เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:18:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1066 1067 1068 [1069] 1070 1071 1072 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25821241 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #16020 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 08:37:39 AM »

ระวังการพาดพิงเรื่องการเมืองนะครับ...รวมพลคนอีสานโดน RO ย้ายไปเก็บชั่วคราวแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่มิ๋น Grin

ผมว่าฝั่งนี้คงไม่โดนหรอกครับ เพราะส่วนมากมุ่งแต่ การมุ้ง การเมา ลูกเดียว........อิอิ Grin

พี่น้องลูกเขือครับ ตัวผมได้ประสานงาน อยู่กับอาจารย์จรูญครับ ผลงานจะออกมาเป็นอย่างไร ก็ค่อยว่ากันครับเดี๋ยวจะค่อยๆเอาเบื้องหลังออกมาให้ชมกันครับ

มีเรื่องหนึ่ง อยากขอคำปรึกษาจากพี่น้องลูกเขือทุกหนวยว่า ทางอาจารย์จะจัด สนามดูดตะกั่วใว้ให้ ได้ประลองแน่ และยังมีสมาชิกทางฝ่ายอาจารย์ มาร่วมด้วย เพื่อให้งาน มีความสนุกสนาน มีความหมาย ผมปรึกษาเบื้องต้นกับอาจารย์ว่า เราน่าจะมีประลองความแม่น โดยมีถ้วยรางวัล ประจำงาน หรือประจำแมท ประจำทีม อะไรในรูปแบบเหล่านี้แหละ เป็นความภูมใจในกลุ่มพวกเราเอง มิใช่ว่าจะยิ่งใหญ่อลังการงานสร้างอะไร แต่มันจะเป็นความหมายของกลุ่ม ของทีม หรืองานที่มี ใครได้ไปก็เอาไปครอบครอง ระยะเวลา ก็จนกว่าจะมีงานครั้งต่อไป ต้องเอากลับมา เพื่อจะได้ชิงกันอีกว่า ถ้วยนั้นจะไปอยู่ที่ใคร ประมาณนี้แหละครับ ลองช่วยๆกันออกความเห็นหน่อยครับ ว่ามันจะเป็นไปได้หรือไม่ อย่างไร ช่วยกันคิด ช่วยกันนำเสนอ เพือ่พวกเราทั้งนั้น จุดประสงค์หลัก เพื่อความสามัคคี ความสนุกสนาน เป็นใหญ่ครับ อย่าเอาหลักการ หรือกฎเกณฑ์ มากมายเข้ามามัดความป็นอิสระ

ลองเสนอรูปแบบ กฎกติกา ง่ายๆ อย่ายาก อย่าวุ่นวาย

ตอบเลย เป็นไปได้ครับพี่  แหะๆ......แต่สำรองกองเชียร์อย่างผมขออนุญาตไม่ต้องออกความเห็นนะครับ

เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องกะเขา รู้แต่เรื่องกิน(กับ) กะยกน้ำหนักสองอย่าง..........อิอิ Grin

ตามอ่านกันตาลายครับพี่น้อง Shocked Wink

สวัสดีครับพี่ชัช Grin......เมื่อก่อนผมก็ตามอ่านกันตาลายเหมือนกัน

ตอนนี้เลยแก้โดยโพสท์มันทั้งวัน ทุกวัน(ตามประสาคนว่างฮาน).........อิอิ

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องครับ Grin ห้ามพูดเรื่องการเมือง แต่อนุญาตให้พูดเรื่องในมุ้งแทนได้ครับ Wink มาทำงานแต่เช้าเลยนิเรา จูบบบบ

นั่งห้องแอร์บายใจนะ.....ตกลงอยู่ต่ออีก2ปีใช่ป่ะ Grin

เมี๊ยว.........เมื่อคืนมีหนูแอบเข้าบ้านผม

เอามาให้ดูเฉย ๆ ไม่ชอบโชว์.... Cheesy Grin Cheesy

Grin....อรุณสวัสดิ์ทุกท่านคร๊าบ... Cheesy

แจ่มมากครับพี่......เรียบร้อยโรงเรียนพี่ตุ้มไปอีกหนึ่ง Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16021 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 08:46:30 AM »

