เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:23:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 838 839 840 [841] 842 843 844 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25654996 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12600 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:28:48 PM »

พี่ปูมาแย้วววววว   Cheesy

แหม.....ไม่มีใครคิดตำหนิพี่ปูหรอกกั๊บ แต่แซวละมีแน่  Grin Grin Grin
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #12601 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:29:52 PM »

มาสารภาพผิดครับ ที่ทำให้ชาวเสื้อแดงเสียหาย

ทั้งหมดเป็นความผิดของข้าพเจ้าคนเดียว ที่ต้องหยบชาว ซศ. แบบไม่มีน้ำยา

ข้าพเจ้าชั่วครับ เลวครับ ......... โปรดลงโทษสถานหนักด้วย

อิ..อิ  มาสารภาพแย้วววววววววววววววววววววววววววววว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12602 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:34:15 PM »

ได้อ่านแล้ว น่าเห็นไจ..... Grin Grin

สวัสดีตอนเช้า

พี่ปู หยบแหล่ว ปล่อยให้น้อง ๆ รอเก้อ

ต้องกราบขออภัยท่านรองป้อมและชาว ซศ.ทุกท่านครับ ........ คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้

หลังจากที่โทรคุยกะรองป้อมแล้วผมก็กลับที่พักไปแต่งหล่อรอเพื่อนมารับพอขึ้นรถออกมาสักพักก็จะโทรหา
ปรากฎว่าแบตฯหมดตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ (ตอนนั้นราวหกโมงเศษ) โทรศัพท์ของเพื่อนใช้แบตคนละรุ่นกันอีก
เบอร์โทรผมใช้เมมลงเครื่องครับเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนซิมแล้วก็ไม่มีเบอร์ ในรถก็ไม่มีสายชาร์จ ไม่รู้ทำไงก็เลย
เบนเข็มไปนั่งที่ร้าน "บ้านชนก" ครับ ถามคุณผู้หญิงที่ร้านเขาก็ไม่เบอร์ท่านรองก็เลยจนใจ สั่งขาหมูเยอรมัน
ลูกชิ้นปลาลวก ปลาเก๋าผัดต้นหอม ข้าวผัดปู แล้วก็อะไรอีกอย่างนึงจำไม่ได้แล้ว ตามด้วยน้ำ 1 โค้ก 1 ขวดเขียว 1
กินกันสองคนถึงราวสองทุ่มก็กลับครับ มาถึงที่พัก อ้าว.......ที่ชาร์จก็ลืมเอาไปด้วย ........ หมดกัน เลยนอนด้วย
ความกังวลใจมากถึงมากที่สุดครับ สามทุ่มหลับตื่นเที่ยงคืน นอนไม่หลับเลย ไม่สบายใจ

เพิ่งกลับมาชาร์จที่พังงาได้คุยกะท่านจอยเมื่อราวๆเที่ยงนี่เอง ........ ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ผมไม่ดีเอง
ผมมันชั่ว ผมมันเลว ผมมันร่วง แตกปลาย ......... ฮือๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2007, 01:41:37 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12603 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:03:02 PM »

ผมสาว่าไปเป็นลูกเขือใด้ 80 % ก่อนถึงวันนัด 4-5 วันผมยืนยันอีกครั้งครับ ว่าแต่เวลานัดเลื่อนเป็น 11.00 น. ใด้ม้าย แบบว่าอยู่ไกลครับ. Grin Grin Grin

เรื่องเวลานัดที่กะใว้ 10.30 ไม่ใช่ปัญหาลุงพจน์ มันเป็นเพียงแค่ กำหนดการณ์คร่าวๆ ที่ตั้งขึ้น เพื่อให้มีจุดมุ่งหมายเท่านั้นเอง อย่าไปกังวน ที่สำคัญ อยู่ที่ตัวลุงพจน์เอง มาให้ได้ก่อนเหอะ คริๆ เวลาเลื่อนได้อยู่แล้ว จากจุดนัด ไปถึงสถานีพัก ก็ไม่ได้ไกล ขับรถสบายๆ ประมาณ 1 ชั่วโมง ก็คงจะถึงแล้ว
ใช่ไม๊ครับ ลุงเอก

