เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:23:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 939 940 941 [942] 943 944 945 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25611399 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #14115 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 07:55:01 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับครูเบิ้ล และสมาชิกภาคใต้ทุกท่าน โทสับท่านเป็นไรโทไม่ติดค๊าบ

บางโพ 5
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14116 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:05:08 AM »

เมื่อคืนออกลาดตระเวน ช่วงตรวจรถว่ามีคนร้ายแอบวางระเบิดติดรถบ้างไหม ก็จ๊ะเอ๋ระเบิดพอที พอเห็นปุ๊บตูมทันที แต่มันเหมือนกับพระที่แขวนไว้เป็นเกราะจึงทำให้ไม่โดนแบบเต็ม ๆ เลยทำให้กระโดดไปแอบหลังกำบังได้ ตอนนั้นยังงงงงว่าน่าจะสิ้นชีวาแล้วแต่ปรากฎว่าโดนสะเก็ดมีแผลที่บริเวณขาเท่านั้น หลังจากนั้นจึงอ้อมไปอยู่ด้านหลังรถ เจ้าพวกโจรก็ขี่มอเตอร์ไซค์มาประมาณ 3 คัน ในมือมันถืออูซีพับฐานพร้อมกับหันมายิ้มเยาะเย้ยพวกเรา แล้วมีบางคันมันเลี้ยวกลับหลังมา ตะโกนบอกพรรคพวกให้ยิงแต่ไม่มีใครยิงเพราะตั้งระวังหันหน้าไปอีกด้านหนึ่งจึงเอื้อมมือไปหยิบ M16 ยิงใส่พวกมัน ยิงยิงไปปืนติดขัด จึงทิ้งปืนแล้วชัก Hk ประจำกายกดไม่ยั้ง กระสุนไปตกอยู่ที่หน้าพวกมันบ้าง เข้าแบบนิด ๆ บ้าง ไม่โดนบ้าง แต่สุดท้ายก็จับพวกมันโยนขึ้นรถได้ 1 คน... เสียดายรุ่งเช้าซะก่อนไม่งั้นในฝันคงขอตื๊บสักหลายชุด

..อิอิอิอิ  ความฝันที่พร้อมจะเป็นจริงใด้ในทุกเวลา
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #14117 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:09:01 AM »

อีตาเบิ้ล เล่าอะไรก็ไม่รู้ รู้ป่าวคนเค้าเป็นห่วงนะนี่ เฮ้อ

บางโพ 5
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14118 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:16:07 AM »

...มีสายลับ ขึ้นฝั่งมาครับ
 สวัสดีครับ พี่โสภณ

สบายดีนะครับพี่ (1 ในแฟนคิมเบอร์) ฮิฮิ....
Grin Grin Grinอรุณสวัสดิ์ครับ น้องต้น กลับมาเมื่อวันจันทร์ครับ ขอแสดงความยินดีกับสมาชิกใหม่ด้วยครับ หลานผู้หญิงหรือชายล่ะ และขอต้อนรับทายาท KIMBER ล่วงหน้า ของดี ราคามิตรภาพ ฮ่า...ฮ่า วันอาทิตย์นี้ไปเที่ยวพัทลุงกันมั๊ย;D Grin Grin     
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #14119 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:26:29 AM »

