เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:38:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 843 844 845 [846] 847 848 849 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25649059 ครั้ง)
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #12675 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 12:48:06 PM »

เที่ยวก่อนไปรถบัสออกจาก มอ.ประมาณ 08.40 น. ไปหลงเลี้ยวผิดผังในนิคม เลยต้องเลี้ยวกลับเสียเวลา ถึงที่หมายประมาณ 11 .00 น. ครับ
อรุณสวัสดิ์ทุกๆท่านครับ Grin Grin Grin
ถ้าขับรถไปจากบ้านผม ไม่ถึงชั่วโมงก็ถึงครับ สตูล Grin Grin Grin

Grin

ป๋าฮิมครับ ใจเย็นๆครับ

รับรองไม่อดแน่ครับป๋า แต่ต้องรอดูจำนวนคนที่แน่อนก่อนครับป๋า ขณะนี้ก็ประมาณ 20 คนแล้ว ทั้งเล็กทั้งใหญ่ เอาไปเยอะก็เหลือ เอาไปน้อย ก็ไม่พอป๋าใจเย็นๆน๊ะครับ

เพื่อเป็นการเอาใจป๋า อันดับแรกมาว่ากันเรื่องเครื่องดื่มก่อนก็ได้

น้ำแข็ง ..ได้แล้ว 2 คูลแมน จากพี่โพธ และ พี่ตุ้ม พอหรือไม่ครับ

แจ็ก แดเนี่ยล 2 ขวดจากพี่โพธ พอหรือเปล่าครับ ผมว่าไม่พอ แล้วไม่แน่ใจว่า จ่าแม้ม ไปหรือไม่ ไม่เห็นเข้ามายืนยันเลย มีใครสนับสนุน แอลกอฮอ อีกครับ ยกมือขึ้น

มิ๊กเซอร์ ครับใครจะรับไป ครับ (ผมไม่เดือดร้อนอยู่แล้ว ของผมผสมน้ำ คริๆ)

เครื่องดื่มเด็กๆ ครับ ? เอาอะไรอย่างไร แต่เล็กๆไม่น่ามีปัญหา เพราะมีแต่ ฮิมจูเนียร์ และชัชจูเนียร์ ส่วนของ ผบทบ.ผมไม่รู้ว่าแต่ละท่านถนัดแบบใหนครับ ถ้ายังไงก็เอาไปเป็นส่วนตัวก็ดีครับ จะได้ไม่ลำบาก เพราะเราก็เอารถไปเอง แล้วถ้าคิดจะซื้อหาเอาบริเวรนั้น คงจะเป็นเรื่องที่ลำบากทีเดียว

แถมอีกนิด เอาเป็นว่าอาหารครับที่รู้แน่ๆ

เนื้อปิ้ง เขือเข้มรับจัดการให้ ปริมาณยังบอกไม่ได้ครับ

กบ ครับ ได้รับการสนับสนุนจากเขือพจน์ ปริมาณเท่าไหร่ ยังไม่ทราบ

ลูกชิ้น หมาร้อน(คือฮอตดอก) จากป๋าฮิม

เท่าที่รู้ครับ แล้วใครจะทำอะไร เพิ่มเติมอะไรบ้าง จัดหากันอย่างไร ก็ช่วยกันแสดงความเห็นครับ อย่าคิดมากครับ ทำเพื่อความสนุกสนานครับ นั้นคือจุดประสงค์หลัก
ผมเข้าใจทุกคนสามารถหาซื้อได้โดยไม่ลำบาก แต่พวกเราก็เคยคุยกัน ซื้อไม่ยาก สั่งจ่ายตังค์ มันก็แค่นั้น

ขนาดพี่โพธ ยังโดนเปลี่ยนนามเรียกขานเลย เพราะจะไปลำบาก 55

น้ำแข็งพอครับ Grin Grin Grin

เหล้าพอครับ Grin Grin Grin

มิ๊กเซอร์ เมื่อวันที่ไปตาชั่งอิสาน พี่ตุ้มมีฝากผมไว้ น้ำสองขวด โซดา 2 ขวด พอครับ Grin Grin Grin

