เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:49:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 756 757 758 [759] 760 761 762 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25748801 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11370 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 01:31:12 PM »

เมื่อวานตอนแฟนพี่ตุ้มซ้อมยิงปืนอยู่ พี่ตุ้มบอกว่าถ้าหนีเที่ยวบ่อย ๆ แฟนจะไม่จัดการกับพี่ตุ้ม แต่จะไปจัดการเพื่อนพี่ตุ้มแทน เพราะถ้าไม่มีเพื่อน พี่ตุ้มก็จะไม่เหลวไหล ตกใจ พอเราหันไปดูเป้าซ้อมยิงมีแต่เก้ากับสิบเท่านั้น  โดนชก โดนชก ใครจะไปกินเหล้าที่บ้านพี่ตุ้มก็ไปเถอะครับ ผมไม่ว่าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนป๋าฮิมคงรักผมมากถึงกับพริ้นภาพมาให้โดยเฉพาะ แถมใช้กระดาษอย่างดีในการพริ้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ชัชของเราใช่ย่อย ตั้งการ์ดตั้งแต่เดินลงจากรถจนไปรับลูก ไม่มีใครทำอะไรพี่ท่านได้ไม่ว่าจะหมัดแย็บหรือหมัดฮุค พี่ท่านฟุตเวิร์คดี การ์ดเยี่ยม เลยรอดตัวไป เพราะว่าพี่ผู้หญิงอยู่ใกล้ ๆ พี่ท่านเลยออกตัวเหมือนเวฟ ไม่อย่างนั้นวันหลังไม่ได้ไปเที่ยวกลางคืนตามประสาคนโสดอีก จูบบบบ Grin

ส่วนพี่เข้ม ไม่ต้องพูด โดนซะไหม้เกรียมเลย  เยาะเย้ย  ผมในฐานนะคนบ้านเดียวกัน  ได้แต่นั่งทำตาปริบปริบไม่รู้จะช่วยยังไงดี  เพราะตอนเด็ก ๆ ครูสอนว่าให้อยู่ทางฝ่ายชนะ  [/b] ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Shocked  Shocked  Wink  Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11371 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 03:21:14 PM »

จำใจให้จริงน่ะน้องโจ้ ไข่นุ้ยหมดสภาพแล้วโดนน๊อคตั้งแต่ยังไหว้ครูไม่เสร็จ

เปลี่ยนบรรกาศ   เปลี่ยนสไตล์  สบายกว่ากันเยอะเลย Cheesy

งั้นตกลงตามนี้ Cool เพลงไม่ต้องร้อง กลองไม่ต้องตี โคโยตี้ไม่ต้องเต้น

แทงเลย Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11372 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 03:23:51 PM »

อืมมม   ประมวลภาพมิตติ้งรอบนี้ไปไหนหมดน๊า  ใครแอบเก็บไว้ดูคนเดียวยกมือขึ้น
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #11373 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 03:38:21 PM »

เมื่อวาน สนุกมาก แต่ยังไม่ได้ร่วมแชร์เลย  เฮียฮิม แจ้งเพื่อทราบด้วยนะคะ....ต้องขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ  ทุกคน  วันหลัง....บอกด้วยน่อ     จาด้าย,,,,,กาโดดเรียน   มา   แจมกันอีก  หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin  ครอบครัวพี่โสภณร้องเพรรรรงงงงงง     ซุดย๊อด จิงๆๆๆๆๆ เรย อ้อ!!!!!!! พี่แพะทำมีดตกไว้มั่งปะ   อยากด้าย!!!!! อิอิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11374 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 03:41:52 PM »

ไอ๋หย๋า !!!   เห็นสถิติการโพสของพี่น้อยแล้ว  คงต้องเพิ่มจำนวนด่วน  อย่าแอบอ่านอย่างเดียว
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #11375 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 03:57:33 PM »

พี่น้องครับ

ไม่อยากบอกเลยว่าไปมีตติ้งมาแค่ครั้งเดียว ปรากฎว่าตอนนี้สามารถยิงเข้าวงดำในระยะ ๑๐ เมตรได้เกือบทุกนัดครับ สงสัยว่าหากไปหลายๆครั้งคงพัฒนาฝีมือได้ดีขึ้นครับ ขอบคุณพี่แพะกับพี่โสภณเป็นอย่างสูงครับที่สอนเทคนิคการจับปืนที่ถูกต้องครับ

แต่ผมคงยิงร้อยรูเหมือนพี่ปูไม่ได้หรอกครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11376 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 03:59:35 PM »

ป๋าฮิมครับ ซีดีที่ป๋าให้มานั้นใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ นามสกุลของไฟล์มันคือ VOB จะได้โหลดโปรแกรมมาเปิดได้ถูกครับ

ก็ใช้เครื่องธรรมดาเปิดครับ ไม่ต้องพิเศษอะไรครับ ไฟล์ VOB ก็คือไฟล์ที่ใช้กับหนังแผ่น DVD ทุกเครื่องอ่ะครับ บ้านที่พัทลุงไม่ได้อยู่แถวหลัง เขาปู่เขาย่า ไม่ใช่หรือครับ ถ้าใช้เครื่องคอมก็ใช้โปรแกรมผี CyberLink PowerDVD เปิดเอาอ่ะครับ Grin Grin Grin (หยอกเล่นนะอย่าโกรธกันนะ)

