็นเพื่อน  โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จ้า  Grin ท่าน สว.แพะป่า   แหม๋  เยาะเย้ย โดนชก โดนชก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10608 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:40:35 AM »

แหะ แหะ ทีมงานโทรมาถามว่าไปยั๊วะอะไรกับ ศรภ. ขอแจ้งว่าม้ายไรทีครับ แค่เปรย ๆ ให้โหม๋แค่ ๆ ศรภ. บางคนฟังนิ อิ อิ
ปิดเทอมแล้วอากาศร้อน.............................ว่างงานมากคงจะหงุดหงิด.....................รับรูปเด็กๆไปดูหน่อยไหมละ............. Wink

อ้าวท่านหายไปไหนนาน  นึกว่าพยาบาลจับ "เจื๋อน" ทิ้งซะแล้ว Grin ส่งรูปหลังไมค์เลยจ้าพี่โด่งคนดี Cheesy
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #10609 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:45:43 AM »

อ้าวท่านหายไปไหนนาน นึกว่าพยาบาลจับ "เจื๋อน" ทิ้งซะแล้ว Grin ส่งรูปหลังไมค์เลยจ้าพี่โด่งคนดี Cheesy
  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินช่วงนี้งานแยะ......................จะตายอยู่แล้ว.................แถมอากาศท่าจะร้อน..............พยาบาลเลยของขึ้น................ช่วงนี้ประกบตลอดกระดิกไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..............................หลังไมค์เลยเรอะ............หน้าไมค์ก็ได้มั้ง........เดี๋ยวพี่ๆเค้าเคืองนะ.................แอบเก็บไว้ดูคนเดียวเนี่ย :Smiley
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10610 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:51:19 AM »

คนอื่นช่างเค้า  แต่โด่งอย่าทำให้เบิ้ลผิดหวัง เยาะเย้ย โดนชก โดนชก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10611 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 11:17:43 AM »

อีกช่องทางหนึ่งสำหรับการขอ ป.๓ หากผู้ขอคุณสมบัติครบถ้วนทุกประการ แต่เจ้าหน้าที่ไม่ปฏิบัติตามกฎหมาย นอกจากปรึกษา สพป.

http://1111.go.th/request_add.aspx

ป.ล.สำหรับใครที่ไม่พึ่งพานายทะเบียนที่แยกแยะเรื่องถูกต้องและไม่ถูกต้องนะครับ อิ อิ แบบนี้แหละที่ผมทำให้อำเภอแตก และตนเองกลายเป็นบุคคลที่เจ้าหน้าที่ห้องรับเรื่องขอปืนพยายามสงบนิ่งสงบคำพูดเพื่อให้รับเรื่องเสร็จเร็ว ๆ แต่ผมว่าก็ดีจะได้ไม่ต้องพูดให้มันมากความ รับเรื่องไปให้เสร็จ ๆ แล้วนั่งรอนายทะเบียนแจ้งมาว่าจะให้ไม่ให้ อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10612 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:02:39 PM »

ร้านสโตร์ขอเลื่อนการล้อหมุนมาเป็นวันพรุ่งนี้เวลา ๑๒.๐๐ น. ด้วยเหตุผลบางประการ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10613 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:09:07 PM »

อีกช่องทางหนึ่งสำหรับการขอ ป.๓ หากผู้ขอคุณสมบัติครบถ้วนทุกประการ แต่เจ้าหน้าที่ไม่ปฏิบัติตามกฎหมาย นอกจากปรึกษา สพป. 
http://1111.go.th/request_add.aspx
ป.ล.สำหรับใครที่ไม่พึ่งพานายทะเบียนที่แยกแยะเรื่องถูกต้องและไม่ถูกต้องนะครับ อิ อิ แบบนี้แหละที่ผมทำให้อำเภอแตก และตนเองกลายเป็นบุคคลที่เจ้าหน้าที่ห้องรับเรื่องขอปืนพยายามสงบนิ่งสงบคำพูดเพื่อให้รับเรื่องเสร็จเร็ว ๆ แต่ผมว่าก็ดีจะได้ไม่ต้องพูดให้มันมากความ รับเรื่องไปให้เสร็จ ๆ แล้วนั่งรอนายทะเบียนแจ้งมาว่าจะให้ไม่ให้ อิ อิ

ครูเบิ้ลครับ

อยากย้ายไปอยู่พัทลุงครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10614 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:32:50 PM »