เครื่องดื่มเด็กๆ ผมเอาCokeไปครับ เผื่ออาบ อบ นวดไก่ด้วยครับ พอครับ Grin Grin Grin

อาหารสำหรับคน 20 คนใช้มั๊ย
หลักๆ เอาไก่ไปก่อน ซัก 6 ตัว พอมั๊ย ต้มโค๊ก ต้มน้ำปลา ทอดให้เด็กกินบ้าง ทำข้าวต้มตอนเช้าบ้าง เอนกประสงค์ดี
- ไข่ไก่ โดยประมาณ ซัก 2 แพ๊ค เหมือนไก่ทำได้ทุกอย่าง ทอด ต้ม ไข่น้ำกับมาม่าเป็นการฉุกเฉินถ้าพี่แพะหุงข้าวดิบ ทำอาหารเข้าแบบอเมริกัน ชุบขนมปังทอดโรยน้ำตาลกินกับกาแฟแบบพี่เข้มว่า
- หมู ไม่ต้องบรรยาย หมูทำอะไรก็อร่อย อนุญาตให้หมักไปก่อนได้ อันนี้กะไม่ถูกว่าเท่าไหร่ หรือจะเอาเป็นแบบไหน เนื้อติดมัน คอหมู สันใน สันนอก แล้วแต่ว่าเอาไปทำอะไร หรือเอาเป็นซี่โครงทั้งแผ่นก็ดี จะได้ทดสอบมีดว่าตัดกระดูกน่ะเป็นไง จริงมั๊ย
- ปลา จะรอพี่เข้มลงน้ำ หรือเอาไปเลยก็ได้ทางกองอำนวยการฝึกอนุญาต ห่อฟรอยเผา หมักโคลน เผาเกลือ ได้ทั้งนั้น
- กุ้ง หอย พวกนี้เอามาเผา ปิ้งย่าง ได้ทั้งนั้น จิ้มน้ำจิ้ม
- ขนมปัง ขบเคี้ยว กาแฟ จะเอาแบบซองหรือแบกน้ำตาล ครีมไปด้วย
- เครื่องปรุงรส กระเทียม หอม ตะไคร้ ใบมะกรูด เครื่องเทศต่างๆ เกลือ เนย น้ำตาล
- ข้าวสาร อันนี้สำคัญมาก
- เครื่องดื่ม ทั้งที่มีและไม่มี Lก ฮ น้ำแข็ง
- ภาชนะหุงต้ม จานช้อน แก้ว กระดาษ
 เหนื่อยแล้วว๊อย ให้พี่ฮิม คิดต่อ ว่าจะมีอะไรอีก แล้วจะแบ่งกันยังไง

ถ้าให้ผมคิดต่อ ก็ยังขาดอยู่อย่างหนึง ป ปูอ่ะไปไหน ของชอบที่สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มี กุ้ง หอย แต่ไม่มีปูเหมือนขาดตกบกพร่องนะครับ;D Grin Grin

จองกันหมดแล้วผมจะเอาอะไรไปดี M150 กาแฟ ชา โอวัลติน กับขนมต่างๆ  มีคน จองหรือยังนิ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12676 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:04:08 PM »

ยังลุงเอก กะว่าสามทุ่มคืนนี้ จะเริ่มสรุป นี่ก็ชวนประชุมผ่านบอร์ดกันอยู่ ว่างเข้ามาได้ปะละ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #12677 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:22:14 PM »

Grin Grinฮี่ ๆ ของเล่นอันใหม่ครับ....ไว้ไปเข้าแค้มป์... Grin Grin

เทียบกับแมงมุม Manix.. Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12678 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:26:35 PM »

จะเอาใว้ "ฟัน" ใคร อะไร ที่ใหน เมื่อไหร่ หรือครับ เขือตุ้ม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #12679 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:34:00 PM »

พี่น้องครับ...