เรื่องอาหารว่าไงครับ Grin Grin Grin

ป๋าถามใครครับ ถ้าถามผมใจเย็นๆครับ รอข้อมูล อาจจะเริ่มประมวลผลเรื่องอาหาร เร็วๆนี้ครับ ไม่เห็นป๋าเสนออะไรมาบ้างเลย ที่ผมต้วงติงไปก็ไม่เห็นตอบรับ

ถ้าถามลุงพจน์ก็คงไม่พ้นเรื่อง กบ โอ๊บๆ อันนี้ผมก็ตอบแทนไม่ได้ แต่เครื่องผัดเผ็ด สามารถหาให้ได้ หรือว่าลุงพจน์จะเอามาทั้งกบ ทั้งเครื่อง ผมหากะทะให้ได้ ว.2ว.8 ท่านพจน์

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12604 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:08:59 PM »

คดีของพี่ปู เป็นเรื่องส่วนตัวของพี่ปู กะทีมซึมเศร้า เป็นเรื่องที่พี่ปูสร้างขึ้นเป็นส่วนตัว ฉะนั้นท่านสารวัตรป้อมก็จัดการฟ้องร้องเอาเองน๊ะครับ ถ้าจะขอข้อมูล หรือพยานหลักฐานอื่นใด ทางทีมด้ามขวานก็พร้อมที่จะให้ความร่วมมือกับทางราชการครับ แต่ไม่เข้าไปร่วมรับผิดชอบด้วยครับ

เรื่องผิดไม่เอาครับ แต่ถ้าเรื่องชอบ ขอเอี่ยวด้วยครับ ชัดเจน คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #12605 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:15:14 PM »

คดีของพี่ปู เป็นเรื่องส่วนตัวของพี่ปู กะทีมซึมเศร้า เป็นเรื่องที่พี่ปูสร้างขึ้นเป็นส่วนตัว ฉะนั้นท่านสารวัตรป้อมก็จัดการฟ้องร้องเอาเองน๊ะครับ ถ้าจะขอข้อมูล หรือพยานหลักฐานอื่นใด ทางทีมด้ามขวานก็พร้อมที่จะให้ความร่วมมือกับทางราชการครับ แต่ไม่เข้าไปร่วมรับผิดชอบด้วยครับ
เรื่องผิดไม่เอาครับ แต่ถ้าเรื่องชอบ ขอเอี่ยวด้วยครับ ชัดเจน คริๆ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย มาร่วมซ้ำ.......เอ้ยยยยยย ไม่ใจ้ไม่จ้ายย........มาร่วมเห็นจายยยยย ก๊าบบบบบ แหะ แหะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #12606 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:37:42 PM »

พี่น้องครับ...

ช่วงนี้ สงบนิ่งตั่งภูผา มั่นคงดุจสายน้ำครับ แต่ก็ยังชอบโชว์อยู่ดีครับ... Grin Grin Grin

/i252/Sig228-kolok/show/DSCF3170.jpg[/img]

MCUSTA

บานดีครับ...

พี่แพะครับ money clipแบบนี้เวลาใช้หนีบตังค์จริงๆมีโอกาสที่ปลายมีดจะจิ้มฉีกแบงค์ไหม/หนักไหม...ชอบจัง อยากได้มั่ง  น้ำลายหก

ไม่ทิ่มครับจ้าวโดยเฉพาะพี่ใช้ยิ่งไม่มีโอกาสเพราะว่าไม่มีเงินให้คลิปครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน 

เรื่องหนัก รับรองเบากว่า Dupont ครับจ้าว... Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #12607 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:41:36 PM »

พี่ปูมาแย้วววววว Cheesy

แหม.....ไม่มีใครคิดตำหนิพี่ปูหรอกกั๊บ แต่แซวละมีแน่ Grin Grin Grin

ใครว่าไม่มี... โดนชก เยาะเย้ย เยาะเย้ย โดนชก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #12608 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:54:11 PM »

