เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:18:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 865 866 867 [868] 869 870 871 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25627635 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13005 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 08:56:02 PM »

อีตาต้อมไปอ้อร้อโย๋เท่แคมฟกนุ  เขือเข้ม
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #13006 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:03:38 PM »

ผมเอาไป แต่ ท่านพี่ๆจะทำอะไรก็ตามใจครับ ทำอะไรดีครับ

ที่ง่ายๆ ก็ ปิ้ง ย่าง ครับ ( น้ำจิ้ม พี่ๆ คงต้องช่วยทำครับ ผมทำไม่เป็น....อิ อิ )
ส่วนอย่างอื่น แล้วแต่ พี่ๆจะเตรียมครับ ต้มยำ , ผัด... ก็แล้วแต่ครับ
ผมทำกับข้าวไม่เป็น เตรียมเครื่องเคียงไม่ถูกครับ
เอาไปประมาณ 10 กิโล อ่ะครับ พี่ๆลองกะปริมาณดูครับ ว่าทำได้กี่อย่าง

ฮี่ ๆ ขอเสนอเป็นข้าวต้มกุ้งมื้อดึก 1 มื้อครับ... น้ำลายหก

ดีครับ เห็นด้วย เมาๆแล้วมีข้าวต้มก่อนนอน
แต่เครื่องข้าวต้ม มีอะไรมั่งครับ ท่านใดช่วยเหลือหน่อยครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13007 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:05:52 PM »

หรอยจริงคนพัทลุง อิ อิ ทำอาหารจังหูเลย... ส่วนผมมอดอย่างเดียวววว

ถ้าเรื่องความดีความชอบ พี่ก็จะบอกว่าพี่ก็คนพัดลุงไข่เหอ

แต่ถ้าเรื่องม้ายดี พี่จะบอกว่าพี่เป็นคนสงขลา ไม่เชื่อ อิชักบัตรประชาชนให้แล ว่าเป็นคน เท่ใหน

พรือละทีนี่ คบได้หม้าย คริๆ
อ้างถึง
ผมจองหนำหนึ่งหลังด้วยจ๊ะ...

ไรว๊าไข่...เพื่อนนอนเต้นท์กันมันนอนหนำ... โดนชก โดนชก โดนชก

ม้ายเต้นท์ ม้ายอุปกรณ์อะไรสักอย่างเลยจ๊ะ

ไม่ปรือน้องไข่เหอ มาแตตัวกับหัวในก็ได้แล้ว

อุ๊ย  คนพัทลุง  น่าคบเพนิ  แต่ว่าข้อความข้างบน ชัดเจนเลยนิ  อิ อิ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13008 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:12:13 PM »

ผมเอาไป แต่ ท่านพี่ๆจะทำอะไรก็ตามใจครับ ทำอะไรดีครับ

ที่ง่ายๆ ก็ ปิ้ง ย่าง ครับ ( น้ำจิ้ม พี่ๆ คงต้องช่วยทำครับ ผมทำไม่เป็น....อิ อิ )
ส่วนอย่างอื่น แล้วแต่ พี่ๆจะเตรียมครับ ต้มยำ , ผัด... ก็แล้วแต่ครับ
ผมทำกับข้าวไม่เป็น เตรียมเครื่องเคียงไม่ถูกครับ
เอาไปประมาณ 10 กิโล อ่ะครับ พี่ๆลองกะปริมาณดูครับ ว่าทำได้กี่อย่าง

ฮี่ ๆ ขอเสนอเป็นข้าวต้มกุ้งมื้อดึก 1 มื้อครับ... น้ำลายหก

ดีครับ เห็นด้วย เมาๆแล้วมีข้าวต้มก่อนนอน
แต่เครื่องข้าวต้ม มีอะไรมั่งครับ ท่านใดช่วยเหลือหน่อยครับ

ใส่คะนอร์ ก้อนก็ได้แล้วมั้งครับ กระเทียมเจียว ต้นหอม ผักชี จบข่าว

เอ.....ผมเอาไรไปดีนะ เอาเนื้อเสือร้องไห้หมักซักกะละมังมั้ยครับ ไปย่างร้อนๆหั่นร้อนๆ เตรียมน้ำจิ้มแจ่วไปปรุงที่นั่นเลย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13009 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:15:16 PM »

เออ..พี่ๆครับ จากภูเก็ตไปนี่กี่กิโลครับ  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #13010 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:16:30 PM »

พี่น้องครับ...

