เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:23:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 935 936 937 [938] 939 940 941 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25613789 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14055 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:35:06 AM »

บ้านกระจง อยู่แค่เลม้าย เดี๋ยวคราวหน้า ไปเข้าค่ายแถวบ้านจงหวา กับข้าวไม่ต้องพา เอาแต่แห แต่กัด แต่เบ็ด และข้าวสาร หากับไม่ได้ ก็ไม่ต้องกิน แต่เหล้าต้องพา ดีใหมจง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #14056 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:35:18 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14057 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:12:57 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ Grin

ประกาศ ภาวะโลกร้อน ทำให้บรรยากาสเปลี่ยนแปลง สิ่งแวดล้อมก็แปลเปลี่ยน ทำให้คนตื่นเช้าได้ด้วย ทำให้คนเลิกหยบได้ด้วย เพราะเดี๋ยวนี้เขาเปลี่ยน "ฉายา"แล้ว เขาคือ "โจ้คนทรง"

คริๆ พี่ใช้งานโจ้จนได้เรื่องเลย เห็นไม๊ นั่นแหละ การใช้คนให้ถูกกับงาน วันนั้นถ้าใช้ไขนุ้ย พี่ไม่แน่ใจว่าฝนจะหยุดหรือไม่ ด๊ไม่ดีตกหนักฉิบหายวายป่วงเข้าไปอีก เพราะเจ้าที่ไม่เชื่อใจ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14058 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:16:39 AM »

Grin Grin Grinอรุณสวัสดิ์ครับ ขอเชิญชวนเพื่อนพ้อง พี่น้องเรา เที่ยวงานสองทะเลเพื่อการกุศล ณ.บริเวณสระบัว แหลมสมิหลา เทศกาลอาหารทะเล พรุ่งนี้เป็นคืนสุดท้าย ดื่มเบียร์สด เย็นๆกดเองจากหลอดยาวๆ แกล้มอาหารทะเลตามใจชอบ มีเอกชัย และ ทีมงานมาร้องเพลง และเล่นตลกให้ดูท่านใดสนใจ ติดต่อหลังไมค์นะครับจะได้สำรองที่นั่งเผื่อ เพราะพรุ่งนี้คงเต็มแน่ๆ ทีมงานที่ลงชื่อแล้วตอนนี้มี ผู้กองวัฒนา พี่ปิยะพงษ์ พี่แป้ว เฮียฮิม ครับ Grin Grin Grin

เขือโสภณ ครับ หาข้าวให้บังกีกินมั่งน๊ะ เพราะรู้สึกว่าแกไม่ได้คดหอไปทำงาน หอไม่คด ครับ อะไรประมาณนี้ กลัวว่าแกอิ อด
อ้างถึง
Grin Grin Grinสวัสดีครับ พี่เข้ม ไม่ต้องคดห่อครับ บ้านม๊ะ อยู่ไกล้ๆ หวันเที่ยง ไปมอดทุกวัน ลื่นใหลๆ โยแล้ว ฮ่า ... ฮ่า  Grin Grin Grin
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14059 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:24:05 AM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับพี่ปู สถานที่นี้คุ้นๆ ใช่ที่เดียวกันรึปล่าวครับ ที่เค้าเรียกว่า กุ้ยหลินเมืองไทย
ผมเพิ่งไปมาเมื่อตอนสงกรานต์ ที่ผ่านมาครับ สถานที่น่าเที่ยวมากๆ  มีโปรแกรมพิเศษ ล่องเรือ ตกปลา และเดินป่า Grin Grin Grinต้องการดูภาพเต็มๆ คลิ๊กที่ภาพครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2007, 09:39:07 AM โดย SP-14 LTD » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14060 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 10:30:19 AM »

บ้านกระจง อยู่แค่เลม้าย เดี๋ยวคราวหน้า ไปเข้าค่ายแถวบ้านจงหวา กับข้าวไม่ต้องพา เอาแต่แห แต่กัด แต่เบ็ด และข้าวสาร หากับไม่ได้ ก็ไม่ต้องกิน แต่เหล้าต้องพา ดีใหมจง คริๆ

พี่เข้มครับ

บ้านผมอยู่ไกลจากเลครับ ที่บ้านยังทำนาอยู่เลยครับ น้ำตกนะดีแล้วพี่ก่อไฟง่าย ลมไม่แรงครับ หาปลาเลน่าว่าได้อดกันแน่ๆครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #14061 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 10:53:23 AM »

เรียน เพื่อนสมาชิก
กำลังจะหาอุปกรณ์มาเข้าโกดัง
ถ้าสำเร็จ โครงการ ๒ คงเริ่มอีกในเร็ววัน
เพื่อโปรดทราบ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #14062 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:00:00 AM »

เป็นเตาน้ำมัน
ไม่ต้องเอาขวาน gerber ไปตัดไม้
ไม่ต้อง แอบลักถ่านเพื่อนมาติดไฟ
ไม่ต้องเอายางแผ่นมาทำเชื้อ
เติมน้ำมัน....ปั๊มลม(ลุ้นนิดหน่อย)......กดแชะแชะแชะ.....รับรองได้เห็นไฟ

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14063 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:01:04 AM »

