เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:26:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1037 1038 1039 [1040] 1041 1042 1043 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25811817 ครั้ง)
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15585 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:16:54 PM »

อ๋อ กินข้าวหมูแดงเดี๋ยวไม่มีเบี้ยให้น้องๆซื้อลูก(อม)ฮอลหรือจ๊ะพี่นายช่าง อิๆๆๆ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #15586 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:16:57 PM »

อิ อิ ... ยังไม่ได้กินข้าวเลย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15587 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:17:33 PM »

มารายงานตัวยามเที่ยงครับพี่น้อง Grin

นั่งรอข้าวสุกอยู่จ๊ะ มื้อเที่ยงนี้ มีแกงส้มหมูย่าง แกงขี้เหล็กปลาดุก ผัดสะตอกุ้งสด น้ำลายหก น้ำลายหก เลือกกินแต่หมูย่าง ปลาดุก กุ้งสด กินผักปรุงไม่ค่อยได้มันไม่อาร่อย ถ้าผักสดละช๊อบชอบ เรามันพันธุ์กินเนื้อ ส่วนพรรคพวกมันพันธุ์กินผัก เลยไปกันได้นิ Grin
มื้อเที่ยงวันนี้ ผัดเผ็ดหมูป่า ปลาทรายทอดขมิ้น ต้มส้มปลากระบอก ไข่เจียวกุ้งสับ น้ำพริกแมงดา(ร้านครัวแม่ยาย)ผ่านตลอดครับผม กินเผื่อพี่ๆทุกคนแล้วคร๊าบ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

ของเราข้าวหมูแดงจ้า กินดีมากไม่ได้ เดี่ยวไม่มีเบี้ยซื้อลูก

เอาคิดว่า กินดี มันขม ลูกพี่นายช่าง อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15588 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:31:07 PM »

ว้า .......... คนในพื้นที่ไม่รู้จักแหล่งท่องเที่ยวแบบติดดินมั่งหรอ สงสัยติด HI-SO กันจนชิน

เอางี้แล้วกัน ตกลงยังไงสรุปแล้วแจ้งมาก็แล้วกัน พวกเลฝั่งตกสามารถกันอยู่แล้ว

ระหว่างนี้ ทีมอันดามันไปย่อยอาหารกันก่อนพลางๆ นะ

จ่ามิ๋นกะน้องเบิ้มโปรดทราบ

เมื่อกี้ไปสำรวจมาแล้ว สถานที่ โอเค ค่าใช้สถานที่ 190 - 240 บาท / หัว อาหารทำกินเอง

พอมีที่ให้ใส่เกียร์โลว์สำหรับออกกำลังกายให้เจ้า 4x4 แบบนุ่มๆ ไม่ช้ำ ไม่พัง ...... สนใจบอกด้วย ... tks

กิจกรรมขี่จักรยาน พายเรือในบึง ฟรี เป็นอภินันทนาการ ห่างจากบ้านพี่ไป 16 โลเอง หรือมีที่ไหนดีกว่าเสนอได้

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #15589 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:32:10 PM »

อรุณสวัสดิ์จ้า Grin.....วันนี้มาเปงคนที่เจ็ด.....อิอิ

เอ...ช่วงนี้ เกิดปรากฎการณ์แปลกๆเรื่อยเชียวครับ เช่น ฝนตกหนักมาก คนละฝากถนน ร้อนจัด ลมพายุรุนแรง

คนที่ไม่เข้าตอนเช้าๆ ก็เข้ามา คริๆ

แหะๆ......มะมีอะไรหรอกครับลูกพี่ แบบว่าคิดจะใช้ชีวิตแบบคนปกติ(สักพัก)น่ะครับ Grin

อรุณสวัสดิ์จ้า Grin.....วันนี้มาเปงคนที่เจ็ด.....อิอิ

โถ่...พี่โจ้ ลืมคอนเซ็ปตัวเองได้ไงพี่... Cheesy วันนี้ต้องดีแน่ๆ ...วันนี้ต้องดีแน่ๆ Grin

เออ :Smiley ลืมจริงด้วยแฮะพี่ไผ่.....งั้นยึดเป็นคอนเซ็ปต์ซะเรย Grin

เหลืออีกครึ่งวันคงทันนะ......

วันนี้ต้องดีแน่ๆ วันนี้ต้องดีแน่ๆ ท่องไว้ครับพี่น้องท่องไว้ Grin

เอ...ช่วงนี้ เกิดปรากฎการณ์แปลกๆเรื่อยเชียวครับ เช่น ฝนตกหนักมาก คนละฝากถนน ร้อนจัด ลมพายุรุนแรง

คนที่ไม่เข้าตอนเช้าๆ ก็เข้ามา คริๆ

ตัวปลอมครับพี่เข้ม...ตัวจริงต้องหยบเข้ามาตอนกลางคืนคนน้อย ๆ

อะจึ๋ย !:OO.........เจอคนรู้จริง

ว่าแต่หาน้องหนู7เจอ'ยังอ่ะพี่ Grin

พี่น้องครับ...

