เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:24:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 933 934 935 [936] 937 938 939 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25614118 ครั้ง)
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #14025 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 02:08:23 PM »

คุณหมีน้อย

อยู่มาเลย์แถวไหนครับ ตอนนี้ผมอยู่ลาบวนครับ

ขอบคุณครับ

ผมอยู่ Tanah merah (ดินแดง ครับ) เยาะเย้ย เดินดูงาน ครับ แคมฟอก มันต้องดึกๆถึงจะเสียวครับ พี่แพะ อิอิ อุ้ยยยยยยยยเสียวววววววว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2007, 02:15:12 PM โดย Mee noi » บันทึกการเข้า

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #14026 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 02:13:29 PM »

คุณหมีน้อย

อยู่มาเลย์แถวไหนครับ ตอนนี้ผมอยู่ลาบวนครับ

ขอบคุณครับ

พี่ไปทำอะไรที่นั้นครับ  Grin ไปขุดเจาะน้ำมัน หรือ เปล่า  ผมสองเดือนไปแถวนั้นทีนึง ว่างๆไปดื่มเบียรดำกันครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

และ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14027 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 02:16:05 PM »

ท่านโจ้ระวังน๊า  อย่าหาเรื่องลูกพี่ผมมากไป  สายรายงานมาแล้วว่านอกจากเป็นลูกนายอำเภอแล้ว  ยังเป็นญาติกับรองผู้ว่าราชการนราธิวาส  และรองผู้บังคับการตำรวจภูธรนราธิวาสอีกนา...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14028 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 02:25:12 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

พี่ไปทำอะไรที่นั้นครับ Grin ไปขุดเจาะน้ำมัน หรือ เปล่า ผมสองเดือนไปแถวนั้นทีนึง ว่างๆไปดื่มเบียรดำกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ใช่ครับผมมาทำงานที่นี่ครับ อาทิตย์ก็กลับตรังแล้วครับ  คุณหมีน้อยมากินเบียร์ดำหรือมองหาสาวฟิลิปปินส์ครับ ที่นี่เบียร์ หกกระป๋อง ราว หนึ่งร้อยสิบบาทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14029 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 02:38:45 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

ตอบแทน สงสัยเฝ้าแคมฯ อยู่ ต้อมอยู่ที่ ตาเน๊าะแมเราะ กลันตัน... Grin

ลืมไป เขือพจน์ ว่างๆ จะพาไปใส่ปุ๋ยนะจ๊ะ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ใส่ปุ๋ยไว้เยอะ ๆ เดี๋ยววันไหนว่าง ๆ จะพาจ่าเปิ้งไปฉอย...

ฉอยต้นไหนก็ฉอยไป อย่ามาฉอยต้นที่เราใส่ปุ๋ยไว้นะมียิง ป่าวอำ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14030 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 02:51:22 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

ตอบแทน สงสัยเฝ้าแคมฯ อยู่ ต้อมอยู่ที่ ตาเน๊าะแมเราะ กลันตัน... Grin

ลืมไป เขือพจน์ ว่างๆ จะพาไปใส่ปุ๋ยนะจ๊ะ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ใส่ปุ๋ยไว้เยอะ ๆ เดี๋ยววันไหนว่าง ๆ จะพาจ่าเปิ้งไปฉอย...

ฉอยต้นไหนก็ฉอยไป อย่ามาฉอยต้นที่เราใส่ปุ๋ยไว้นะมียิง ป่าวอำ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย Grin

อื่อ...เกษตรกรสมัยใหม่เขาคุยกัน รู้เรื่องดีครับ

เกษตรกร แข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองทั้งชาติ เพราะไทยเป็นชาติ กสิกรรม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14031 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 02:57:42 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

อื่อ...เกษตรกรสมัยใหม่เขาคุยกัน รู้เรื่องดีครับ

เกษตรกร แข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองทั้งชาติ เพราะไทยเป็นชาติ กสิกรรม
...เวง!  กรรม  พี่เข้มครับ มีแต่คน ขุดๆ หว่านๆ ไถๆ นะครับพี่
  คนทำกสิกรรมแถวนี้ไม่ค่อยมีอันจะกินเลยนะครับ ทำงานต่างประเทศทั้งนั้นเลย
  ว่างๆก็ถอย เลสเบร์ บ้าง ถอย คิม บ้าง.... เฮ่อ! จน จังเยย

ฮิฮิ......
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #14032 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 03:50:18 PM »

ดีคับ พี่พจน์ ผม ต้อม หมีน้อย ปาดีสงบสุขดีนะครับ
หวัดดีครับ ต้อม หมีไม่น้อย ปาดีไม่ค่อยสงบครับ 2-3 วัน ที่แล้วนั่งกินเหล้าพลาง ฟังเสียงปืนอาก้า เอ็ม 79 ระเบิด ที่ไอบาตู ผลผู้หญิงอยู่ในมัสยิดถูกปืนของโจรยิงแฉลบจากที่ยิงรถหุ้มเกาะของตำรวจตาย โจรอีกคนถือระเบิดจะขว้างใส่ทหาร เลยถูกทหารยิงตายอีก 1 ศพ  เดี๋ยวเย็นนี้ก็จะไปงานศพทหารพรานที่โดนระเบิดตาย 12 ศพ ซึ่งเป็นน้าชายของเพื่อน พรุ่งนี้ก็พระราชทานเพลิงศพ.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #14033 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 03:52:32 PM »

