เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:32:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1058 1059 1060 [1061] 1062 1063 1064 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25819383 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #15900 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:03:40 AM »

สวัสดีครับ...วันนี้เดินหาเต้นท์แบบพักได้ 3 คนที่คาร์ฟู ลดราคาเหลือ 1,400 บาท
ลองซื้อ  black spy มาดื่มดู....โอ้โหเมาเหมือนกันแหะ...ต้องซื้อไปฝากสาวๆหล่าว...อิ อิ

พี่หรอยแน่ใจนะ....ว่าสปาย  สาว ๆ จะได้กิน.....

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #15901 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:13:16 AM »

อ่านเช้าแล้วมาอ่านเย็น (วันละ 3 หน้า) ตกใจ ตกใจ ตกใจ

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #15902 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:29:05 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ ทุกท่าน  Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15903 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:37:45 AM »

สวัสดีครับ...วันนี้เดินหาเต้นท์แบบพักได้ 3 คนที่คาร์ฟู ลดราคาเหลือ 1,400 บาท
ลองซื้อ black spy มาดื่มดู....โอ้โหเมาเหมือนกันแหะ...ต้องซื้อไปฝากสาวๆหล่าว...อิ อิ

ไปดูซุปเปอร์สปอตร์ ยังครับพี่หรอย ไดอาน่า โรบินสัน มีเลือกเยอะเหมือนกัน เซลด้วยครับ เอาที่โปร่งๆใว้ก่อนครับ เพราะเราไม่ได้ใช้ฤดูหนาว มาก หรือเลือกที่มีทั้งประตูหน้าต่างสี่ทิศเลย เต้นส์แม้นว่าฝนตกนิดๆ ปิดหมดก็ยังร้อนอบอ้าวน๊ะครับ อย่าลืมต้องแบบที่มีฟลายชีตพืนใหญ่คลุมข้างบนอีกที เพราะเราสามารถ ปิดหริอเปิด กางหรือไม่กางฟลายชีตได้ แล้วแต่เหตุการณ์

ส่วนสปายนั้น ก็แล้วแต่เชี่ยวชาญแบบใหน

ปล.สปายดำแรงมากน๊ะครับพี่ ระวังหน่อยก็แล้วกันครับ อิๆ สมฉายาครับ "หรอยสปาย"
คู่หูไม่ทราบมาได้ หรือได้มาหรือไม่ "หนุ่ยสปาย" คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15904 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:48:38 AM »

อัพเดต

1.เขือโพธ หัวหน้าหมู่

2.เขือแพะ สังกัดพลาธิการ และสูทกรรม แล้วแต่ชอบเลือกเอา ล่าสุด บวกลองกอง 1 ช่อ สาธุขอให้โถกตัดกับสไปเดอร์โกทีเถอะ สาธุๆ

3.เขือตุ้ม+เนตรนารี ตั้งให้เป็นหัวหน้าหน่วย สูทกรรม

4.เขือเข้ม แน่นอน ไม่ไปคนเดียวเด็ด เราคนยังภรรยาแล้ว

5.เขือฮิม สมาชิกเหมือนเดิม

6.เขือไข่นุ้ย ลงชื่อเฉยๆรอยืนยัน ก่อนถึงวันไป อาโย๋ะ

7.เขือเอก

8.เขือ วารินทร์ ทริปนี้แขบมาแต่หัววันเลย คริๆ พ่วงลูกเขือ สี่หนวย

9.เลขดีครับ เขือใผ่ พร้อมเนตรนารี และยุวกาชาด

10.เขือหรอย ไม่ได้แจ้งจำนวน ไม่ทราบว่าจะบินเดี่ยว หรือบินหมู่ เพิ่มเติมล่าสุด (ข่าว)ทีนี้ดูการเตรียมการแล้วน่าจะบินหมู่ครับเขือหรอย เห็นเตรียมหาเต้นส์ คริๆ "หรอยสปาย" ใครไม่เคยเห็นพี่หรอยเมา ต้องไปงานแบบนี้ครับ พี่แกเมาทิ้งทวนเลย เพราะปกติแกไม่ดื่มครับ แต่ไปใหนไปกัน นั่งได้สว่างคาตาเหมือนกัน กินแต่น้ำเปล่า โอกาศพิเศษ เท่านั้น จึงจะดื่ม เครื่องดื่มก็จะเลือกเอง ทำเป็นอ้างว่าจะมอมสาวๆ ที่ใหนได้ เปิดหายๆ ดูไปดูมา พี่หรอยเดินถอดเสื้อแล้ว คริๆ

