เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:32:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1080 1081 1082 [1083] 1084 1085 1086 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25822116 ครั้ง)
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #16230 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 09:29:49 AM »

ถ้าไม่มีภาระอะไรในชีวิต มีแบบนี้ซักคันเยี่ยมเลย หลงรัก

ถูกใจอย่างแรงเลยครับ.....ดูข้อมูลได้จากที่ไหนอ่ะ

เคยเจอแต่(รถ)ของนอก ตกข่าวจริงๆไม่รู้ว่าที่ไทยแลนด์ก็มีเหมือนกัน

ว่าแต่จัดไฟแนนซ์ได้ป่ะพี่เบิ้ม Grin

อืม!!!.... น่าสนใจ....น่าสนใจ

แต่ผมว่าผมสนใจรูปนี้มากกว่านะ น้าโจ้  ว่าแต่ไม่รู้เค้ามีแถบให้ด้วยรึเปล่าท่านเบิ้ม...คริ..คริ
 หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2007, 09:32:54 AM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #16231 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:16:00 AM »

สวัสดีช่วงสายๆคับ  ทุกๆท่าน Grin

ท่านเบิ้ล ไอเรื่องตำรวจ กับ เด๊าะแด๊ะ(วัยรุ่นแขก) ผมพอตามทัน

แต่เรื่องครูกับ นร. ผมอ่านแล้วตามไม่ทัน  สงสัยวันนี้เส้นรับมุขของผมมันฝังตัวอยู่ลึกไปหน่อย..คริ..คริ  Grin

กระตุ้นเส้นรับมุขให้น้าไผ่เสียหน่อย......
ให้น้าไผ่เติม ...ย กับไม้ไต่คู้  ..ลงไปในช่องว่างก็ได้ฮาแล้ว   (ถูกต้องไหม๊ละไข่เบิ้ล)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2007, 10:25:49 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #16232 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:21:54 AM »

สวัสดีช่วงสายๆคับ  ทุกๆท่าน Grin

ท่านเบิ้ล ไอเรื่องตำรวจ กับ เด๊าะแด๊ะ(วัยรุ่นแขก) ผมพอตามทัน

แต่เรื่องครูกับ นร. ผมอ่านแล้วตามไม่ทัน  สงสัยวันนี้เส้นรับมุขของผมมันฝังตัวอยู่ลึกไปหน่อย..คริ..คริ  Grin

ก๊ากกก....ขอบคุณมากน้าสัมฤทธิ์ที่ช่วยกระตุ้น   Grin  สงสัยช่วงนี้พักผ่อนน้อยเส้นรับมุขมันเลยไม่ค่อยโผล่..อิอิ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2007, 10:24:08 AM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16233 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:28:01 AM »

พี่นอ้งครับ ...

10.27 สวัสดิ์ครับพี่น้อง ... วันนี้ช่วงประมาณ 9 โมงกว่า สัญญาณดีเทคถูกตัดสงสัยมี 511 ....  Tongue

ว.35 ว.36 ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16234 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:30:58 AM »

10.27 สวัสดิ์ครับพี่น้อง ... วันนี้ช่วงประมาณ 9 โมงกว่า สัญญาณดีเทคถูกตัดสงสัยมี 511 .... Tongue

ถ้าตัดก็ต้องตัดทุกระบบครับลุงแพะ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16235 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:31:21 AM »

ช่วงนี้งานเยอะครับพี่น้อง ยังไงก็ยอมเหนือยเผื่อจะได้ถอยปืนอีกซักบอกสองบอก Shocked Grin

ไชโย ๆ ๆ  มีปืนชาวบ้านเพิ่มขึ้นอีกแล้วครับพี่น้องคร๊าบบบบ ....   Grin Grin Grin

อิอิ ล้อเล่นนะลุงแพะ แต่ถ้าอิ๊บตังของภรรยามาได้ ก็น่าจะแอบๆซื้อแบบลุงแพะได้ โดนชก แต่ตอนเอาเข้าบ้านนี้คงลำบากหน่อย เพราะไม่รู้แอบไว้ตรงไหนของรถ Shocked Grin

