เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:31:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 950 951 952 [953] 954 955 956 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25597355 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14280 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 09:10:28 AM »

มาด้วยรอยยิ้มและดอกไม้ต้อนรับ

แต่คงไปด้วยเสียงโห่ ด่า ก่นโคตร ขวด แก้ว เศษไม้

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14281 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 09:13:45 AM »

มาด้วยรอยยิ้มและดอกไม้ต้อนรับ

แต่คงไปด้วยเสียงโห่ ด่า ก่นโคตร ขวด แก้ว เศษไม้

..ก็เป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนี่ท่าน ต้อนรับด้วยดอกกุหลาบ ขากลับส่งด้วยก้อนอิฐ(..จากมือของคนที่ต้อนรับคนเดิม)
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #14282 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 09:32:39 AM »

วันนี้ตื่นเช้าเว๊ยเฮ๊ย ..... สงสัยจับกุ้งขายไปแลกปืนอีกชัวร์ ....... เหอๆๆๆ

[size=10.5pt]ยังไม่ได้นอนครับ....อิ อิ

ไปลุ้นพรรคพวกจับกุ้งมาครับ ขนาด 33 ตัวต่อกิโล(บ่อเดียวกับที่เอาไปกินที่สตูล)ราคา กิโลละ 233 บาท น้ำลายหก น้ำลายหก

พอหันมาดูกุ้งตัวเอง ... แย่จัง ยังเล็กอยู่เลย ประมาณ 56 ตัวต่อกิโล ถามราคาแพรับซื้อกุ้ง แพบอกว่า กิโลละ 95 บาท โดนชก โดนชก

ถ้าเป็นยังงี้อีก 4-5 เดือน ไม่กระเตื้อง ได้เลิกเลี้ยงกุ้งแน่ครับ ราคาชนฟลอร์ต่ำสุด เท่าราคาทุน ไม่คุ้มค่าเสี่ยง ตกใจ ตกใจ

ตอนนี้ กุ้งที่มีราคาดี ต้องขนาด 40 ตัวต่อกิโลขึ้นไป ห้ามเล็กกว่านั้น ...... ขนาดเล็กกว่านั้น ได้แค่ทุนคืน  Huh Huh

กับความเสี่ยงที่สูงมากๆ สงสัย กลับไปตัดยางที่สะเดาดีกว่า...ยังเหลือสวนอีก 50 ไร่ ที่เขาเหล่ หลงรัก หลงรัก

จะได้ไปเที่ยวกับป๋าฮิมบ่อยๆ .....อิ อิ .... จะหัวเราะ หรือ ร้องไห้ดีหว่า .... งง ตัวเอง
[/size]

Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2007, 09:39:26 AM โดย jamin » บันทึกการเข้า
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #14283 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 09:56:35 AM »

มานั่งรอโครงการ 2 ครับ Grin Grin Grin

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #14284 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 10:09:13 AM »

ขอให้ครูเบิ้ล และพี่น้อง 3 จังหวัดระวังตัวกันมากๆนะครับ ครูอยู่ในโรงเรียนยังโดนยิงได้ ทหารทำอะไรอยู่ครับ

เห็นด้วยกับคุณ อันดามัน ให้ครูลาออกให้หมด รัฐอาจให้ความสำคัญกับการแก้ปัญหามากขึ้น ไม่รู้ว่าแก้หรือไม่แก้นะครับ แต่ช้า หรือ แค่คิดจะลากให้หมดวาระ ครม. ชั่วคราว รอ ครม.ที่มาจากเลือกตั้งงั้นหรือ

ไม่รู้ว่าเฉยกันอยู่ได้อย่างไร ทหารตายทีละ 7 ทีละ 12 ครูโดนยิง ทีละ 3 คน สลด หดหู่

