เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:30:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1013 1014 1015 [1016] 1017 1018 1019 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25812775 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15225 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:37:40 AM »

อันที่จริงน้าพีระแกเป็นคนสนุกนะครับ อาจเป็นเพราะเพิ่งเข้าก๊วนครั้งแรกเลยยังเขินๆอยู่

พี่ๆ น้าๆ ลองเข้าไปทำความสนินสนมดูสิครับ รับรองหนุกไม่รู้ลืมแน่ๆ  อีกอย่างเด็กในกระเป๋าเยอะนา .... สิบอกไห่

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #15226 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:39:44 AM »

"นายช่าง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้"

ว่าพรือ ลุงนายช่าง  แลกวาได้ครูฝึกสอนกี่คนประกบเอย...

สวัสดีครับ......ทุกท่าน
หวัดดีไข่เบิ้ล......เสียใจด้วยนะเรื่องรถ
ครูดีเสียอย่าง ยห.อย่าห่วง...ได้ทั้งครูเบน ,ครูแป้ว (ไม่รู้เขียนถูกหรือไม่) ,ครูมานิตย์ และอีกหลายหลายครู
คิมเบอร์ มีปัญหานิดหน่อย.....สปริงรีคอยร์อ่อนเกินไป....ไม่ป้อนลูก
จึงได้ลงแข่งขันประเภพปืนชาวบ้าน 555...ลอง พาราฯ ของครู เบนฯ 3 นัดแรก  เจ้าชายเป้าสะอาด  555
ทีเหลือได้รับคำชมจากครูเบน.....ซึ่งประกบผมอยู่โดยตลอด.....ไม่รู้เป็นห่วงผมหรือห่วงปืน....555
ช่วงบ่ายได้ลอง กล็อก 19 ของป๋าแป้ว  รู้สึกจะถูกชะตา เบาและเข้ามือ +เข้าเป้า 
เป้ารูปคนไม่หลุดขวด ,เป้าวงกลม ไม่หลุดวงกลม...

รู้แล้วใช้ไหม ฤทธิ์เดชลองกองหาดใหญ่ มันเป็นพันหรือ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 02:36:07 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #15227 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:43:16 AM »

อันที่จริงน้าพีระแกเป็นคนสนุกนะครับ อาจเป็นเพราะเพิ่งเข้าก๊วนครั้งแรกเลยยังเขินๆอยู่

พี่ๆ น้าๆ ลองเข้าไปทำความสนินสนมดูสิครับ รับรองหนุกไม่รู้ลืมแน่ๆ อีกอย่างเด็กในกระเป๋าเยอะนา .... สิบอกไห่

น่าจะจริงอย่างที่ลุงปูบอกครับ  สงสัยเพิ่งจะเจอกันครั้งแรก   แต่ถ้าเด็กในคอนโซนแกเยอะวันหลังสงสัยต้องให้พี่ระพีช่วยแนะนำเทคนิคหน่อยซะแล้ว..อิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #15228 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:51:45 AM »

"นายช่าง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้"

ว่าพรือ ลุงนายช่าง  แลกวาได้ครูฝึกสอนกี่คนประกบเอย...

สวัสดีครับ......ทุกท่าน
หวัดดีไข่เบิ้ล......เสียใจด้วยนะเรื่องรถ
ครูดีเสียอย่าง ยห.อย่าห่วง...ได้ทั้งครูเบน ,ครูแป้ว (ไม่รู้เขียนถูกหรือไม่) ,ครูมานิตย์ และอีกหลายหลายครู
คิมเบอร์ มีปัญหานิดหน่อย.....สปริงรีคอยร์อ่อนเกินไป....ไปป้อนลูก
จึงได้ลงแข่งขันประเภพปืนชาวบ้าน 555...ลอง พาราฯ ของครู เบนฯ 3 นัดแรก เจ้าชายเป้าสะอาด 555
ทีเหลือได้รับคำชมจากครูเบน.....ซึ่งประกบผมอยู่โดยตลอด.....ไม่รู้เป็นห่วงผมหรือห่วงปืน....555
ช่วงบ่ายได้ลอง กล็อก 19 ของป๋าแป้ว รู้สึกจะถูกชะตา เบาและเข้ามือ +เข้าเป้า
เป้ารูปคนไม่หลุดขวด ,เป้าวงกลม ไม่หลุดวงกลม...

รู้แล้วใช้ไหม ฤทธิ์เดชลองกองหาดใหญ่ มันเป็นพันหรือ....