เมี๊ยว.........เมื่อคืนมีหนูแอบเข้าบ้านผม

เอามาให้ดูเฉย ๆ ไม่ชอบโชว์.... Cheesy Grin Cheesy

Grin....อรุณสวัสดิ์ทุกท่านคร๊าบ... Cheesy

ปล.ไม่อิจฉาหรอก แต่อย่าซื้อมาเก็บ เหมือนใครบางคนแล้วกัน น๊ะตัวเอง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16022 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 09:57:44 AM »

วันที่3 แล้วครับ
อัพเดต

1.เขือโพธ หัวหน้าหมู่

2.เขือแพะ สังกัดพลาธิการ และสูทกรรม แล้วแต่ชอบเลือกเอา ล่าสุด บวกลองกอง 1 ช่อ สาธุขอให้โถกตัดกับสไปเดอร์โกทีเถอะ สาธุๆ

3.เขือตุ้ม+เนตรนารี ตั้งให้เป็นหัวหน้าหน่วย สูทกรรม

4.เขือเข้ม แน่นอน ไม่ไปคนเดียวเด็ด เราคนยังภรรยาแล้ว

5.เขือฮิม สมาชิกเหมือนเดิม

6.เขือไข่นุ้ย ลงชื่อเฉยๆรอยืนยัน ก่อนถึงวันไป อาโย๋ะ

7.เขือเอก

8.เขือ วารินทร์ ทริปนี้แขบมาแต่หัววันเลย คริๆ พ่วงลูกเขือ สี่หนวย

9.เลขดีครับ เขือใผ่ พร้อมเนตรนารี และยุวกาชาด

10.เขือหรอย ไม่ได้แจ้งจำนวน ไม่ทราบว่าจะบินเดี่ยว หรือบินหมู่ เพิ่มเติมล่าสุด (ข่าว)ทีนี้ดูการเตรียมการแล้วน่าจะบินหมู่ครับเขือหรอย เห็นเตรียมหาเต้นส์ คริๆ "หรอยสปาย" ใครไม่เคยเห็นพี่หรอยเมา ต้องไปงานแบบนี้ครับ พี่แกเมาทิ้งทวนเลย เพราะปกติแกไม่ดื่มครับ แต่ไปใหนไปกัน นั่งได้สว่างคาตาเหมือนกัน กินแต่น้ำเปล่า โอกาศพิเศษ เท่านั้น จึงจะดื่ม เครื่องดื่มก็จะเลือกเอง ทำเป็นอ้างว่าจะมอมสาวๆ ที่ใหนได้ เปิดหายๆ ดูไปดูมา พี่หรอยเดินถอดเสื้อแล้ว คริๆ

11.เขือ โจ้ อาร์ พี จี ดูจากการรับคำท้า เขือไข่นุ้ย ที่บ่ายเบียงออกลีลา มากกว่าชก แสดงว่า ยอมให้เขือไข่นุ้ยแก้มืออีกครั้ง ว่าสมราคาคุยหรือไม่

แสดงว่าเขือโจ้ไปแน่ แต่พอมาดูเขือไข่นุ้ย ทำท่าไม่แน่ใจ น่ากลัวว่าอาจต้องเสียชื่องานนี้

ลูกเขือทีมภูเก็ต ก็ยังไม่ยืนยัน เพราะต้องรอดูปฏิกิริยา หัวหน้าหมู่ภูเก็ตอยู่ หวังว่าคงตัดสินใจได้เร็ว

ส่วนลูกเขือ "นายช่าง" และลูกเขือ "yot" ไม่ทราบว่าเข้าใจ เหตุการณ์ตลอดหรือยังครับ

ไม่ทราบว่าจะมีลูกเขือใด ที่ยังไม่ลงทะเบียนบ้างครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16023 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 10:06:49 AM »

