เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:23:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1116 1117 1118 [1119] 1120 1121 1122 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25813816 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16770 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 03:05:15 PM »

จากลิงค์ คือตัวนี้ครับ

3.ขาทราย Shooter's ridge Rock Mount pivot ยาว 9"-13" ราคาตัวละ 4,290 บาท (มี 2 ตัว)(ปรับมุมเอียงได้)

ขอบคุณครับ  Smiley Smiley Smiley
แล้วตัวนี้ปรับเอียงได้เมื่อเทียบกับ Harris แท้แต่ไม่สามารถปรับเอียงได้ ตัวไหนคุ้มกว่า 4290 กับ 4450 Grin Grin Grin

แฮ่ๆ อยู่ที่พี่แล้วล่ะ เพราะตอนผมตัดสินใจซื้อก็ไม่มี Harris ตัวที่เอียง ขวา-ซ้าย ได้ เลยต้องเอาร็อกเมาท์มา แล้วก็ต้องมาหาซื้อ Harris ตัวที่เอียง ขวา-ซ้าย ได้ อีกเนี่ยแหละ  โดนชก

ถ้าป๋าเอามาติดซีแซด ผมว่าไม่ต้องแบบเอียงซ้ายขวาก็เท่และน่าใช้แล่วอ่ะ

ส่วนถ้าซื้อชนวนกลาง ค่อยหาแบบเอียงซ้ายขวาอีกอันก็ได้คร๊าบ   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 03:06:57 PM โดย Iron. » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16771 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 03:08:47 PM »

ทำไมต้องใช้แบบที่มันเอียงด้วยละพี่ชัช  ไม่เข้าใจ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16772 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 03:10:16 PM »

เผื่อไว้ใช้พื้นที่วางลาดเอียงใช่หรือไม่   งั้นขาทรายแบบนั้นต้องยืดเข้าออกได้ด้วยใช่ไหมพี่  ไม่งั้นแบบเอียงอย่างเดียวจะไม่เป็นผลตามที่คาดหวังนัก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16773 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 03:15:11 PM »

3.ขาทราย Shooter's ridge Rock Mount pivot ยาว 9"-13" ราคาตัวละ 4,290 บาท (มี 2 ตัว)(ปรับมุมเอียงได้)

ขอบคุณครับ  Smiley Smiley Smiley
แล้วตัวนี้ปรับเอียงได้เมื่อเทียบกับ Harris แท้แต่ไม่สามารถปรับเอียงได้ ตัวไหนคุ้มกว่า 4290 กับ 4450 Grin Grin Grin

แฮ่ๆ อยู่ที่พี่แล้วล่ะ เพราะตอนผมตัดสินใจซื้อก็ไม่มี Harris ตัวที่เอียง ขวา-ซ้าย ได้ เลยต้องเอาร็อกเมาท์มา แล้วก็ต้องมาหาซื้อ Harris ตัวที่เอียง ขวา-ซ้าย ได้ อีกเนี่ยแหละ  โดนชก

ถ้าป๋าเอามาติดซีแซด ผมว่าไม่ต้องแบบเอียงซ้ายขวาก็เท่และน่าใช้แล่วอ่ะ

ส่วนถ้าซื้อชนวนกลาง ค่อยหาแบบเอียงซ้ายขวาอีกอันก็ได้คร๊าบ   Grin

ผมก็กำลังหาขาอยู่เหมือนกันครับลุงชัช ... นี่กะว่าขาครบเมื่อไหร่จะได้ตั้งวงสักที อยากเด้ง ...  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16774 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 03:28:52 PM »

เผื่อไว้ใช้พื้นที่วางลาดเอียงใช่หรือไม่   งั้นขาทรายแบบนั้นต้องยืดเข้าออกได้ด้วยใช่ไหมพี่  ไม่งั้นแบบเอียงอย่างเดียวจะไม่เป็นผลตามที่คาดหวังนัก

เส้นเล็งในแนวนอนต้องขนานกับพื้นโรค เอ้ย พื้นโลก ไรเฟิลระยะไกลส่วนใหญ่จึงติดระดับน้ำไว้ที่ขากล้องด้วย เพราะถ้ามันไม่ขนาน ยิงระยะไกลกลุ่มจะไม่ได้อ่ะตาเบิ้ล

แบบเอียงขวาซ้ายได้ ถ้าเราวางขาในพื้นที่ไม่เรียบ เราแค่เอียงปืนนิดหน่อยก็ขนานกับพื้นได้ เพราะขามันให้ตัวได้  แต่ถ้าขาแบบตายตัว ต้องหาอะไรมาหนุน หรือปรับความสูงขาด้านที่พื้นเป็นหลุม มันเสียเวลามาก  ลองนึกถึงตอนไปนอนยิงในนา หรืในสวนที่พื้นไม่เรียบดูต่ะ

ส่วนเรื่องเอียงไม่เอียงตอนเข้าหาลองกองพี่ไม่ถนัดอ่ะ ลองถามพี่แพะดูนะ แต่ตาเบิ้ลก็น่าจะชำนาญอยู่แล้ว  โดนชก  โดนชก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16775 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 03:32:08 PM »

ผมก็กำลังหาขาอยู่เหมือนกันครับลุงชัช ... นี่กะว่าขาครบเมื่อไหร่จะได้ตั้งวงสักที อยากเด้ง ...  Grin Grin Grin

ครับ ถ้าไม่เข้าหาลองกองบ่อยๆ น่าจะได้ระดมพลเร็วขึ้น นะแพะนะ  โดนชก  โดนชก

อ้อ หัวหน้าหมู่ เรียกระดมพลปืนยาวเมื่อไหร่ จะได้ลองไรเฟิลระยะ 200 เมตรกันเสียที  ตอนนี้รอๆแพะกับป๋าฮิมอยู่   Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16776 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 03:34:03 PM »

