เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:19:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1036 1037 1038 [1039] 1040 1041 1042 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25811169 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15570 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:54:12 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน.............
เมื่อวานช่วงบ่ายไม่ได้หายตัวไปไหนนะครับ
แต่เวปบอร์ด gunsandgames ผมเข้าไม่ได้...ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร
จะไปหาพี่ๆ ที่ online ใน gun.in ก็ไม่เจอใคร....

ส่วนเหล้า..ไม่ต้องกับกรอก...แค่นั่งมองก็เมาแล้วครับ

อะไรพี่นายช่าง ทีเดียวเข้าไม่ได้ก็เลิกพยายามเสียแล้ว คริๆ

สังเกตุดูเห็นคนอื่นก็เข้าได้อยู่นี่จ๊ะ อิๆ มันแข็งแต่แรงไม่มี หรือทั้งไม่แข็ง ทั้งไม่มีแรงละครับท่าน 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15571 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:55:32 AM »

น้าพีระน่ะ ตัวเล็กแต่เป็นผู้จัดการใหญ่แล้ว

ส่วนโผม ตัวโตแต่แค่พนักงานระดับล่างธรรมดาๆเท่านั้นเอง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #15572 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:00:32 AM »

พี่เข้มเก็บกดมากจากไหนครับ...
มาทีรัวเป็นชุดเลย.... เยาะเย้ย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #15573 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:14:31 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน.............
เมื่อวานช่วงบ่ายไม่ได้หายตัวไปไหนนะครับ
แต่เวปบอร์ด gunsandgames ผมเข้าไม่ได้...ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร
จะไปหาพี่ๆ ที่ online ใน gun.in ก็ไม่เจอใคร....

ส่วนเหล้า..ไม่ต้องกับกรอก...แค่นั่งมองก็เมาแล้วครับ

อะไรพี่นายช่าง ทีเดียวเข้าไม่ได้ก็เลิกพยายามเสียแล้ว คริๆ

สังเกตุดูเห็นคนอื่นก็เข้าได้อยู่นี่จ๊ะ อิๆ มันแข็งแต่แรงไม่มี หรือทั้งไม่แข็ง ทั้งไม่มีแรงละครับท่าน 55+

งอนแล้ว..............ไม่ชอบ.........  คนรู้ทัน........

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #15574 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:26:01 AM »

อรุณสวัสดิ์จ้า Grin.....วันนี้มาเปงคนที่เจ็ด.....อิอิ

โถ่...พี่โจ้ ลืมคอนเซ็ปตัวเองได้ไงพี่...  Cheesy วันนี้ต้องดีแน่ๆ  ...วันนี้ต้องดีแน่ๆ    Grin

คาดว่า แนวทาง คงจะเป็นประมาณรูปแบบ ที่ผ่านมาครับ หลายๆคนสนับสนุนเข้ามาแบบนั้น

แต่ผมยังกังวลเรื่องที่พัก เพราะถ้าไม่มีรีสอร์ทรองรับ หลายคนอาจไม่สะดวก แต่ถ้าท่านมีเต้นส์ส่วนตัว ปัญหาจบ แต่อย่าไปกังวลครับ ยังไม่ถึงเวลา ผมพยามจะจัดให้ได้ตามความต้องการมากที่สุดครับ

ขณะนี้ ข้อมูลเข้ามาเรื่อยๆครับ ทริปนี้ถ้าเป็นไปได้ นักเลงเบ็ดได้เฮบ้างครับ

Cheesyใครมีปัญหาเรื่องเต้นส์ เชิญอ่านบทความที่ลุงปูเอามาลงได้ ได้ความรู้เยอะเลย วันนี้ผมนั่งอ่านน้ำลายยืดเลย น้ำลายหก

น้องใผ่สนใจหรือครับ ยังไงก็เลือกแบบโปร่งๆใว้ครับ ถ้าเราไม่ไปที่หนาว มันจะได้ไม่อบอ้าว หรือเลือกที่มีประตู หน้าต่างเยอะๆ แต่ปิดได้ และฟรายชีต คลุมปิดหมด เมื่อเราต้องการปิดครับ สร้างเลยครับ ถ้าคิดว่าจะอยู่กะกลุ่มอีกนาน 55+

หลวงพี่เข้มครับ ผมสนใจกำลังศึกษาอยู่ครับ ผมเคยซื้อพลาดได้บทเรียนมาแล้ว ....หลาบแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพราะ ที่ผ่านมา ตอนสมัยตัวคนเดียว (โด่เด่ ) Smiley เวลาเข้าป่าเข้าเขา ผมใช้แค่เปลสนาม หลังเดียว บวกกับมุ้งสนาม อีกหนึ่งหลัง ใช้เสื้อกันฝนอีกตัว เพื่อทำเป็นฟลายชีต ขึงและดึงกับเชือกอีกนิดหน่อย ก็นอนได้ทุกที่ที่มีต้นไม้ให้ผูก ถ้าอากาศหนาวหน่อยก็ใส่เสื้อแจ็กเก็ต ตัวหนาๆ แต่ถ้าหนาวมากก็ก่อไฟ แล้ว หันปลายเท้าชี้เข้าหากองไฟ ก็หลับบายแล้ว