ไก่ต้มน้ำปลา เอาไก่ทำแล้วมา ตะไคร้ ใบมะกรูดรองไว้ เอาน้ำปลาดีดี 1 ขวด ใส่ทั้งขวดพอท่วมตัวไก่ ต้มพอเหลือน้ำขลุกขลิก ใช้ได้เลย อาจจะต้องทำน้ำจิ้มนิดหน่อย
ต้มโค๊กเหมือนกัน แต่ใส่เกลือนิดนึงเพิ่มเข้าไป โค๊กประมาณขวดครึ่ง(ขวดใหญ่)ต้มพอเหลือน้ำขลุกขลิกเหมือนกัน
แต่โจทย์บอกมาว่าห้ามทำน้ำจิ้มมาจากบ้าน อนุญาตให้เอาอุปกรณ์ไปทิ่มตำกันสนามเท่านั้น
เพิ่มเติม อนุญาตให้เตรียมไม้ไผ่ไปได้ เพราะเดี๋ยวหาไม่ได้ลำบากอีก สำหรับหุงข้าว
เล่าเรื่องให้คนที่บ้านฟัง เค้าตั้งนามเรียกขานให้ใหม่ว่า หาเรื่อง 1 แทนหาดใหญ่ 1 เพราะ หาเรื่องลำบากใส่ตัว

อันนี่สูตร ของพี่ป้อมทองครับ... Grin Grin Grin

สูตรไก่ต้มน้ำปลา

ไก่บ้าน ๑  ตัว    น้ำปลาดี  ๑  ขวด

ไก่ล้างให้สะอาด  เครื่องในเอาออก   ใส่น้ำปลา ๑  ขวดลงในหม้อ

ไม่ต้องใส่น้ำเพิ่มถ้าใส่น้ำจะเค็มจนกินไม่ได้    เปิดไฟกลางต้มไป ๑๕ นาที

พลิกไก่ข้างที่ไม่ถูกน้ำปลาลงให้ถูกน้ำปลา   ต้มต่อไปจนน้ำเกือบแห้ง

ไก่จะสุกพอดี   สับกินได้เลย   

น้ำจิ้มปรุงรสตามใจชอบ    พริก  กระเทียม   น้ำตาล   น้ำปลา   น้ำส้มสายชู 

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #12609 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:57:40 PM »

ผมสาว่าไปเป็นลูกเขือใด้ 80 % ก่อนถึงวันนัด 4-5 วันผมยืนยันอีกครั้งครับ ว่าแต่เวลานัดเลื่อนเป็น 11.00 น. ใด้ม้าย แบบว่าอยู่ไกลครับ. Grin Grin Grin

เรื่องเวลานัดที่กะใว้ 10.30 ไม่ใช่ปัญหาลุงพจน์ มันเป็นเพียงแค่ กำหนดการณ์คร่าวๆ ที่ตั้งขึ้น เพื่อให้มีจุดมุ่งหมายเท่านั้นเอง อย่าไปกังวน ที่สำคัญ อยู่ที่ตัวลุงพจน์เอง มาให้ได้ก่อนเหอะ คริๆ เวลาเลื่อนได้อยู่แล้ว จากจุดนัด ไปถึงสถานีพัก ก็ไม่ได้ไกล ขับรถสบายๆ ประมาณ 1 ชั่วโมง ก็คงจะถึงแล้ว
ใช่ไม๊ครับ ลุงเอก

เรื่องอาหารว่าไงครับ Grin Grin Grin

ป๋าถามใครครับ ถ้าถามผมใจเย็นๆครับ รอข้อมูล อาจจะเริ่มประมวลผลเรื่องอาหาร เร็วๆนี้ครับ ไม่เห็นป๋าเสนออะไรมาบ้างเลย ที่ผมต้วงติงไปก็ไม่เห็นตอบรับ

ถ้าถามลุงพจน์ก็คงไม่พ้นเรื่อง กบ โอ๊บๆ อันนี้ผมก็ตอบแทนไม่ได้ แต่เครื่องผัดเผ็ด สามารถหาให้ได้ หรือว่าลุงพจน์จะเอามาทั้งกบ ทั้งเครื่อง ผมหากะทะให้ได้ ว.2ว.8 ท่านพจน์
ตกลงครับทั้งเครื่องทั้งกบผมจัดให้ครับ แต่ถ้าใด้ครกกันหรอยแลพี่เข้ม.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #12610 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 03:59:47 PM »

