เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:21:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1125 1126 1127 [1128] 1129 1130 1131 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25811379 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16905 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:36:23 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ Grin ชาวหาดใหญ่

แล้วกับคนต่างประเทศจะไม่ทักทายกันบ้างเหรอครับ Grin
พวกหลังเขาเค้าไม่ทักทายหรอก Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16906 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:50:45 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ Grin ชาวหาดใหญ่

แล้วกับคนต่างประเทศจะไม่ทักทายกันบ้างเหรอครับ Grin
พวกหลังเขาเค้าไม่ทักทายหรอก Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2007, 09:56:56 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16907 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:50:59 AM »

คุยกันอย่างเมามันครับเมื่อคืน... น้ำลายหก

โดย "ฉายานี้ไม่ได้มาโดยโชคช่วย" = "ตัวพาบาน" = "พี่เอ็ม" ตกใจ
จากการเมา&โม้คราวนี้ ก็ได้รู้ว่าพี่เอ็ม เมื่อก่อน "เถ" ไม่ใช่เล่น เยาะเย้ย ตกใจ

ณ ร้าน ลมเบ้าเซ้ง 3 (ความหมายคืออะไร ให้ไปอ่านบนปกเมนูอาหารเอาเอง) Cheesy

ถึงแก่เวลาประมาณห้าทุ่ม พี่เอ็มขอตัวไปพักผ่อนก่อน
เดี๋ยวพรุ่งนี้สอนใช้มีดมือเปล่า จะกลายเป็น มีดเมาไปซะ โดนชก

ขอบคุณเฮียเคี้ยงมากครับ ที่แอบเป็นเจ้าภาพ หนีไปเช็คบิลที่เคาน์เตอร์คนเดียว น้ำลายหก จูบบบบ

เวลาเปลี่ยน ไฉนฉายาคน จะเปลี่ยนแปลงไม่ได้

งานนี้ "หรอยไวน์" ครับท่าน 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16908 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:56:22 AM »

พี่เข้มคร๊าบ....ได้เวลาเสนอ รวบรวม รายการอาหาร พลาง ๆ ล่วงหน้าก่อนนะครับ.. น้ำลายหก

- หัวหน้าหมู่ ไก่อบฟางนักมวย เยาะเย้ย(ใครว่าไม่อร่อยโดนชก โดนชก)
- เขือหรอยสปาย น้ำลายหก ข้าวเหนียว กะ ลาบหมู พร้อมกับสปาย (ไว้มอมสาว)
- เขือพจน์แลน น่าจะเป็นกะปอมยักษ์ผัดเผ็ดเช่นเดิม (มีสมาชิกหลายคนเรียกร้อง)
- เขือตุ้ม แหนมอีสานทอด(จัดให้ตามคำขอ เขือแพะ) หมูผัดพริกไทยดำ / Soda สิงห์ สองแพค น้ำแข็ง 1 ติก
- เขือเข้ม..Huh
- ท่านเขืออื่น จะทำหรือ อยากกินอะไรเสนอมาได้...เผื่อหลาย ๆ ท่านอยากแสดงฝีมือ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งานนี้ถือว่าซ้อมใหญ่ ก่อนจะถึงงานลูกเสือโลก

ไม่ต้องห่วงครับ เขือเข้มจะค่อยปิดท้ายครับ ค่อยดูจำนวนทั้งหมด ถ้ามากพอแล้ว เขือเข้ม ไม่ต้องทำครับ สบายดี 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16909 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:57:35 AM »

โม้จัง เขือเข้ม ซองแฝด อิ อิ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16910 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:07:59 AM »

หลงรัก

อัพเดต ประจำวันที่12/7/2550

1.เขือโพธ หัวหน้าหมู่ (1) ผู้มาพร้อมกับความตื่นเต้น ตลอดเวลา ทริปนี้ ยังเตรียมทีเด็ด ใว้ให้มวลหมู่สมาชิก ได้หลั่ง อะดรินาดรีน เหมือนเดิม หรือหนักกว่าเดิม ก็ไม่อาจทราบได้ ครับท่าน