อ้าว อ่านไปอ่านมา ที่แท้ลุงแพะหาขาไปสอยลองกองนี่เอง  Shocked  Grin
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16777 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:02:19 PM »

เฮียฮิมพาลูกไปเรียนที่ไหนแพงจังหูให้ผมฝากเรียนให้ไหม แถว มทักษิณตึมเลยคิกๆๆๆๆ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16778 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:38:32 PM »

ครับ ถ้าไม่เข้าหาลองกองบ่อยๆ น่าจะได้ระดมพลเร็วขึ้น นะแพะนะ โดนชก โดนชก

อ้อ หัวหน้าหมู่ เรียกระดมพลปืนยาวเมื่อไหร่ จะได้ลองไรเฟิลระยะ 200 เมตรกันเสียที ตอนนี้รอๆแพะกับป๋าฮิมอยู่ Grin

ลุงชัชครับ ผมไม่ชอบมีปืนไรเฟิลเป็นของตัวเองครับ .. แต่เรื่องยิงปืนรายเฟิลชาวบ้านนี่ช๊อบชอบครับลุงชัช ...  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #16779 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:52:05 PM »

Grinยังไม่ปู้นนนนนนนนนนนนนนนนนน..............................................กันเหรอครับ.............................วันนี้ผมเลิกงานแล้วกะว่าจะไปดูดายฮาร์ดภาคสี่ซะหน่อย Cool
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16780 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 05:10:29 PM »

เส้นเล็งในแนวนอนต้องขนานกับพื้นโรค เอ้ย พื้นโลก ไรเฟิลระยะไกลส่วนใหญ่จึงติดระดับน้ำไว้ที่ขากล้องด้วย เพราะถ้ามันไม่ขนาน ยิงระยะไกลกลุ่มจะไม่ได้อ่ะตาเบิ้ล

แบบเอียงขวาซ้ายได้ ถ้าเราวางขาในพื้นที่ไม่เรียบ เราแค่เอียงปืนนิดหน่อยก็ขนานกับพื้นได้ เพราะขามันให้ตัวได้  แต่ถ้าขาแบบตายตัว ต้องหาอะไรมาหนุน หรือปรับความสูงขาด้านที่พื้นเป็นหลุม มันเสียเวลามาก  ลองนึกถึงตอนไปนอนยิงในนา หรืในสวนที่พื้นไม่เรียบดูต่ะ

ส่วนเรื่องเอียงไม่เอียงตอนเข้าหาลองกองพี่ไม่ถนัดอ่ะ ลองถามพี่แพะดูนะ แต่ตาเบิ้ลก็น่าจะชำนาญอยู่แล้ว  โดนชก  โดนชก

Winkของเจ้าไข่ยังไงก็เอียงครับพี่ชัช ไม่ตรงกะเค้าซักที ขนาดนอนเตียงยังเอียงเลยครับ  โดนชก เยาะเย้ย Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #16781 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 05:43:54 PM »

เผื่อไว้ใช้พื้นที่วางลาดเอียงใช่หรือไม่ งั้นขาทรายแบบนั้นต้องยืดเข้าออกได้ด้วยใช่ไหมพี่ ไม่งั้นแบบเอียงอย่างเดียวจะไม่เป็นผลตามที่คาดหวังนัก

แบบเอียงขวาซ้ายได้ ถ้าเราวางขาในพื้นที่ไม่เรียบ เราแค่เอียงปืนนิดหน่อยก็ขนานกับพื้นได้ เพราะขามันให้ตัวได้ แต่ถ้าขาแบบตายตัว ต้องหาอะไรมาหนุน หรือปรับความสูงขาด้านที่พื้นเป็นหลุม มันเสียเวลามาก ลองนึกถึงตอนไปนอนยิงในนา หรืในสวนที่พื้นไม่เรียบดูต่ะ

ส่วนเรื่องเอียงไม่เอียงตอนเข้าหาลองกองพี่ไม่ถนัดอ่ะ ลองถามพี่แพะดูนะ แต่ตาเบิ้ลก็น่าจะชำนาญอยู่แล้ว โดนชก โดนชก

Winkของเจ้าไข่ยังไงก็เอียงครับพี่ชัช ไม่ตรงกะเค้าซักที ขนาดนอนเตียงยังเอียงเลยครับ โดนชก เยาะเย้ย Grin Grin Grin
Grin Grin Grin
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #16782 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 05:48:33 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง Grin.....วันนี้เป็นอีกวันที่เหม็ดแรง Tongue

ขออนุญาติราตรีสวัสดิ์แต่หัววันครับ...ขอไปนอนหมดสภาพนักศึกษาก่อน  Tongue

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #16783 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 06:06:12 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง Grin.....วันนี้เป็นอีกวันที่เหม็ดแรง Tongue

ขออนุญาติราตรีสวัสดิ์แต่หัววันครับ...ขอไปนอนหมดสภาพนักศึกษาก่อน Tongue

เอาคุณไผ่ล่อลมเหม็ดแรงเสียแล้ว พี่หรอยเอาสปายไปให้โด๊ปหน่อย
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #16784 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 06:16:24 PM »

พี่ชัชครับ .22lr จาก 453 นี่ ผมตั้งกล้องได้ที่ระยะ 50 เมตร (ไม่มีที่ให้ตั้งกล้องไกลกว่านั้น)
แต่ยิงจริง ประมาณ 100 เมตร ต้องเผื่อเท่าไหร่ครับ พี่ชัช
หน้า: 1 ... 1116 1117 1118 [1119] 1120 1121 1122 ... 35779
  พิมพ์