เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:28:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 936 937 938 [939] 940 941 942 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25615187 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14070 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:52:30 AM »

คราวนี้เอาแบที่ไม่มีสัญญาณเลยจริงๆ น๊ะ และประเภท ออฟ โร้ด ที่ไม่มีใครสามารถตามถึงด้วย

แบบนี้ก็โอเคไม่มีปัญหา  ไปด้วยครับน้าเข้ม

หรือประเภท เดิน สองวันสองคืน ถึงที่พัก เอาแบบนั้นหรือเปล่าครับ คริๆ
อ้างถึง

แต่แบบนี้เหรอขอนอนรอดูภาพทางหน้าเวปก็แล้วกัน ไม่ไหวอะ เปลืองไขมันเปล่าๆ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14071 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:55:07 AM »

เป็นเตาน้ำมัน
ไม่ต้องเอาขวาน gerber ไปตัดไม้
ไม่ต้อง แอบลักถ่านเพื่อนมาติดไฟ
ไม่ต้องเอายางแผ่นมาทำเชื้อ
เติมน้ำมัน....ปั๊มลม(ลุ้นนิดหน่อย)......กดแชะแชะแชะ.....รับรองได้เห็นไฟ

อีกแระ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย โดนชก โดนชก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14072 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:55:48 AM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับพี่ปู สถานที่นี้คุ้นๆ ใช่ที่เดียวกันรึปล่าวครับ ที่เค้าเรียกว่า กุ้ยหลินเมืองไทย
ผมเพิ่งไปมาเมื่อตอนสงกรานต์ ที่ผ่านมาครับ สถานที่น่าเที่ยวมากๆ  มีโปรแกรมพิเศษ ล่องเรือ ตกปลา และเดินป่า

มาถึงปลายจมูกแล้วไม่ชวนกันมั่งเลยนะน้าโสภณ  ........  กุ้ยหลินไทยแลนด์น่าสนใจนะครับไปกันอีกมั้ยเอ่ย

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14073 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:58:27 AM »

...ครูเบิ้ล ระวังนะครับ

คำว่า เห็นไฟ เนี่ยเห็นไฟติดเต้นที่พัก เปล่าครับ ฮิฮิ....

มีฮือฮา แน่นอน.........
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14074 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:01:21 PM »

...ขอบคุณ พี่เข้ม กับ น้องจง...นะครับ
   ให้ข้อมูลดีครับ
   พี่แพะแกเอา สปริงฟิ๊วววววส์ อันดับ 1 ของโรค
   กะ คิมเบร้อออ อันดับ 2 ของโรค

แล้วอันดับสาม ของพี่ เข้ม เลสเบี้ยน กิโมโน อันดับ 3 ของโรค

สงสัยผมต้อง รออีก 3 ปี เอาโคลท์ครบรอบ 100 ปี(2011) มาเอาอันดับ 4 หน่อยแล้ว
เก็บตัง 3 ปี(200,000 ไม่รุ๊พอมั้ย) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ท่าทางใจแตกหักคอน้องพ่อตา จะเอา Colt ถ้วยทอง หรือ Colt .38 super ก่อนล่ะมั้ง ต่อสัก 50,000 ไม่รุ๊แกขายมั้ย
ลูกซอง M 4 ก็จะเอา........อยากยิงลูกซองเมือนกัน น้ำลายหก น้ำลายหก

เวง.....

พี่ต้นครับ

เผื่อผมสักกระบอกก็ได้ครับ ผมจะได้เริ่มเก็บเงินต่อครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14075 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:05:01 PM »

เรียนถามพี่โพธครับ
ถ้าเป็นพี่ถ้าต้องเลือก
1.11 มม. สักกระบอกพี่จะเลือก ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับน่าใช้(ไม่เน้นแข่งปั้น X)
 ใช้ในกิจวรรตประจำวันของ ชาวเสื้อแดงครับ
2.ลูกซอง ครับพี่ ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือก รุ่นไหนแบบไหนครับพี่

โครงการผมเล็งๆไว้ในอนาคตอันใกล้ครับพี่
ปล.บ้านผมอยู่ในสวน ไม่ชอบแข่งปั้น X

กราบขอบพระคุณครับพี่

ตกลงว่า... จะให้คนอื่นซื้อปืนมาใช้ หรือ ตัวเองซื้อปืนมาใช้ล่ะ  :Smiley  Wink
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14076 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:09:07 PM »

...น้องพ่อตาบ่นว่าอยากได้ walther ppk .380
   ถ้าหาเอาไปแลกสงสัยแกยอม
   ถ้าแกจะขาย จะรายงานให้ทราบนะครับ