ถ้าจะย้ายก็ย้ายได้เลย  แต่พอย้ายเสร็จต้องรออีก ๖ เดือนจึงจะมีสิทธิ์ขออนุญาต และไม่รับประกันว่าถ้าย้ายมาแล้วจะต้องฟ้องร้องศาลปกครองด้วยอีกหรือไม่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10615 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:36:15 PM »

ถ้าจะย้ายก็ย้ายได้เลย แต่พอย้ายเสร็จต้องรออีก ๖ เดือนจึงจะมีสิทธิ์ขออนุญาต และไม่รับประกันว่าถ้าย้ายมาแล้วจะต้องฟ้องร้องศาลปกครองด้วยอีกหรือไม่

ครูเบิ้ลครับ

อย่างนั้นไม่ย้ายแล้วครับ คอยฟ้องจากที่นี่ดีกว่าครับ เพราะไกล้ครบ ๙๐ วันแล้วครับ ไม่ต้องไปนับหนึ่งใหม่อีกครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10616 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:36:59 PM »

แต่อยู่ที่ตรังนะดีแล้ว  สร้างบรรทัดฐานของนายทะเบียนให้เกิดขึ้นกับตนเองก็เพียงพอแล้ว และไม่ต้องไปช่วยเหลือใคร เพียงให้คำแนะนำแล้วให้เค้าลงมือทำเอง  ถ้าเค้ามัวแต่นั่งร้อง งอมืองอเท้าก็ไม่ต้องให้คำแนะนำ ถีบมันซ้ำได้เลย ฐานวิงวอนรอปาฎิหารย์อย่างเดียว แถมไม่เข้าหาทั้งในแบบบู๊และบุ๋นเพื่อให้ได้มาซึ่ง ป.๓  เพราะเดียวจะไม้ค้ำหักเปล่า ๆ เรื่องค้ำปืนนี้นะผมโดนมา ๒ เรื่องแล้ว ที่ไม้ค้ำผุ ๆ อย่างผมจะหักนะ แต่โชคดีที่เครดิตยังมีเหลืออยู่บ้าง ไม่อย่างนั้นคงพลอยเสียชื่อไปด้วย คราวหลังคงต้องคิดแบบมีค่าแรงซะแล้วไม่งั้นไม่เวิร์ค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2007, 01:43:19 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #10617 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:49:38 PM »

ยังแทโบ๋ด้อนเพ กลัวจริงๆกับโบ๋ด้อนหนิ๊ ตกใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10618 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:53:35 PM »

ทำเพื่อรักษากฎหมายให้เป็นกฎหมายมากกว่ากระมังพี่เข้ม  เพราะไม่ได้ไปญาติดีอะไรกับนายทะเบียนอยู่แล้ว  ในเมื่อเค้าแรงกับเราก่อนเราก็แรงกลับได้ ถ้าเซ็นอนุมัติ ป.๓ ให้ตั้งแต่แรกก็ไม่มีปัญหานี่นา  แต่นี่ไหงขี้เหนียวลายเซ็นอยู่ได้ หรือพี่เข้มว่าถ้าต่อไปคุณสมบัติครบแล้วยื่นขอได้ ป.๓ เลยโดยไม่ต้องรอดุลยพินิจนายทะเบียนจะไม่ดี...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10619 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:57:28 PM »

แต่ปัญหาก็คือปืนแพงนี่แหละ  ใจจริงต้องการรบกับพ่อค้าปืนมากกว่าแต่ไม่มีวิธีไหนที่จะไปทำอะไรพวกนั้นได้ นอกจากส่งให้สรรพากรตรวจสอบ แต่อย่างว่าแหละพวกโน้นก็นกรู้ เรื่องราคาปืนแพงมันก็มาอ้างว่าโควต้าปืนไม่พอ ทั้ง ๆ ที่เมื่อก่อนมันไม่จำเป็นต้องขอโควต้าเพิ่มมันยังขายอยู่ได้ที่ราคาปกติ แต่พอไฟใต้โหมมันก็มาขายแพง แล้วอ้างดีมานด์ซัพพลายอะไรนั่นของมัน ทั้ง ๆ ที่ค่าเงินเหรียญก็ปกติ ผมว่าไอ้ที่พลาย ๆ นั้นไม่ใช่กลไลตลาดที่แท้จริงแต่มันคือกลเม็ดที่ไอ้หรั่งต่างชาติมันคิดไว้นานแล้วสำหรับการไว้โก่งราคา...
หน้า: 1 ... 705 706 707 [708] 709 710 711 ... 35779
  พิมพ์