เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:22:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 937 938 939 [940] 941 942 943 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25613459 ครั้ง)
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14085 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 02:09:50 PM »

Grin Grin Grinอรุณสวัสดิ์ครับ ขอเชิญชวนเพื่อนพ้อง พี่น้องเรา เที่ยวงานสองทะเลเพื่อการกุศล ณ.บริเวณสระบัว แหลมสมิหลา เทศกาลอาหารทะเล พรุ่งนี้เป็นคืนสุดท้าย ดื่มเบียร์สด เย็นๆกดเองจากหลอดยาวๆ แกล้มอาหารทะเลตามใจชอบ มีเอกชัย และ ทีมงานมาร้องเพลง และเล่นตลกให้ดูท่านใดสนใจ ติดต่อหลังไมค์นะครับจะได้สำรองที่นั่งเผื่อ เพราะพรุ่งนี้คงเต็มแน่ๆ ทีมงานที่ลงชื่อแล้วตอนนี้มี ผู้กองวัฒนา พี่ปิยะพงษ์ พี่แป้ว เฮียฮิม ครับ Grin Grin Grin

เขือโสภณ ครับ หาข้าวให้บังกีกินมั่งน๊ะ เพราะรู้สึกว่าแกไม่ได้คดหอไปทำงาน หอไม่คด ครับ อะไรประมาณนี้ กลัวว่าแกอิ อด
อ้างถึง
Grin Grin Grinสวัสดีครับ พี่เข้ม ไม่ต้องคดห่อครับ บ้านม๊ะ อยู่ไกล้ๆ หวันเที่ยง ไปมอดทุกวัน ลื่นใหลๆ โยแล้ว ฮ่า ... ฮ่า Grin Grin Grin

พี่โพธกับพี่วรินทร์ อีก 2 คนครับที่รับปากแล้ว ส่วนพี่ชัชรอสอบถาม ผ.บ.ก่อนว่าลูกๆมีภารกิจอะไร ไหม ส่วนพี่หรอย งานเยอะญี่ปุ่นเข้าอาจไม่ได้ไป Grin Grin Grin
 Grin Grin Grinรับทราบครับเฮีย มีเพิ่ม พี่โพธ พี่วรินทร์ พี่ดุสิต สำหรับเวลา 5โมงเย็น แดดร่มลมตก คนไม่มากนัก จอดรถก้อง่าย ใครสะดวกรีบมาตามเวลานะครับผมรออยุ่ Grin Grin Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14086 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:07:27 PM »

เสาร์นี้มีใครอยู่ภูเก็ตบ้างไหมคร้าบบบบบ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #14087 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:09:00 PM »

ขอโทษครับ...ผมขึ้นสุวรรณภูมิพอดี ... ไปสนามนวมินทร์ครับ อิ อิ ... ไปเที่ยว
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14088 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:44:15 PM »

Grin Grin Grinเรียนเพื่อนสมาชิกทราบ วันอาทิตย์นี้ พี่แป้วจะไปเยี่ยมลูกชาย เป็นทหาร ที่ค่ายอภัยบริรักษ์ พัทลุง และถือโอกาสแวะเหนี่ยวและดื่มกันเล็กน้อย ที่สนามของค่าย
ผมได้นัดหมวดวรฉัตร ไว้แล้ว น้องเบิ้ล และ น้องจงอยู่ไกล้ๆ และใครที่ไปได้ขอเชิญชวนครับ
เที่ยวอีกแล้ว ครับท่าน;D Grin Grin

รับทราบครับพี่   พี่แป้วโทรมาถามแล้วเมื่อสักครู่ใหญ่ ๆ  ถ้าผมปลีกตัวจากงานศพเพื่อนได้ก็จะไปร่วมพบปะสัก 1 - 2 ชั่วโมงครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14089 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:49:09 PM »

