เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:23:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1139 1140 1141 [1142] 1143 1144 1145 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25808949 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17115 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:13:11 PM »

สวัสดีพี่ปูพี่หรอยพี่โพธิและคุณไผ่มือมีดอีโต้กะคุณเบิ้มชาวเกาะ(อก)และอีกหลายๆเด้อที่มีไมตรีส่งคำทักทายมาแต่ห้ามเรียกลุงนะ โดนชกและอยากทราบว่าคุณอู๊ดคนตานีเป็นไผ หลงรัก

savok cz ครับพี่เบญ  อยู่แค่กับพี่นั่นแหละ  แต่ไม่ค่อยได้ยักกะเจอกันสักกาที Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17116 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:16:15 PM »

เฮ้อออออ คนเรา จูบบบบ.........ตามใจเพื่อนอี้ยอน Undecided Undecided

ทามมาย  โมโหลูกพี่แพะผมเหรอ....  ทามมาย  ม้ายพอใจลูกพี่แพะผมเหรอ....   Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17117 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:17:30 PM »

พี่ๆครับ

ถามอีกครั้งครับ ไม่ได้เข้าเวปมาสิบหกวันตามอ่านไม่ทันครับ ไม่ทราบว่าเข้าค่ายรอบหน้าที่ไหน เมื่อไหร่ครับ

ครูเบิ้ลครับ เรื่องเสื้อไม่ทราบว่าใส่เกียร์หนึ่งแล้วหม้ายครับ

ไปกินบะหมี่มาเมื่อสักครู่ครับ ชามละ ๒๘๐ บาท โค้กกระป๋องละ ๓๔ บาท เบียร์กระป๋องละ ๕๘ บาทครับ หากติดพายุสักอาทิตย์สงสัยคงได้หามาม่ามาต้มกินแน่ๆครับ

ขอบคุณครับ

วันที่ 28 ก.ค.นี้ จง ... ฟังข่าวเรื่องพายุเข้าที่ญี่ปุ่นเหมือนกัน ลองหาอาหารทุกอย่างราคาร้อยเยนกินดิ ... Grin

เริ่มเข้าแล้วครับ ตอนนี้พนักงานทุกคนบนแท่นขุดเจาะอพยพขึ้นฝั่งหมดแล้วครับ คาดว่าพายุจะผ่านพ้นไปหลังจากห้าหกวันครับ

อยากจะบ้าตายกับค่าเงินบาทที่แข็งขึ้นครับ เงินเดือนผมหายไปอีกแล้วครับ

เกิดเป็นคนไทย ทำใจหลายสิ่ง ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17118 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:18:13 PM »

พี่ๆครับ

ถามอีกครั้งครับ ไม่ได้เข้าเวปมาสิบหกวันตามอ่านไม่ทันครับ ไม่ทราบว่าเข้าค่ายรอบหน้าที่ไหน เมื่อไหร่ครับ

ครูเบิ้ลครับ เรื่องเสื้อไม่ทราบว่าใส่เกียร์หนึ่งแล้วหม้ายครับ

ไปกินบะหมี่มาเมื่อสักครู่ครับ ชามละ ๒๘๐ บาท โค้กกระป๋องละ ๓๔ บาท เบียร์กระป๋องละ ๕๘ บาทครับ หากติดพายุสักอาทิตย์สงสัยคงได้หามาม่ามาต้มกินแน่ๆครับ

ขอบคุณครับ

เรื่องเสื้อไม่เกินกลางเดือนหน้าคงได้เปิดรับออเดอร์ไซส์แน่นอนครับ  ค่อยรบกวนพี่หรอยให้ช่วยไปหาร้านตัดเสื้อก่อน Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17119 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:21:22 PM »

ไม่มีเวลาเข้าเว็บ 2 วัน กระทู้วิ่งเร็วมาก ดังจรวด  Grin Grin

ลูกพี่แพะครับ  พี่เอกอย่างดัง  จัดให้สักหน่อยดีไหม  จะได้ดังคู่กับพี่ตุ้ม Grin
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17120 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:29:34 PM »

วันที่ 28 ก.ค.นี้ จง ... ฟังข่าวเรื่องพายุเข้าที่ญี่ปุ่นเหมือนกัน ลองหาอาหารทุกอย่างราคาร้อยเยนกินดิ ... Grin

สงสัยกลับไม่ทันอีกแล้วครับ ขอทราบสถานที่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17121 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:39:54 PM »

วันไหนกลับบ้านเอาสารคดีแดนปลาดิบมาฝากด้วยนะจ๊ะ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่แพะครับ

สารคดีแบบเป็นแผ่นดีวีดีค่อนข้างราคาแพงซื้อบ้านเราดีกว่าถูกกว่าประมาณสิบเท่า ตอนนี้ผมมีแต่ประเภทหนังสือที่พอหาซื้อได้จากเซเว่นนะครับ เป็นประเภทโปรโมทหนัง แถมแผ่นให้ดูด้วยครับ

ขอบคุณครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17122 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:40:38 PM »

ขอตัวไปพักผ่อนก่อนนะครับพี่น้อง  เพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ พรุ่งนี้ต้องไปต่างประเทศอีก ว่าจะไปให้ลุงอู๊ดเลี้ยงเหล้าสักแบน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17123 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:44:57 PM »