เอารูปแบบ งานชุมนุมคร่าวไปก่อนน๊ะครับ

เราจะเดินทางไปถึงที่หมายเที่ยง กินมื้อเที่ยงกันที่จุดรวมพล (เราต้องเตรียมอาหารไปเอง หรือถ้ามีคนเตรียมให้ทางปลายทาง ก็ยังไม่แน่ เพราะคราวนี้ เราไม่ได้ไปพักรีสอร์ท ยังไม่แน่ใจว่าจะมีคนรับทำอาหารมื้อเที่บงให้เราหรือไม่ ถ้าไม่มี เราต้องเตรียมไปเอง

กินมื้อเที่ยงเสร็จ เราก็พร้อมที่จะไปเริ่ม กิจกรรมเหนี่ยวกันละครับ โน่นแหละจนกว่าจะประมาณ 3-4 โมงเย็น เราก็จะย้ายเข้าสู่ค่ายลูกเขือ เพื่อดำเนินกิจกรรม ปรุงอาหาร เมา&โม้ ต่อไป อย่างไม่มีกำหนดเวลา ว่าใครจะเลิกหรือนอนเมื่อไหร่ ก็แล้วแต่ความ ทน ของบุคคลนั้นๆ

เช้าขึ้นมา (ถ้าใครตื่นรอด ก็รัปทานอาหารเช้า พร้อมโม้กันได้ต่อไปเรื่อยๆ ใครจะเดินทางกลับอย่างไร ไปใหนต่อก็ตามสะบายครับ ไม่มีกิจกรรมแล้ว เพราะเผื่อเวลาใว้ให้ คนบ้านไกล เดินทางกลับ (ลูกเขือแถวๆ โกลก อะไรประมาณนี้ เพราะต้องรีบเข้าพื้นที่ ที่ตั้งปกติ แต่วัน

คร่าวๆ ประมาณนี้ครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16024 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 10:16:44 AM »

เป็นเรื่องแล้วครับพี่น้องครับ   ตกใจ คอมฯของเค้าพอติดเครื่องอยู่ได้  แต่บูตไม่ไป  จะลองเปลี่ยนเมนบอร์ดู  ด้วยความที่ไม่ได้แกะเครื่องมา 2 - 3 ปี ทำแต่งานซ่อมเบื้องต้น จึงทำให้ลืม  Grin ถอดไปถอดมา  เสียบสายไฟเข้าเสียบสายไฟออก เครื่องที่เคยติดอยู่ได้  พลามพ้นเสียแล้ว  แถมไม่มีคู่มือให้เทียบด้วยครับพี่น้องครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สาว่าอีไปสมัครเอาดีเป็นบอดี้การ์ดหัวหน้าดีกว่า  Cheesy ขืนลองซ่อมอยู่อย่างนี้คอมฯเค้าเสียหมดแน่ ๆ  เพราะแต่ละเครื่องที่มาล้วนอาการหนัก ๆ ทั้งนั้น  ไม่ใช่เบื้องต้นเหมือนที่เคยทำ  นี่ดีที่ไม่ลองขอทำเกี่ยวกับฐานข้อมูล  ไม่งั้นเจ๋งทั้งหน่วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2007, 10:18:28 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #16025 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 10:34:34 AM »

เขือเข้มครับ  ช่วยอธิบายเกี่ยวกับที่พักหน่อยครับ  (มีแบบไหนบ้างครับ)  จะได้เอาไปบอกลูกพ่อตา
กะแม่ยายถูกครับ Grin Grin Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16026 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:08:06 AM »

พี่น้องครับ...

11.07 สวัสดิ์ครับพี่น้อง...

สบายดี.......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16027 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:17:02 AM »

เขือเข้มครับ มีเหน่ยียวก็ดีครับ ผมจะพาแม่เหล็กไปสัก 5 ดุ้น สั้น 4 + ยาว 1 ไม่แน่อาจเอาคานเหวี่ยงไป เป็น ยาว 2 ...  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16028 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:23:48 AM »

Wink หวัดดีหวันเที่ยงครับพี่น้อง เน็ทเข้าไม่ได้ตั้งแต่วันศุกร์ เพิ่งแก้ไขเสร็จเลกเดี๋ยวนิ มาดูในกระทู้..โอ้โหหหหหหหห..มันวิ่งไปอีก 20 กว่าหน้า เลยคร้านอ่านย้อยหลังแล้วครับ อิ อิ มาดูหน้าสุดท้ายเลยดีกว่า แต่ก็ไม่รู้ตกข่าวอะไรไปมั่งแล้วนิ  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16029 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:28:03 AM »