.....รอ เรื่อยๆ ครับ น้องจง..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14077 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:09:51 PM »

ตกลงว่า... จะให้คนอื่นซื้อปืนมาใช้ หรือ ตัวเองซื้อปืนมาใช้ล่ะ :Smiley Wink

ชัดเจน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14078 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:09:54 PM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับพี่ปู สถานที่นี้คุ้นๆ ใช่ที่เดียวกันรึปล่าวครับ ที่เค้าเรียกว่า กุ้ยหลินเมืองไทย
ผมเพิ่งไปมาเมื่อตอนสงกรานต์ ที่ผ่านมาครับ สถานที่น่าเที่ยวมากๆ มีโปรแกรมพิเศษ ล่องเรือ ตกปลา และเดินป่า

มาถึงปลายจมูกแล้วไม่ชวนกันมั่งเลยนะน้าโสภณ ........ กุ้ยหลินไทยแลนด์น่าสนใจนะครับไปกันอีกมั้ยเอ่ย

Grin Grin Grinต้องขออภัยโทษ ด้วยครับ เพราะไปกันหลายคน และไปในช่วงเทศกาลด้วย ไม่ค่อยสะดวกเท่าที่ควร โอกาสหน้ารับรองไม่พลาดครับ  Grin Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14079 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:17:30 PM »

ผมเพิ่งไปมาเมื่อตอนสงกรานต์ ที่ผ่านมาครับ สถานที่น่าเที่ยวมากๆ มีโปรแกรมพิเศษ ล่องเรือ ตกปลา และเดินป่า

มาถึงปลายจมูกแล้วไม่ชวนกันมั่งเลยนะน้าโสภณ ........ กุ้ยหลินไทยแลนด์น่าสนใจนะครับไปกันอีกมั้ยเอ่ย

ผมไม่ทราบว่า เขือโสภณ ไปนอนบนฝั่ง หรือนอนในแพ ครับ ผมเคยไปนอนที่แพในอ่างหน้าเขื่อนละครับ ขอรายงานว่า

มันทรมานมากๆ เพราะ กลางคืน น้ำมันจะคายความร้อน ทำให้เรานอน แบบไม่สบายครับ บ้านพักที่สันเขื่อนของ การไฟฟ้าดูแล ก็มีครับ

ถ้าไปแถวนั้น ผมว่าน่าจะเลย ไปเขาสก น่าจะดีกว่า หรือไง ลุงปู

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14080 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:18:16 PM »

Grin Grin Grinเรียนเพื่อนสมาชิกทราบ วันอาทิตย์นี้ พี่แป้วจะไปเยี่ยมลูกชาย เป็นทหาร ที่ค่ายอภัยบริรักษ์ พัทลุง และถือโอกาสแวะเหนี่ยวและดื่มกันเล็กน้อย ที่สนามของค่าย
ผมได้นัดหมวดวรฉัตร ไว้แล้ว น้องเบิ้ล และ น้องจงอยู่ไกล้ๆ และใครที่ไปได้ขอเชิญชวนครับ
เที่ยวอีกแล้ว ครับท่าน;D Grin Grin
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14081 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:18:50 PM »

เรียนถามพี่โพธครับ
ถ้าเป็นพี่ถ้าต้องเลือก
1.11 มม. สักกระบอกพี่จะเลือก ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับน่าใช้(ไม่เน้นแข่งปั้น X)
 ใช้ในกิจวรรตประจำวันของ ชาวเสื้อแดงครับ
2.ลูกซอง ครับพี่ ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือก รุ่นไหนแบบไหนครับพี่