อรุณสวัสดิ์ครับ....   เครดิตขอยกให้พี่รูเกอร์ที่ตั้งใจหามาให้ครับ Smiley

เพลง :  ผู้กล้า

ศิลปิน :  โลโซ 

intro Ebm
Dm C
เกิดเป็นไทย ชาติทหาร พันธ์นักรบ
Gm Dm
ยอมผืนดินกลบ ไม่ยอมสยบ ให้ข้าศึก
Dm C
จะหยัดยืน ปกป้องผืน แผ่นดินนี้
Gm Dm
ใครรุกราน ใครย่ำยี สู้ไม่หวั่น

Bb F
** ชาติเหนือสิ่งอื่นใด กษัตริย์ไทยเหนือหัว
Gm A
สละชีวิต ให้หมดทั้งตัว และหัวใจ
Dm C
เป็นนักร้อง คือนักรัก อาจคนละเล้นทาง
Gm Dm
แต่สำนึก ใจจิตใจยัง อยากตอบแทนแผ่นดิน
Dm C
มีอยู่มีกิน เป็นสุขสบาย แต่ใจเหมือนเป็นหนี้
Gm A
จึงแต่งเพลงนี้ เพื่อมอบแด่เธอ ผู้กล้า

Bb
*** เพื่อนอยู่แนวหน้า เรารู้ว่าลำบากแค่ไหน
Gm C F
เพราะเราคือไทย พื้นฐานจิตใจเราคือนักสู้
Bb Bb
ให้ลุยต่อไป เป็นกำลังใจ ให้เพื่อนได้รู้
Gm C Dm
ขอให้เพื่อนอยู่ ให้จงสู้ เพื่อสันติภาพ

Instru :

Dm C
จดจำไว้ ลูกผู้ชาย ต้องยอมตายเพื่อชาติ
Gm Dm
เกิดทั้งที บนแผ่นดินนี้ ไม่เสียทีที่เกิดมา
Dm C
ตัวจากไป แต่ใจไทย อีก 60 ล้านกว่า
Gm A
จะจดจำเธอ นับจากวันนี้ ตลอดไป

( ซ้ำ *** )

Solo :

( ซ้ำ *,**,*** )

Gm C Dm
ขอให้เพื่อนอยู่ ให้จงสู้ เพื่อสันติภาพ

.............................

ครูเบิ้ลครับ

ขอเพลงของหลวงไก่ที่ร้องว่า พี่อยู่ชายแดนป้องเมืองนรา

ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17124 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:03:54 PM »

เที่ยวนี้จะพลาดไม่ได้แล้ว ตกใจ ต้องคิดให้รอบคอบ ผมซื้อไม่มีปัญหาหรอก ตกใจ แต่ปัญหาอยู่ที่คนอนุมัติโน้น หัวเราะร่าน้ำตาริน ทุกวันนี้ได้ตังส์จ่ายขนมวันละ 40 เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน
ข้อสุดท้าย ลองปรึกษา แพะ ดูครับ ว่าแกทำอย่างไร
อ้างถึง

พี่ครับ

ได้วันละสี่สิบเยอะกว่าผมครับ ผมวันทางบ้านให้ใช้วันละสามสิบครับ

ขอบคุณครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17125 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:21:47 PM »

เที่ยวนี้จะพลาดไม่ได้แล้ว ตกใจ ต้องคิดให้รอบคอบ ผมซื้อไม่มีปัญหาหรอก ตกใจ แต่ปัญหาอยู่ที่คนอนุมัติโน้น หัวเราะร่าน้ำตาริน ทุกวันนี้ได้ตังส์จ่ายขนมวันละ 40 เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน
ข้อสุดท้าย ลองปรึกษา แพะ ดูครับ ว่าแกทำอย่างไร
อ้างถึง

พี่ครับ

ได้วันละสี่สิบเยอะกว่าผมครับ ผมวันทางบ้านให้ใช้วันละสามสิบครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ท่านจง  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17126 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:29:18 PM »

เฮ้อ....
ตังค์มี ไม่มี ป.3 เจ็บหัว
ป.3 มี ตังค์ไม่มี เจ็บหัว
ตังค์มี ป.3 มี ม้ายปืนขาย เจ็บหัว
ตังค์ไม่มี ป.3 ไม่มี มีปืนขาย เจ็บหัว
เฮ้อ........

เฮ้อ

ว่าพรือละครูทีนี้ ผมสิหาหม้ายสักอย่าง สักวันผมจะเอามาให้ดูว่า ป.๓ที่ออกจากทางไปเกาะยอหน้าตาพันพรือ

ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17127 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:50:24 PM »

สวัสดีครับ ท่านจง Wink

สวัสดีครับเฮียเบิ้ม

ยินดีด้วยครับกับบ้านใหม่ คนมีเครดิตน่าอิจฉาจังครับ ผมสิคนหม้ายไหรครับ

ขอบคุณครับ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #17128 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 11:14:27 PM »

พี่น้องครับ ...

สงสัยไม่เมากันหมด ให้เราอยู่เป็นยาม ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พรุ่งนี้วันพระ ชาวพุทธ ควรละเว้นอบายมุขนะครับพี่น้อง ...  Wink

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้อง เหลืออีก 14 วัน ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สบายดี ........

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #17129 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 11:33:48 PM »

พี่น้องครับ ...

สงสัยไม่เมากันหมด ให้เราอยู่เป็นยาม ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พรุ่งนี้วันพระ ชาวพุทธ ควรละเว้นอบายมุขนะครับพี่น้อง ... Wink

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้อง เหลืออีก 14 วัน ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สบายดี ........

คนอื่นไม่พรื้อ(ไม่เมา) Grin.........แต่คนพิมพ์สงสัยเมา :Smiley

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
หน้า: 1 ... 1139 1140 1141 [1142] 1143 1144 1145 ... 35779
  พิมพ์