เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:25:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1096 1097 1098 [1099] 1100 1101 1102 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816951 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16470 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:09:14 PM »

......... เบิ้มเอ้ย ...... ถ้าพี่พาคนนี้ติดรถไปแค้มป์ด้วยจะติดขัดอะไรอ๊ะเป่า ..........

.............. เบิ้มต้อง Take Care ห้ามบกพร่องเชียวนา ..... หาไม่ปัญหาเกิดแน่ ..............

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16471 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:10:00 PM »

"คนที่ไม่มีมิตรสหาย มีชีวิตไยมิใช่คล้ายกับตายไปแล้ว"

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #16472 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:13:39 PM »

พี่น้องครับ ...

กำลังนั่งดูเรื่อง Seasons Change "เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย" ...  หลงรัก

มันกุ๊กกิ๊กมั๊กๆ ทำไมสมัยเรียนมัธยม เราไม่กุ๊กกิ๊กแบบนี้บ้างน๊า อยากกับไป 16 อีกครั้ง ...  Cheesy

...เพราะไม่แน่ใจหัวใจตัวเองจะเปลี่ยนแปลงเหมือนอากาศหรือเปล่า?

สบานดี .......

มันเป็นสัตจธรรมครับลุงแพะ  ....

ตอนเป็นเด็ก...ก็อยากโตเป็นผู้ใหญ่   พอเป็นผู้ใหญ่ก็อยากกลับไปเป็นเด็ก ตกใจ

ตอนเรียนหนังสือ...ก็อยากทำงาน      พอทำงานก็อยากกลับไปเรียนหนังสือ ตกใจ

ตอนอยู่คนเดียวก็อยากได้เมีย          พอมีเมียก็อยากกลับไปเป็นโสด  โดนชก โดนชก....คริ...คริ

ว่าไปแล้วผมดูเรื่องนี้แล้วก็คิดเหมือนลุงแพะเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  อยากกลับไป 16 เหมียนกานนน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2007, 04:15:30 PM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16473 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:15:29 PM »

ขอรบกวนพี่ๆสักนิดครับ ชักชอบลูกซองเรรุ่นพานท้ายแบบนี้จัง ไม่ทราบว่าค่าตัวเท่าไหร่ครับ ร้านไหนราคาดีครับ ขอบคุณครับ Grin

Wink ลุกซองเร 870 ราคาล่าสุดที่ร้านโยธิน โควต้า จ.ตรัง เพื่อนเพิ่งไปเอามาเมื่อวันจันทร์ที่แล้วราคา 25K ครับ แต่จองประมาณ 3 เดือน แต่ราคาหน้าร้านทั่วไปน่าจะไม่เกิน 27K นะครับ ต้องลองถามดูหลายๆร้านหน่อยครับ ส่วนพานท้ายนั้นเห็นขายอยู่หน้าซื้อขายที่ 3.5 และ 4 K นะครับ ส่วนรางพิคาทินีเห็นขายอยู่พันกว่าบาท ถ้าจะแต่งตามนั้นน่าจะอยู่ที่สามหมื่นต้นๆนะครับ เอาด้วยช่วยเชียร์ครับ  Grin หลงรัก น้ำลายหก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16474 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:20:35 PM »

Wink อ้อ ลืมหลอดต่อไปอีกตัวครับ อีกพันกว่าบาทครับ เพิ่มเป็น 7-8 + 1 ครับ อิ อิ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16475 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:38:14 PM »

ขอรบกวนพี่ๆสักนิดครับ ชักชอบลูกซองเรรุ่นพานท้ายแบบนี้จัง ไม่ทราบว่าค่าตัวเท่าไหร่ครับ ร้านไหนราคาดีครับ ขอบคุณครับ Grin

Wink ลุกซองเร 870 ราคาล่าสุดที่ร้านโยธิน โควต้า จ.ตรัง เพื่อนเพิ่งไปเอามาเมื่อวันจันทร์ที่แล้วราคา 25K ครับ แต่จองประมาณ 3 เดือน แต่ราคาหน้าร้านทั่วไปน่าจะไม่เกิน 27K นะครับ ต้องลองถามดูหลายๆร้านหน่อยครับ ส่วนพานท้ายนั้นเห็นขายอยู่หน้าซื้อขายที่ 3.5 และ 4 K นะครับ ส่วนรางพิคาทินีเห็นขายอยู่พันกว่าบาท ถ้าจะแต่งตามนั้นน่าจะอยู่ที่สามหมื่นต้นๆนะครับ เอาด้วยช่วยเชียร์ครับ Grin หลงรัก น้ำลายหก

