เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:14:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 942 943 944 [945] 946 947 948 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25608975 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14160 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:03:32 PM »

ล่าสุดสรุปสถานการณ์เหตุ511 ที่ยะลานะครับ บาดเจ็บ22คน เสียชีวิต1คน.................................. Cry Cry Cry

ท่าน PLOY ครับ

แรก ๆ เมื่อได้รับทราบข่าวเหตุผู้บริสุทธิ์เสียชีวิตผมจะโกรธและเกลียดพวกที่มันกระทำมาก ๆ แต่ยังไม่มีความรู้สึกสูญเสีย  จนเมื่อได้เจอกับเหตุการณ์คนใกล้ตัว ผมเกิดความรู้สึกอีกแบบ มันเป็นแค้นมาก ๆ  แค้นที่น้ำตาไม่ยอมไหล  แค้นจนต้องห้ามความแค้นที่มันอยู่ในอกไม่ให้มันมาเหนือสติของเรา บอกตรง ๆ ครับว่ายากมาก ๆ แต่ทั้งสามวันที่ผ่านมากว่าผมจะหาจุดแบ่งความรู้สึก จุดทำใจของผมได้นั้น ผมบอกเลยครับว่าหนักมาก ๆ แต่ถึงวันนี้ผมกลายเป็นเย็นชาสำหรับเหตุการณ์ใน ๓ จชต. ไปแล้ว แต่มีความรู้สึกเพื่อรอเวลารอวันนั้นที่จะมีแด่พวกเรา
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14161 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:18:27 PM »

ป.ล.1  จากเรื่องยิงงูเมื่อตะกี้นี้ ทำให้นึกถึงปืนลูกกรดติดกล้องขยายเลยเชียว ถ้ามีปืนลูกกรดที่ติดกล้องขยายนัดเดียวอยู่ไม่ต้องมาลุ้นแบบผมในวันพรุ่งนี้ครับ

ป.ล.2  ถ้ามีโอกาสอยากให้ทุกท่านลองยิงงูดูครับ จะได้อรรถรถของการยิงเพื่อชีวิตอีกแบบหนึ่งซึ่งศัตรูมันอาจทำร้ายเราได้ ใจหนึ่งจะยิงเพื่อไม่ให้มันไปกัดใคร แต่อีกใจหนึ่งจะวิ่งเพราะเสียงขู่ฟ่อ ๆ และเสียวมันฉก

ป.ล.3  ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องยึดถือความปลอดภัยในทุก ๆ เรื่องเป็นหลัก ไม่ว่าจะเรื่องวิถีกระสุน ระยะห่างกับงูเห่าเพื่อป้องกันมันฉก ฯลฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14162 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:19:06 PM »

เหงื่อแตกพลั่กเลยยิงใส่งูเห่า หมาเห่าไล่ต้อนไปอยู่มุมกำแพงมีกระถางต้นไม้รายรอบ กว่าจะมองเห็นเพ่งตาอยู่นานเพราะแสงมีน้อย ได้ยินเสียงขู่หมาฟ่อ ๆ เห็นแว่บ ๆ เหมือนชูหัวแผ่แม่เบี้ย เลยลากม้าของพี่แพะซึ่งใส่ลูกซ้อมมายิง
นัดแรกลั่นไปที่เงาสลัวไม่มีอาการดุกดิกจึงยุหมาให้เข้าไปสำรวจดู ปรากฎว่ายังมีเสียงอีก นัดสองลั่นไปที่เงาสลัวจากที่เห็นแว่บ ๆ สะท้อนแสงเหมือนชูแม่เบี้ยขู่หมาไม่ปรากฎ ยุหมาเข้าไปอีกมีการเคลื่อนไหวหลังกระถางต้นไม้ที่ใบไม้ปกคลุมอีกจึงเล็งสุ่มลั่นไปอีกสองนัด ไม่รู้จะโดนไม่โดน ยุหมาเข้าไปอีกปรากฎว่าหมาหางจุกตูดไม่กล้าเข้าไป สงสัยกลัวเสียงดัง แต่จากประสบการณ์นี้สอนให้รู้ว่า มือหนึ่งถือไฟฉาย มือหนึ่งยิงปืน แถมมีแรงกดดันว่างูจะเลื้อยฉกสวนเอา มันไม่ง่ายเลยถือว่ากดดันน่าดูเพราะเป้าหมายในที่มืด ๆ และตัวประมาณสองนิ้ว ระยะห่างประมาณห้าก้าว ทำเอาเหงื่อแตกพลั่ก ๆ แบบลุ้นสุด ๆ...