11.เขือ โจ้ อาร์ พี จี ดูจากการรับคำท้า เขือไข่นุ้ย ที่บ่ายเบียงออกลีลา มากกว่าชก แสดงว่า ยอมให้เขือไข่นุ้ยแก้มืออีกครั้ง ว่าสมราคาคุยหรือไม่

แสดงว่าเขือโจ้ไปแน่ แต่พอมาดูเขือไข่นุ้ย ทำท่าไม่แน่ใจ น่ากลัวว่าอาจต้องเสียชื่องานนี้

ป๋าฮิมครับ มีข่าวฝากจากเขือสงขลาบ้างหรือเปล่า เมื่อวาน ว.13 หาเขือดุสิต ส่งข่าวแล้วว่า เสียใจอย่างแรง ที่มีภารกิจเสียแล้ว ณ.เวลาที่กำหนด แต่ก็ไม่แน่เผื่อภารกิจเลื่อน หรือยกเลิก ก็จะแจ้งเข้ามา ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #15905 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:53:54 AM »

สวัสดียามเช้าครับ...ทุกท่าน

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15906 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:54:23 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้อง..........โชคดีมีชัย พบแต่สิ่งดีๆ ตลอดไป....ทุกๆท่าน นะครับ Smiley Smiley Smiley Smiley

เขือแพะป่า พลุบๆโพล่ๆ ไม่หลบระเบิด มาเที่ยวบ้างหรือครับ

เขือพจน์ก็เงียบๆไปครับ ภารกิจเป็นอย่างไรบ้าง ข้องใจอย่างแรงนิ ทั้งสองคน

ไม่เหมือนแพะเมือง ที่ไม่ต้องข้องใจเท่าได เพราะมีสวน(ลองกอง)อยู่ในเมือง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15907 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 08:58:13 AM »

สวัสดียามเช้าครับ...ทุกท่าน

เก้าโมงแล้วลูกพี่ ว่าปรือ ไปเที่ยวกันม้าย อิๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15908 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 09:11:17 AM »

เรื่องเมนูอาหาร ก็ลอง เสนอแนะกันเข้ามาดูครับ

ว่าจะเอากันอย่างไร จะเป็นไปลักษณะใหน ขอความเห็นทุกท่าน ทั้งคนที่ทำเป็นและทำไม่เป็น กินเป็นอย่างเดียว ก็เสนอแนะได้ครับ

โดยรวมแล้ว เราอาจจะต้องทำสองมื้อ คือ มื้อค่ำ และมื้อเช้า ส่วนมื้อเที่ยงที่เราไปถึง ยังไม่สรุปครับ ว่าจะเอาไง รอดูจำนวนสมาชิก ว่าจะอย่างไร และรอกำหนดการอื่นๆด้วย

แต่มี ข่าวว่า สมาชิกทางโน้น จะรับรองพวกเรา ซึ่งผมได้แจ้งไปแล้ว ว่าไม่ต้องการแบบนั้น เท่ากับเราไปสร้างความเดือดร้อนให้กับเพื่อน แต่ถ้าเราต้องมีส่วนรับผิดชอบด้วย ก็จะยินดีรับข้อเสนอนั้น

คร่าวๆเรื่องอาหาร ผมติดต่อให้ทางพื้นที่จัดหาอาหารทะเล เอาใว้ให้เราทำกินมื้อค่ำ (แต่ยังไม่ยืนยัน) โดยเราจะช่วยกันเฉลี่ยค่าอหารที่เขาเตรียมใว้ให้ โดยพวกเราก็เตรียมอุปกรณ์ไปเช่นเดิม และเตรียมในส่วนเครื่องเครา เครื่องปรุง อุปกรณ์ประกอบอื่นๆไป แบบนี้ดีหรือเปล่าครับ

(แต่ ยังไม่แน่ในชนิดและปริมาณ เพราะธรรมชาติ กำหนดได้ไม่แน่นอน เพราะเน้นว่าต้องการอาหารที่สดจริงๆโดยยังไม่ผ่านการแช่น้ำแข็งค้างคืน ครับ)

ส่วนอาหารเช้า ดูแล้วไม่ใช่เรื่องใหญ่สำหรับพวกเรา ข้าวต้ม พี่ตุ้มก็ชำนาญ อยู่แล้ว หนมปัง เบคอล ไข่ดาว ไส้กรอก ไม่ยาก เอาสำเร็จรูปไป จบ

อิๆ วันที่2 แล้วครับ

yot
รักปืน รักสัตว์ รักป่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15909 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 09:21:40 AM »