ขอบคุณมากครับท่านY2K  หวังว่าราคาคงไม่วิ่งหนีไปซะก่อน  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #16476 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 05:05:27 PM »

เพิ่งกลับมาจากสนามคลองปอม...........ลูก .45 ที่สนามไม่มีนะครับ

น้าแพะครับ.....ผมตัดสปริงตัวของ Commander ที่ได้จากคุณ Tik ออกประมาณ 4 ข้อ ลองดึงสไลด์ดูน้ำหนักพองามครับ
ไปลองมาแล้ว ใช้ลูกซ้อมประมาณ 20 เม็ด.....ลูกจริง 5 เม็ด......ใช้งานได้ไม่มีติดขัดครับ

สวัสดีครับ  ลุงนายช่างเสียดายไม่ได้ไปแจมกันฮั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16477 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 05:08:27 PM »

เพิ่งกลับมาจากสนามคลองปอม...........ลูก .45 ที่สนามไม่มีนะครับ

น้าแพะครับ.....ผมตัดสปริงตัวของ Commander ที่ได้จากคุณ Tik ออกประมาณ 4 ข้อ ลองดึงสไลด์ดูน้ำหนักพองามครับ
ไปลองมาแล้ว ใช้ลูกซ้อมประมาณ 20 เม็ด.....ลูกจริง 5 เม็ด......ใช้งานได้ไม่มีติดขัดครับ

สวัสดีครับ ลุงนายช่างเสียดายไม่ได้ไปแจมกันฮั้น

สงสัยพี่หรอย แฮ้งค์สปาย คริ คริ คริ ...  โดนชก เยาะเย้ย Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #16478 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 05:43:14 PM »

เอามาฝากลุงแพะครับ...อิอิ

แด่คนมีความรัก .....(อย่างลุงแพะ)

สำหรับใครที่ยัง..."โสด"
ความรักนั้น มันก็เหมือนกับ "ผีเสื้อ" ยิ่งคุณวิ่งเข้าหามันเท่าไหร่
มันก็จะห่างคุณออกไปเท่านั้น
แต่ถ้าคุณปล่อยมันไป มันจะเข้ามาหาคุณเองแหล่ะ ถ้าคุณไม่คาดหวังกับมันมาก
ความรักสามารถทำให้คุณมีความสุข แต่มักจะทำให้คุณเจ็บปวด
แต่ความรักจะเป็นสิ่งที่พิเศษ ถ้าคุณได้ให้มันกับใครสักคนที่คู่ควร
อย่ารีบร้อน ค่อยๆ เลือก เลือกคนดีที่สุด

สำหรับใครที่..."ไม่ใคร่โสด"
เค้าบอกว่า... ความรักไม่ไช่ การเป็นคนดีพร้อม สมบูรณ์ ของใคร
แต่ รักคือการหาใครสักคนที่ช่วยให้คุณเป็นคนดีที่สุดเท่าที่คุณดีได้

สำหรับใครที่เป็น..."คนเจ้าชู้"
อย่าพูดคำว่า "รัก" เลย ถ้าคุณไม่ได้ใส่ใจกับความหมายนั้น
อย่าพูดถึงความรู้สึก ถ้ายังไม่ได้รู้สึกอย่างนั้น
อย่าไปยุ่งเกี่ยวกับชีวิตเค้าเลย ถ้าคุณจะทำให้เค้าเสียใจ
อย่าไปมองลึกถึงดวงตา ถ้าทุกคำพูดของคุณล้วนโกหกทั้งเพ
สิ่งที่โหดร้ายที่สุดที่ชายหนึ่งพึงทำได้ คือทำให้ผู้หญิงเข้าหลงรัก แล้วไม่ใส่ใจใยดี
ผู้หญิง ก็เหมือนกัน...

สำหรับใครที่..."หมั้นหมายกันอยู่"
เข้ากันได้ ไม่ได้อยู่ที่ว่า การอยู่ด้วยกันเป็นปี ๆ
แต่จะอยู่ที่ว่า ที่อยู่ด้วยกันดีต่อกันแค่ไหน...