เมื่อคืนออกลาดตระเวน ช่วงตรวจรถว่ามีคนร้ายแอบวางระเบิดติดรถบ้างไหม ก็จ๊ะเอ๋ระเบิดพอที พอเห็นปุ๊บตูมทันที แต่มันเหมือนกับพระที่แขวนไว้เป็นเกราะจึงทำให้ไม่โดนแบบเต็ม ๆ เลยทำให้กระโดดไปแอบหลังกำบังได้ ตอนนั้นยังงงงงว่าน่าจะสิ้นชีวาแล้วแต่ปรากฎว่าโดนสะเก็ดมีแผลที่บริเวณขาเท่านั้น หลังจากนั้นจึงอ้อมไปอยู่ด้านหลังรถ เจ้าพวกโจรก็ขี่มอเตอร์ไซค์มาประมาณ 3 คัน ในมือมันถืออูซีพับฐานพร้อมกับหันมายิ้มเยาะเย้ยพวกเรา แล้วมีบางคันมันเลี้ยวกลับหลังมา ตะโกนบอกพรรคพวกให้ยิงแต่ไม่มีใครยิงเพราะตั้งระวังหันหน้าไปอีกด้านหนึ่งจึงเอื้อมมือไปหยิบ M16 ยิงใส่พวกมัน ยิงยิงไปปืนติดขัด จึงทิ้งปืนแล้วชัก Hk ประจำกายกดไม่ยั้ง กระสุนไปตกอยู่ที่หน้าพวกมันบ้าง เข้าแบบนิด ๆ บ้าง ไม่โดนบ้าง แต่สุดท้ายก็จับพวกมันโยนขึ้นรถได้ 1 คน... เสียดายรุ่งเช้าซะก่อนไม่งั้นในฝันคงขอตื๊บสักหลายชุด
Grin Grin Grinอรุณสวัสดิ์ครับ น้องเบ้ล น้องโจ ขอให้ความฝันเป็นจริง M-16 ไม่ติดขัด และHKประจำกายลื่นไหล สอยมันให้หมด ไอ้พวกหนักแผ่นดิน Grin Grin Grin
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #14120 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:40:07 AM »

สวัสดีครับ พี่โสภณ  วันก่อนพี่แป้วโทรมายั่วอีกแล้ว บอกว่ากำลังไปสนามบิน กำลังสักการะหลวงพ่อโสธร เอาฤกษ์เอาชัยอยู่ครับ

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14121 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:43:03 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับครูเบิ้ล และสมาชิกภาคใต้ทุกท่าน โทสับท่านเป็นไรโทไม่ติดค๊าบ

อรุณสวัสดิ์ครับพี่โจ  สงสัยตอนนั้นจะพักผ่อนนะครับ  ตอนนี้โทรศัพท์ใช้ได้แล้วครับ  โทรมาต้า Cheesy

อีตาเบิ้ล เล่าอะไรก็ไม่รู้ รู้ป่าวคนเค้าเป็นห่วงนะนี่ เฮ้อ

แค้นฝังในเลยเก็บมาฝัน Angry

..อิอิอิอิ ความฝันที่พร้อมจะเป็นจริงใด้ในทุกเวลา

ครับพี่   Wink

Grin Grin Grinอรุณสวัสดิ์ครับ น้องเบ้ล น้องโจ ขอให้ความฝันเป็นจริง M-16 ไม่ติดขัด และHKประจำกายลื่นไหล สอยมันให้หมด ไอ้พวกหนักแผ่นดิน Grin Grin Grin

อรุณสวัสดิ์ครับพี่โสภณ Grin ดีใจครับที่แม้ในฝัน HK ก็ไม่ติดขัด แต่กระสุนไม่ค่อยมีแรง Cheesy
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14122 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:44:41 AM »

ลาออก มาเขียนนิยายได้แล้ว มีอาชีพแล้ว ไม่อด คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14123 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:45:03 AM »

สวัสดีครับ พี่โสภณ  วันก่อนพี่แป้วโทรมายั่วอีกแล้ว บอกว่ากำลังไปสนามบิน กำลังสักการะหลวงพ่อโสธร เอาฤกษ์เอาชัยอยู่ครับ

เอาฤกษ์เอาชัยไปไหนอ่ะพี่โจ  จะขึ้นเครื่องบิน Grin  หรือว่า  เตรียมติดดาวบนบ่า หลงรัก
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #14124 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:50:27 AM »

แงๆ ผิดๆ พี่แป้วกำลังจะไปสนามยิงปืน ผมจะไปจีนวันที่ 14 นี้ครับ

บางโพ 5
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #14125 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 09:56:35 AM »