แต่พอเริ่มมีแฟน(ใหม่ๆ) ใช้เต็นส์ มันน่าจะดีกว่า Grin Grin Grin จะซื้อเต็นส์โดมรู้สึกมันไม่ค่อยเหมาะเพราะมันใหญ่และกว้างไป Grin เอาเต็นส์สามเหลี่ยมละกัน จะได้นอนเบียดกันหน่อย อบอุ่นดี Grin ตกลงเลยเอาเต็นส์สามเหลี่ยมมีโครง เพื่อความแข็งแรงด้วย...เหอๆ เข้าแผน...อิอิ;D Grin Grin

มาตอนนี้ มีลูก 1 แล้ว เต็นส์สามเหลี่ยมที่มีอยู่ รู้สึกว่ามันจะเล็กไปหน่อย ต้องใช้เต็นส์โดม ไปเจอเต็นส์โดมแบบทึบมีช่องหน้าต่างนิดเดียว ขายลดราคาที่โลตัส ด้วยความที่เห็นแก่ของถูก กลัวว่าถ้าซื้อของดีๆแล้วไม่ค่อยได้ใช้มันจะไม่คุ้ม เลยซื้อไอแบบที่ลดราคามา ถือว่านานได้ใช่ซักที

ตอนต้นปี พาไปกลางนอนริมทะเลบนเกาะลิดี ปรากฎว่าช่วงที่ผมไป บนเกาะไม่มีลมเลยซักนิดเดียว กลางคืนโคตรร้อนเลยครับ
 ตกใจ ตอนเช้าลูกกะเมียบ่น ซะหูชาหมดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เที่ยวนี้จะพลาดไม่ได้แล้ว ตกใจ ต้องคิดให้รอบคอบ ผมซื้อไม่มีปัญหาหรอก ตกใจ แต่ปัญหาอยู่ที่คนอนุมัติโน้น หัวเราะร่าน้ำตาริน ทุกวันนี้ได้ตังส์จ่ายขนมวันละ 40 เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อสุดท้าย ลองปรึกษา แพะ ดูครับ ว่าแกทำอย่างไร

อ้าวพี่แพะอยู่ไหน  ว่าไงพี่ Cool  ช่วยที  Cheesy

น้าพีระน่ะ ตัวเล็กแต่เป็นผู้จัดการใหญ่แล้ว

ส่วนโผม ตัวโตแต่แค่พนักงานระดับล่างธรรมดาๆเท่านั้นเอง

แล้ววันนี้ ลุงปู มีความรู้อะไรมาให้อ่านหละครับ  Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #15575 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:37:29 AM »

อรุณสวัสดิ์จ้า Grin.....วันนี้มาเปงคนที่เจ็ด.....อิอิ

เอ...ช่วงนี้ เกิดปรากฎการณ์แปลกๆเรื่อยเชียวครับ เช่น ฝนตกหนักมาก คนละฝากถนน ร้อนจัด ลมพายุรุนแรง

คนที่ไม่เข้าตอนเช้าๆ ก็เข้ามา คริๆ

ตัวปลอมครับพี่เข้ม...ตัวจริงต้องหยบเข้ามาตอนกลางคืนคนน้อย ๆ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15576 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:39:10 AM »

อันนี้ก็น่าสนนะครับพี่ไผ่ .............

วิธีร้อยเชือกร่ม  ---------->  http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=1951.0

ข อ ข อ บ คุ ณ       www.bladereview.com     ม า ก ค รั บ     

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15577 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 11:18:48 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ ขอให้ทุกท่านทำงานสำเร็จเรียบร้อยราบคาบขอรับ Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #15578 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 11:21:07 AM »

พี่น้องครับ...

อิท สะ แฮงค์ครับพี่น้อง เมื่อคืน ว่าจะไปดื่มเล็กๆกับเพื่อน ไม่เกินเที่ยงคืน...

ผล เจ้าของสวนลองกอง พาต้นอ่อนมาให้ใส่ปุ๋ย ล่อไปตีสอง ครับพี่น้อง...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เมาสุดๆ กินแค่ 5 เหยือกแค่นี้ก็เมาแล้ว เบียร์สดนี่มันเมาดีจริงๆ ครับพี่น้อง... โดนชก

สบายดี......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #15579 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:01:10 PM »

พี่น้องครับ...

อิท สะ แฮงค์ครับพี่น้อง เมื่อคืน ว่าจะไปดื่มเล็กๆกับเพื่อน ไม่เกินเที่ยงคืน...