สำหรับใครที่..."แต่งงานแล้ว"
ความรักไม่ใช่..."มันเป็นความผิดของคุณ"แต่จะเป็นคำว่า "ฉันขอโทษ"
ไม่ใช่จะบอกว่า "ไปอยู่ไหนมา" แต่จะเป็นคำว่า "ฉันยังอยู่ตรงนี้นะ"
ไม่ใช่จะบอกว่า "คุณทำได้อย่างไร"แต่จะเป็นคำว่า "ฉันเข้าใจนะ"
ไม่ใช่คำที่พูดว่า..."ฉันอยากให้คุณเป็นอย่างนี้"
แต่จะเป็นคำว่า..." ขอบคุณ ที่เธอเป็นเธอ"

สำหรับใครที่..."อกหัก"  
การอกหัก มันยืนยาวตราบเท่าที่คุณต้องการให้มันอยู่กับคุณ
และบาดความรู้สึกคุณได้เจ็บลึกเท่าที่คุณยอมให้บาด
ที่สำคัญก็คือว่า มันไม่ใช่จะพ้นจากสภาวะอกหักยังไง
แต่มันอยู่ที่ว่า....เราเรียนรู้จากมัน ได้แค่ไหน ต่างหาก ......

สำหรับใคร ที่..."ไร้เดียงสาในรัก"
จะรักได้อย่างไร : รักแต่อย่าลุ่มหลง
คงเส้นคงวาแต่ไม่ดื้อรั้น แบ่งปัน และ ไม่เอาเปรียบ
พยายามเข้าใจกันและกัน มากกว่าทจะเรียกร้อง
หากต้องเจ็บ ก็เจ็บ แต่อย่าเอาความเจ็บนั้น ติดตัวเสมอไป

สำหรับ ใครที่..."มีคนหลงรักอยู่"
เค้าบอกว่า...มันเจ็บปวดที่เห็นคนที่เรารัก มีความสุขกับคนอื่น
แต่มันจะเจ็บปวดยิ่งกว่า ถ้าคนที่เรารัก ไม่มีความสุขเมื่ออยู่กับเรา

สำหรับใครที่..."กลัวต่อการสารภาพรัก"
ความรักมันเจ็บปวด ถ้าคุณต้องไปบอกเลิกกับใครสักคน
แต่มันจะเจ็บยิ่งกว่า ถ้ามีคนมาบอกเลิกกับคุณ
แต่มันจะเจ็บที่สุด หากคนที่คุณรัก ไม่เคยได้รู้เลยว่า คุณรักเค้า

สำหรับใครที่ยัง..."คบ ๆ กันอยู่"
เค้าบอกว่า...สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต ก็คือ การที่เราพบ และ รักใครสักคน
จนสุดท้าย พบว่ามันไม่ใช่...
และคุณเสียเวลาไปเป็นปีๆให้กับคนที่คนที่ไม่คู่ควร
ถ้าเค้าคนนั้นของคุณ ไม่ใช่คนที่ใช่เลยของคุณตอนนี้ แล้วล่ะก็
จะมาเสียเวลา เป็นปีๆ กับเค้าทำไม ปล่อยไปเถิด...

...สุดท้าย...สำหรับเพื่อนๆทุกๆคน...
เค้าบอกว่า...ขอปรารถนาให้ทุกๆคนที่มีความรัก
จง ซื่อสัตย์ เข็มแข็ง เป็นผู้ใหญ่ อย่าอ่อนไหว อย่าโลเล
จงเชิดชู ปกป้อง สนับสนุนให้กำลังใจ และไม่เห็นแก่ตัว

Grin Grin Grin Grin Cheesy Cheesy Wink ความรักของลุงแพะเป็นแบบไหน...น้า.... Cheesy Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2007, 05:46:00 PM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16479 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 06:30:12 PM »

ไผ่ครับ รักของพี่ไม่ยอมเปลี่ยนแปลงครับ มอบให้ลูกรักและเมียขวัญ ครับ ...  จูบบบบ หลงรัก

สำหรับใครที่..."แต่งงานแล้ว"
ความรักไม่ใช่..."มันเป็นความผิดของคุณ"แต่จะเป็นคำว่า "ฉันขอโทษ"
ไม่ใช่จะบอกว่า "ไปอยู่ไหนมา" แต่จะเป็นคำว่า "ฉันยังอยู่ตรงนี้นะ"
ไม่ใช่จะบอกว่า "คุณทำได้อย่างไร"แต่จะเป็นคำว่า "ฉันเข้าใจนะ"
ไม่ใช่คำที่พูดว่า..."ฉันอยากให้คุณเป็นอย่างนี้"
แต่จะเป็นคำว่า..." ขอบคุณ ที่เธอเป็นเธอ"

