เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:29:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1045 1046 1047 [1048] 1049 1050 1051 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25814983 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #15705 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:16:36 AM »

แต่ดูแล้วทริปผม ออกแนวป่าๆ ลำบากๆ น๊ะครับ ไม่ว่ากัน ผมบอกแล้วให้เตรียมๆอุปกรณ์แค้มป์ ถ้าใครจะไป อิๆ

Grin ป่าๆไม่กลัวครับ พี่เข้ม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่กลัวคือกลัวรถผมมันเข้าไม่ได้ครับ เพราะมันไม่ใช่ออฟฯ ไม่ใช่แลนฯ เป็นแค่จิ้งเหลนตัวน้อยๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนลุยได้ แต่รถผมลุยไม่ได้ ใช่มั้ยครับพี่แพะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณน้าปูครับ สำหรับความรู้ดีๆในช่วงสปอร์ตทริป :Smiley รู้อะไรขึ้นมาอีกเยอะเลย

เรื่องแคมป์(เหล้ายาปลา)ปิ้ง ชอบอยู่แล้วครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่ต้องห่วงครับ น้องไผ่ ไม่ถึงขนาดนั้น พอดีๆครับ พอทีลุงตุ้มไปถึง น้องไผ่ไปได้ ลุงแพะจะไปไม่ไปก็ช่าง ลุงโสภณ ว่างแกไปอยู่แล้ว

เขือเข้มใจร้าย  เดี๋ยวลองกองเหี่ยวหมด

สวัสดีตอนเช้า พี่ๆทุกท่านครับ สำหรับวันทำงานก่อนวันสิ้นเดือนครับ ขอให้เฮงๆทุกท่านครับ Cool

เยาะเย้ยรอ..ๆๆ ซองพกหลังจากร้านลีวรรณ น่าจะมาวันนี้ เบื่อการรอคอย คริ คริ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบิ้มครับได้มาแล้วต้องพกให้ชินนะครับ พี่เคยตัดมาใช้ของ 1911 4" ปืนรวมลูก นน. 1.2 กก. เวลาพกก็โอเคเนียนดีครับ...

แต่มันจะรั้งไปไปข้างหลังต้องรัดเข็มขัดแน่น เวลาขี่รถเครื่องโอเค แต่ถ้าขับรถมันแปลกๆเวลาพิงเบาะครับ ต้องทำให้ชินนะครับ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15706 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:23:38 AM »

แต่ดูแล้วทริปผม ออกแนวป่าๆ ลำบากๆ น๊ะครับ ไม่ว่ากัน ผมบอกแล้วให้เตรียมๆอุปกรณ์แค้มป์ ถ้าใครจะไป อิๆ

Grin ป่าๆไม่กลัวครับ พี่เข้ม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่กลัวคือกลัวรถผมมันเข้าไม่ได้ครับ เพราะมันไม่ใช่ออฟฯ ไม่ใช่แลนฯ เป็นแค่จิ้งเหลนตัวน้อยๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนลุยได้ แต่รถผมลุยไม่ได้ ใช่มั้ยครับพี่แพะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณน้าปูครับ สำหรับความรู้ดีๆในช่วงสปอร์ตทริป :Smiley รู้อะไรขึ้นมาอีกเยอะเลย

เรื่องแคมป์(เหล้ายาปลา)ปิ้ง ชอบอยู่แล้วครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่ต้องห่วงครับ น้องไผ่ ไม่ถึงขนาดนั้น พอดีๆครับ พอทีลุงตุ้มไปถึง น้องไผ่ไปได้ ลุงแพะจะไปไม่ไปก็ช่าง ลุงโสภณ ว่างแกไปอยู่แล้ว

เขือเข้มใจร้าย เดี๋ยวลองกองเหี่ยวหมด

สวัสดีตอนเช้า พี่ๆทุกท่านครับ สำหรับวันทำงานก่อนวันสิ้นเดือนครับ ขอให้เฮงๆทุกท่านครับ Cool

เยาะเย้ยรอ..ๆๆ ซองพกหลังจากร้านลีวรรณ น่าจะมาวันนี้ เบื่อการรอคอย คริ คริ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบิ้มครับได้มาแล้วต้องพกให้ชินนะครับ พี่เคยตัดมาใช้ของ 1911 4" ปืนรวมลูก นน. 1.2 กก. เวลาพกก็โอเคเนียนดีครับ...