ยินดีด้วยครับพี่นายช่าง  ส่วนผมซิไม่ได้เข้าสนามเลย พอดีไอตัวเล็กมันป่วยกระทันหัน  เปี้ยวป๋าแป้วแก 2 อาทิตย์แล้ว  Cry

อีกอย่างผมเพิ่งเปลี่ยนศูนย์ให้เจ้ากล๊อก ยังไม่ได้เอาไปลองยิงเลยว่ามีปัญหา  เบี้ยวซ้ายเอียงขวา รึเปล่า เพราะช่างไผ่เอามาเคาะเปลี่ยนเอง ไม่ได้รู้เรื่องปืนกับเค้าดันทะลึ่งเปลี่ยนเอง อยู่ดีไม่ว่าดี หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 10:02:04 AM โดย ไผ่ » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15229 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:08:59 AM »

พี่ๆ น้าๆ ลองเข้าไปทำความสนินสนมดูสิครับ รับรองหนุกไม่รู้ลืมแน่ๆ อีกอย่างเด็กในกระเป๋าเยอะนา .... สิบอกไห่

น่าจะจริงอย่างที่ลุงปูบอกครับ สงสัยเพิ่งจะเจอกันครั้งแรก แต่ถ้าเด็กในคอนโซนแกเยอะวันหลังสงสัยต้องให้พี่ระพีช่วยแนะนำเทคนิคหน่อยซะแล้ว..อิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก

น้องช่างเป็นคนกล้า ที่กล้านัก น้องใผ่ คริๆ

โดน ผบ.ทิ้งร่มระริกระรี้เชียว ผมจะบอกความลับพี่น้อง ผบ.ไม่ยอมให้ไปส่ง หรือเจ้าตัวไม่ยอมไปส่งเอง ก็ไม่ทราบ เพราะระยะไกล (คงต้องหาเครื่องดักฟังมาใช้บ้างแล้ว) แต่ทิ้งท่านใผ่ใว้ในกลุ่ม ขับรถกลับไปเอง คาดว่าคงจะบอกเป็นนัยๆว่า จะอ้อร้อ ก็อ้อร้อไป คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #15230 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:30:19 AM »

Grin Grin Grin ถู...กกกกก..ต้อ....งงงงง..แล้วคร๊าบ..ลุงปู   Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15231 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:43:04 AM »

หวัดดีหัวเช้า น้าปู พี่โสภณอยู่ในเล และเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ ระพีจากห้าแยกเกาะยอครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หวัดดีทุกท่านครับ หวัดดีน้าระพีด้วย วันก่อนเห็นใส่ชุดชมรมภาคใต้ไปกินเลี้ยงตะหานโจด้วย

พี่ระพี พีระ แกนั่งขรึมจังหูเลยครับพี่ปู ตอนนั้นพอทราบว่าเป็นใครก็อยากจะเข้าไปทักขอฝากเนื้อฝาตัวซะหน่อย แต่หันไปมองพี่เค้าทุกครั้งไม่เห็นยิ้ม มีแต่หน้าขรึมเข้ม ผมงี้ไม่กล้าไปเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะเอาหลังเตารีด ไปเทิน หรือไข่

ถ้าเพิ่มตังค์สามหมื่นเทินเตารีดเป็นแจ๊สได้ล่ะก็ยินดีเลยล่ะ น้ำลายหก Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15232 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:48:37 AM »

พี่ๆ น้าๆ ลองเข้าไปทำความสนินสนมดูสิครับ รับรองหนุกไม่รู้ลืมแน่ๆ  อีกอย่างเด็กในกระเป๋าเยอะนา .... สิบอกไห่

อุ๋ย  มีดีต้องแบ่งปัน Grin

คิมเบอร์ มีปัญหานิดหน่อย.....สปริงรีคอยร์อ่อนเกินไป....ไปป้อนลูก
จึงได้ลงแข่งขันประเภพปืนชาวบ้าน 555...ลอง พาราฯ ของครู เบนฯ 3 นัดแรก เจ้าชายเป้าสะอาด 555
ช่วงบ่ายได้ลอง กล็อก 19 ของป๋าแป้ว รู้สึกจะถูกชะตา เบาและเข้ามือ +เข้าเป้า

ได้ครูดีเท่ากับเรียนลัดไปหลายชั่วโมง  ยิงบ่อย ๆ เดี๋ยวก็ชินเอง  สาเหตุที่พี่ยิงกล็อก 9 มม ได้ดีกว่า 11  ผมว่าน่าจะเป็นเพราะไกกล็อกไม่มีจุดสะดุดเหมือนปืนอื่น ๆ แต่จะราบเรียบไปคราวเดียว จึงทำให้เราไม่กระตุกไก  เพราะถ้าว่ากันตามตำราจริง ๆ แล้วนั้น 11 จะ แม่นกว่า 9 ในตัวเลยครับ Wink 
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15233 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:50:12 AM »