เพลง: รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
Title: Unchanged Love
ศิลปิน: ติ๊ก ชีโร่

ฟ้ายังมีหม่น The sky may turn gray
ฝนยังมีวันแล้ง The rain may stop pouring
ฉลากยังมีกินแบ่ง The lottory may be shared
แต่หากจะแบ่งใจนี้...ไม่มีทาง But it is impossible to share my love for you

น้ำมันยังมีหมด The water may run dry
รถยังมีวันล้าง The car may be washed
แต่หากจะให้ล้างใจ หมดจนลืมเธอไป...ไม่มีทาง But it is impossible to wash you away from my heart

ก็นึกถึงเหตุการณ์ตอนที่รักกัน Thinking of the times we were happily in love
มันยังอินในหัวใจ Knowing they are still ''in'' me
อยากบอกตัวเองลืมเขาสักที แล้วมีใหม่ I wish to tell myself to forget about you and start with someone new
แต่ทำไมใจมันไม่ตามใจ But my heart has a mind of its own
วนเวียนไปแต่รักเธอ It only wants to love you
เปลี่ยนตัวเองใหม่เป็นคนละคน I change myself to be a different person
แต่เปลี่ยนยังไงทำไมรักยังอยู่เหมือนเดิม But being a new man can never change my love for you
รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง My love is unchanged

สียังมีเปลี่ยน The colors may be faded
เขียนยังมีวันลบ The writings may be erased
ละครยังมีวันจบ The movie may be ended
แต่หากจะจบใจนี้...ไม่มีทาง But it is impossible to end this love for you

ร้านยังมีวันปิด The shops may be closed
คิดยังมีหยุดคิด The thoughts may be ceased
แต่หากจะให้คิดปิด ปิดไม่ให้คิดถึง...ไม่มีทาง But it is impossible to blind the mind from thinking about you

รักเธอมากแค่ไหน Love you so much..
ได้ยินไหม Can you hear me?
ได้ยินไหม Can you hear me?
รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง Love will never change

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16480 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 06:42:26 PM »

ฝนตกอย่างแรงครับพี่น้อง อั้นมาหลายวันแล้วครับ ...  Cheesy

สบายดี .......

SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #16481 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 06:58:25 PM »

ฝนตกอย่างแรงครับพี่น้อง อั้นมาหลายวันแล้วครับ ... Cheesy

Grin Grin Grin สงขลาก้อตกครับน้องบาว เมื่อวานส่งของไปให้แล้ว วันจันทร์คงถึง Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16482 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 07:04:43 PM »

ฝนตกอย่างแรงครับพี่น้อง อั้นมาหลายวันแล้วครับ ... Cheesy

Grin Grin Grin สงขลาก้อตกครับน้องบาว เมื่อวานส่งของไปให้แล้ว วันจันทร์คงถึง Grin Grin Grin

ขอบคุณครับพี่โสภณ แล้ววันนี้ไปเมาที่ไหนครับ ... ผมต้องพรุ่งนี้ค่อยไปเหนี่ยว แล้วค่อยเมาครับ ...  Cheesy

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #16483 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 07:19:53 PM »

สวัสดีตอนดึกๆดื่นๆครับ พี่พจน์ Grin

กองเชียร์เรียกร้องผัดเผ็ดไดโนเสาร์จัง เสียงว่าพี่พจน์ทำกับข้าวหรอย น้ำลายหก ทริปนี้ได้ลิ้มลองฝีมือพี่พจน์แล้ว น้ำลายหก
ทำท่าบ้ายอเหล่าเรา.เมนูต่อไป คอยลองแลเนอะน้องไผ่ว่าอีเป็นอะไร ถ้าใด้ไปจะแจ้งให้ลุงเข้มทราบก่อน 1 อาทิตย์.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #16484 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 07:35:48 PM »

หวัดดีหลังกินข้าวเย็นครับพี่น้อง Wink Wink Winkนานๆใด้กินข้าวเย็นตรงเวลาสักที

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
หน้า: 1 ... 1096 1097 1098 [1099] 1100 1101 1102 ... 35779
  พิมพ์