เสาร์นี้มีใครอยู่ภูเก็ตบ้างไหมคร้าบบบบบ

ผมอยู่พื้นที่ครับ แต่ติดสัมมนา เสาร์ที่ 9 และ อาทิตย์ที่ 10 ในตัวจังหวัด

ขอโทษครับ...ผมขึ้นสุวรรณภูมิพอดี ... ไปสนามนวมินทร์ครับ อิ อิ ... ไปเที่ยว

มีความสุขมากๆนะจ่ามิ๋น ...... จำไว้ เอาใจเขาได้ใจเรา ..... เอ๊ะ .... งง วุ้ยยยยยยย

SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14090 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:49:54 PM »

Grin Grin Grinเรียนเพื่อนสมาชิกทราบ วันอาทิตย์นี้ พี่แป้วจะไปเยี่ยมลูกชาย เป็นทหาร ที่ค่ายอภัยบริรักษ์ พัทลุง และถือโอกาสแวะเหนี่ยวและดื่มกันเล็กน้อย ที่สนามของค่าย
ผมได้นัดหมวดวรฉัตร ไว้แล้ว น้องเบิ้ล และ น้องจงอยู่ไกล้ๆ และใครที่ไปได้ขอเชิญชวนครับ
เที่ยวอีกแล้ว ครับท่าน;D Grin Grin

รับทราบครับพี่ พี่แป้วโทรมาถามแล้วเมื่อสักครู่ใหญ่ ๆ ถ้าผมปลีกตัวจากงานศพเพื่อนได้ก็จะไปร่วมพบปะสัก 1 - 2 ชั่วโมงครับ
Grin Grin Grinดีเลยครับจะได้ฝากเงินร่วมทำบุญด้วย ขอแสดงความเสียใจและอาลัยแด่ท่านผู้กล้าอีกครั้งครับ Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14091 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:51:24 PM »

เรียนถามพี่โพธครับ
ถ้าเป็นพี่ถ้าต้องเลือก
1.11 มม. สักกระบอกพี่จะเลือก ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับน่าใช้(ไม่เน้นแข่งปั้น X)
 ใช้ในกิจวรรตประจำวันของ ชาวเสื้อแดงครับ
2.ลูกซอง ครับพี่ ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือก รุ่นไหนแบบไหนครับพี่

โครงการผมเล็งๆไว้ในอนาคตอันใกล้ครับพี่
ปล.บ้านผมอยู่ในสวน ไม่ชอบแข่งปั้น X

กราบขอบพระคุณครับพี่

ตกลงว่า... จะให้คนอื่นซื้อปืนมาใช้ หรือ ตัวเองซื้อปืนมาใช้ล่ะ :Smiley Wink
...เอ่อ! ประมาณว่า พี่โพธอยู่กับอาวุธมามาก หนังสือที่แกสะสมเกี่ยวกับปืนมีเยอะ
   ถามในถานะผู้มีความรู้น้อยครับ ยอมรับมั้ยว่าพี่โพธ รู้เรื่องปืนมากกว่า
   เหมือนไปเรียนหนังสือนั่นแหละครับ ครูเบิ้ล
   ต้องไปเรียนหนังสือให้ครูสอนใช่มั้ย ไม่ใช่เรียนที่บ้านเอง ท่องสูตรคูณเอง ออกตำราเอง
   ซื้อมาถ้าข้อมูลไม่ดีก็แย่อีก เผื่อพี่โพธ จะทราบข้อมูลดีๆของปืนแต่ละรุ่นนะครับ
   ส่วนลูกซอง ก็ใช้งานป้องกันตัว ยิงมันส์ ครับ ที่เลือก M4 ก็น่าจะคล่องตัว แถมชอบรูปทรงมันครับ(อันนี้อยากซื้อ  เพราะชอบ ไม่เกี่ยงราคาที่ถูกกว่า ก็พอจะซื้อได้ เหมือ ครู ซื้อ HK นั่นแหละ ทำมายไม่เอา CZ ที่ถูกกว่าล่ะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ปล.ถ้าบอกรุ่นมาให้เลือก ก็จะไปเลือกที่ตรงกับใจ เรื่องจับถือเข้ากับมือใคร ใครจะใช้มันก็ต้องมีข้อมูลบ้าง ไปโง่ๆถูกหลอกมีเยอะครับ)

