เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:18:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1073 1074 1075 [1076] 1077 1078 1079 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25822285 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16125 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 07:45:08 AM »

สวัสดียามเช้าครับ......

สวัสดีครับน้าสัมฤทธิ์

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16126 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 07:47:34 AM »

ฝากถึงพี่ๆทีมงานอาวุโส ของ Happy shooting team ในฐานะอวุโสน้อย ขอเสนอความเห็นว่า งานชุมนุมลูกเขื่อ ครั้งที่สองนี้ ทีมงานน่าจะจัดทำเสื้อทีม เว่อร์ชั่น2007 นี้นะครับ สำหรับสมาชิกใหม่ มีพิธีรับมอบด้วย ระหว่างชุมนุมและได้เก็บเป็นที่ระลึก ว่าได้มาชุมนุมจากทุกสารทิศ ระยะทางไกลหลายร้อยกิโล ก็ดั้นด้นมา เพื่อมิตรภาพ เวลามอบชักรูป เหมือนกับนักฟุตบอลแลกเสื้อ คงประทับใจไม่น้อย หลงรัก

.............  งานนี้ทีมอันดามันส่งน้องเบิ้มเข้าประกวดครับ  ............ นังมิ๋น ....... ถอยยยยยยยยยยยย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #16127 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 07:52:33 AM »

สวัสดีครับน้าสัมฤทธิ์

อ้างถึง

สวัสดีครับน้าปู
ทานกาแฟหรือยังครับ เดี่ยวผมชงเผื่อไม๊

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #16128 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 07:55:24 AM »

เมื่อเที่ยงปะทะที่ยะรัง น่าจะได้ซัก สองศพ กำลังเคลียร์อยู่

ว.19 ที่ยะรัง คนร้ายเสียชีวิต 2 ราย จนท. สามารถยึด ปืน AK47 1 กระบอก และ ปืนสั้น 11 มม. อีก 1 กระบอก ... 

กองเชียร์ ..พอได้มีกำลังใจบ้าง  Grin  Grin  Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16129 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 07:59:42 AM »

ขอบคุณกาแฟนายช่างครับ ขอเปลี่ยนเป็นเบียร์เย็นๆสักเหยือกดีกว่า อากาศมันอบอ้าวแต่เช้าเลย

ส่วน .45 น้องคิม ตามข่าวว่าเป็นของตำรวจผู้พลีชีพท่านนึงเมื่อปลายปีที่แล้วครับ

หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #16130 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:02:15 AM »

สวัสดีตอนเช้าสถานีด้ามขวานครับ ฮิ ฮิ ถ้ามีโอกาสคงได้มาเที่ยวทางใต้ครับ
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16131 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:02:15 AM »

สวัสดียามเช้าทุกท่าน ได้ยินข่าวมีปะทะแล้วเราเก็บมันได้บ้างสะใจดีครับพวกเราต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตากันเยอะๆบ้านเมืองจะได้สงบซักที
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16132 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:08:44 AM »

สวัสดีตอนเช้าสถานีด้ามขวานครับ ฮิ ฮิ ถ้ามีโอกาสคงได้มาเที่ยวทางใต้ครับ

สวัสดีครับหนาน สิ้นเดือนนี้เลยดีมั้ยครับ

สวัสดียามเช้าทุกท่าน ได้ยินข่าวมีปะทะแล้วเราเก็บมันได้บ้างสะใจดีครับพวกเราต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตากันเยอะๆบ้านเมืองจะได้สงบซักที

สวัสดีครับน้าพีระ โกปี้ยังก๊ะ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16133 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:09:48 AM »

เงียบจางง......สงสัยนอนกันหมด เยาะเย้ย

ฝากถึงพี่ๆทีมงานอาวุโส ของ Happy shooting team ในฐานะอวุโสน้อย ขอเสนอความเห็นว่า งานชุมนุมลูกเขื่อ ครั้งที่สองนี้ ทีมงานน่าจะจัดทำเสื้อทีม เว่อร์ชั่น2007 นี้นะครับ สำหรับสมาชิกใหม่ มีพิธีรับมอบด้วย ระหว่างชุมนุมและได้เก็บเป็นที่ระลึก ว่าได้มาชุมนุมจากทุกสารทิศ ระยะทางไกลหลายร้อยกิโล ก็ดั้นด้นมา เพื่อมิตรภาพ เวลามอบชักรูป เหมือนกับนักฟุตบอลแลกเสื้อ คงประทับใจไม่น้อย หลงรัก