ผล เจ้าของสวนลองกอง พาต้นอ่อนมาให้ใส่ปุ๋ย ล่อไปตีสอง ครับพี่น้อง...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เมาสุดๆ กินแค่ 5 เหยือกแค่นี้ก็เมาแล้ว เบียร์สดนี่มันเมาดีจริงๆ ครับพี่น้อง... โดนชก

สบายดี......

สั่งเบียร์มานั่งมองสิ   จะได้ไม่เมา  คริ คริ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15580 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:09:56 PM »

มารายงานตัวยามเที่ยงครับพี่น้อง Grin

นั่งรอข้าวสุกอยู่จ๊ะ  มื้อเที่ยงนี้  มีแกงส้มหมูย่าง  แกงขี้เหล็กปลาดุก  ผัดสะตอกุ้งสด น้ำลายหก น้ำลายหก  เลือกกินแต่หมูย่าง  ปลาดุก  กุ้งสด  กินผักปรุงไม่ค่อยได้มันไม่อาร่อย  ถ้าผักสดละช๊อบชอบ  เรามันพันธุ์กินเนื้อ  ส่วนพรรคพวกมันพันธุ์กินผัก  เลยไปกันได้นิ Grin
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #15581 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:16:05 PM »

Grinขออนุญาติครับพี่เข้ม  และพี่ ๆ  ผมขออนุญาติเสนอเรื่องวันเวลาที่จัดทริปโครงการ 2 ครับ

พอดีเมื่อกี้เปิดปฎิทินดู เห็นว่าเดือนหน้า ก.ค. ช่วงปลายเดือน วันที่ 28-31 มันเป็นวันหยุดติดต่อกันหลายวัน  เลยอยากเสนอพี่ๆดูว่าถ้าเป็นวันที่ 28-29 ไปมิตติ้งจะดีมั้ยครับ  แล้ววันที่ 30 - 31 ได้พักผ่อนซักวันสองวัน  ก่อนจะลุยงานกันต่อ  เด็กๆก็จะได้พักผ่อนก่อนไปโรงเรียนด้วย 

เห็นกันว่าไงครับ  แต่ผมไม่รู้ว่าพี่ๆที่ทำงานอยู่บนแทนกลางทะเลจะว่างกันมั้ยนะครับ    หลงรักถ้าไม่เห็นชอบก็ขออภัยด้วยนะครับ  ที่ผมกล่าวมาเป็นเพียงแค่การเสนอหน้า.....เฮ้ย!!!!...เสนอแนะครับ  Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2007, 12:18:05 PM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15582 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:50:09 PM »

ไปที่ใหนกันละครับน้องไผ่ พี่มึนตาแตกเลยนิ

เพราะไม่รู้จักที่ ที่จะไป กำหนดวันแล้ว สถานที่ด้วยซิครับ ส่วนคนที่จะไปด้วย ก็ค่อยว่ากันครับ จะให้ทุกอย่างสมบูรณ์ทั้งหมดไม่ได้

ถ้าจะรอให้ทุกคนว่างตรงกันหมด ก็ยากครับ ฉนั้น เอาเท่าที่ได้ครับ บอกแล้วว่า ไม่มีอะไรผิดถูกครับ มีแต่ ทำได้หรือไม่ได้ ไปได้หรือม่ได้ ของแต่ละคนครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15583 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 12:57:45 PM »

มื้อเที่ยงวันนี้ ผัดเผ็ดหมูป่า ปลาทรายทอดขมิ้น ต้มส้มปลากระบอก ไข่เจียวกุ้งสับ น้ำพริกแมงดา(ร้านครัวแม่ยาย)ผ่านตลอดครับผม กินเผื่อพี่ๆทุกคนแล้วคร๊าบ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #15584 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:06:22 PM »

มารายงานตัวยามเที่ยงครับพี่น้อง Grin

นั่งรอข้าวสุกอยู่จ๊ะ มื้อเที่ยงนี้ มีแกงส้มหมูย่าง แกงขี้เหล็กปลาดุก ผัดสะตอกุ้งสด น้ำลายหก น้ำลายหก เลือกกินแต่หมูย่าง ปลาดุก กุ้งสด กินผักปรุงไม่ค่อยได้มันไม่อาร่อย ถ้าผักสดละช๊อบชอบ เรามันพันธุ์กินเนื้อ ส่วนพรรคพวกมันพันธุ์กินผัก เลยไปกันได้นิ Grin
มื้อเที่ยงวันนี้ ผัดเผ็ดหมูป่า ปลาทรายทอดขมิ้น ต้มส้มปลากระบอก ไข่เจียวกุ้งสับ น้ำพริกแมงดา(ร้านครัวแม่ยาย)ผ่านตลอดครับผม กินเผื่อพี่ๆทุกคนแล้วคร๊าบ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

ของเราข้าวหมูแดงจ้า   กินดีมากไม่ได้    เดี่ยวไม่มีเบี้ยซื้อลูก

หน้า: 1 ... 1036 1037 1038 [1039] 1040 1041 1042 ... 35779
  พิมพ์