พรุ่งนี้ค่อยไปดูผลงานหากมีซากงูแสดงว่าถูก ถ้าไร้ซากงูแสดงว่าไม่ถูก แต่ขอแค่โดนเฉี่ยว ๆ ก็เพียงพออย่างน้อย ๆ มันคงเสียเลือดตายหากโดนเฉี่ยว ๆ นี่ถ้ากลางวันเห็นตัวชัด ๆ จะเอาไม้ไผ่ตีให้แบนเลย

เสียดายไข่ ถ้าลุงอยุ่ด้วยคงเจอ สปริงฟิวด์ที่ดีที่สุดในโลก ใช้ศูนย์ไนท์ไซด์ หรือไม่ก็ซิก228 น่าจะไม่มีเหลือ...เรื่องงูจะเลี้อยมาฉก
เราคงมีแต่ในหนัง พวกนี้มันจะกลัวคน จะตั้งหลัก ถ้ากลัวมันเข้ามาจริงๆ ยิงมั่วๆ มันได้ยินเสียงคงเผ่น พรุ่งนี้รอฟังความคืบหน้านะ..

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #14163 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:19:09 PM »

ถ้าพรุ่งนี้งูยังอยู่และมีชีวิตจะลากอีเดี่ยวมาซัดซะเลย...

คุณครูครับ ผมว่านะจะซัดซะเลยนะครับ  เกิดไม่โดนรอถึงต่อโพลก อีหาม่ายพบนะครับ Cheesy

โบราณเค้าว่า  บรรดา ช้างสาร  งูเห่า  ทาสเก่า  ....อะไรอีกน่า  อิอิ  ไว้ใจไม่ได้ไม่ใช่หรอพี่   Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #14164 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:23:14 PM »

สวัสดีครับ ครู สงสัย ม้า จะกลัว งู นะครับ เลยยิงไม่ถูก.....อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14165 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:24:57 PM »

เหงื่อแตกพลั่กเลยยิงใส่งูเห่า หมาเห่าไล่ต้อนไปอยู่มุมกำแพงมีกระถางต้นไม้รายรอบ กว่าจะมองเห็นเพ่งตาอยู่นานเพราะแสงมีน้อย ได้ยินเสียงขู่หมาฟ่อ ๆ เห็นแว่บ ๆ เหมือนชูหัวแผ่แม่เบี้ย เลยลากม้าของพี่แพะซึ่งใส่ลูกซ้อมมายิง
นัดแรกลั่นไปที่เงาสลัวไม่มีอาการดุกดิกจึงยุหมาให้เข้าไปสำรวจดู ปรากฎว่ายังมีเสียงอีก นัดสองลั่นไปที่เงาสลัวจากที่เห็นแว่บ ๆ สะท้อนแสงเหมือนชูแม่เบี้ยขู่หมาไม่ปรากฎ ยุหมาเข้าไปอีกมีการเคลื่อนไหวหลังกระถางต้นไม้ที่ใบไม้ปกคลุมอีกจึงเล็งสุ่มลั่นไปอีกสองนัด ไม่รู้จะโดนไม่โดน ยุหมาเข้าไปอีกปรากฎว่าหมาหางจุกตูดไม่กล้าเข้าไป สงสัยกลัวเสียงดัง แต่จากประสบการณ์นี้สอนให้รู้ว่า มือหนึ่งถือไฟฉาย มือหนึ่งยิงปืน แถมมีแรงกดดันว่างูจะเลื้อยฉกสวนเอา มันไม่ง่ายเลยถือว่ากดดันน่าดูเพราะเป้าหมายในที่มืด ๆ และตัวประมาณสองนิ้ว ระยะห่างประมาณห้าก้าว ทำเอาเหงื่อแตกพลั่ก ๆ แบบลุ้นสุด ๆ...

พรุ่งนี้ค่อยไปดูผลงานหากมีซากงูแสดงว่าถูก ถ้าไร้ซากงูแสดงว่าไม่ถูก แต่ขอแค่โดนเฉี่ยว ๆ ก็เพียงพออย่างน้อย ๆ มันคงเสียเลือดตายหากโดนเฉี่ยว ๆ นี่ถ้ากลางวันเห็นตัวชัด ๆ จะเอาไม้ไผ่ตีให้แบนเลย

เสียดายไข่ ถ้าลุงอยุ่ด้วยคงเจอ สปริงฟิวด์ที่ดีที่สุดในโลก ใช้ศูนย์ไนท์ไซด์ หรือไม่ก็ซิก228 น่าจะไม่มีเหลือ...เรื่องงูจะเลี้อยมาฉก
เราคงมีแต่ในหนัง พวกนี้มันจะกลัวคน จะตั้งหลัก ถ้ากลัวมันเข้ามาจริงๆ ยิงมั่วๆ มันได้ยินเสียงคงเผ่น พรุ่งนี้รอฟังความคืบหน้านะ..