แงๆ ผิดๆ พี่แป้วกำลังจะไปสนามยิงปืน ผมจะไปจีนวันที่ 14 นี้ครับ
Grin Grin Grinขอให้ติดดาวไวๆ และ เดินทางโดยปลอดภัยครับ  Grin Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14126 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:05:15 AM »

ใช่แล้วครับ

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #14127 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:41:56 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ 

อ่านที่แรกก็ตกใจหมด ดีนะที่ผมอ่านจนจบ  ถึงได้รู้จุดไครแม๊กซ์ของเรื่อง  Cheesy 

ตอนอ่านไม่จบยังนึกอยู่ว่าเดี๊ยวนี้พวกโจรมันเอาอูซี่มาใช้แบบ ทอ.เลย   Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #14128 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:43:47 AM »

ใช่แล้วครับ

อ่านที่แรกก็ตกใจหมด ดีนะที่ผมอ่านจนจบ ถึงได้รู้จุดไครแม๊กซ์ของเรื่อง Cheesy

ตอนอ่านไม่จบยังนึกอยู่ว่าเดี๊ยวนี้พวกโจรมันเอาอูซี่มาใช้แบบ ทอ.เลย Grin

ลืมอ้างอิงมา  ขอใหม่

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14129 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:52:56 AM »

พี่น้องครับ  ศึกษาการทำงานและเตรียมยุทธวิถีโต้ตอบหากเจอเคสแบบนี้กันด้วยครับ  Smiley

จากการสอบสวนทราบว่า ก่อนเกิดเหตุ ผู้ตายได้ตื่นตั้งแต่เช้าขับรถยนต์ออกมาจากบ้านพักมาส่งกับข้าว และภรรยาที่ตลาดนัดดังกล่าว เพื่อขายข้าวแกงในวันตลาดนัด เมื่อขนของเสร็จแล้วจึงเดินเข้ามาที่รถ และขณะที่กำลังจะติดเครื่องยนต์เพื่อจะกลับไปแต่งตัวไปทำงานตามปกติ ได้มีคนร้าย จำนวน 8 คน ใช้รถจักรยานยนต์ รวม 4 คัน เป็นพาหนะ ขี่มาจอดขวางหน้ารถยนต์ของผู้ตาย และคนร้ายที่นั่งซ้อนท้ายได้วิ่งลงจากรถ 6 คน ประกบประตูด้านซ้ายและขวาด้านละ 2 คน  และอีก 2 คนทำหน้าที่ลั่นไกสังหาร โดยยืนจ่อปืนพกสั้นขนาด 9 มม.และ 11 มม.คนละกระบอกที่บริเวณล้อด้านหน้าขวาห่างจากผู้ตาย ซึ่งนั่งอยู่ในรถ ประมาณ 2 เมตร จากนั้นคนร้ายทั้ง 2 คน เปิดฉากกระหน่ำจ่อยิงใส่ ด.ต.สุริยา จำนวน 14 นัดจนเสียงดังสนั่นหวั่นไหวต่อหน้าสายตาชาวบ้านที่มาหาซื้อกับข้าวนับร้อยคน

อ่านที่แรกก็ตกใจหมด ดีนะที่ผมอ่านจนจบ  ถึงได้รู้จุดไครแม๊กซ์ของเรื่อง  Cheesy 

ตอนอ่านไม่จบยังนึกอยู่ว่าเดี๊ยวนี้พวกโจรมันเอาอูซี่มาใช้แบบ ทอ.เลย   Grin

ตอนแรกจะเล่าแบบบอกก่อนว่าในฝัน  แต่เกรงว่าจะไม่ได้รับอรรถรสดั่งที่ผมได้รับจึงเล่าแบบนี้แทนครับ Cheesy เล่นเอา ท่าน สว. ฝั่งอันดามันจะหยิบปืนมาไล่ยิง หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 939 940 941 [942] 943 944 945 ... 35779
  พิมพ์