ทำไมไม่ทำแบบสงครามไปเลยครับ ประกาศเคอฟิว เอาทหารไปตั้งค่าย กลางคืนลาดตระเวน เจอใครก็จับ พวกติดอาวุธก็ยิงทิ้ง สร้างค่ายลี้ภัย เอาคนจากหมู่บ้านที่สกรีนแล้วไปอยู่ ห้ามออกนอกบริเวณ ค่อยๆทำทีละหมู่บ้าน มันจะไม่หมดเชียวหรือ กลางวันเอา ฮ. ลาดตระเวน แจกใบปลิว เจอกองกำลังก็ยิง ทำเหมือนตอนที่มีคอมมิวนิสเยอะๆ ตอนนั้นยังเก็บกวาดได้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14285 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 10:13:23 AM »

หวัดดีค่ะชาวปืน ด้ามขวาน น้องหมินน่าร้ากกกกกกกกกกกกกก มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ ดีใจที่ได้เจอหมินมากค่ะ คนคอเดียวกัน ทั้งยิงปืน ตกปลา และดื่ม อย่างงี้ พันจอกก้อม่ายมาวววววววววว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยินดีต้อนรับ น้องปุ้มสุดสวย อย่ามาปล่อยเสน่ห์ ให้ชาวด้ามขวานหลงใหล แล้วจากไปน๊ะจ๊ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14286 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 10:15:51 AM »

มานั่งรอโครงการ 2 ครับ Grin Grin Grin

ผมว่าพี่เล็ก เช่าบ้านนอนคอยพลางๆก่อน น๊ะครับ คงอีหลายวัน ดูๆแล้ว หลายๆคนยังไม่พร้อมเท่าไหร่

มีพร้อมอยู่คนเดียว ก็หัวหน้าหมู่เท่านั้น แต่รัศมีไม่เกิน 100 กิโลฯ จากที่ตั้งปกติ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14287 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 10:17:32 AM »

วันนี้ตื่นเช้าเว๊ยเฮ๊ย ..... สงสัยจับกุ้งขายไปแลกปืนอีกชัวร์ ....... เหอๆๆๆ

[size=10.5pt]ยังไม่ได้นอนครับ....อิ อิ

ไปลุ้นพรรคพวกจับกุ้งมาครับ ขนาด 33 ตัวต่อกิโล(บ่อเดียวกับที่เอาไปกินที่สตูล)ราคา กิโลละ 233 บาท น้ำลายหก น้ำลายหก

พอหันมาดูกุ้งตัวเอง ... แย่จัง ยังเล็กอยู่เลย ประมาณ 56 ตัวต่อกิโล ถามราคาแพรับซื้อกุ้ง แพบอกว่า กิโลละ 95 บาท โดนชก โดนชก

ถ้าเป็นยังงี้อีก 4-5 เดือน ไม่กระเตื้อง ได้เลิกเลี้ยงกุ้งแน่ครับ ราคาชนฟลอร์ต่ำสุด เท่าราคาทุน ไม่คุ้มค่าเสี่ยง ตกใจ ตกใจ

ตอนนี้ กุ้งที่มีราคาดี ต้องขนาด 40 ตัวต่อกิโลขึ้นไป ห้ามเล็กกว่านั้น ...... ขนาดเล็กกว่านั้น ได้แค่ทุนคืน  Huh Huh

กับความเสี่ยงที่สูงมากๆ สงสัย กลับไปตัดยางที่สะเดาดีกว่า...ยังเหลือสวนอีก 50 ไร่ ที่เขาเหล่ หลงรัก หลงรัก

จะได้ไปเที่ยวกับป๋าฮิมบ่อยๆ .....อิ อิ .... จะหัวเราะ หรือ ร้องไห้ดีหว่า .... งง ตัวเอง
[/size]

Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

กลับจากชลบุรีเที่ยวนี้ พี่จ่าทำท่าเปี้ยนไป๋ คริๆ ไม่รู้ไปโดนอะไรมาบ้าง?