อิท สะ แฮงค์ครับพี่น้อง เมื่อคืน ว่าจะไปดื่มเล็กๆกับเพื่อน ไม่เกินเที่ยงคืน...

ผล เจ้าของสวนลองกอง พาต้นอ่อนมาให้ใส่ปุ๋ย ล่อไปตีสอง ครับพี่น้อง...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เมาสุดๆ กินแค่ 5 เหยือกแค่นี้ก็เมาแล้ว เบียร์สดนี่มันเมาดีจริงๆ ครับพี่น้อง... โดนชก

สบายดี......

อ่อนหย๊างแรงงงงงงง เยาะเย้ย

โพสท์มากเหนื่อยแระอ่ะ Tongue......ปายกินหนมจีนเเกงเขียวฯก่อนดีกั่ว;D

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15590 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:51:18 PM »

ว้า .......... คนในพื้นที่ไม่รู้จักแหล่งท่องเที่ยวแบบติดดินมั่งหรอ สงสัยติด HI-SO กันจนชิน

เอางี้แล้วกัน ตกลงยังไงสรุปแล้วแจ้งมาก็แล้วกัน พวกเลฝั่งตกสามารถกันอยู่แล้ว

ระหว่างนี้ ทีมอันดามันไปย่อยอาหารกันก่อนพลางๆ นะ

จ่ามิ๋นกะน้องเบิ้มโปรดทราบ

เมื่อกี้ไปสำรวจมาแล้ว สถานที่ โอเค ค่าใช้สถานที่ 190 - 240 บาท / หัว อาหารทำกินเอง

พอมีที่ให้ใส่เกียร์โลว์สำหรับออกกำลังกายให้เจ้า 4x4 แบบนุ่มๆ ไม่ช้ำ ไม่พัง ...... สนใจบอกด้วย ... tks

กิจกรรมขี่จักรยาน พายเรือในบึง ฟรี เป็นอภินันทนาการ ห่างจากบ้านพี่ไป 16 โลเอง หรือมีที่ไหนดีกว่าเสนอได้

พี่ปูครับ เด่ววันอาทิตย์นี้ไปเที่ยวพังงาดีกว่า เบื่อภูเก็ตละ ไปดูสถานที่ด้วยดีมั้ยครับ พี่หมิ๋นว่าไงครับ ทราบแล้วป่วย..คริ คริ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15591 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:54:59 PM »

พี่ปูครับ เด่ววันอาทิตย์นี้ไปเที่ยวพังงาดีกว่า เบื่อภูเก็ตละ ไปดูสถานที่ด้วยดีมั้ยครับ พี่หมิ๋นว่าไงครับ ทราบแล้วป่วย..คริ คริ Grin

ไปเช้ากลับเย็น หรือค้างคืนล่ะ 

ถ้าไปแล้วกลับเลย มีให้เลือกเยอะครับ สองแพรกก็ได้ น้ำตกโตนไพรก็ดี

ยังไงก็ติดต่อเสี่ยมิ๋นด้วยก็แล้วกันขี้เกียจโทรไปแระ ได้ยินเสียงอ้อนแล้วมันหวั่นไหว อะ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15592 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 01:58:24 PM »

ไปเที่ยงๆกลับค่ำๆดีมั้ยครับ เอาอุปกรณ์แคมปิ้งเล็กๆไปด้วย  เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15593 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 02:12:48 PM »

ไปเที่ยงๆกลับค่ำๆดีมั้ยครับ เอาอุปกรณ์แคมปิ้งเล็กๆไปด้วย เยาะเย้ย

โอเคครับ  นัดพี่มิ๋นให้ด้วยนะ อยากกินอะไรบอกมาจะจัดวัตถุดิบไว้ ไปทำกินเอง

อย่าลิมกล้องถ่ายรูปล่ะ ................. แล้วนี่จะชวนพี่ตู่กะพี่แหม่มด้วยหรือเปล่าล่ะ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15594 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 02:17:09 PM »

แล้วแต่สะดวกครับ ถ้าพี่ตู่พี่แหม่มว่าง พี่ปูลองชวนดูสิครับ แล้วก็ชวนพี่ๆในนี่ทุกคนเลยครับ มาเที่ยวพังงา ภูเก็ตกันมั้ย คริ คริ  Grin

เออ..พี่ปูครับ แล้วมีที่ตกปลามั้ยครับ ผมจะได้เอาคันเบ็ดไปเผื่อ  Grin

เมื่อวานผมไปงานสินค้าราชทัณ รอมาเกือบเดือน นึกว่าจะมีพวกมีดOTOP มาขาย แห้วเลย ไม่มีเลย กะว่าจะหาไว้มั้ง สงสัยต้องรองานหน้าครับ  หลงรัก