น่าจะจริงอย่างที่ลุงปูบอกครับ  สงสัยเพิ่งจะเจอกันครั้งแรก   แต่ถ้าเด็กในคอนโซนแกเยอะวันหลังสงสัยต้องให้พี่ระพีช่วยแนะนำเทคนิคหน่อยซะแล้ว..อิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ไผ่   ผบ.พี่มา เยาะเย้ย เยาะเย้ย  โดนชก โดนชก โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 10:53:12 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15234 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 10:58:30 AM »

หวัดดีหัวเช้า น้าปู พี่โสภณอยู่ในเล และเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ ระพีจากห้าแยกเกาะยอครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หวัดดีทุกท่านครับ หวัดดีน้าระพีด้วย วันก่อนเห็นใส่ชุดชมรมภาคใต้ไปกินเลี้ยงตะหานโจด้วย

พี่ระพี พีระ แกนั่งขรึมจังหูเลยครับพี่ปู ตอนนั้นพอทราบว่าเป็นใครก็อยากจะเข้าไปทักขอฝากเนื้อฝาตัวซะหน่อย แต่หันไปมองพี่เค้าทุกครั้งไม่เห็นยิ้ม มีแต่หน้าขรึมเข้ม ผมงี้ไม่กล้าไปเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะเอาหลังเตารีด ไปเทิน หรือไข่

ถ้าเพิ่มตังค์สามหมื่นเทินเตารีดเป็นแจ๊สได้ล่ะก็ยินดีเลยล่ะ น้ำลายหก Grin

ก็แล้ว บริษัท ออนด้า มีอยู่แล้ว ทำไมไม่ติดต่อ ดูละ หรือขับไปจอดทิ้งใว้ที่โชว์รูมเลย แล้วเราก็ขับรถของเจ้าหน้าที่บริษัทมาแทนเลย จะเลือกสาขาใหน ระหว่าง สงขลา กะ พังงา ลองดู พี่แนะนำได้เท่านี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15235 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:03:02 AM »

ก็แล้ว บริษัท ออนด้า มีอยู่แล้ว ทำไมไม่ติดต่อ ดูละ หรือขับไปจอดทิ้งใว้ที่โชว์รูมเลย แล้วเราก็ขับรถของเจ้าหน้าที่บริษัทมาแทนเลย จะเลือกสาขาใหน ระหว่าง สงขลา กะ พังงา ลองดู พี่แนะนำได้เท่านี้

โธ่ พี่เข้ม  กลัวว่าเค้าจะเอาเกินสามหมื่นนะซิ  จึงไม่กล้าขับเข้าไป   Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15236 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:03:12 AM »

ผมอยู่ขาย น้าพีระอยู่ซ่อม  ฉะนั้นซื้อกะผมไปซ่อมกะน้าพีระ อันนี้แน่นอน ....... ถูกต้องที่ซู้ดดดดด

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15237 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:05:26 AM »

ใครมีโชคลองซื้อดูครับงวดนี้  2096  เผื่อจะมีลุ้น Cheesy
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15238 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:07:27 AM »

เรียนน้องไข่ น้องลองอ่านคำแนะนำพี่ดีๆหน่อย พี่ว่าน้องอ่านไม่ละเอียดพอน๊ะ

พี่แนะนำให้น้องไปเอารถที่พนักงานใช้ประจำอยู่ ไม่ใช่ไปเอารถใหม่ที่เขาขาย คริๆ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15239 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:13:45 AM »

เปิดเรียนวันแรกหลังจากปิดไป 2 อาทิตย์ Grin ดีใจจังเจ้าหน้าที่ตำรวจมาอยู่เป็นเพื่อนหลายนาย พร้อมด้วยฝ่ายปกครองโดยผู้ใหญ่บ้านและผู้ช่วย หลงรัก หวังว่าคงจะอยู่เป็นเพื่อนกันอย่างนี้ร่ำไป  ไม่ใช่หายแว่บเหมือนไฟไหม้ฟาง Cheesy 

เรียนน้องไข่ น้องลองอ่านคำแนะนำพี่ดีๆหน่อย พี่ว่าน้องอ่านไม่ละเอียดพอน๊ะ

พี่แนะนำให้น้องไปเอารถที่พนักงานใช้ประจำอยู่ ไม่ใช่ไปเอารถใหม่ที่เขาขาย คริๆ

อ่านแล้ว แต่ไม่นึกว่ามุขนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 1013 1014 1015 [1016] 1017 1018 1019 ... 35779
  พิมพ์