เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:31:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 799 800 801 [802] 803 804 805 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25703355 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12015 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 10:59:03 AM »

ลุงแพะวิ่งพ่านอยู่เมือง ซัง ว.13หาผมถามที่เที่ยว พอดีแหละพี่น้องผมก็ไม่เคยไปเที่ยวเมือง ซัง เลยตอบไม่ถูก ใครพอรู้ลู่ทาง ช่วย ว.13 นำทางให้ลุงแพะหน่อยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12016 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 11:01:32 AM »

Smileyสวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องทุกท่าน.........................และขอแสดงความยินดีกับท่านทศกัณด้วย........................รายงานสภาพอากาศ...........ขณะนี้เชียงใหม่อากาศเย็นฝนตกพรำๆครับผม...............................พี่น้องทางใต้แต่งงานไปหนึ่งท่านแล้ว...........เมื่อไหร่............เบิ้ลจะแต่งบ้างละ เยาะเย้ย

ตามสถาณการณ์แล้ว ก็คงจะเป็นประมาณ ฉลองกรุง 300 ปียังไม่แน่ว่าจะมีฤกษ์ หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ครูโด่ง ยังไงๆวานครูโดงช่วยเหลือหน่อยแล้วกันครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12017 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 11:15:36 AM »

หวัดดียามดึก คืนนี้ยังไม่นอน งานยังไม่เสร็จ

สวัสดีครับพี่เข้ม......มาอยู่เป็นเพื่อนครับ Grin

งั้นรายงานสภาพอากาศสักนิดแล้วกัน ตอนนี้บ้านป๋มฝนกำลังตก ฟ้าร้องลมพัดแรงก๊าบ Grin

สวัสดี   ตาโจ้ ได้ข่าวดีเปรสชั่นจะเข้าไม่ใช่เหรอ 

พี่หรอย.....วันที่ลุงแพะมา ถ้าพี่หรอยได้ไปสนามด้วย อย่าลืมเอาปืนชาวบ้านที่เพิ่งแต่งกระบอกนั้นไปด้วยนะ ผมจะเอากระสุนลูกกรดไปเผื่อ น้ำลายหก น้ำลายหก

สวัสดีครับ คุณ ชัช ผมจะนำไปแจมด้วยครับผม

Grin  Wink
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #12018 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 12:21:27 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ นักกีฬา วันอาทิตย์  6 นี้แมทช์ลูกซองที่สนาม ผกก.โพธ งดครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12019 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 12:52:53 PM »

ก่อนอื่นต้องขอกราบอภัยต่อป๋าฮิมเป็นอย่างสูงที่ทำเอาเวียนหัว  เนื่องด้วยจำวันที่ผิดจริง ๆ แล้วไม่ใช่ 6 - 7 ครับ แต่เป็นวันอื่น และท่านที่โทรไปคาดว่าป๋าฮิมคงกระซิบให้ทุกท่านได้ทราบแล้ว Grin

ขอบพระคุณป๋ามากครับที่ทำหน้าที่โอเปอเรเตอร์ Wink และต้องขออภัยที่จำวันที่ผิด  Cry Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12020 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 01:00:20 PM »

มิตติ้งรอบหน้าได้เหล้า ๔ ขวด หลักฐานชัดเจน..... พี่โพธ พี่ตุ้ม พี่หมอ พี่หนึ่ง....

แล้วจะมีเวลากินหรือครับ เห็นครั้งที่ผ่านมาก็รีบกลับเหมือนว่ามีอะไรบางอย่างครับ

กินเหล้าได้  ไม่เหมือนใครบางคนที่คนที่บ้านสั่งห้ามกินเหล้า  ตกใจ เยาะเย้ย โดนชก โดนชก แถมไม่กินเหล้าก็ยังขับรถชนท้ายเข้าอีก  ตกใจ เยาะเย้ย โดนชก โดนชก และกลับหลังเราก็จริง แต่ว่าไปถึงป่าบอนก่อนรถเราเสียอีก ไม่รู้จะรีบเหยียบคันเร่งให้ถึงบ้านไวไวทำไม  ตกใจ เยาะเย้ย โดนชก โดนชก

มิตติ้งรอบหน้าได้เหล้า ๔ ขวด หลักฐานชัดเจน..... พี่โพธ พี่ตุ้ม พี่หมอ พี่หนึ่ง....

ไรหล่าวฟะ ตาเบิ้ล

รายการ ........ " ลักไก่ " น่ะน้าตุ้ม

ลุงปูดูดิว่าจริงป่าวล่ะ  เพื่อนใส่เสื้อแดง แต่จำเลยทั้ง ๔ ไม่ได้ใส่เสื้อแดงไป ต้องจ่ายค่าปรับเหล้าคนละ ๑ ขวด Cool

Smileyสวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องทุกท่าน.........................และขอแสดงความยินดีกับท่านทศกัณด้วย........................รายงานสภาพอากาศ...........ขณะนี้เชียงใหม่อากาศเย็นฝนตกพรำๆครับผม...............................พี่น้องทางใต้แต่งงานไปหนึ่งท่านแล้ว...........เมื่อไหร่............เบิ้ลจะแต่งบ้างละ เยาะเย้ย

อากาศทางใต้ยังร้อนอบอ้าว  แต่ทางเหนืออากาศเย็น รอโด่งแต่งก่อนไม่ดีเหรอ  เยาะเย้ย โดนชก โดนชก โดนชก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12021 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 01:11:33 PM »

