เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:25:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1109 1110 1111 [1112] 1113 1114 1115 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816184 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #16665 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 04:26:24 PM »

.........ปู๊นนนนนนนนนนนนนนนนนน...........

.........ใครจะกลับบ้านเก็บของได้แล้ว........

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16666 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 04:27:15 PM »

ปู๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน   ด้วยคน  Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16667 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 04:28:49 PM »

ใครรู้บ้างว่าถ้าพารถไปเติมน้ำยาแอร์ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร Huh

ตอบ ร้านแอร์ รู้แน่นอน ไม่เชื่อก็ไปถามเขาแลต๊ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16668 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 04:33:51 PM »

ใครรู้บ้างว่าถ้าพารถไปเติมน้ำยาแอร์ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร Huh

ตอบ ร้านแอร์ รู้แน่นอน ไม่เชื่อก็ไปถามเขาแลต๊ะ

รึว่า ลองโทรถาม 1133 หรือ สาวยาคูลท์ดูก็ได้ไข่ ... สาว่าไม่ต่ำกว่า 300 บาท ... พอดีเราไม่มีรถเก้ง ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #16669 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:12:19 PM »

เพิ่งกลับมาจากสนามมาก่อนเพราะมีภาระกิจเป็นกองหน้า พรรคพวกยังมันส์กันต่อ
ทดสอบน้องเขียวป๋าฮิมไป 2 รอบ

น้องลายจ้า น้องคงไม่ได้ถีบข่วนกัดเอานะ  เดี๋ยวพรุ่งนี้คงรู้ผล Grin Grin Grin
น้องลายน่ารักทะนุถนอมร่องไหล่ผมเป็นอย่างดี ไม่รู้สึกอะไรเลยป๋า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16670 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:57:50 PM »

อัพเดตรายชื่อลูกเขือ ประจำวันที่9/7/2550

1.เขือโพธ หัวหน้าหมู่ (1)

2.เขือแพะ สังกัดพลาธิการ และสูทกรรม แล้วแต่ชอบเลือกเอา ล่าสุด บวกลองกอง 1 ช่อ สาธุขอให้โถกตัดกับสไปเดอร์โกทีเถอะ สาธุๆ (สาว่า 2)

3.เขือตุ้ม+เนตรนารี ตั้งให้เป็นหัวหน้าหน่วย สูทกรรม(2)

4.เขือเข้ม แน่นอน ไม่ไปคนเดียวเด็ด เราคนยังภรรยาแล้ว(2)

5.เขือฮิม สมาชิกเหมือนเดิม (3)

6.เขือไข่นุ้ย ลงชื่อเฉยๆรอยืนยัน ก่อนถึงวันไป อาโย๋ะ(มาให้ได้แค่คนเดียวพอ)

7.เขือเอก เที่ยวนี้ พาเนตรนารี กับยุวชนทหารเปล่าครับ คริๆ หรือบินเดี่ยว(.....)

8.เขือ วารินทร์ ทริปนี้แขบมาแต่หัววันเลย คริๆ พ่วงลูกเขือ สี่หนวย (4)

9.เลขดีครับ เขือใผ่ พร้อมเนตรนารี และยุวกาชาด(3)

10.เขือหรอย ไม่ได้แจ้งจำนวน ไม่ทราบว่าจะบินเดี่ยว หรือบินหมู่ เพิ่มเติมล่าสุด (ข่าว)ทีนี้ดูการเตรียมการแล้วน่าจะบินหมู่ครับเขือหรอย เห็นเตรียมหาเต้นส์ คริๆ "หรอยสปาย" ใครไม่เคยเห็นพี่หรอยเมา ต้องไปงานแบบนี้ครับ พี่แกเมาทิ้งทวนเลย เพราะปกติแกไม่ดื่มครับ แต่ไปใหนไปกัน นั่งได้สว่างคาตาเหมือนกัน กินแต่น้ำเปล่า โอกาศพิเศษ เท่านั้น จึงจะดื่ม เครื่องดื่มก็จะเลือกเอง ทำเป็นอ้างว่าจะมอมสาวๆ ที่ใหนได้ เปิดหายๆ ดูไปดูมา พี่หรอยเดินถอดเสื้อแล้ว คริๆ

11.เขือ โจ้ อาร์ พี จี ดูจากการรับคำท้า เขือไข่นุ้ย ที่บ่ายเบียงออกลีลา มากกว่าชก แสดงว่า ยอมให้เขือไข่นุ้ยแก้มืออีกครั้ง ว่าสมราคาคุยหรือไม่

แสดงว่าเขือโจ้ไปแน่ แต่พอมาดูเขือไข่นุ้ย ทำท่าไม่แน่ใจ น่ากลัวว่าอาจต้องเสียชื่องานนี้

12.เขือ พจน์ "แลน" ยืนยันเข้ามาล่าสุด คราวนี้ ถ้าจะเอาแลนมา อย่าเอามามากครับ บอกแล้วมากไม่หรอย ตัวเดียว จานเดียวพอ กินหมดแล้ว นักเลงยังถามหา แสดงว่าหรอย ว.2ว.8