แต่มันจะรั้งไปไปข้างหลังต้องรัดเข็มขัดแน่น เวลาขี่รถเครื่องโอเค แต่ถ้าขับรถมันแปลกๆเวลาพิงเบาะครับ ต้องทำให้ชินนะครับ...

ครับผม  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15707 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:24:34 AM »

เตรียมตัวจะกลับบ้านแว้ว.....................
ปู๊น.ๆ.ๆ.ๆ
ท่านนายช่างทำงานอะไรหรือทำไมเลิกงานเช้าจัง น่าอิจฉาจัง มีเวลาไปหาสปริง Kimber อีกหลายชั่วโมงกว่าจะมืด Grin Grin Grin
อ้างถึง

สวัสดีครับป๋า........เป็นลูกจ้างเขาครับ
สปริงรีคอยล์.......ให้เพื่อนเดินหาให้ทั่วทั้งหลังวังฯ รวมทั้งร้านคุณนทีฯ ของตัวที่ใช้กับ คิมเบอร์ .45 compact stainless ลำกล้อง 4" 22 ปอนด์ ไม่มีของเลยครับ
ผมโทร.ไปที่ร้านปืนไพศิษฐ์ ก็ไม่มีของครับ......แต่คุณสุพจน์ฯ ร้านไพศิษฐ์ รับจะพยายามหาตัวอื่น และจะให้ช่างฯ โมดิฟายให้ครับ...แต่ไม่รู้จะได้เมื่อใด
และผมได้สั่งเอาในนี้กับคุณ TIK เป็นตัวที่ใช้กับ Comander ลำกล้อง 4 1/4" 20 ปอนด์ ซึ่งน่าจะใช้แทนกันได้ (สั่งแล้ว ของคงจะถึงวันจันทร์,อังคาร)

น้าๆ มีข้อคิดเห็นหรือจะแนะนำพันพรือได้บ้าง
ขอบคุณก๊าบบบบบบบบ

ขอให้โชคดีหาของได้ครับ Grin Grin Grin

เออ ...กาแฟที่โชว์รูม HONDA แถวน้ำจาย หรอยหรือเปล่า ไม่ทราบ ผ่านอยู่บ่อย ถ้าแวะชิม คงไม่ต้องเสียตังค์ น่าจะประหยัดค่ากาแฟได้ คริๆ และคงจะได้ทราบรสชาติ ว่าเป็นอย่างไร เพื่อจะได้มาบอกกล่าวให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบได้

ถ้าไปบอกด้วยจะขอดู Glock 23 ด้วย Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #15708 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:28:14 AM »

สวัสดีครับ  ...วันนี้วันพระ  Grin  ลด ละ เลิก อบายมุข(1 วัน) Grin

มีหนังสือด่วนที่สุดมาถึงเมื่อเช้านี้ ลงนามเมื่อวาน จากเขตป่าให้ไปอยู่เขตเมือง  Cheesy  เสียดายเป็นการเดินทางแค่ครึ่งเดียวไม่งั้นโครงการสำนึกรักบ้านเกิดจะเป็นผล  หลงรัก 

ไข่เบิ้ลเหอ ไม่ถูกตัวตรง........ถูกโต๊ดก็ยังดี

ดีนะที่ไม่ถูกหวยมาเลย์ ...ไม่งั้นยุ่งกันใหญ่ Cry

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #15709 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:45:14 AM »

สวัสดีครับ ...วันนี้วันพระ Grin ลด ละ เลิก อบายมุข(1 วัน) Grin

ถูกต้องแล้วครับไผ่ วันนี้วันพระ ลดละเลิกอบายมุข... Grin Grin Grin

....เจ้าเกิดมาก็มาแต่ตัวเปล่า ใครหอบเอาสมบัติมาก็หาไม่................
....ถึงคราวจากทอดทิ้งไว้มิเอาไป ติดตามได้แต่บาปบุญของตนเอง...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #15710 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:56:51 AM »