แฮ่ แฮ่  ปล้ำโย่นาน เครื่องติดแล้ว นึกว่าต้องพาไปจมกุ้งเสียแล้ว อิ อิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16030 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:30:51 AM »

แฮ่ แฮ่ ปล้ำโย่นาน เครื่องติดแล้ว นึกว่าต้องพาไปจมกุ้งเสียแล้ว อิ อิ

...........  ยังดำน้ำเก่งอยู่นิน้องเรา ........... อะฟิ้วววววววส์ส์

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #16031 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:31:07 AM »

แฮ่ แฮ่ ปล้ำโย่นาน เครื่องติดแล้ว นึกว่าต้องพาไปจมกุ้งเสียแล้ว อิ อิ
หลงรักชอบไหมละ..................................รูปที่ส่งไปให้นะ.......................................น้องเค้าชื่อเป้นะ เยาะเย้ย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16032 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:35:50 AM »

........... ยังดำน้ำเก่งอยู่นิน้องเรา ........... อะฟิ้วววววววส์ส์

Grin Grin  นึกว่าจะถูกส่งกลับไปอยู่หลังเขาแล้วเชียว Grin Grin

หลงรักชอบไหมละ..................................รูปที่ส่งไปให้นะ.......................................น้องเค้าชื่อเป้นะ เยาะเย้ย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ........................  มาใต้เดือนตุลาจะจัดไว้ให้ท่านแบบนั้นสักสองคนเลย Cheesy
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #16033 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:37:49 AM »

เขือแพะครับ  ของที่ให้หาได้แล้วครับ (1 แกลลอนร์)

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16034 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 11:41:01 AM »

เขือเข้มครับ ช่วยอธิบายเกี่ยวกับที่พักหน่อยครับ (มีแบบไหนบ้างครับ) จะได้เอาไปบอกลูกพ่อตา
กะแม่ยายถูกครับ Grin Grin Grin

ประมาณอย่างนี้ครับ พี่เล็ก แต่ก่อนนั้นจะอิงแอบ รีสอร์ท แต่ว่าหลายเขือจะนอนเต้น เพราะจะได้ใช้อุปกรณ์แค้มป์ เป็นจุดประสงค์หลัก และรีสอร์ทอยู่ชายทะเล นั่งนานๆแล้วมันจะเอือด และหน้านี้ลมแรงด้วย เลยย้ายไปพักในป่า บริเวณใกล้น้ำตก เพื่อหลบปัญหาดังกล่าว ซึ่งเพื่อความสะดวกสุด คงต้องพกพาเต้นส์ครับ ส่วนห้องน้ำ เห็นทางโน้น แจ้งมาว่า มีบริการครับ เพื่อความสะดวกของ เหล่าเนตรนารี

ใหวหรือเปล่าครับ ผมก็ยังไม่เห็นสถานที่ครับพี่เล็ก แต่อาจารย์จรูญ ก็รับรองมา เพราะอาจารย์ เป็นฝ่ายประสานงานอยู่ทางโน้นครับ

แน่นอน ชัดเจนอย่างไร ว่าที่ใหนแน่ ต้องรอใกล้วันงานอีกทีครับ เพราะจะปรับเปลี่ยนให้เข้ากับสถานการณ์ให้มากที่สุด เพื่อมิให้เกิดความยุ่งยากเกินไป เช่นถ้ามีฝนมากเกินไปเราก็อาจเปลี่ยนไปพักรีสอร์ท เพราะช่วงนี้ไม่ใช่หน้าท่องเที่ยว คงไม่มีปัญหาเรื่องที่พักเต็ม แต่ให้ทุกเขือเตรียมพร้อม ที่จะใช้วิธีการแบบใหน ก็ได้ โดยจุดประสงค์หลัก คือการพักแรม กางเต้นส์ เล่นรอบกองไฟ ประมาณนี้ครับพี่

หน้า: 1 ... 1066 1067 1068 [1069] 1070 1071 1072 ... 35779
  พิมพ์