สวัสดีครับ ลุงพจน์ ยินดีด้วยครับ
สวัสดีครับพี่หรอย ขอบคุณครับ ผมจะพยายามให้ถึงที่สุดครับ เดี๋ยวหาเค็มๆไปสักอย่างเอายาดองไปกัน.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12611 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 04:02:09 PM »

อันนี่สูตร ของพี่ป้อมทองครับ... Grin Grin Grin

รายนี้มีแต่สูตรอย่างเดียวพี่น้อง ใว้ใจไม่ค่อยได้ เวลาปฏิบัติจริง ม้ายโร้ได้แค่ใหน (ดูโถกใว้ก่อน) เพราะไม่เคยทำ รอเมียสงหออย่างเดียว คริๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2007, 04:20:03 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12612 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 04:18:50 PM »

เรื่องครก ไม่น่ามีปัญหา ที่รีสอร์ทน่าจะมี ไม่ต้องทุกไปให้หนัก หรือไม่มี กระบอกไม้ใผ่ ก็คงใช้ได้ เครื่องผัดเผ็ด ทิ้มหยาบๆก็ได้แล้ว หรอยแน่

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #12613 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 04:35:19 PM »

มาสารภาพผิดครับ ที่ทำให้ชาวเสื้อแดงเสียหาย

ทั้งหมดเป็นความผิดของข้าพเจ้าคนเดียว ที่ต้องหยบชาว ซศ. แบบไม่มีน้ำยา

ข้าพเจ้าชั่วครับ เลวครับ ......... โปรดลงโทษสถานหนักด้วย

เย้......พี่ปู......มาแล้ว ......แบบนี้ต้อง.......ฉลอง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12614 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 04:35:55 PM »

สรุปจำนวนสมาชิกขณะนี้15052550

1.หัวหน้าหมู่ พี่โพธ มาแรงรับตำแหน่งไป

2.ป๋าฮิม เป็นเลขาธิการ สหประชาชาติบวกเหรัญญิก กลุ่มเกษตรกรก้าวหน้า(เพราะเลี้ยงเสือ) พร้อมครอบครัว

3.ลูกเขือ เอก

4.ลูกเขือ ตุ้ม (พ่วงเนตรนารี)

5.ลูกเขือ หรอย

6.ลูกเขือ เข้ม (เอา พาเนตรนารีกัน ก็ได้)

7.ลูกเขือ แพะ

8.ลูกเขือ แป้ว

9.ลูกเขือ ชัช พร้อมครอบครัว

10.ลูกเขือ ไข่นุ้ย (ยังไม่ยืนยัน)

11.ลูกเขือ ดุสิต (ยังไม่ยืนยัน)

12.ลูกเขือ ปิยะพงษ์ (ยังไม่ยืนยัน)

14.ลูกเขือ พจน์  ทำท่าว่าไม่ได้ไป แต่ตอนนี้ได้ไปมากหว๋าแล้ว ได้กินกบแน่พี่น้องเห๋อ ลูกเขือพจน์รับปากแล้ว แล้วที่ว่าเค็ม ฮั้นใอ้ใหรลุง ม้ายฉ้ายเกลือนะ

15.ลูกเขือ แพะป่า ยังมีเวลาจัดการกับเวลา และตัวเอง

มีเนตรนารี อีกเปล่าครับ

ลูกเขือจากภูเก็ต มีความแน่ชัดกี่เปอร์เซนต์ครับ กรุณานอนยันด้วยครับ ลูกเขือ จ่าหมิ๋น ลูกเขือพวง เอ้ย ลูกเขือปู ซึ่งตอนนี้บาดเจ็บสาหัด หลังจากไปเที่ยวกรุงเทพฯมา ตามข่าวที่เกิดขึ้น คริๆ

ลุงเอก ช่วยสรุปรายการจองห้องพักด้วยครับ

หน้า: 1 ... 838 839 840 [841] 842 843 844 ... 35779
  พิมพ์