2.เขือแพะ สังกัดพลาธิการ และสูทกรรม แล้วแต่ชอบเลือกเอา ล่าสุด บวกลองกอง 1 ช่อ สาธุขอให้โถกตัดกับสไปเดอร์โกทีเถอะ สาธุๆ (สาว่า 2)

3.เขือตุ้ม+เนตรนารี ตั้งให้เป็นหัวหน้าหน่วย สูทกรรม(2)

4.เขือเข้ม แน่นอน ไม่ไปคนเดียวเด็ด เราคนยังภรรยาแล้ว(2)

5.เขือฮิม สมาชิกเหมือนเดิม (3)

6.เขือไข่นุ้ย ลงชื่อเฉยๆรอยืนยัน ก่อนถึงวันไป อาโย๋ะ(มาให้ได้แค่คนเดียวพอ)

7.เขือเอก  บินเดี่ยว(.....) อีกแล้วครับท่าน

8.เขือ วารินทร์ ทริปนี้แขบมาแต่หัววันเลย คริๆ พ่วงลูกเขือ สี่หนวย (4) อุปกรณ์พร้อม วางแผนหลายชั้น ไม่รู้ว่าจะออก หมู่ หรือจ่า อิๆ แต่อันนี้ผมรู้ทางแล้ว ทีหลังต้องเข้าทางลูก รับรองเสร็จแน่ ข่าวว่าลูกถามทุกวัน ว่าไปเมื่อไหร่ๆ อิๆ

9.เลขดีครับ เขือใผ่ พร้อมเนตรนารี และยุวกาชาด(3) ใผ่ติดลม ฉายานี้มาอย่างไร ติดตามได้ครับ

10.เขือหรอย ไม่ได้แจ้งจำนวน ไม่ทราบว่าจะบินเดี่ยว หรือบินหมู่ เพิ่มเติมล่าสุด (ข่าว)ทีนี้ดูการเตรียมการแล้วน่าจะบินหมู่ครับเขือหรอย เห็นเตรียมหาเต้นส์ คริๆ "หรอยสปาย" ใครไม่เคยเห็นพี่หรอยเมา ต้องไปงานแบบนี้ครับ พี่แกเมาทิ้งทวนเลย เพราะปกติแกไม่ดื่มครับ แต่ไปใหนไปกัน นั่งได้สว่างคาตาเหมือนกัน กินแต่น้ำเปล่า โอกาศพิเศษ เท่านั้น จึงจะดื่ม เครื่องดื่มก็จะเลือกเอง ทำเป็นอ้างว่าจะมอมสาวๆ ที่ใหนได้ เปิดหายๆ ดูไปดูมา พี่หรอยเดินถอดเสื้อแล้ว คริๆ
บินหมู่แน่นอน

11.เขือ โจ้ อาร์ พี จี ดูจากการรับคำท้า เขือไข่นุ้ย ที่บ่ายเบียงออกลีลา มากกว่าชก แสดงว่า ยอมให้เขือไข่นุ้ยแก้มืออีกครั้ง ว่าสมราคาคุยหรือไม่

แสดงว่าเขือโจ้ไปแน่ แต่พอมาดูเขือไข่นุ้ย ทำท่าไม่แน่ใจ น่ากลัวว่าอาจต้องเสียชื่องานนี้

12.เขือ พจน์ "แลน" ยืนยันเข้ามาแล้ว คราวนี้ ถ้าจะเอาแลนมา อย่าเอามามากครับ บอกแล้วมากไม่หรอย ตัวเดียว จานเดียวพอ กินหมดแล้ว นักเลงยังถามหา แสดงว่าหรอย ว.2ว.8

14.เขือสามัญ รุ่นใหญ่ หลายคนอาจไม่รู้จัก แต่หลายคน ก็รู้จัก เขือเคี้ยง ครับ รับปากว่าจะเอาตะเกียง ไปแข่งกับของหัวหน้าหมู่ คนนี้ก็อุปกรณ์เพียบครับ ซื้ออย่างเดียว ไม่ได้ใช้ 55+