ถ้าได้ไฟฉายแบบของพี่แพะเจ๋งเลยครับ จะได้เห็นตัวมันชัด ๆ  จะได้ให้คนที่บ้านถือส่องให้จากไกล ๆ และผมจะพาดปืนยิงเลย  คาดว่าคงจะโดนกว่าที่ลุ้นอยู่แบบนี้ ที่กลัวก็มันขู่หมาผมฟ่อ ๆ เลยครับพี่  ถ้าเป็นกลางวันผมอาจจะอัดกับลูกซองเดี่ยวให้จบ ๆ ซะเลย

ถ้าพรุ่งนี้งูยังอยู่และมีชีวิตจะลากอีเดี่ยวมาซัดซะเลย...

คุณครูครับ ผมว่านะจะซัดซะเลยนะครับ เกิดไม่โดนรอถึงต่อโพลก อีหาม่ายพบนะครับ Cheesy

โบราณเค้าว่า บรรดา ช้างสาร งูเห่า ทาสเก่า ....อะไรอีกน่า อิอิ ไว้ใจไม่ได้ไม่ใช่หรอพี่ Grin

ผมนี้กลัวงูสุด ๆ เลยครับ ไม่ว่างูชนิดไหน  ถ้าเจอก็จะตีให้ตายซะทุกที  วันนี้นึกถึงปืนลูกกรดติดกล้องเลยครับ  มีไว้ติดบ้านไม่เสียหลายถ้ามีโอกาสยิงงูเห่าที่มันเล่นขู่ฟ่อ ๆ แบบนี้ ถือว่าคุ้มสุด ๆ ในการป้องกันชีวิตคนที่เรารักแล้วครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14166 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:30:46 PM »

สวัสดีครับ ครู สงสัย ม้า จะกลัว งู นะครับ เลยยิงไม่ถูก.....อิ อิ

ฝีมือคนยิงห่วยครับ  ตื่นเต้นน่าดู  ก่อนลากปืนมายิงยังโทรถามพี่แพะเลยว่าปืนพี่แพะยิงจี้หรือนั่งแท่น เพราะกะนัดเดียวอยู่ ปรากฎนัดแรกกระตุกไก Tongue นัดสองเริ่มดีกว่าเดิมแต่ไมรู้ว่าถูกไม่ถูก แต่ะนึกภาพว่างูตัวนี้มันจะมาทำร้ายคนในครอบครัว จึงลั่นไกได้นิ่งกว่าเดิม Angry  พอนัดสามกับสี่จึงเล็งสุ่มไปที่มันอยู่เดิมซึ่งตอนนั้นมองไม่เห็นงูแบบราง ๆ แล้ว แต่คิดว่ามันน่าจะเลื้อยไปอยู่ตรงนั้น เพื่อจะได้ไม่ต้องยิงแบบกดดัน เดี๋ยวพรุ่งนี้รู้กัน แต่ผมว่างูน่าจะรอด ไม่งั้นมันคงทรุดกองอยู่ตรงนั้นให้เห็นตะคุ่มตะคุ่มตั้งแต่นัดสองแล้วครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14167 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:33:30 PM »

คุณครูครับ ผมว่านะจะซัดซะเลยนะครับ  เกิดไม่โดนรอถึงต่อโพลก อีหาม่ายพบนะครับ Cheesy

โบราณเค้าว่า  บรรดา ช้างสาร  งูเห่า  ทาสเก่า  ....อะไรอีกน่า  อิอิ  ไว้ใจไม่ได้ไม่ใช่หรอพี่   Grin

ถ้าวิ่งไปลากอีเดี่ยวจากบ้านคุณตามาล่ะก็ป่านนี้ชาวบ้านได้แห่กันมาที่บ้านผมแล้วครับ เพราะเสียงคงดังสนั่นหวั่นไหว Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14168 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:44:49 PM »

ถ้าได้ไฟฉายแบบของพี่แพะเจ๋งเลยครับ จะได้เห็นตัวมันชัด ๆ จะได้ให้คนที่บ้านถือส่องให้จากไกล ๆ และผมจะพาดปืนยิงเลย คาดว่าคงจะโดนกว่าที่ลุ้นอยู่แบบนี้ ที่กลัวก็มันขู่หมาผมฟ่อ ๆ เลยครับพี่ ถ้าเป็นกลางวันผมอาจจะอัดกับลูกซองเดี่ยวให้จบ ๆ ซะเลย