ขอโทษครับ พี่น้อง ไม่อยู่ซ๊ะหลายวัน ข่าวหลุดครับ ข่าวหลุด ช่วยต่อให้ผมหน่อยครับ กำหนดเวลาใกล้เข้ามามากแล้ว

จำนวนสมาชิกลูกเขือยังไม่ชัดเจนเลยครับ ผมกังวลเกี่ยวกับเรื่องปลายทางครับ พี่น้องครับ

ลูกเขือภูเก็ต จะรอคำตอบที่ชัดเจนจากท่านครับ

ใครที่มาไม่ได้ ไม่ได้มา ก็เข้าใจในภารกิจของท่านครับ ที่ต้องทำ เรามาชุมนุมกัน ในที่นี้ก็เพื่อความสนุกเท่านั้น หากมาแล้วท่านทุกข์ใจ เกี่ยวกับงาน และอื่นๆ ที่ทิ้งใว้เบื้องหลัง ก็ไม่ถูกต้องครับ

ปล.ครับ ยังไม่ยืนยันว่า RATTRA จะได้ลงมาชุมนุมกับเราด้วยหรือไม่ ถ้างาน และภารกิจของท่านรัตน์ เข้าจังหวะ ก็คงได้เจอตัวเป็นๆกันครับ แต่ไม่มาก็ดีแล้ว ตานี่ กินเหล้าเปลืองเหลือเกิน คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #16671 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:58:23 PM »

ได้เวลาดู VCD กบนอกกะลาของฝากจากพี่โสภณ  Grin Grin
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16672 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:01:09 PM »

สั่งซื้อของไปหลายวันแล้วแบบ พกง. ทางร้านส่งมาตั้งแต่วันที่ 27 มิ.ย. จนป่านนี้ยังไม่ถึงเลย  ตอนแรกจะให้ส่งแบบ พกง.EMS แต่คิดไปคิดมาเปลืองเปล่า ๆ ส่ง พกง. ธรรมดาประหยัดกว่าคาดว่าสัปดาห์เดียวคงถึง ที่ไหนได้ป่านนี้ยังมาไม่ถึง Angry จะแก้ตัวยังไงล่ะลุงนายช่าง หาดใหญ่ - ศรีสาคร เดินทางแชจัง :Smiley

ว.13 ไปที่ ปณ.ศรีสาคร แล้ว พกง.ของท่าน เงิน 4,456.-บาท ไปนอนรอที่ ปณ.ศรีสาคร ตั้งแต่ 28 มิ.ย.2550 แล้วยะหล่อน
ให้นำเงินไปชำระเสียดีๆ........ว.13 ปณ.ศรีสาคร 073-561057

บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด  บริการทุกระดับประทับใจจ้า

สุดยอดครับ บริการดีมากเลย ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ วันนี้ผมสั่งขาทราย Harris ไป 2 ตัวและอุปกรณ์อีก 2 รายการ ให้ส่งทาง พกง เหมือนกัน ไม่ทราบว่าของจะมาถึงเมือใดครับ ป.ณ.ปาดังเบซาร์ครับ  Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16673 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:05:28 PM »

ผมยังเป็นกังวล เรื่อง "งานชุมนุมลูกเขือโลก"ครับ

แย้มๆให้ฟังก็ได้ ว่า เป็นงานที่ยิ่งใหญ่ ประจำปีของ ทีมด้ามขวาน เลยทีเดียว และโดยเฉพาะ "แอปปี้ ชู๊ตติ้ง ทีม"

วันนี้ ได้ยิน หัวหน้าหมู่เปรยๆ ท่านให้ความสำคัญกะงานนี้มากครับ

ได้ยินว่า "ผมคงต้องลาพักร้อน ให้เป็นเรื่องเป็นราว"

คิดดูเล่นๆครับพี่น้อง ส่วนผม เริ่ม "เเจ็บแบ๊ดหัว" ทันที่ครับ จะเอาไงดีวะ ตะรู คริครี้ 

แต่เมื่อนึกถึง ความรู้สึกตั้งใจ ของพวกเราแล้ว สบายใจครับ แม้นว่าจะกังวลนิดๆ

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16674 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:08:52 PM »

5 บาทครับ เมื่อวานก่อนพารถไปนั่งกินอาหารที่ร้าน ดูดโค๊กหมดสั่งน้ำมาเติม ยาแอ ท่านคิดแค่ 5 บาทเองครับ ฮิ ฮิ ได้ราคาถูกกว่าเพื่อน Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #16675 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:13:11 PM »

บินเดี่ยวตามเคย ผบ.ต้องรับส่งตัวเล็กเรียนพิเศษ  Grin Grin
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16676 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:14:33 PM »