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #11377 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 05:02:01 PM »

ป๋าฮิมครับ ซีดีที่ป๋าให้มานั้นใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ นามสกุลของไฟล์มันคือ VOB จะได้โหลดโปรแกรมมาเปิดได้ถูกครับ

ก็ใช้เครื่องธรรมดาเปิดครับ ไม่ต้องพิเศษอะไรครับ ไฟล์ VOB ก็คือไฟล์ที่ใช้กับหนังแผ่น DVD ทุกเครื่องอ่ะครับ บ้านที่พัทลุงไม่ได้อยู่แถวหลังเขาปู่เขาย่า ไม่ใช่หรือครับ ถ้าใช้เครื่องคอมก็ใช้โปรแกรมผี CyberLink PowerDVD เปิดเอาอ่ะครับ Grin Grin Grin (หยอกเล่นนะอย่าโกรธกันนะ)

ไม่เป็นไรหรอกครับป๋า เพราะว่าเราพูดเรื่องจริง.................อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2007, 05:03:36 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #11378 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 05:06:01 PM »

อืมมม ประมวลภาพมิตติ้งรอบนี้ไปไหนหมดน๊า ใครแอบเก็บไว้ดูคนเดียวยกมือขึ้น

อยากเห็นครับ ไม่ได้ไปขอไห้เห็นภาพก็พอ อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  งวดหน้า จะเอาช้างน้อยไปเล่นทะเล   และจะเอา hk ครูเปิล ยิงในน้ำทะเล เห็นว่าทนเกลือ อิอิ  โดนชก เยาะเย้ย โดนชก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #11379 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 05:37:22 PM »

งานสนุกมากครับ ธรรมชาติก็ดี อาหารก็อร่อย (ยังไม่ได้จ่ายเงินเลย..จ่ายที่ใครครับ..)
และขอขอบคุณ คุณแพะมากครับ สำหรับดาวกระจาย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #11380 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 05:55:45 PM »

พี่น้องครับ....

กลับมาประจำสถานีแล้วครับ...

ไม่โสดแล้ว...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #11381 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 06:31:46 PM »

พี่น้องครับ...

ผมตื่นแต่เช้าครับ ตื่นมาล้างปืนนะครับ แล้วก็เรื่อยๆเปื่อยๆ จน 11 โมงกว่าๆก็ไปดูหลัง Shooter ที่ไดอาน่าครับ....

ออกจากโรงหนังแวะแม็คโค จนประมาณ บ่ายสองยี่สิบจึงเดินทางกลับ มาถึงโก-ลก ก็เกือบห้าโมงครับพี่น้อง........

งานสนุกมากๆครับ ชอบบรรยากาศแบบนี้มากๆ พ่อครัวก็สุดยอดย่างได้อร่อยมาก(เห็นหน้าแล้วไม่กล้าว่าไม่อร่อย)..

ช่างบ่ายๆ ได้รับโทรศัพท์จากตาโจ้ บอกว่ามาไม่ได้ ผมไม่แปลกใจเลยครับ ถ้าบอกว่าจะถึงแล้วนี่สิจะแปลกใจมาก..

ฉายาราชาหยบนี่ไม่ได้มาด้วยโชคช่วยจริง ขอบอก...ส่วนรูปถ่ายจะทยอยลงพรุ่งนี้นะครับ ขอพักสายตาก่อนครับ....

เลิกโสดแล้ว...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11382 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 06:59:12 PM »

ก็ใช้เครื่องธรรมดาเปิดครับ ไม่ต้องพิเศษอะไรครับ ไฟล์ VOB ก็คือไฟล์ที่ใช้กับหนังแผ่น DVD ทุกเครื่องอ่ะครับ บ้านที่พัทลุงไม่ได้อยู่แถวหลัง เขาปู่เขาย่า ไม่ใช่หรือครับ ถ้าใช้เครื่องคอมก็ใช้โปรแกรมผี CyberLink PowerDVD เปิดเอาอ่ะครับ Grin Grin Grin (หยอกเล่นนะอย่าโกรธกันนะ)

มันขึ้นแบบนี้ WNASPI32.DLL was not found.   Error Code:80900003 คาดว่าโปรแกรมคงมีปัญหานะครับป๋า Grin ตอนนี้เลยเปิดไฟล์ต่อไฟล์แทนเปิดแบบทั้งแผ่นครับ Wink เจ๋งเป้งเลยครับใน DVD ที่ให้มา น้ำลายหก Grin

ก็ใช้เครื่องธรรมดาเปิดครับ ไม่ต้องพิเศษอะไรครับ ไฟล์ VOB ก็คือไฟล์ที่ใช้กับหนังแผ่น DVD ทุกเครื่องอ่ะครับ บ้านที่พัทลุงไม่ได้อยู่แถวหลังเขาปู่เขาย่า ไม่ใช่หรือครับ ถ้าใช้เครื่องคอมก็ใช้โปรแกรมผี CyberLink PowerDVD เปิดเอาอ่ะครับ Grin Grin Grin (หยอกเล่นนะอย่าโกรธกันนะ)