อันใหญ่ที่พาไปแคมป์ใช่ป่ะ เจอกันเมื่อไหร่เอาไปใช้เลยนะน้อง ติดอยู่ในรถตลอด... Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14169 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:50:11 PM »

ถ้าได้ไฟฉายแบบของพี่แพะเจ๋งเลยครับ จะได้เห็นตัวมันชัด ๆ จะได้ให้คนที่บ้านถือส่องให้จากไกล ๆ และผมจะพาดปืนยิงเลย คาดว่าคงจะโดนกว่าที่ลุ้นอยู่แบบนี้ ที่กลัวก็มันขู่หมาผมฟ่อ ๆ เลยครับพี่ ถ้าเป็นกลางวันผมอาจจะอัดกับลูกซองเดี่ยวให้จบ ๆ ซะเลย

อันใหญ่ที่พาไปแคมป์ใช่ป่ะ เจอกันเมื่อไหร่เอาไปใช้เลยนะน้อง ติดอยู่ในรถตลอด... Wink

แบบนั้นเลยครับพี่... แต่ไม่เป็นไรครับพี่เก็บไว้ในรถเหมือนเดิมนั่นแหละ  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้าไปในเมืองหาซื้อไว้ติดบ้านสักอัน  เผื่อมีเหตุการณ์ต้องใช้ไฟแบบสว่าง ๆ แบบนี้อีก Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14170 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:51:44 PM »

พื้นที่ ๓ จชต.  ว.๓๕  ว.๓๖  เพิ่มความเข้มในการ ว.๔ นะครับ  ผมขอตัวไปนอนก่อนพรุ่งนี้ต้องตื่นแต่เช้าไปงานศพเพื่อน ราตรีสวัสดิ์ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14171 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 11:38:04 PM »

พี่น้องครับ...

พรุ่งนี้เช้าต้องพาลูกไปว่ายน้ำ กลับบ้านนอนแล้วครับ... Wink

ราตรีสวัสดิ์..

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14172 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 12:14:36 AM »

เห็นใจ ไขนุ้ยเอ้ย...ใครเขาเอาปืนเม็ดเดียวยิงงูกันละ ถ้าคุณไม่แม่นจริง นี่แค่งู เอาไม้ตีมันก็ตายแล้ว เอาปืนไปยิงมันทำมาย เอ้อ...

ยิงงูอย่างน้อย ลูก OO บั๊ค หรือลูกปลายยิงนก แน่นอน จำใว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14173 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 12:20:45 AM »

เอ้อ นี่ก็เพิ่งกลับจากเมา ที่งาน อาหารสองทะเล ริมหาดสมิหลา สงขลา คนเต็มแน่นตรึม มีประกวดนางงาม นางสาว สมิหลา โอย สวยเสด็ดทั้งนั้น รูปอยู่ในกล้องพี่ดุสิต ไม่รู้จะได้ดูกันหรือเปล่า เมากันสนุกสนาน เยี่ยวแตกเยี่ยวแตน กับ เอกชัย ศรีวิชัย มี หัวหน้าหมู่ลูกเขือ มีเขือดุสิต เขือแป้ว เขือฮิม เขือโสถณ เขือวัฒนา เขือวารินทร์ เขือเข้ม เขือประกอบ และอีกสองเขือขอโทษอย่างแรง จำชื่อไม่หมด ทั้งที่เคยเจอสองครั้งแล้ว เอาใหม่ทีหน้า จะจำให้ได้ครับ อาหาร เพียบอร่อย บรรยากาศดี มีสหายสุรา ที่ถูกใจ ก็เมา ซิครับท่าน

สบายใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14174 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 12:23:56 AM »

สหาย สุรา ภูเก็ต ต้องขอโทษอย่างแรง ที่คาดว่าคงจะไม่สามารถ กำหนดงานประชุมลูกเขือ ประจำภาคใต้ ครั้งต่อไปให้เข้าใกล้พื้นที่ แถบฝั่งอันดามันได้ เพระเหตุ คือ

หัวหน้าลูกเขือ ไม่สามารถไปชุมนุมได้เกินรัศมี 100 กิโลเมตร ว.1 , ว.2 ว.8

หน้า: 1 ... 942 943 944 [945] 946 947 948 ... 35779
  พิมพ์