สุดแต่จะรับไว้พิจารณาครับ เป็นเพียงข้อเสนอ Wink

ขอชมเขือเบิ้ม ด้วยความจริงใจ นี่ลูกเขือมันต้องมีข้อเสนอบ้าง บอกแล้วไม่มีผิดถูก มีได้หรือไม่ได้ เท่านั้น คริๆ

เอาเป็นว่า พี่จะเป็นคนตอบคำถามนี้ให้เบิ้ม ได้หายข้องใจครับ เป็นข้อเสนอที่ดี คณะอนุกรรมการ การจัดการชุมนุมลูกเขือรับใว้พิจารณา และคาดว่า คงจะจัดให้มีแน่ ในโอกาศต่อๆไป

แต่ในครั้งนี้คงไม่สามารถทำได้ มันยิ่งใหญ่เกินกว่าที่พี่จะรับปาก เพราะ....

1.เราต้องพูดคุยกันในวงกว้าง พี่จะมาอุบอิบคนเดียวไม่ได้ ในงานชุมนุม ขอให้น้องนำเสนอแนวทางขึ้นมา ก็แล้วกัน เพราะจะเป็นลักษณะที่ประชุมกลายๆ เพราะสมาชิก มิใช่ แอปปี้ ชูตติ้ง ทีม ทั้งหมดครับ

2.จากเหตูที่ว่า สมาชิกมิใช่แอปปี้ ชูตติ้ง ทีม ทั้งหมด ฉะนั้น ตรา หรือสัญญลักษณ์ของกลุ่ม อาจจะต้องกำหนดขึ้นมาใหม่ ซึ่งก็ต้องใช้การใคร่ครวญ ในการทำงานครับ ของแบบนี้ทำคนเดียวไม่ได้ เราจะใช้แบบเดิม หรือเราจะใช้แบบใหน ประมาณนี้ครับ

3.ค่าใช้จ่าย ในการทำงาน ซึ่งต้องมีเกิดขึ้นแน่นอน มาจากใหน ไปอย่างไร ทำไม เมื่อไหร่ เท่าไร อย่างไร

เป็นเหตุผลคร่าวๆ ประมาณนี้ครับน้องเบิ้ม แล้วคงจะได้คุยกันเป็นเรื่องราว ที่งานชุมนุมครับ

นี่แสดงว่าทีมภูเก็ต ตกลงจะมาร่วมชุมนุม แน่นอนใช่เปล่าครับ ยังไม่ได้ยืนยันเป็นลายลักษณ์ อักษรเลย คริๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2007, 08:19:52 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #16134 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:09:53 AM »

ยินดีต้อนรับอย่างยิ่งครับ.....(อ้อ แล้วอย่าลืมฟิตร่างกายมาให้ดีด้วยนะครับ....ฮี่)

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #16135 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:11:54 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน  Grin Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16136 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:38:47 AM »

วันที่4 แล้วครับ

อัพเดต

1.เขือโพธ หัวหน้าหมู่

2.เขือแพะ สังกัดพลาธิการ และสูทกรรม แล้วแต่ชอบเลือกเอา ล่าสุด บวกลองกอง 1 ช่อ สาธุขอให้โถกตัดกับสไปเดอร์โกทีเถอะ สาธุๆ