โครงการผมเล็งๆไว้ในอนาคตอันใกล้ครับพี่
ปล.บ้านผมอยู่ในสวน ไม่ชอบแข่งปั้น X

กราบขอบพระคุณครับพี่

ตกลงว่า... จะให้คนอื่นซื้อปืนมาใช้ หรือ ตัวเองซื้อปืนมาใช้ล่ะ :Smiley Wink
...เอ่อ! ประมาณว่า พี่โพธอยู่กับอาวุธมามาก หนังสือที่แกสะสมเกี่ยวกับปืนมีเยอะ
   ถามในถานะผู้มีความรู้น้อยครับ ยอมรับมั้ยว่าพี่โพธ รู้เรื่องปืนมากกว่า
   เหมือนไปเรียนหนังสือนั่นแหละครับ ครูเบิ้ล
   ต้องไปเรียนหนังสือให้ครูสอนใช่มั้ย ไม่ใช่เรียนที่บ้านเอง ท่องสูตรคูณเอง ออกตำราเอง
   ซื้อมาถ้าข้อมูลไม่ดีก็แย่อีก เผื่อพี่โพธ จะทราบข้อมูลดีๆของปืนแต่ละรุ่นนะครับ
   ส่วนลูกซอง ก็ใช้งานป้องกันตัว ยิงมันส์ ครับ ที่เลือก M4 ก็น่าจะคล่องตัว แถมชอบรูปทรงมันครับ(อันนี้อยากซื้อ  เพราะชอบ ไม่เกี่ยงราคาที่ถูกกว่า ก็พอจะซื้อได้ เหมือ ครู ซื้อ HK นั่นแหละ ทำมายไม่เอา CZ ที่ถูกกว่าล่ะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ปล.ถ้าบอกรุ่นมาให้เลือก ก็จะไปเลือกที่ตรงกับใจ เรื่องจับถือเข้ากับมือใคร ใครจะใช้มันก็ต้องมีข้อมูลบ้าง ไปโง่ๆถูกหลอกมีเยอะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2007, 12:30:11 PM โดย T4WD&P99 » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14082 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:23:17 PM »

พี่แพะครับ

ลูกโม่ .๓๕๗ ของเติ้นลองไปประกาศขายแลบ้างต๊ะครับ เห็นบ่าวนี่ประกาศขาย แสนห้า ครับพี่น้อง แจ็บหัวแหม็ด

http://www.gun.in.th/webboard/index.php?topic=19645.0

ขอบคุณครับ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14083 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:32:18 PM »

ไม่ต้องเอาขวาน gerber ไปตัดไม้
ไม่ต้อง แอบลักถ่านเพื่อนมาติดไฟ
เติมน้ำมัน....ปั๊มลม(ลุ้นนิดหน่อย)......กดแชะแชะแชะ.....รับรองได้เห็นไฟ

ดีเลยครับพี่โพธ...แต่หวังว่าโครงการสอง นี้คงไม่ต้องพึ่งคนทรงนะครับ... Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #14084 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 01:09:28 PM »

Grin Grin Grinอรุณสวัสดิ์ครับ ขอเชิญชวนเพื่อนพ้อง พี่น้องเรา เที่ยวงานสองทะเลเพื่อการกุศล ณ.บริเวณสระบัว แหลมสมิหลา เทศกาลอาหารทะเล พรุ่งนี้เป็นคืนสุดท้าย ดื่มเบียร์สด เย็นๆกดเองจากหลอดยาวๆ แกล้มอาหารทะเลตามใจชอบ มีเอกชัย และ ทีมงานมาร้องเพลง และเล่นตลกให้ดูท่านใดสนใจ ติดต่อหลังไมค์นะครับจะได้สำรองที่นั่งเผื่อ เพราะพรุ่งนี้คงเต็มแน่ๆ ทีมงานที่ลงชื่อแล้วตอนนี้มี ผู้กองวัฒนา พี่ปิยะพงษ์ พี่แป้ว เฮียฮิม ครับ Grin Grin Grin

เขือโสภณ ครับ หาข้าวให้บังกีกินมั่งน๊ะ เพราะรู้สึกว่าแกไม่ได้คดหอไปทำงาน หอไม่คด ครับ อะไรประมาณนี้ กลัวว่าแกอิ อด
อ้างถึง
Grin Grin Grinสวัสดีครับ พี่เข้ม ไม่ต้องคดห่อครับ บ้านม๊ะ อยู่ไกล้ๆ หวันเที่ยง ไปมอดทุกวัน ลื่นใหลๆ โยแล้ว ฮ่า ... ฮ่า Grin Grin Grin

พี่โพธกับพี่วรินทร์ อีก 2 คนครับที่รับปากแล้ว ส่วนพี่ชัชรอสอบถาม ผ.บ.ก่อนว่าลูกๆมีภารกิจอะไร ไหม ส่วนพี่หรอย งานเยอะญี่ปุ่นเข้าอาจไม่ได้ไป Grin Grin Grin

ต้นครับ พี่บังอาจตอบแทนครับ ปืนสั้นก็ เลสแบร์เออร์ โมโนลิธ คอมมานเช่ .45 ครับ

(รอมาหลายวันแล้วด้วยครับ)คริๆ

ส่วนลูกซอง คงต้องรอ คนที่ต้นถาม ตอบเองละครับ

ใช่กระบอกที่ตอนเที่ยงออกข่าวว่าถูกจับเพราะพี้ยาและมีเครื่องอัดลูกใช้เองไหม สวยมากๆเลย น่ายึดจัง Grin Grin Grin

อีกแระ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย โดนชก โดนชก

วันอาทิตย์นี้ว่างไหม ว่าจะไปเมืองลุง จะไปฝากท้องด้วยคน Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หน้า: 1 ... 936 937 938 [939] 940 941 942 ... 35779
  พิมพ์