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #15595 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 02:20:13 PM »

มื้อเที่ยงวันนี้ ผัดเผ็ดหมูป่า ปลาทรายทอดขมิ้น ต้มส้มปลากระบอก ไข่เจียวกุ้งสับ น้ำพริกแมงดา(ร้านครัวแม่ยาย)ผ่านตลอดครับผม กินเผื่อพี่ๆทุกคนแล้วคร๊าบ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

ได้ยินเมนูพี่ระพีแล้วน้ำลายไหลเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  น่าหรอยครับ

ไปที่ใหนกันละครับน้องไผ่ พี่มึนตาแตกเลยนิ

เพราะไม่รู้จักที่ ที่จะไป กำหนดวันแล้ว สถานที่ด้วยซิครับ ส่วนคนที่จะไปด้วย ก็ค่อยว่ากันครับ จะให้ทุกอย่างสมบูรณ์ทั้งหมดไม่ได้

ถ้าจะรอให้ทุกคนว่างตรงกันหมด ก็ยากครับ ฉนั้น เอาเท่าที่ได้ครับ บอกแล้วว่า ไม่มีอะไรผิดถูกครับ มีแต่ ทำได้หรือไม่ได้ ไปได้หรือม่ได้ ของแต่ละคนครับ

เหอๆ ...เรื่องสถานที่ไม่รู้จะช่วยไงครับ   ให้พี่เข้มมึนไปคนเดียวก่อนละกัน 

แต่ที่พี่เข้มเสนอไว้ตอนแรก  ผมว่ามันก็น่าจะ work นะครับ    แล้วพี่เข้มไปไม่ถูกหรอครับ  Huh Huh 

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15596 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 02:22:08 PM »

อ้า ...... ถ้าอยากตกปลาไม่ยากครับ งานนี้นังมิ๋นเค้าสันทัดที่สุด ลองดูอาจเป็นที่บ่อดานก็ได้ ถิ่นเก่า

เตรียมน้ำจิ้มปลาเผา  เครื่องดื่ม น้ำแข็ง น้ำล้างปลา ไปก็พอ ที่เหลือหาเอาข้างหน้า ...... ช่วยสรุปด้วยนะ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15597 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 02:42:53 PM »

อ้า ...... ถ้าอยากตกปลาไม่ยากครับ งานนี้นังมิ๋นเค้าสันทัดที่สุด ลองดูอาจเป็นที่บ่อดานก็ได้ ถิ่นเก่า

เตรียมน้ำจิ้มปลาเผา เครื่องดื่ม น้ำแข็ง น้ำล้างปลา ไปก็พอ ที่เหลือหาเอาข้างหน้า ...... ช่วยสรุปด้วยนะ

เด๋วค่อยถามพี่หมิ๋นอีกทีครับ  Cheesy

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15598 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 02:51:10 PM »

ผมจะใช้ความพยายามเต็มที่ครับท่าน ตอนนี้โหลด กูเกิ้ล เอิร์ท เวอร์ชั่นล่าสุดมาใช้แล้วครับ หรือใครมีใอ้ที่ส่องได้เด็จๆ โดยไม่ต้องเสียตังคฺซื้อ อนุเคราะห์ก็ยินดีรับครับ

แต่ดูแล้วทริปผม ออกแนวป่าๆ ลำบากๆ น๊ะครับ ไม่ว่ากัน ผมบอกแล้วให้เตรียมๆอุปกรณ์แค้มป์ ถ้าใครจะไป อิๆ

ตอนนี้กำลังส่อง บริเวณ อำเภอทุ่งหว้าครับ เห็นภูมิประเทศ แบบเบิร์ด อาย แล้ว ทีนี้ก็อยากเป็น หนอนอาย แล้วครับ

แก็ต้องรออีกระยะครับ

ตอนนี้ได้รับคำสั่งจาก ผบ ทบ.ให้ไปประชุมบริษัทและครับ เบื่อจัง ใครไปประชุมแทนที ค่าใช้จ่ายออกเองฯ คริๆ

ผบ.ให้ไปคนเดียวด้วยครับ ฮ่าๆๆ อ่านแล้วอย่าอิจฉาน๊ะครับ สำหรับคนที่คิดจะอิจฉา คนที่ไม่คิด ไม่เป็นไรครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15599 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 02:51:54 PM »

โทรคุยกันแล้ว เอาแถวบ่อดานมั้ยครับ ตกปลาด้วย (ผมก็ไม่เคยไปนะ) แบบตั้งแคมริมทะเลดีมั้ยครับ พี่ปู  ถ้าโอเช พี่ปูก็เตรียมอะไรไปปิ้งละกัน เด่วเครื่องดื่ม ทางฝั่งภูเก็ตจะบรรทุกไปครับ  น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 1037 1038 1039 [1040] 1041 1042 1043 ... 35779
  พิมพ์