...เห็นถังแดงๆ นึกว่า ไนตรัสออกไซด์ ไว้แต่งรถซิ่ง ครับ พี่โพธ

ฮิฮิ.....น่าสนุกนะครับ ไม่ต้องกลัวฝนตก ไม้ฟืนเปียก
   แต่แบบนี้ พี่ๆลูกเขือ(แก่พรรษา) ก็อดใช้วิชาติดไฟ สิครับพี่.... อิอิ..!
   เตาแบบนี้ ต้อง Bar B Q  หรือ เนื้อลูกแกะย่างซอส ใช้มั้ยครับ

ด้วยความเคารพ..น่าอร่อยครับ

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14064 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:08:00 AM »

เรียนถามพี่โพธครับ
ถ้าเป็นพี่ถ้าต้องเลือก
1.11 มม. สักกระบอกพี่จะเลือก ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับน่าใช้(ไม่เน้นแข่งปั้น X)
   ใช้ในกิจวรรตประจำวันของ ชาวเสื้อแดงครับ
2.ลูกซอง ครับพี่ ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือก รุ่นไหนแบบไหนครับพี่

โครงการผมเล็งๆไว้ในอนาคตอันใกล้ครับพี่
ปล.บ้านผมอยู่ในสวน ไม่ชอบแข่งปั้น X   

กราบขอบพระคุณครับพี่
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14065 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:19:49 AM »

เป็นเตาน้ำมัน
ไม่ต้องเอาขวาน gerber ไปตัดไม้
ไม่ต้อง แอบลักถ่านเพื่อนมาติดไฟ
ไม่ต้องเอายางแผ่นมาทำเชื้อ
เติมน้ำมัน....ปั๊มลม(ลุ้นนิดหน่อย)......กดแชะแชะแชะ.....รับรองได้เห็นไฟ

มาอีกแล้วครับ ประเภท แอสแซซซอรี่ย์ เยอะแยะมากมาย มีให้ลุ้นอีกแล้วครับพี่น้อง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14066 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:23:07 AM »

1.11 มม. สักกระบอกพี่จะเลือก ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับน่าใช้(ไม่เน้นแข่งปั้น X)
 ใช้ในกิจวรรตประจำวันของ ชาวเสื้อแดงครับ
2.ลูกซอง ครับพี่ ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือก รุ่นไหนแบบไหนครับพี่

โครงการผมเล็งๆไว้ในอนาคตอันใกล้ครับพี่
ปล.บ้านผมอยู่ในสวน ไม่ชอบแข่งปั้น X

ต้นครับ พี่บังอาจตอบแทนครับ ปืนสั้นก็ เลสแบร์เออร์ โมโนลิธ คอมมานเช่ .45 ครับ

(รอมาหลายวันแล้วด้วยครับ)คริๆ

ส่วนลูกซอง คงต้องรอ คนที่ต้นถาม ตอบเองละครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14067 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:27:34 AM »

เรียน เพื่อนสมาชิก
กำลังจะหาอุปกรณ์มาเข้าโกดัง
ถ้าสำเร็จ โครงการ ๒ คงเริ่มอีกในเร็ววัน
เพื่อโปรดทราบ

พี่จ่าหมิ๋นครับ อยู่ใหน กรุณาติดต่อ หัวหน้าหมู่ลูกเขือด่วนครับ มีเหตุให้ต้องรบกวนจ่าหมิ๋นอีกแล้ว คริๆ

เตรียมจะไปจุดที่ใหนอีกครับ หัวหน้าหมู่

คราวนี้เอาแบที่ไม่มีสัญญาณเลยจริงๆ น๊ะ และประเภท ออฟ โร้ด ที่ไม่มีใครสามารถตามถึงด้วย หรือประเภท เดิน สองวันสองคืน ถึงที่พัก เอาแบบนั้นหรือเปล่าครับ คริๆ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14068 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:32:01 AM »

พี่ต้นครับ

.๔๕ ที่ดีที่สุดในโลกหมายเลข ๑ ถึง ๓ ไม่ต้องไปหาแล้วละครับ เพราะพี่เข้มกับพี่แพะเอาไปหมดแล้ว ผมยังหาไม่ได้เพราะ ป.๓ ยังไม่ออกครับ

ส่วนลูกซองผมใช้ เรมิงตัน ๘๗๐ ศูนย์ไรเฟิ้ลครับ ประหยัดครับ อยากได้เดี่ยวหักลำแบบของพี่เข้มนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14069 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:47:08 AM »

...ขอบคุณ พี่เข้ม กับ น้องจง...นะครับ
   ให้ข้อมูลดีครับ
   พี่แพะแกเอา สปริงฟิ๊วววววส์ อันดับ 1 ของโรค
   กะ คิมเบร้อออ อันดับ 2 ของโรค

แล้วอันดับสาม ของพี่ เข้ม เลสเบี้ยน กิโมโน อันดับ 3 ของโรค

สงสัยผมต้อง รออีก 3 ปี เอาโคลท์ครบรอบ 100 ปี(2011) มาเอาอันดับ 4 หน่อยแล้ว
เก็บตัง 3 ปี(200,000 ไม่รุ๊พอมั้ย)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ท่าทางใจแตกหักคอน้องพ่อตา จะเอา Colt ถ้วยทอง หรือ Colt .38 super ก่อนล่ะมั้ง ต่อสัก 50,000  ไม่รุ๊แกขายมั้ย
ลูกซอง M 4 ก็จะเอา........อยากยิงลูกซองเมือนกัน  น้ำลายหก น้ำลายหก

เวง.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2007, 11:50:22 AM โดย T4WD&P99 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 935 936 937 [938] 939 940 941 ... 35779
  พิมพ์