จำนวนสมาชิกลูกเขือยังไม่ชัดเจนเลยครับ ผมกังวลเกี่ยวกับเรื่องปลายทางครับ พี่น้องครับ

ลูกเขือภูเก็ต จะรอคำตอบที่ชัดเจนจากท่านครับ (เขือเบิ้ม มา เขือหมิ๋นจะมา เขือปูเมียม่ายห้ายมา เอิกๆๆ)

ใครที่มาไม่ได้ ไม่ได้มา ก็เข้าใจในภารกิจของท่านครับ ที่ต้องทำ เรามาชุมนุมกัน ในที่นี้ก็เพื่อความสนุกเท่านั้น หากมาแล้วท่านทุกข์ใจ เกี่ยวกับงาน และอื่นๆ ที่ทิ้งใว้เบื้องหลัง ก็ไม่ถูกต้องครับ

ปล.ครับ ยังไม่ยืนยันว่า RATTRA จะได้ลงมาชุมนุมกับเราด้วยหรือไม่ ถ้างาน และภารกิจของท่านรัตน์ เข้าจังหวะ ก็คงได้เจอตัวเป็นๆกันครับ แต่ไม่มาก็ดีแล้ว ตานี่ กินเหล้าเปลืองเหลือเกิน คริๆ

ปล.ของ ปล. หัวหน้าหมู่บอกว่า จะจัดพิเศษใว้ให้มี เช่นที่ผ่านมา แต่ไม่บอกว่าเป็นอะไร อยากทราบ ต้องไปดูเอาเอง ไปไม่ได้ ไม่ได้ไป อย่า ใสยเจีย ทังหลี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2007, 11:02:54 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #16911 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:16:31 AM »

พี่เข้มคร๊าบ....ได้เวลาเสนอ รวบรวม รายการอาหาร พลาง ๆ ล่วงหน้าก่อนนะครับ.. น้ำลายหก

- หัวหน้าหมู่ ไก่อบฟางนักมวย เยาะเย้ย(ใครว่าไม่อร่อยโดนชก โดนชก)
- เขือหรอยสปาย น้ำลายหก ข้าวเหนียว กะ ลาบหมู พร้อมกับสปาย (ไว้มอมสาว)
- เขือพจน์แลน น่าจะเป็นกะปอมยักษ์ผัดเผ็ดเช่นเดิม (มีสมาชิกหลายคนเรียกร้อง)
- เขือตุ้ม แหนมอีสานทอด(จัดให้ตามคำขอ เขือแพะ) หมูผัดพริกไทยดำ / Soda สิงห์ สองแพค น้ำแข็ง 1 ติก
- เขือเข้ม..Huh
- ท่านเขืออื่น จะทำหรือ อยากกินอะไรเสนอมาได้...เผื่อหลาย ๆ ท่านอยากแสดงฝีมือ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งานนี้ถือว่าซ้อมใหญ่ ก่อนจะถึงงานลูกเสือโลก

ไม่ต้องห่วงครับ เขือเข้มจะค่อยปิดท้ายครับ ค่อยดูจำนวนทั้งหมด ถ้ามากพอแล้ว เขือเข้ม ไม่ต้องทำครับ สบายดี 55+

โห่.....เขือเข้มขี้โกง.... โดนชก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16912 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:17:27 AM »

อย่าลืมฝากไฟแกบที่น้าเอ็มเอามาให้ด้วยนะน้าเข้ม ค่าเสียหายจากฝากเด็กๆแถวนี้ไปให้ที่แค้มป์

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #16913 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:27:43 AM »

สวัดีก๊าบบบบบบ
งานยุ่งครับพี่น้อง
โฉบเข้ามาแป๊บๆ......ไปแล้ว

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16914 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:54:44 AM »