แล้วมีเหนี่ยวไหมครับ ผมจะได้เอา 870 พร้อมส่วนควบไปด้วยครับ...

สบายดี.......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12680 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:54:17 PM »

ต้องรอรายงานจากเขือ เอก ก่อนครับ เขือแพะ ใจร่มๆ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #12681 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:59:53 PM »

เรื่องขาวสาร กำลังจะไปเอาที่บ้านแม่ยายไปอยู่แล้วเชียวทั้ง จ้าวและเหนียว...

แต่เมื่อเสี่ยก๊อง มีน้ำใจ ข้าน้อยฯ มีอาจขัดขืนได้...

ก๊องยินดีด้วยกับทายาท พอเมียปิดเทอมมาอยู่บ้าน ก็ได้เรื่องเลยนะ ถึงว่าชวนไปไหนไม่ยอมไปทำการบ้านหนัก... จูบบบบ หลงรัก

Winkออ ครับพี่แพะ ลืมไปว่าแม่ยายก็ขายข้าวสาร อิ อิ
   แค่อยากมีส่วนร่วมบ้างนะครับ คนไม่ได้ไปเอาข้าวไปแทนก็ยังดี แต่พี่แพะก็เอาของแม่ยายไปเพิ่มด้วยก็ได้ครับ เพื่อพลาดครับ ประเภท บ่ะบอกแรกลองก่อน บอกสองก็ลองอีก อึ่ยบอกสามไหงเป็นงี้หว่าและๆๆๆๆๆๆๆ อิ อิ เผลอๆหมด 10 โลอาจจะได้กินแค่บอกเดียว  โดนชก เยาะเย้ย Grin
   เรื่องทายาทนั้นตั้งใจไว้แล้วครับ ด้วยความสามารถนะนี่ อิ อิ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12682 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:02:09 PM »

น้าก๊องครับ ........ สุดยอดฝีมือครับ ขยันปฎิบัติการบ่อยๆก็ได้ผล ....... อะฟิ้วววววววส์ส์

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #12683 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:07:34 PM »

จองกันหมดแล้วผมจะเอาอะไรไปดี M150 กาแฟ ชา โอวัลติน กับขนมต่างๆ  มีคน จองหรือยังนิ

สวัสดีครับ ลุงเอก เอาไปเยอะๆก็ดีครับ ถ้าไม่หมด เดียวได้ขายแข่งกะทางรีสอร์ท...อิ อิ

เรื่องทายาทนั้นตั้งใจไว้แล้วครับ ด้วยความสามารถนะนี่ อิ อิ   

สวัสดีครับ  คุณ ก๊อง ......ยินดีครับ......แบบนี้ต้องฉลอง....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #12684 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:20:15 PM »

ก๊องครับ...

เดี๋ยวจะติดต่อไปนะครับ  พี่ไม่อยากไปยุ่งของแม่ยายแล้วครับเดี๋ยวไปเอาที่ก๊องสักกระสอบพอ... น้ำลายหก จูบบบบ Grin

งานนี้ ถ้าข้าวไม่สุก ไม่โทษ น้ำมันแก๊สโซฮอร์ แล้ว โทษข้าวร้านก๊องดีกว่า คริ คริ คริ....... Grin Grin Grin

สบายดี.....

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #12685 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:37:48 PM »

Grin Grinฮี่ ๆ ของเล่นอันใหม่ครับ....ไว้ไปเข้าแค้มป์... Grin Grin

แหม๋...เล่นมีด เอาทั้งขวาน...แบบนี้เสียวอ่ะ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12686 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:41:17 PM »

...รามสูรขว้างมีด
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #12687 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 03:09:33 PM »