ลุงชัช ไม่ต้องห่วงเรื่องที่เก็บครับ ผมจะยอมสู้ทนลำบาก เก็บไว้ให้เองครับลุงชัช ...  จูบบบบ Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16236 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:02:13 AM »

ถ้าไม่มีภาระอะไรในชีวิต มีแบบนี้ซักคันเยี่ยมเลย หลงรัก

เบิ้ลครับ พี่ก็ห่วงแต่ว่า ถ้าเบิ้ม กับโจ้ ซื้อมาใช้ ท่ามันจะต้องเปลี่ยนโชคอัพ บ่อยอะครับ เพราะรถคงโคลงมาก เวลาจอด ...

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16237 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:04:32 AM »

หาววววววววววววววววว สวัสดียามเช้าครับพี่น้องครับ..... เมื่อคืนกลับถึงห้องพักเกือบเที่ยงคืน หวางอีอ้อร้อกับทีมทำงานทางนี้ Cheesy ลุงเข้ม ตกลงว่ากางเต้นท์อย่างเดียวไม่มีห้องพักช้ายม้าย เผื่อได้ไปจะได้ประเมินสถานการณ์โถก Smiley

แสดงว่า ไม่ได้อ่านทุกหน้าเลย หวางอิอ้อร้ออยู่แน่ ก็พี่บอกแล้ว ให้ตัวคนมาได้ เต้นส์ไม่ใช่ปัญหา แต่ให้เอาอุปกรณ์เสริมมาเอง ผ้าปู ผ้าห่ม ใหวม้าย อะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16238 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:17:36 AM »

10.27 สวัสดิ์ครับพี่น้อง ... วันนี้ช่วงประมาณ 9 โมงกว่า สัญญาณดีเทคถูกตัดสงสัยมี 511 .... Tongue

ถ้าตัดก็ต้องตัดทุกระบบครับลุงแพะ Grin

Winkเสียงว่ามีเหตุ 511 ที่ตลาดมูโน๊ะครับ เวลาประมาณ 8.30 น. ของผมใช้ 2 วัตน์ก็โดนตัดเหมือนกันครับ มันตัดหมด แต่ ว.24 นี้ใช้งานได้ปกติแล้วครับ Wink

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16239 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:37:25 AM »

ประกาศ....

พี่น้องครับ งานชุมนุมคราวนี้ เราไม่ได้แอบอิงรีสอร์ท เช่นที่ผ่านมา และเราจะต้องเดินทางไปถึงจุดรวมพลขั้นที่สอง ที่ทุ่งหว้า ประมาณเที่ยง

ทีเเรก ทางอาจารย์จรูญ จะรับเป็นภาระจัดหา อาหารเที่ยงให้พวกเรา แต่ผมได้ทำความเข้าใจกับอาจารย์แล้ว ไม่อยากให้เป็นภาระ ตกกับอาจารย์ มากไป เท่าที่แกเตรียมให้หลายอย่าง ก็ไม่รู้จะขอบคุณอย่างไรแล้ว และยังมีเรื่องของมื้อค่ำ ที่ทางอาจารย์ ต้องช่วยเหลือบางสิ่งบางอย่างอีก

ฉะนั้น เพื่อความสะดวก ของเราเอง ผมใคร่ขอเสนอว่า ให้พวกเรานำอาหารมื้อเที่ยงไปเอง(ข้าวห่อ)ผมว่าสะดวกที่สุด เพื่อเป็นการไม่ยุ่งยากทั้งหมด ถ้าจะหวังไปหาร้านอาหารข้างหน้า ผมว่าจะยุ่งเอาน๊ะครับ เราอาจจะต้องเสียเวลา และไม่แน่ใจการรองรับคนจำนวนมากๆ

เพียงผมเสนอแนวทางเท่านั้น ใครคิดเห็นอย่างไร ได้โปรดช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วย น๊ะครับ

มตินี้ อาจจะผ่านหรือไม่ผ่าน สมาชิกได้โปรดแสดงความเห็น เอาตามส่วนมากเข้าว่าครับ

ปล.หากเราต้องจัดข้าวห่อไปกันเอง (สะดวกสุด ใครชอบไร ก็จัดหาไป จะลดปัญหาการไม่ชอบใจได้ดีที่สุด) กรุณา ไม่ต้องจัดเผื่อท่านอื่น ถ้าไม่ฝากสั่งกัน เพราะทุกคนนำไป ก็จะมีอาหารเหลือทิ้งเสียเปล่า เป็นที่น่าเสียดายครับ