ผมเลือก Hk เพราะชอบและได้ศึกษาปืนยี่ห้อนี้พอสมควรจึงตัดสินใจเลือก  แม้จะมีใครหลาย ๆ คนเชียร์ปืนยี่ห้ออื่น ๆ ก็ตาม ผมไม่สน... ตามที่คุณต้นโพสมาคงต้องเปลี่ยนคำถามเป็นว่าปืนแต่ละรุ่นมีข้อดีและข้อด้อยอย่างไรจึงจะได้ข้อมูลที่ตรงประเด็นกว่า เพราะฉะนั้นผมจึงแย้งไปว่า "ใครจะเป็นคนใช้ปืน" ไงเล่า เพราะจากคำถามมันจะหมายถึงพี่โพธเป็นตัวแปรแทนที่จะเป็นคุณภาพของปืนนั้น ๆ ...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14092 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:56:05 PM »

รับทราบครับพี่ พี่แป้วโทรมาถามแล้วเมื่อสักครู่ใหญ่ ๆ ถ้าผมปลีกตัวจากงานศพเพื่อนได้ก็จะไปร่วมพบปะสัก 1 - 2 ชั่วโมงครับ
Grin Grin Grinดีเลยครับจะได้ฝากเงินร่วมทำบุญด้วย ขอแสดงความเสียใจและอาลัยแด่ท่านผู้กล้าอีกครั้งครับ Grin Grin Grin

ยังไม่ขอรับปากครับพี่ว่าจะได้ไปร่วมหรือไม่  เพราะต้องเดินทางมานราธิวาสอีก แต่ถ้าปลีกตัวได้ก็จะไปร่วมแจมครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14093 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:14:58 PM »

หุหุหุ ประหยัดตับไปได้อีกหนึ่งวาระ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14094 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:22:47 PM »

1.11 มม. สักกระบอกพี่จะเลือก ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับน่าใช้(ไม่เน้นแข่งปั้น X)
 ใช้ในกิจวรรตประจำวันของ ชาวเสื้อแดงครับ
2.ลูกซอง ครับพี่ ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือก รุ่นไหนแบบไหนครับพี่

โครงการผมเล็งๆไว้ในอนาคตอันใกล้ครับพี่
ปล.บ้านผมอยู่ในสวน ไม่ชอบแข่งปั้น X

11 มม. ดูว่าเราจะพกด้วยป่าว ถ้าพกด้วยเอาน้อยกว่า 5".... 

4" พอรับได้ผมพกอยู่ นน.ประมาณ 1 กก. เนียนดี ยิงสนุก...

ไม่เน้นปั้นX เอาศูนย์โนแวค ตระกูลคิมเบอร์ เชื่อถือได้ เลือกดูครับ...
http://www.kimberamerica.com/pistols/tactical/tacticalpro.php

ลูกซอง แนะนำ เร 870 แล้วแต่ชอบ ส่วนตัวชอบ 20 " ขึ้น 20" ศูนย์ไรเฟิ้ล ใช้ดีเฝ้าบ้านได้...

28" หลังสะพานศูนย์ลูกปัด เอาไปใสศูนยฺไฟเอบร์ออฟติคแจ่มขึ้น ยาวนิดพาลำบากแต่เฝ้าสวนแจ่มเลย..