ขออนุญาต ครับ Grin Grin
                เนื่องด้วยมีแววมาวิบวับแล้ว ว่า.... โอกาสที่จะได้ไปร่วมสังฆกรรมกับโหม๋พี่น้องญาติโยมในขบวนทอดกระถินและทอดหมูป่า ในครั้งนี้น้อยมาก
กระผมจึงใคร่ขออนุญาตฝากสมทบ(น้ำ)ใจแทนตัว ไปในงานครั้งนี้ด้วยเป็นจำนวน 200 ท่อขนาด 1L มา ณ.เท่ห์นี้ โปรดรับไว้พิจารณาขณะร่วมวงด้วย ครับ........ น้ำลายหก น้ำลายหก
และด้วยงานบุญที่โหม๋เราได้ทำร่วมกันในครั้งนี้ ขอให้โหม๋เราพี่น้องญาติโยม  มีความสุข ความเจริญ อิ่มหมีพีมัน ทั้งกายและใจ ยิ่งๆขึ้นครับ                                                                                     

ด้วย รักและโผกพัน
                                                                                             Wrangler 1

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #12688 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 03:16:15 PM »

ขออนุญาต ครับ Grin Grin
                เนื่องด้วยมีแววมาวิบวับแล้ว ว่า.... โอกาสที่จะได้ไปร่วมสังฆกรรมกับโหม๋พี่น้องญาติโยมในขบวนทอดกระถินและทอดหมูป่า ในครั้งนี้น้อยมาก
กระผมจึงใคร่ขออนุญาตฝากสมทบ(น้ำ)ใจแทนตัว ไปในงานครั้งนี้ด้วยเป็นจำนวน 200 ท่อขนาด 1L มา ณ.เท่ห์นี้ โปรดรับไว้พิจารณาขณะร่วมวงด้วย ครับ........ น้ำลายหก น้ำลายหก
และด้วยงานบุญที่โหม๋เราได้ทำร่วมกันในครั้งนี้ ขอให้โหม๋เราพี่น้องญาติโยม  มีความสุข ความเจริญ อิ่มหมีพีมัน ทั้งกายและใจ ยิ่งๆขึ้นครับ                                                                                     

ด้วย รักและโผกพัน
                                                                                             Wrangler 1

มาฝากที่ผมได้นะครับ... Grin Grin Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12689 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 04:03:16 PM »

ผมขอรับทำแหนมซี่โครงหมูย่าง 1 อย่างครับ..... Grin
ถ้าไก่สดที่แค้มป์มีเหลือ ผมขอเอาไปทำคลุกน้ำปลาทอด........
น้ำแข็ง 1 ติก เช่นเดิม
โซดาสิงห์ 3 แพค....(แต่กลัวเหลือจัง เพราะที่ป๋าฮิมมีเหลืออยู่ตั้งสองขวด... เยาะเย้ย)

ต้องขอประทานโทษพี่ตุ้มด้วยครับ แบ็ลคที่เหลือที่ฝากไว้ของพี่ชัชคืนนั้น เมื่อคืนเพลินไปหน่อยเลยฟาดเรียบพร้อมไฮเนเก้นส์ 2 ขวด เลยเหลือแต่โซดา 2 น้ำ 2 ครับผม Grin Grin Grin

แล้วมีเหนี่ยวไหมครับ ผมจะได้เอา 870 พร้อมส่วนควบไปด้วยครับ...

เอาส่วนควบไปก็พอครับ เดี๋ยวผมพาน้องลายไปเองครับ ขณะนี้ผมตกหนักมากครับที่ปาดังฯ หลังจากกลับจากอำเภอ เพื่งไปรีดใบ ป 3 มาได้แล้ว ชอบทำให้หวาดเสียวอยู่เรื่อย พรุ่งนี้จะเดินทางแล้ว แค่เสี่ยววินาที่ผ่าด้วยขวานพี่ตุ้ม 8 หรือ 32 ดีหว่า ตอนนี้เลยเกริ่นๆ ขอ .308 ไว้ ล่วงหน้า จ่ากองแกบอกไม่มีปัญหา เอามา 2K ริ่งกิตแล้วกัน ผมหล่ะมีปัญหากลัวแกไปหมุนบ่อนหมุนปอก่อน ชอบทำให้หวาดเสียวอยู่เรื่อยๆ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2007, 04:13:14 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หน้า: 1 ... 843 844 845 [846] 847 848 849 ... 35779
  พิมพ์