ชัดเจน

จบข่าว รายงานจากต่างประเทศ ขณะนี้ท้องฟ้าแจ่มใส สถานการณ์อึมครึม เงียบเหงา พอประมาณ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16240 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:48:07 AM »

Winkเสียงว่ามีเหตุ 511 ที่ตลาดมูโน๊ะครับ เวลาประมาณ 8.30 น. ของผมใช้ 2 วัตน์ก็โดนตัดเหมือนกันครับ มันตัดหมด แต่ ว.24 นี้ใช้งานได้ปกติแล้วครับ Wink

วันทูคอล ใช้ได้ ... ดีเทคยังใช้ไม่ได้ ... โชคดีมี 2 เบอร์ ว.13 ได้ที่วันทูคอล ...  Tongue

ประกาศ....

พี่น้องครับ งานชุมนุมคราวนี้ เราไม่ได้แอบอิงรีสอร์ท เช่นที่ผ่านมา และเราจะต้องเดินทางไปถึงจุดรวมพลขั้นที่สอง ที่ทุ่งหว้า ประมาณเที่ยง

ทีเเรก ทางอาจารย์จรูญ จะรับเป็นภาระจัดหา อาหารเที่ยงให้พวกเรา แต่ผมได้ทำความเข้าใจกับอาจารย์แล้ว ไม่อยากให้เป็นภาระ ตกกับอาจารย์ มากไป เท่าที่แกเตรียมให้หลายอย่าง ก็ไม่รู้จะขอบคุณอย่างไรแล้ว และยังมีเรื่องของมื้อค่ำ ที่ทางอาจารย์ ต้องช่วยเหลือบางสิ่งบางอย่างอีก

ฉะนั้น เพื่อความสะดวก ของเราเอง ผมใคร่ขอเสนอว่า ให้พวกเรานำอาหารมื้อเที่ยงไปเอง(ข้าวห่อ)ผมว่าสะดวกที่สุด เพื่อเป็นการไม่ยุ่งยากทั้งหมด ถ้าจะหวังไปหาร้านอาหารข้างหน้า ผมว่าจะยุ่งเอาน๊ะครับ เราอาจจะต้องเสียเวลา และไม่แน่ใจการรองรับคนจำนวนมากๆ

เพียงผมเสนอแนวทางเท่านั้น ใครคิดเห็นอย่างไร ได้โปรดช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วย น๊ะครับ

มตินี้ อาจจะผ่านหรือไม่ผ่าน สมาชิกได้โปรดแสดงความเห็น เอาตามส่วนมากเข้าว่าครับ

ปล.หากเราต้องจัดข้าวห่อไปกันเอง (สะดวกสุด ใครชอบไร ก็จัดหาไป จะลดปัญหาการไม่ชอบใจได้ดีที่สุด) กรุณา ไม่ต้องจัดเผื่อท่านอื่น ถ้าไม่ฝากสั่งกัน เพราะทุกคนนำไป ก็จะมีอาหารเหลือทิ้งเสียเปล่า เป็นที่น่าเสียดายครับ

ชัดเจน

จบข่าว รายงานจากต่างประเทศ ขณะนี้ท้องฟ้าแจ่มใส สถานการณ์อึมครึม เงียบเหงา พอประมาณ

ชัดเจนครับเขือเข้ม ...  Wink

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16241 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:51:21 AM »

ถูกใจอย่างแรงเลยครับ.....ดูข้อมูลได้จากที่ไหนอ่ะ

เคยเจอแต่(รถ)ของนอก ตกข่าวจริงๆไม่รู้ว่าที่ไทยแลนด์ก็มีเหมือนกัน

ว่าแต่จัดไฟแนนซ์ได้ป่ะพี่เบิ้ม Grin

ท่านโจ้ จองเลยครับ จ๊าบจริงๆ
http://www.grandprixgroup.com/new/magazine/offroad/detail.asp?Detail_Id=2917&Column_Name=Special%20Test