3.เขือตุ้ม+เนตรนารี ตั้งให้เป็นหัวหน้าหน่วย สูทกรรม

4.เขือเข้ม แน่นอน ไม่ไปคนเดียวเด็ด เราคนยังภรรยาแล้ว

5.เขือฮิม สมาชิกเหมือนเดิม

6.เขือไข่นุ้ย ลงชื่อเฉยๆรอยืนยัน ก่อนถึงวันไป อาโย๋ะ

7.เขือเอก

8.เขือ วารินทร์ ทริปนี้แขบมาแต่หัววันเลย คริๆ พ่วงลูกเขือ สี่หนวย

9.เลขดีครับ เขือใผ่ พร้อมเนตรนารี และยุวกาชาด

10.เขือหรอย ไม่ได้แจ้งจำนวน ไม่ทราบว่าจะบินเดี่ยว หรือบินหมู่ เพิ่มเติมล่าสุด (ข่าว)ทีนี้ดูการเตรียมการแล้วน่าจะบินหมู่ครับเขือหรอย เห็นเตรียมหาเต้นส์ คริๆ "หรอยสปาย" ใครไม่เคยเห็นพี่หรอยเมา ต้องไปงานแบบนี้ครับ พี่แกเมาทิ้งทวนเลย เพราะปกติแกไม่ดื่มครับ แต่ไปใหนไปกัน นั่งได้สว่างคาตาเหมือนกัน กินแต่น้ำเปล่า โอกาศพิเศษ เท่านั้น จึงจะดื่ม เครื่องดื่มก็จะเลือกเอง ทำเป็นอ้างว่าจะมอมสาวๆ ที่ใหนได้ เปิดหายๆ ดูไปดูมา พี่หรอยเดินถอดเสื้อแล้ว คริๆ

11.เขือ โจ้ อาร์ พี จี ดูจากการรับคำท้า เขือไข่นุ้ย ที่บ่ายเบียงออกลีลา มากกว่าชก แสดงว่า ยอมให้เขือไข่นุ้ยแก้มืออีกครั้ง ว่าสมราคาคุยหรือไม่

แสดงว่าเขือโจ้ไปแน่ แต่พอมาดูเขือไข่นุ้ย ทำท่าไม่แน่ใจ น่ากลัวว่าอาจต้องเสียชื่องานนี้

ลูกเขือทีมภูเก็ต ก็ยังไม่ยืนยัน เพราะต้องรอดูปฏิกิริยา หัวหน้าหมู่ภูเก็ตอยู่ หวังว่าคงตัดสินใจได้เร็ว

ส่วนลูกเขือ "นายช่าง" และลูกเขือ "yot" ไม่ทราบว่าเข้าใจ เหตุการณ์ตลอดหรือยังครับ

สีแดงนี่ ยังไม่ยืนยัน น๊ะครับ

จำนวนขณะนี้ ไม่รวม ทีมภูเก็ต ซึ่งยังไม่ยืนยันจำนวน ก็ประมาณ 26 หนวยแล้วครับ

ต้องการทราบจำนวนหนวย ซึ่งจะเกี่ยวโยงไปถึง ปริมาณอาหาร ในส่วนกลาง ที่ต้องเตรียมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2007, 08:41:02 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #16137 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:05:16 AM »

สวัสดีช่วงสายๆ ครับ   Grin

สวัสดียามเช้าครับ......

พี่นายช่าง... แล็กวานพรือมั้ง เสียงว่างานเพียบแน่นเอี้ยดยาวเป็นรถไฟเลยหรอ...คริ คริ  Grin

น้าระพี สัญญาณที่ห้าแยกเกาะยอเป็นพรันพรือมั่ง ชัดเจนดีมั้ยคร้าบ  Cheesy

ขอบคุณกาแฟนายช่างครับ ขอเปลี่ยนเป็นเบียร์เย็นๆสักเหยือกดีกว่า อากาศมันอบอ้าวแต่เช้าเลย

เหยือกเดียวจะพอรึครับ  ลุงปู..อิอิ Cheesy

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16138 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:15:03 AM »

สวัสดียามเช้าครับพี่น้องครับ....   ขอตัวไปรดน้ำต้นไม้ก่อนนะครับ 
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16139 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:21:21 AM »

สวัสดียามเช้าครับพี่น้องครับ.... ขอตัวไปรดน้ำต้นไม้ก่อนนะครับ

บ๊ะ...เดี๋ยวนี้ ไม่เป็น ฉก.แล้วเหอ...มาเป็นคนสวนเสียแล้ว

หน้า: 1 ... 1073 1074 1075 [1076] 1077 1078 1079 ... 35779
  พิมพ์