ผมยังเป็นกังวล เรื่อง "งานชุมนุมลูกเขือโลก"ครับ

แย้มๆให้ฟังก็ได้ ว่า เป็นงานที่ยิ่งใหญ่ ประจำปีของ ทีมด้ามขวาน เลยทีเดียว และโดยเฉพาะ "แอปปี้ ชู๊ตติ้ง ทีม"

วันนี้ ได้ยิน หัวหน้าหมู่เปรยๆ ท่านให้ความสำคัญกะงานนี้มากครับ

ได้ยินว่า "ผมคงต้องลาพักร้อน ให้เป็นเรื่องเป็นราว"

คิดดูเล่นๆครับพี่น้อง ส่วนผม เริ่ม "เเจ็บแบ๊ดหัว" ทันที่ครับ จะเอาไงดีวะ ตะรู คริครี้

แต่เมื่อนึกถึง ความรู้สึกตั้งใจ ของพวกเราแล้ว สบายใจครับ แม้นว่าจะกังวลนิดๆ

สบายครับ ไม่มีใครกวนใจ ไม่ต้องเป็นห่วงหน้าที่ ถือเป็นการพักผ่อนที่แท้จริง หัวหน้าครับทริปนี้อยู่สักอาทิตย์เลยครับ แล้วช่วยถ่ายทอดการจู่โจมแบบกองโจร ด้วยครับ  Grin Grin Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16677 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:37:18 PM »

สั่งซื้อของไปหลายวันแล้วแบบ พกง. ทางร้านส่งมาตั้งแต่วันที่ 27 มิ.ย. จนป่านนี้ยังไม่ถึงเลย  ตอนแรกจะให้ส่งแบบ พกง.EMS แต่คิดไปคิดมาเปลืองเปล่า ๆ ส่ง พกง. ธรรมดาประหยัดกว่าคาดว่าสัปดาห์เดียวคงถึง ที่ไหนได้ป่านนี้ยังมาไม่ถึง Angry จะแก้ตัวยังไงล่ะลุงนายช่าง หาดใหญ่ - ศรีสาคร เดินทางแชจัง :Smiley

ว.13 ไปที่ ปณ.ศรีสาคร แล้ว พกง.ของท่าน เงิน 4,456.-บาท ไปนอนรอที่ ปณ.ศรีสาคร ตั้งแต่ 28 มิ.ย.2550 แล้วยะหล่อน
ให้นำเงินไปชำระเสียดีๆ........ว.13 ปณ.ศรีสาคร 073-561057

บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด  บริการทุกระดับประทับใจจ้า

สุดยอดครับ บริการดีมากเลย ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ วันนี้ผมสั่งขาทราย Harris ไป 2 ตัวและอุปกรณ์อีก 2 รายการ ให้ส่งทาง พกง เหมือนกัน ไม่ทราบว่าของจะมาถึงเมือใดครับ ป.ณ.ปาดังเบซาร์ครับ  Grin Grin Grin

พี่ฮิมเร็วมากจริงๆ  ตามไม่ทันเลย  Shocked  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16678 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:38:25 PM »

........... มื้อค่ำผ่านไปแล้ว ฝนหยุดตกหลังจากกระหน่ำติดต่อกันเกือบ 3 ชั่วโมง

อากาศเย็นสบาย ........ ออกหนาวนิดๆกำลังเหมาะ

ข้าวต้มขาวร้อนๆ  กับยำปลาเค็มบีบมะนาวเนื้อผุยๆ ถั่วงอกผัดกับเต้ากัว (เต้าหู้เหลือง)

อิ่ม อร่อย สบายๆพุง  ...............

พักกาย................

พักใจ..................

มาอาศัยกระทู้นี้อยู่แบบเงียบๆ ..............

คอยติดตามข่าวสารต่อไป

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16679 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:25:36 PM »

แพะครับ ครึ้มฟ้าครึ้มฝน ไม่ร้อน ไม่เย็นมาก ขนาดกอดกันอุ่นๆ

พอค่ำ ลงโชคดีอีก ฟ้าเปิด แพะครับ หลังบ้านหลังที่มองเห็นนั้น จะมีระเบียง ออกไป และปราศจากสายตาของผู้คนสอดรู้เห็น อิงแอบบธรรมชาติ มองดูดาว

โอ้...แสงดาวช่างสวยงามจริงๆครับ ระยิบระยับ จนไม่สนใจเวลา

มีแต่ธรรมชาติ กับสิ่งปรุ่งแต่ง จากน้ำผลไม้กลั่น อันหอมหวาน

เป็นความจริงว่า...สิ่งเหล่านี้ หาได้จากเมืองไทยนี่เอง

โอ้ประเทศไทยเรา ช่างงดงามมากมาย ทีเดียว

โอ้ประเทศไทยเรานี้ ช่างสวยงาม

ฉันรักประเทศไทย.... หลงรัก

หน้า: 1 ... 1109 1110 1111 [1112] 1113 1114 1115 ... 35779
  พิมพ์