เอาปั๊มเซฟเงิน เอาค่าปืนไปซื้อลูกไว้ฝึกให้ดี ไม่แพ้ออโต้เป็นรองอยู่แล้วแต่รับได้ ทุกอย่างต้องฝึกและเล่นให้คุ้น...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #14095 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:38:30 PM »

คิมเบอร์1911 ผมชอบCustom IIครับ เรียบๆง่ายๆ แต่ไม่ธรรมดา ในเรื่องคุณภาพ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14096 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 05:12:56 PM »

คิมเบอร์1911 ผมชอบCustom IIครับ เรียบๆง่ายๆ แต่ไม่ธรรมดา ในเรื่องคุณภาพ

ถูกใจใช่เลยครับพี่บุญ.... หลงรัก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #14097 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 05:55:34 PM »

ความเห็นผมนะครับ
.๔๕ เอาคิมเบอร์ แถวเดี่ยว รุ่นที่พี่ boon แนะนำ แต่เป็นศูนย์ปรับ เพราะจะได้เสียทีเดียว เอามายิงเป้าเล่นก็ได้ แก่ตัวไป สายตาเปลี่ยนก็ยังปรับศูนย์ได้ ศูนย์ปรับเดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้เกี่ยวดึง แกะกะอะไรมากนัก บางตัว คล่องตัวกว่าศูนย์ตายอีก  และที่ไม่เอาลูกดก เพราะ ในเมือง ๓ นัด ๕ นัดไม่อยุ่ก็วิ่งแล้วครับ?Huh?
ลูกซอง สำหรับผมออโต้เท่านั้น และลำกล้องไม่เกิน ๑๘ นิ้วถ้าไม่ติดยี่ห้อราคาพอสมควรก็มีหลายตัว
 เหตุผลต้องคุยหลังไมค์
ที่อ้างถึงทั้งหมด  ประสพปัญหากับตัวเองมาแล้วทั้งสิ้น.......HuhHuhHuh

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14098 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:29:45 PM »

.45 พี่โพธปรับศูนย์ปืนไปกี่ครั้งแล้วเอ่ย อิ อิ
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #14099 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:33:17 PM »

...ได้คำตอบที่ต้องการ และเป็นแนวการนำมาใช้กับตนเองได้ดีมากครับ
   ทั้งจากพี่โพธ ที่อยู่กับอาวุธ และหนังสือปืน(เห็นที่สนาม หนังสือปืน นอก ของพี่หลายเล่มนะครับ)  หลงรัก
   พี่แพะที่ช่ำชองเรื่องมีดเป็นอันดับ 1   Wink
   และจากแขกรับเชิญกิติมศักดิ์(พี่บุญ) Grin ที่เพิ่งคุยกันอย่างเป็นทางการ เมื่อ 2-3 วันมานี้เองครับ  หลงรัก

ทำให้ทราบอีกว่าการนำมาใช้งานจากผู้มีประสบการณ์สูงๆ ท่านทั้ง 3 เลือกอะไร(จะได้ไม่ไปบ้าเห่อ ยี่ห้อบางยี่ห้อเกินไป ถ้าไม่ดีจริง)

ขอบกราบขอบคุณอีกครั้งครับพี่ๆทั้ง 3 ท่านครับ

ปล.เพิ่งทราบว่า Kimber มีเสน่เหมือนกัน แถมเจาะจงรุ่นด้วย รับประกันโดยพี่ๆทั้ง 3 ท่าน ว่า คิมเบอร์
     ผมเองตัวเลือกในใจตอนนี้ที่มองด้วยหางตาถ้ามีคำแนะนำ ก็เป็น Team Match ll ครับ ดูแล้วก้ำกึ่ง ได้ทั้ง 2 แบบ
     บู๊ ก็ได้ บุ๋น ก็ได้

ขอบคุณครับ...........(เอ้า....!  Cheesy Cheesy ไปหาข้อมูล Kimber ให้มากกว่านี้ดีกว่า..)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2007, 08:36:34 PM โดย T4WD&P99 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 937 938 939 [940] 941 942 943 ... 35779
  พิมพ์