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน  กลับจากการพาเพื่อนไปส่งบ้านเรียบร้อยแล้ว  จะมีการพระราชทานเพลิงศพในวันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2550 ณ วัดปากสระ (ต.ปันแต) จังหวัดพัทลุง ครับ

เจ้าหน้าที่ทุกนายทุกหน่วยยืนยันสู้เพื่อผืนแผ่นดินไทยดั่งเดิม  ขอขอบพระคุณทุกกำลังใจที่มอบให้ครับ     

เพื่อนคนนี้ชื่อ "ผึ้ง"  พวกเราจะเรียกกันว่า "จ่าผึ้ง"  ชื่อจริง ส.ต.ต.ไพโรจน์ บุญสนิท   ถูกยิงด้วยอาวุธสงครามเข้าที่บริเวณราวนมซ้าย 1 นัด บั้นเอวด้านซ้ายอีก 1 นัด ขณะเดินทางกลับหลังจากปฏิบัติหน้าที่ รปภ. ครูในการเดินทางไปโรงเรียน  ซึ่งหลังจากที่โดนยิงแล้วจ่าผึ้งก็ยังมีแรงยิงต่อสู้กับพวกโจรได้อีกเป็นแม็กฯ เมื่อสิ้นเสียงปืนเพื่อนผมก็ได้หลับตาลงและจากไปไม่มีวันกลับ

http://www.tjanews.org/cms/index.php?option=com_content&task=view&id=2150&Itemid=47&lang=

สำหรับสมาชิกท่านใดประสงค์จะร่วมทำบุญก็สามารถโอนเงินเข้าบัญชี  905-0-12183-7  ธนาคารกรุงไทย  สาขานราธิวาส  ชื่อบัญชีนายธัน...... วันศุกร์นี้ผมจะนำไปมอบให้กับครอบครัวของจ่าผึ้งครับ
โอนเงินมาช่วยทำบุญ 450 บาทครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #14034 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:12:58 PM »

ขอรบกวนสอบถามเพื่อนที่ อยุ่สงขลาครับ ที่วัดทรายขาวมีตะกรุดที่ทำจากปลอกกระสุนด้วยใช้ไหมครับ

ขอขอบพระคุณมากครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #14035 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:39:23 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

พี่เข้ม วันศุกร์นี้ไปกินอาหารสองทะเลดีกว่าครับ
ขอเชิญพี่พจน์ด้วยครับ มีแต่เสียงน้ำทะเล ไม่มีเสียงปืนให้ฟังครับ

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14036 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:50:46 PM »

ขอรบกวนสอบถามเพื่อนที่ อยุ่สงขลาครับ ที่วัดทรายขาวมีตะกรุดที่ทำจากปลอกกระสุนด้วยใช้ไหมครับ

ขอขอบพระคุณมากครับ

ใช่ครับ ตะกรุดปลอกกระสุน ของอาจารย์นอง วัดทรายขาว ปัตตานีครับ... Wink

ผมมีอยู่ดอกครับรับมาจากมืออาจารย์นอง สมัยท่านยังไม่มรณะภาพครับ... Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #14037 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 07:15:13 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

พี่เข้ม วันศุกร์นี้ไปกินอาหารสองทะเลดีกว่าครับ
ขอเชิญพี่พจน์ด้วยครับ มีแต่เสียงน้ำทะเล ไม่มีเสียงปืนให้ฟังครับ
ขอบคุณครับป๋าฮิม วันศุกร์ลูกน้องหยุดงาน ผมเลยต้องไปเป็นลูกน้องแทนแล้วก็ต้องระวังตัวเป็นพิเศษเพราะไม่หยุดวันศุกร์ ว่าแต่ป๋าอย่าลืมกินหอยนางรมสดเผื่อไข่เบิ้ลด้วยนะครับรู้สึกว่าระยะนี้กินลองกองบ่อยจัง.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14038 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 07:20:05 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

อยากไปกินจังครับป๋า... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #14039 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 07:23:40 PM »

คุณหมีน้อย

ขอบคุณครับ

พี่ไปทำอะไรที่นั้นครับ Grin ไปขุดเจาะน้ำมัน หรือ เปล่า ผมสองเดือนไปแถวนั้นทีนึง ว่างๆไปดื่มเบียรดำกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ใช่ครับผมมาทำงานที่นี่ครับ อาทิตย์ก็กลับตรังแล้วครับ คุณหมีน้อยมากินเบียร์ดำหรือมองหาสาวฟิลิปปินส์ครับ ที่นี่เบียร์ หกกระป๋อง ราว หนึ่งร้อยสิบบาทครับ

ครับ  Grinทั้งสองอย่างครับ นึกแล้ว น้ำลายหก อุ้ยยยยยยเสียววววววววววววววว  น้ำลายหก  เดียวหิ้วเบียรไปด้วยครับ อิอิ  น้ำลายหก น้ำลายหก

และ

หน้า: 1 ... 933 934 935 [936] 937 938 939 ... 35779
  พิมพ์