โห่.....เขือเข้มขี้โกง.... โดนชก

โด่พี่...ผมโกงผมก็โกงพี่คนเดียวแหละ น่า...ไม่ได้โกงบ้านโกงเมือง ซ๊ะหน่อย นิดๆหน่อยๆ เอง คริๆ

อย่าให้เสียชื่อ หัวหน้าหน่วยสูทกรรม นา เมื่อคืนก็ได้รับการอบรม จากหัวหน้าหมู่แล้วนี่ ว่าคืออะไร มีหน้าที่อย่างไร ฉะนั้น "ตายเสียดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่" 555 เอิ้กๆ

บอกแล้วว่าอย่าให้ผมนำ ผมนำเสียคนหมดแหละ คริๆ

อย่าลืมฝากไฟแกบที่น้าเอ็มเอามาให้ด้วยนะน้าเข้ม ค่าเสียหายจากฝากเด็กๆแถวนี้ไปให้ที่แค้มป์

สรุป เขือปู มาไม่ได้ เพราะ...เมียม่ายห้ายมา 55+ (แก้ข่าวเองแล้วกัน แต่ข่าวนี้ที่ผมได้รับมา กรองแล้ว ฆ่าเชื้อโอโซน ด้วย) เชื่อได้ครับ

แต่ถ้ามาได้ แสดงว่า ข่าวกรองผิดพลาด ว.2ว.8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2007, 11:10:20 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16915 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:14:45 AM »

พี่น้องครับ ...

11.14 สวัสดิ์ ครับพี่น้องครับ ...

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16916 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:15:28 AM »

ใกล้ถึงเวลา "อิ่มจังตังค์อยู่ครบ" แล้วจ้า Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16917 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:17:42 AM »

คุยกันอย่างเมามันครับเมื่อคืน... น้ำลายหก

โดย "ฉายานี้ไม่ได้มาโดยโชคช่วย" = "ตัวพาบาน" = "พี่เอ็ม" ตกใจ
จากการเมา&โม้คราวนี้ ก็ได้รู้ว่าพี่เอ็ม เมื่อก่อน "เถ" ไม่ใช่เล่น เยาะเย้ย ตกใจ

ณ ร้าน ลมเบ้าเซ้ง 3 (ความหมายคืออะไร ให้ไปอ่านบนปกเมนูอาหารเอาเอง) Cheesy

ถึงแก่เวลาประมาณห้าทุ่ม พี่เอ็มขอตัวไปพักผ่อนก่อน
เดี๋ยวพรุ่งนี้สอนใช้มีดมือเปล่า จะกลายเป็น มีดเมาไปซะ โดนชก

ขอบคุณเฮียเคี้ยงมากครับ ที่แอบเป็นเจ้าภาพ หนีไปเช็คบิลที่เคาน์เตอร์คนเดียว น้ำลายหก จูบบบบ

เวลาเปลี่ยน ไฉนฉายาคน จะเปลี่ยนแปลงไม่ได้

งานนี้ "หรอยไวน์" ครับท่าน 55+
น่าจะเป็นเพนโฟว์ น้ำลายหก น้ำลายหก

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #16918 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:19:43 AM »

น้าเข้มหาว่าเรากินเหล้าเปลือง...ยังไม่ได้เคยกินด้วยกันเลย  รู้ได้ไง...

ที่จริงเปลืองแต่กับอ้ะ.. Grin Grin Grin Grin

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #16919 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:22:59 AM »

สวัสดียามเช้า..ชาวด้ามขวานครับ

อุ๊ย เจ้าหนี้มา.... แจ้งลุงแป้วให้แล้วเด้อ แต่ไม่รู้ผลเป็นประการใด ว่าจะรบกวนพี่นายช่างแทนแล้วนิ เพราะท่านอยู่ไปรษณีย์พอดีนะพี่เอ็ม.... ว่าพรือ ลุงนายช่าง คนหล่อ

แล้วแต่น้องเบิ้ลครับ....เกรงใจ Wink Wink Wink
หน้า: 1 ... 1125 1126 1127 [1128] 1129 1130 1131 ... 35779
  พิมพ์