ยืนยันภารกิจ

ตาเบิ้ลหน้าบานเลยครับ  อิจฉาจัง

เอ่อพี่โพธครับ  กระบอกนี้ตั้งศูนย์แล้วยัง  ถ้ายังผมอาสาไปตั้งศูนย์แต่ขอลูกสำหรับลองซัก 100 นัดนะครับ.....จะยิงให้หายอยากเลย  Grin  Grin

พี่ชัช อย่าว่าแต่ตั้งศูนย์เลย ปืนก็ไม่รู้ว่าหายไปไหนนานแล้ว เพิ่งหาเจอเมื่อนึกจะใช้งาน อย่างว่า ไม่จำเป็นต้องใช้หรอก เพราะผบ ฉก บินหรา อารักขาไปเอง มีอะไรก็ให้ ผบ ฉกเราทำตัวเป็นเกราะกำบังก็ใช้ได้แล้ว Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12022 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 01:20:44 PM »

พี่ๆ เพื่อนที่เป็นหมอทั้งหลาย ขอเชิญชมการใช้มีดจากผู้ชำนาญการ Grin Grin Grin

เผื่อเพื่อนๆชาวด้ามขวานจะไม่ได้เข้าห้อง Blade Talk............ พรุ่งนี้ช่วยดูผมออกทีวีด้วยนะครับ........... วันพฤหัสที่ 3 พ.ค. เวลา 22.30 น. หลังละคร ช่อง 3 รายการ 168 ชั่วโมงครับ

พี่เอ็ม

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12023 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 01:45:28 PM »

ดูดิว่าจริงป่าวล่ะ  เพื่อนใส่เสื้อแดง แต่จำเลยทั้ง ๔ ไม่ได้ใส่เสื้อแดงไป ต้องจ่ายค่าปรับเหล้าคนละ ๑ ขวด  Cool

แล้วคนไม่ได้ไปอ่ะ อย่างงั้นต้องเสียเหล้าลังหนึง โดยเฉพาะคนพัทลุง Grin Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12024 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 01:46:56 PM »

พรุ่งนี้บ่าย คาดว่าน่าจะได้เข้าสนาม ส่วนวันจันทร์ ท่าจะมีปัญหา ซ๊ะแล้วป๋า เพราะวันจันทร์ ผมมีภารกิจเร่งด่วนที่ต่างประเทศอยู่เลยครับ เครียดๆ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12025 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 02:12:11 PM »

ยืนยันภารกิจ

ตาเบิ้ลหน้าบานเลยครับ  อิจฉาจัง

เอ่อพี่โพธครับ  กระบอกนี้ตั้งศูนย์แล้วยัง  ถ้ายังผมอาสาไปตั้งศูนย์แต่ขอลูกสำหรับลองซัก 100 นัดนะครับ.....จะยิงให้หายอยากเลย  Grin  Grin

พี่ชัช อย่าว่าแต่ตั้งศูนย์เลย ปืนก็ไม่รู้ว่าหายไปไหนนานแล้ว เพิ่งหาเจอเมื่อนึกจะใช้งาน อย่างว่า ไม่จำเป็นต้องใช้หรอก เพราะผบ ฉก บินหรา อารักขาไปเอง มีอะไรก็ให้ ผบ ฉกเราทำตัวเป็นเกราะกำบังก็ใช้ได้แล้ว Grin Grin Grin

ผมวิ่งเร็วครับป๋า ถ้าใครวิ่งทัน รับรองไม่ทิ้งกันแน่นอน Grin 

ดูดิว่าจริงป่าวล่ะ  เพื่อนใส่เสื้อแดง แต่จำเลยทั้ง ๔ ไม่ได้ใส่เสื้อแดงไป ต้องจ่ายค่าปรับเหล้าคนละ ๑ ขวด Cool

แล้วคนไม่ได้ไปอ่ะ อย่างงั้นต้องเสียเหล้าลังหนึง โดยเฉพาะคนพัทลุง Grin Grin Grin

ของผมดอกไม้สีแดง ไม่โดนปรับ Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #12026 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 03:10:04 PM »

คือแบบว่า

แปลกครับ ตอนนี้อยู่กลางเลแล้วแต่ยังเข้าเวป อวป.ได้ สงสัยเจ้าหน้าที่ยังไม่ทันบล็อค รอดูพรุ่งนี้อีกทีครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #12027 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 05:07:01 PM »

เงียบกันหมด แวะมาทักครับ หลงรัก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12028 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 07:25:33 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขอเบิกรถถังพาไปโรงเรียน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.tjanews.org/cms/index.php?option=com_content&task=view&id=2003&Itemid=57&lang=

การวางเพลิงเผาโรงเรียนที่เกิดขึ้น คือการส่งสัญญาญเตือนภัยให้กับ”เรือจ้าง”ในจังหวัดชายแดนภาคใต้ หวาดกลัว ไม่กล้าที่ไปทำหน้าที่ของ”พ่อพิมพ์ แม่พิมพ์”ในวันเปิดเทอม และข่าว”ลับ”จากสายข่าวในพื้นที่ มีการรายงานว่า “แนวร่วม” มีแผนในการ ทำร้ายครู ที่พร้อมที่จะเปิดโรงเรียนในวันเปิดเทอม

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #12029 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 08:18:32 PM »

ครูเบิ้ลครับ

แล้วเห็นว่าได้ย้ายมาอยู่พัทลุงแล้วไม่ไช่หรือครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 799 800 801 [802] 803 804 805 ... 35779
  พิมพ์