เออ ...กาแฟที่โชว์รูม HONDA แถวน้ำจาย หรอยหรือเปล่า ไม่ทราบ ผ่านอยู่บ่อย ถ้าแวะชิม คงไม่ต้องเสียตังค์ น่าจะประหยัดค่ากาแฟได้ คริๆ และคงจะได้ทราบรสชาติ ว่าเป็นอย่างไร เพื่อจะได้มาบอกกล่าวให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบได้

ผมว่าวัตถุประสงค์หลักคงไม่ใช่กาแฟหรอกครับนายช่าง Grin

น่าจะมีวาระซ่อนเร้นอย่างอื่นมากกว่า :Smiley.......ใช่มะพี่เข้ม หลงรัก

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #15711 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:58:22 AM »

Winkอืมมมมม ใช่ครับ วันนี้วันพระ ทำจิตใจให้สงบ เบิกบานครับ แต่ถ้าม่ายไรทำกะเข้าสวน ไส่ปุ่ยลองกองกันหล่าวหวาครับ อิ อิ Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #15712 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:02:00 PM »

รับของแล้วรีวิวมาชมด้วยนะครับ......กะลังหาซองพกในG19อยู่เหมือนกัน Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Y4
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15713 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:05:01 PM »

พี่ ๆ ครับ...  น้องบ่าวฝากเนื้อฝากตัวคนกัน หลงรัก
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #15714 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:05:19 PM »

Winkอืมมมมม ใช่ครับ วันนี้วันพระ ทำจิตใจให้สงบ เบิกบานครับ แต่ถ้าม่ายไรทำกะเข้าสวน ไส่ปุ่ยลองกองกันหล่าวหวาครับ อิ อิ Grin Grin Grin

สวัสดีครับพี่ก๊อง.....ไม่ได้เจอกันนานเรย ซำบายดีบ่ Grin

แหะๆ หลายกระทู้แระ.....ขอแว๊บก่อนนะครับ แบบว่าพลอยใช้เครื่องเขาอยู่อ่ะ Grin

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #15715 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:06:47 PM »

พี่ ๆ ครับ... น้องบ่าวฝากเนื้อฝากตัวคนกัน หลงรัก

สวัสดีครับ.....Happy shooting team. ยินดีต้อนรับครับ Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15716 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:08:57 PM »

ผมว่าวัตถุประสงค์หลักคงไม่ใช่กาแฟหรอกครับนายช่าง Grin

น่าจะมีวาระซ่อนเร้นอย่างอื่นมากกว่า :Smiley.......ใช่มะพี่เข้ม หลงรัก

พี่คนตรงครับโจ้ คิดอย่างไร ก็อย่างนั้น

ว่าแต่ว่า ช่วยขยาย วาระซ่อนเร้นที่ว่าหน่อย ซิครับ ว่าซ่อนเร้น อะไร เผื่อว่าเข้าท่า จะได้ลองดูครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15717 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:10:38 PM »

ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆแวะได้เลยครับศูนย์ห้าแยกเกาะยอยินดีต้อนรับครับกาแฟไม่ต้องเสียเงินครับ น้ำผลไม้ก็มีนิ แต่ไม่ยักกะเห็นใครมาสักที ส่วนน้องฝึกงานไม่พูดถึงครับเป็นระเบียบที่ต้องปฎิบัติอย่างเคร่งครัดครับผมโดยเฉพาะพี่ปูห้ามคุยเด็ดขาด อิๆๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #15718 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:14:28 PM »

ก๊อง วันอาทิตย์ทีเดียวดีกว่า เดี๋ยวเอาลูกซองติดคอมป์ไปลองด้วย... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #15719 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 12:24:28 PM »

พี่คนตรงครับโจ้ คิดอย่างไร ก็อย่างนั้น

ว่าแต่ว่า ช่วยขยาย วาระซ่อนเร้นที่ว่าหน่อย ซิครับ ว่าซ่อนเร้น อะไร เผื่อว่าเข้าท่า จะได้ลองดูครับ

โชว์รูมรถยนต์ ก็ต้องมีสาวสวยบุคลิกดีคอยต้อนรับจิพี่ Grin

หน้า: 1 ... 1045 1046 1047 [1048] 1049 1050 1051 ... 35779
  พิมพ์