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #16242 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:55:20 AM »

พบสิ่งที่มีประโยชน์นำมาบอกต่อครับพี่น้อง

ประโยชน์ของโทรศัพท์มือถือที่คุณอาจไม่ทราบ
1. หมายเลขสากลฉุกเฉิน 112 ใช้ได้ทั่วโลก
ถ้าเกิดเราหลงไปอยู่ในเขตที่ไม่มีสัญญาณเลย แต่มีเหตุด่วนเหตุร้ายให้ กด 112 แล้วมันจะหาเบอร์ให้เองอัตโนมัติแม้แต่เราล็อคปุ่มก็ยังกดเบอร์นี้ได้..ลองดูสิครับ

2. ใช้ในกรณีที่ลืมกุญแจไว้ในรถ...สำหรับรถที่ใช้ Remote Key
ถ้ารถล็อคไปแล้ว แต่เรามีกุญแจสำรองอยู่ที่บ้าน ให้โทรไปหาคนที่อยู่ที่บ้านด้วยมือถือ (เราต้องโทรไปหาเบอร์มือถือของเขาด้วยนะ) เมื่อเขารับแล้วให้เราบอกเขา ให้กดปุ่ม unlock บนกุญแจสำรองในขณะที่เราถือมือถือให้ห่างจากประตูรถประมาณ 1 ฟุต (คนที่อยู่บ้านที่เราวานให้กดต้องเอากุญแจไปจ่อใกล้กับมือถือของเขาในขณะที่กดปุ่ม) ประตูรถก็จะเปิดออกเหมือนเรากดปุ่มรีโมทด้วยตัวเองเลยแหละระยะทางไม่มีปัญหา แม้รถกับบ้านจะอยู่ห่างกันเป็นร้อยๆ กม. ก็ตาม

3. กรณีแบ็ตใกล้จะหมด * 3370# สำหรับมือถือ Nokia
ถ้าเกิดถ่านเหลือน้อยเต็มทีจนใกล้ดับแต่เราจำเป็นต้องโทรออกให้กด * 3370# มันจะรีดพลังสำรองที่ซ่อนออกมาแล้วแสดงให้เห็นว่า เพิ่มพลังถ่านให้ขึ้นมาอีก 50% และมันจะชดเชยส่วนสำรองนี้ในการชาร์จแบตครั้งต่อไป

4. ถ้าโทรศัพท์หายต้องการทำให้ใช้ไม่ได้ตลอดไป
ในกรณีนี้เราต้องใช้ หมายเลข serial number ประจำเครื่อง ซึ่งมี 15- 17 หน่วย การที่จะทราบหมายเลขนี้ก็ไม่ยากครับ กด * #06# แล้วหมายเลขประจำเครื่องก็จะขึ้นมาให้เห็นทันทีเหมือนเล่นกล จดไว้ครับแล้วเก็บไว้ให้ดี....

ที่นี้ถ้ามือถือหายหรือตกหล่นให้โทรไปที่ศูนย์แล้วแจ้งหมายเลขให้เขาไปเขาก็จะบล็อคเครื่องของเราให้แล้วทีนี้มือถือที่หายไปจะใช้ไม่ได้อีกเลย ถึงแม้ว่าคนขโมยไปจะเปลี่ยน sim card มันก็จะยัง ใช้ไม่ได้อยู่ดีได้อย่างเดียวคือไว้เขวี้ยงหัวหมาหรือหลังคาคนอื่น (อาจจะหลอกไปขายต่อได้..ถ้าคนซื้อต่อเขาไม่รู้....)

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #16243 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 12:02:25 PM »

สวัสดีตอนเที่ยง ช่วงนี้ลาพักผ่อนแต่ไม่ได้พักผ่อน หาเอกสารเขียนงาน 2 วัน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16244 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 12:05:40 PM »

น่าใช้จริงๆเพิ่มรูปครับ จัดไฟแนนซ์ได้เหมือนรถทั่วไปครับ Grin 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 1080 1081 1082 [1083] 1084 1085 1086 ... 35779
  พิมพ์