ลุงชัชหายไปไหนแล้วครับเนี่ย พอดีเป็นห่วงนะครับ กลายเป็น "ชัช เตารีด" ไปซะแล้ว... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

สบายดี.......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #13011 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:18:01 PM »

อิ อิ ... ดีครับ เบิ้ม พี่ชอบครับ เสือร้องไห้ กินกับ น้ำใบบัวบก แก้ช้ำใจ .... อิ อิ

เบิ้มครับ สงสัย ต้องเอารถไป 2 คันแหละครับ
เบิ้ม ต้องไปรับพี่ปูที่โคกกลอยนะครับ ( แต่ไปพร้อมๆกันครับ)
รถพี่จะมี วรกฤษ กับ เนตรนารี ไปด้วยครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #13012 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:22:51 PM »

ใส่คะนอร์ ก้อนก็ได้แล้วมั้งครับ กระเทียมเจียว ต้นหอม ผักชี จบข่าว

เอ.....ผมเอาไรไปดีนะ เอาเนื้อเสือร้องไห้หมักซักกะละมังมั้ยครับ ไปย่างร้อนๆหั่นร้อนๆ เตรียมน้ำจิ้มแจ่วไปปรุงที่นั่นเลย

ยกมือหนับหนุนอีกหนึ่งเสียงคร๊าบ.... Grin น้ำลายหก
คนข้างตัวผมว่า...นี่มันแคมป์ทัวร์กินแหลกหรือปล่าวฟะเนี่ย...(ภาษาชาวบ้าน กินแหลก = Huh?...พิมพ์
ไม่ได้ มันหยาบ..) Tongue

เครื่องเคียงข้าวต้มผมจัดให้เองครับ...(นิดหน่อย  สบาย ๆ ) Cheesy

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13013 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:24:11 PM »

อิ อิ ... ดีครับ เบิ้ม พี่ชอบครับ เสือร้องไห้ กินกับ น้ำใบบัวบก แก้ช้ำใจ .... อิ อิ

เบิ้มครับ สงสัย ต้องเอารถไป 2 คันแหละครับ
เบิ้ม ต้องไปรับพี่ปูที่โคกกลอยนะครับ ( แต่ไปพร้อมๆกันครับ)
รถพี่จะมี วรกฤษ กับ เนตรนารี ไปด้วยครับ

โอเชครับ เอาต้มแซ่บเอนเปื่อยๆมั้ยครับ จะได้ซดร้อนๆแกล้ม จะให้แม่ทำแล้วแช่เย็นไปเลย ไปถึงใส่หม้อ ต้มเดือด ปรุงเครื่องซดได้เลย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #13014 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:30:23 PM »

Glock_PK ครับ ช่วยดูปริมาณอาหารที่นำเสนอแล้ว ก็คำนวนดูครับ คนเราตอนนี้รวมก็ประมาณ25-30 คนครับ อาหารก็เอามาพอประมาณครับ คริๆ เนื้อนี่เขือเข้ม เตรียมประมาณ 5 กิโลแล้วครับ มาทางนั้น ถ้าสะดวกเป็นปลาบ้างก็ดีครับ อิๆ จังหวะทางนี้มันไม่ได้ หาปลายากหน่อยครับ อิๆ แต่จะนำอะไรมาสมทบ ก็ได้อยู่แล้วครับ สบายๆทั้งนั้น

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13015 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:31:29 PM »

พี่น้องครับ...

ลุงชัชหายไปไหนแล้วครับเนี่ย พอดีเป็นห่วงนะครับ กลายเป็น "ชัช เตารีด" ไปซะแล้ว... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

สบายดี.......

ยังอยู่คร๊าบ  แบบว่าจะทำเป็นเท่ซะหน่อย อ่ะครับ  หลงรัก  หลงรัก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13016 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:36:16 PM »

ผมค่อยเอาก๊อกสองไปเผื่อนะครับ  กาแฟซอง+ปลากระป๋อง+มาม่า 

เผื่อข้าวในบอกไม้ไผ่ของลุงแพะไม่ล่ายกิง+กิงม่ายล่าย  โดนชก  โดนชก  โดนชก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #13017 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:37:54 PM »

โอเชครับ เอาต้มแซ่บเอนเปื่อยๆมั้ยครับ จะได้ซดร้อนๆแกล้ม จะให้แม่ทำแล้วแช่เย็นไปเลย ไปถึงใส่หม้อ ต้มเดือด ปรุงเครื่องซดได้เลย

ไม่สงสัยเลยครับพี่น้อง ว่าทำไม ทีมภูเก็ตถึงได้ซี้กันขนาดนั้น เพราะเขาไปทางเดียวกันครับ ไม่ขัดคอกันเลย คริๆ อย่างไรก็ได้ครับ ทางรีสอร์ท เขาพอสนับสนุนหม้อได้อยู่ครับ อิๆ

งานนี้ "รัดดวง" ยิ้มรอแล้วครับพี่น้อง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #13018 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:40:24 PM »

ยกมือหนับหนุนอีกหนึ่งเสียงคร๊าบ.... Grin น้ำลายหก
คนข้างตัวผมว่า...นี่มันแคมป์ทัวร์กินแหลกหรือปล่าวฟะเนี่ย...(ภาษาชาวบ้าน กินแหลก = Huh?...พิมพ์
ไม่ได้ มันหยาบ..) Tongue

เครื่องเคียงข้าวต้มผมจัดให้เองครับ...(นิดหน่อย สบาย ๆ ) Cheesy

แคมป์แตกเลือด... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #13019 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:45:14 PM »

ลูกเขือแพะ ปากคอเราะร้าย คริๆ

หน้า: 1 ... 865 866 867 [868] 869 870 871 ... 35779
  พิมพ์