สวัสดีครับทุกทั่น      เมื่อวานพี่เข้ม(ไม่รู้ถูกม้าย)แนะว่าให้อ่านกระทู้ย้อนหลังสัก2เดือนเพื่อจะได้รู้จักและทราบความเป็นมาผมอ่านกันตาลายเหม็ด Grin มากอีตายอ่านได้ไม่กี่วันเอาเป็นเข้ามาคุยกับพี่ๆบ่อยๆแล้วกันนะครับ
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15910 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 09:31:01 AM »

สวัสดีตอนสายๆครับทุกท่าน มีเรื่องมาบอกนิดนึงคือว่าน้องฝึกงานที่ออฟฟิสผมเห็นท่างีบของน้าปูแล้วรู้สึกอบอุ่น น้องเขาบอกว่าน่าซบอกจังเยย เอ้า..น้าปูว่าไงเคลียกันเองนะจ๊ะ อิๆๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15911 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 09:38:33 AM »

แผ่นรองนอน ถ้ามีผ้านวมอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องซื้อครับ เอาผ้านวมไปดีที่สุด เพราะเราไปแค้มป์คาร์ ยัดใส่รถได้ ไม่จำเป็นต้องแบก หมอน ผ้าห่ม ผ้าแพรด๊ที่สุด ไม่ร้อนไม่หนาว บางเบาพกพาสะดวก

ปล. ทริปที่แล้วมีรายงานว่า การนอนเต้นส์โดยไม่มีแผ่นรองนอน เป็นการนอนที่ทรมาน สุดๆ 55+สืบกันเอาเองว่าใคร

อีกอย่าง ผ้าพลาสติก ปูรองเต้นส์(ปูก่อนที่เราจะกางเต้นส์ หาขนาดกว้างพอดีเต้นส์ครับ ส่วนยาวถ้าหายาวได้ก็ดี เพื่อให้เหลือออกมาทางด้านหน้า เราอาจเอาเป็นทางเข้าเต้นส์ ปูเสื่อนั่งพักผ่อนข้างหน้าเต้นส์จะสะดวกครับ

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #15912 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 09:39:24 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้อง..........โชคดีมีชัย พบแต่สิ่งดีๆ ตลอดไป....ทุกๆท่าน นะครับ Smiley Smiley Smiley Smiley

เขือแพะป่า พลุบๆโพล่ๆ ไม่หลบระเบิด มาเที่ยวบ้างหรือครับ

เขือพจน์ก็เงียบๆไปครับ ภารกิจเป็นอย่างไรบ้าง ข้องใจอย่างแรงนิ ทั้งสองคน

ไม่เหมือนแพะเมือง ที่ไม่ต้องข้องใจเท่าได เพราะมีสวน(ลองกอง)อยู่ในเมือง

อ่านทุกวัน( ซ่อนตัว )  ทันทุกโพสต์ กับกระทู้โหม๋เรา คิดถึงทุกท่าน.........ครับผม  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15913 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 09:40:24 AM »

สวัสดีครับทุกทั่น เมื่อวานพี่เข้ม(ไม่รู้ถูกม้าย)แนะว่าให้อ่านกระทู้ย้อนหลังสัก2เดือนเพื่อจะได้รู้จักและทราบความเป็นมาผมอ่านกันตาลายเหม็ด Grin มากอีตายอ่านได้ไม่กี่วันเอาเป็นเข้ามาคุยกับพี่ๆบ่อยๆแล้วกันนะครับ

งั้นเอาแบบรวบรัด ลัดคิว ไปเจอกันที่งานมีตติ้งปลายเดือนนี้เป็นไงครับ เร็วดี ไม่ต้องอ่าน คริๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15914 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 09:44:49 AM »

สวัสดีตอนสายๆครับทุกท่าน มีเรื่องมาบอกนิดนึงคือว่าน้องฝึกงานที่ออฟฟิสผมเห็นท่างีบของน้าปูแล้วรู้สึกอบอุ่น น้องเขาบอกว่าน่าซบอกจังเยย เอ้า..น้าปูว่าไงเคลียกันเองนะจ๊ะ อิๆๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

ท่านระพี ไม่ไปฝึกงานนอกสถานที่บ้างหรือครับ ไม่แน่ยอดขายอาจกระจูดก็ได้ท่าน คริๆ แต่คนขายต้องสวยเด็ด อิๆ พี่อาจซื้อสักคันก็ได้ แต่การตกลงซื้อไม่ทราบว่าจะสำเหร็จเมื่อไหร่ อันนี้อยู่ที่ความสามารถของเซลส์ แล้วกัน คริๆ

หน้า: 1 ... 1058 1059 1060 [1061] 1062 1063 1064 ... 35779
  พิมพ์