ไม่เป็นไรหรอกครับป๋า เพราะว่าเราพูดเรื่องจริง.................อิอิ

จะเอาไว้ดูสักแผ่นไหมย่ะ จูบบบบ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11383 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 07:16:49 PM »

ไปเจอมาที่กระทู้โน้น Cheesy แต่คำสั่งนี้น่าเบื่อเนอะ   Tongue แต่อย่างว่าแหละ นายสั่งลูกน้องต้องทำตาม จนกว่าจะมีคำสั่งอื่นมาทับคำสั่งเดิม Grin แต่ว่าถ้าอ้างคำสั่งนี้สบายเลยผม  ยกเว้นเรื่องราคาปืนที่นับวันแพงอิ๋บอ๋าย Cheesy

ชนิดและขนาดอาวุธปืน ซึ่งจะอนุญาตให้พิจารณาถึงฐานะ และความจำเป็นของผู้อนุญาตเป็นราย ๆ ไป
โดยระลึกว่าการอนุญาตให้เอกชนมีอาวุธปืนนั้นเป็นการอนุญาตตามความในพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ พ.ศ 2490
มาตรา 9 ซึ่งมีวัตถุประสงค์ให้มีไว้เพื่อป้องกันตัวหรือทรัพย์สินหรือในการกีฬา หรือในการยิงสัตว์
      การพิจารณาอนุญาตดังกล่าวข้างต้นนี้ มีหลักเกณฑ์ในการอนุญาตสำหรับชนิดและขนาดอาวุธปืนตามคำสั่ง
กระทรวงมหาดไทยที่ 674/2490 ลงวันที่ 10 ตุลาคม 2490 ข้อ 13 และหนังสือกระทรวงมหาดไทย
ที่ 0515/13548 ลงวันที่ 25 ตุลาคม 2515 ที่ 0313/ว8583 ลงวันที่ 25 กรกฏาคม 2517 และที่
0515/ว686 ลงวันที่ 30 ธ.ค. 2517 ดังนี้
      ก. ถ้าผู้ขออนุญาตเป็นข้าราชการ ซึ่งมีหน้าที่ปราบปรามตามกฏหมาย หรือมีหน้าที่ ปฏิบัติงานเขตพื้นที่ที่เสี่ยง
อันตรายต่อชีวิต
และผู้บังคับบัญชา ตั้งแต่หัวหน้ากองหรือเทียบเท่าขึ้นไป รับรองหน้าที่การงานมาเป็นที่เชื่อถือได้
หรือผู้ขออนุญาตเพื่อการกีฬาโดยมีหนังสือรับรองเป็นนักกีฬายิงปืน และมาฝึกซ้อมยิงปืนเป็นประจำจากเลขาธิการ
สมาคมยิงปืน หรือนายสนามยิงปืนนั้น ๆ ในการพิจารณาอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนพกให้อนุญาตขนาดลำกล้อง
ไม่เกิน .45 หรือ 11 มม.ได้

ข.สำหรับบุคคลทั่วไปที่มีความจำเป็นต้องมีอาวุธปืนพก อนุญาตให้มีได้ลำกล้องไม่เกินขนาด .38 หรือ 9 มม.
สำหรับบุคคลที่มีคุณสมบัติไม่ขัดกับมาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ พ.ศ. 2490 ทั้งนี้ต้องไม่ขัดต่อ
กฏกระทรวงที่ใช้บังคับอยู่ตามที่ระบุไว้ในข้ออื่น ๆ ด้วย
      สำหรับอาวุธปืนที่มีอานุภาพร้ายแรงแม้ขนาดลำกล้องไม่เกิน .38 หรือ 9 มม. เช่นอาวุธปืนขนาด .357
ก็ไม่ควรอนุญาตเว้นแต่ผู้ขออนุญาตเป็นข้าราชการตำรวจ ทหารหรือข้าราชการอื่นซึ่มีหน้าที่ปราบปรามตามกฏหมาย
หรือเป็นข้าราชการในท้องที่กันดาร และผู้บังคับบัญชาตั้งแต่หัวหน้ากองหรือเทียบเท่าขึ้นไปรับรองหน้าที่การงาน
มาเป็นที่เชื่อถือได้ก็ให้พิจารณาอนุญาตได้ สำหรับในต่างจังหวัดให้นายทะเบียนฯ เสนอขอรับความเห็นชอบจาก
ผู้ว่าราชการจังหวัดเป็นลายลักษณ์อักษรด้วย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11384 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 07:17:43 PM »

นี่ถ้าพี่แพะให้ปืนสิบเอ็ดไว้ใช้สักกระบอกล่ะก้อ  อะแฮ่ม  พรุ่งนี้ไปขออนุญาตเลยจ๊ะ แฮ่ แฮ่
หน้า: 1 ... 756 757 758 [759] 760 761 762 ... 35779
  พิมพ์