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14288 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 10:37:46 AM »

แถวทะเลน้อยพัทลุงก็น่าสนใจครับ ...... รอเจ้าถิ่นสำรวจพื้นที่ก่อน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14289 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 10:50:04 AM »

แถวทะเลน้อยพัทลุงก็น่าสนใจครับ ...... รอเจ้าถิ่นสำรวจพื้นที่ก่อน

บริเวณนั้น มีอะไรน่าสนใจหรือครับ ลุงปู ใครมีอะไร สนใจตรงใหน ก็ลองส่งข้อมูลเข้ามาดูครับ ทะเลน้อย ก็คงจะแค่เปลี่ยนสถานที่กินเหล้า สนามเหนี่ยวไม่มีน๊ะครับ หรือจะมีผมไม่รู้ สนามที่ใกล้สุด ก็ค่ายอภัยบริรักษ์ 50โลได้มั้ง คริๆ

ที่พัก ไม่น่ามีปัญหา เพราะมีอุทยานนกน้ำอยู่ มีห้องพัก แต่ต้องติดต่อล่วงหน้า ราคาก็ไม่สูง อาหารก็มีร้านสวัสดิการ แต่สถานที่กางเต้น และหุงข้าวบอกไม่ใผ่ ไม่แน่ใจ คริๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14290 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 11:45:51 AM »

โครงการณ์ครั้งต่อไป ท่านคาดว่า น่าจะมี กิจกรรมอะไรบ้าง ?

ได้โปรด นำเสนอ ชี้แนะกันเข้ามาครับ เราต้องหาข้อมูลก่อน เพื่อที่ได้วางแผนให้สอดคล้อง กับความต้องการของลูกเขือทั้งหมด ให้ได้มากที่สุดครับ

เช่น กิจกรรมที่น่าจะมี

1.เหนี่ยว

2.เที่ยว

3.เมา

เป็นต้น แต่จะเหนี่ยวกันที่ใหน แบบใด

เที่ยวกันที่ใหน อย่างไร

เมากันรูปแบบใหน

นำเสนอแหละครับ

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #14291 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 11:48:30 AM »

Smileyสวัสดีครับพี่น้องชาวใต้ทุกท่าน................................โดยเฉพาะผูที่อยู่พื้นที่สามจังหวัดที่กำลังมีปัญหาและพื้นที่ข้างเคียง..................ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14292 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 12:09:08 PM »

ในพื้นที่ระแวกนั้น สำหรับสถานการณ์ปัจจุบันผมว่าควรหลีกเลี่ยงการเหนี่ยวนอกสถานที่ไว้ก่อน

กังวลเรื่องการแทรกแซงและสวมรอยทำให้เกิดความเสียหายแก่คณะได้

เอาเป็นพักผ่อน กิน นอน สนุกแบบครอบครัวอบอุ่นน่าจะดีนะ ........ หรือน้าเข้มว่าพรือ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14293 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 12:13:07 PM »

ในพื้นที่ระแวกนั้น สำหรับสถานการณ์ปัจจุบันผมว่าควรหลีกเลี่ยงการเหนี่ยวนอกสถานที่ไว้ก่อน

กังวลเรื่องการแทรกแซงและสวมรอยทำให้เกิดความเสียหายแก่คณะได้

เอาเป็นพักผ่อน กิน นอน สนุกแบบครอบครัวอบอุ่นน่าจะดีนะ ........ หรือน้าเข้มว่าพรือ

อ่อ...พี่ปูอยากพามาดามไปนี่เอง เข้าใจละ อิอิ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14294 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 12:15:20 PM »

พัทลุง ไม่มีอะไรนี่ครับ ลองติดต่อพักพวกให้หาสถานที่ และขอเจ้าที่อยู่ จะรายงานเป็น ระยะๆ

หน้า: 1 ... 950 951 952 [953] 954 955 956 ... 35779
  พิมพ์