เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:31:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1145 1146 1147 [1148] 1149 1150 1151 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25805621 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17205 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 11:06:59 PM »

...พี่เข้ม คร๊าบบบ !...(ต้องเอ่ยชื่อถามสักคน)
 ไปออกทริป ที่ไหนกันเหรอครับ

น้องต้นครับ พรุ่งนี้เข้าไปสนาม สามารถสอบถามรายละเอียดได้ครับ

แสดงว่า (อ่านไม่ทันแน่เลย คริๆ) ไปสตูลครับ ประมาณ อ.ทุ่งหว้าครับ ไปค้างคืน แบบแค้มป์คาร์ หนึ่งคืน ครับ เช้ากินมื้อเช้าเสร็จ ก็ตามอัตยาศัย

พอจะนึกตามได้ทันเปล่าครับ สงสัยตรงใหน ถามได้อีกครับ หลังบ้านก็ได้ ครับต้น

ไม่ใช่ว่าจะไม่ตอบน๊ะ กระจง อย่าเข้าใจผิด แต่แสดงว่า จง ขี้เกียจอ่านหนังสือ 55+ เพราะเข้ามาแล้ว มัวแต่ เสริร์ทหา XXX ใช่เปล่าละ ท่านกระจง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #17206 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 11:23:55 PM »

พี่น้องครับ ......

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับ พี่น้อง พรุ่งนี้วันอาทิตย์ วันของเรา เหนี่ยว+เมา+โม้ ลิมิตตี 2 ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เหลือ 13 วัน ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #17207 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 11:24:06 PM »

ประกาศ.....
ทริปนี้ให้สมาชิกพยายามหาวิทยุเครื่องแดงไปด้วย ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ให้ยืมยามที่หน้าหมู่บ้านไปก่อน รถทุกคันจะได้มีเครื่องมือสื่อสารระหว่างกัน ....จบข่าว

เดี๊ยวผมต้องลองไปยืมยามที่หน้าห้างโรบินสันดูก่อน.....มันจะให้ยืมเปล่าไม่รู้...อิอิ Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17208 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 11:40:03 PM »

ช่วงนี้ ฝึก โค๊ต ว.กันไปพลางๆครับพี่น้อง

เขือก็อง ก็คง ว.4 ว.5 ว.1 หาดใหญ่ ละครับพี่น้อง แต่ไม่ทราบพิกัดชัดเจน ข่าวว่าจะซื้อ โตต้าคัมรี่ใหม่ ไม่รู้ซื้อแล้วยัง ซื้แล้วก็เสียใจด้วยครับ ถ้ายังก็รอดตัวไปครับ เพราะเจ้านี่มันมีเครื่องนำทาง ติดตั้งประจำรถ มาจากโรงงาน ขับไปใหน หยุดที่ใหน เส้นทางใด มันบอกได้ ดูย้อนหลังได้ (มันหนาวตรงนี้แหละครับ) แล้วไม่ทราบว่า ที่เขาอนุมัติซื้อ เพราะอย่างนี้หรือเปล่า ก็ไม่ทราบได้ คริๆ เอาให้รอด น๊ะก็องน๊ะ

ว.14 ครับพี่น้อง พรุ่งนี้(ตอเช้า) ถ้าไม่มี ว.4ว.5 คงได้ ว.15 ที่คลองปอมครับ ค่อยเช็ค ว.13 อีกที

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17209 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 01:29:36 AM »

ขอวกกลับมาที่เสื้อ สักนิด.... เยาะเย้ย

คือผมเห็นว่า แต่ละทริป น่าจะจัดทำเสื้อเป็นที่ระลึก คิดว่าสมาชิกคงประทับใจ เวลาถ่ายภาพหมู่...จะได้ภูมิใจ คริ คริ Grin

ขั้นตอนไม่น่าจะยาก ช่วยกันออกแบบโลโก้ สั่งเสื้อ ส่งโรงงานปักด้วยเครื่อง ไม่กี่วันก็เสร็จ ก่อนทำก็ลงทะเบียน จองไซด์ ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยก็ตามที่ทำ  เยาะเย้ย

เนื้อผ้านี่ก็เอาพวกยี่ห้อหน่อย จะได้ใส่สบาย พี่ๆเห็นว่าไงครับ   Grin เวลาขมวดใกล้เข้ามาแล้ว  น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17210 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:37:03 AM »

พี่ชัช

มาแรงจังเลยช่วงนี้ครับ ระวังคนข้างๆชำเลืองเอานะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17211 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:38:53 AM »

ไม่ใช่ว่าจะไม่ตอบน๊ะ กระจง อย่าเข้าใจผิด แต่แสดงว่า จง ขี้เกียจอ่านหนังสือ 55+ เพราะเข้ามาแล้ว มัวแต่ เสริร์ทหา XXX ใช่เปล่าละ ท่านกระจง คริๆ

เบื่อจริง คนรู้ทันนี่ แล้วพี่เข้มมีเวปแนะนำบ้างไหมครับสำหรับ xxx

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #17212 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:52:25 AM »

สวัสดีเช้าวันหยุดครับพี่น้อง Grin

ช่วงนี้ ฝึก โค๊ต ว.กันไปพลางๆครับพี่น้อง

เขือก็อง ก็คง ว.4 ว.5 ว.1 หาดใหญ่ ละครับพี่น้อง แต่ไม่ทราบพิกัดชัดเจน ข่าวว่าจะซื้อ โตต้าคัมรี่ใหม่ ไม่รู้ซื้อแล้วยัง ซื้แล้วก็เสียใจด้วยครับ ถ้ายังก็รอดตัวไปครับ เพราะเจ้านี่มันมีเครื่องนำทาง ติดตั้งประจำรถ มาจากโรงงาน ขับไปใหน หยุดที่ใหน เส้นทางใด มันบอกได้ ดูย้อนหลังได้ (มันหนาวตรงนี้แหละครับ) แล้วไม่ทราบว่า ที่เขาอนุมัติซื้อ เพราะอย่างนี้หรือเปล่า ก็ไม่ทราบได้ คริๆ เอาให้รอด น๊ะก็องน๊ะ

ว.14 ครับพี่น้อง พรุ่งนี้(ตอเช้า) ถ้าไม่มี ว.4ว.5 คงได้ ว.15 ที่คลองปอมครับ ค่อยเช็ค ว.13 อีกที

เสียใจด้วยนะพี่ก๊อง......... Grin Grin

ขอวกกลับมาที่เสื้อ สักนิด.... เยาะเย้ย

คือผมเห็นว่า แต่ละทริป น่าจะจัดทำเสื้อเป็นที่ระลึก คิดว่าสมาชิกคงประทับใจ เวลาถ่ายภาพหมู่...จะได้ภูมิใจ คริ คริ Grin

ขั้นตอนไม่น่าจะยาก ช่วยกันออกแบบโลโก้ สั่งเสื้อ ส่งโรงงานปักด้วยเครื่อง ไม่กี่วันก็เสร็จ ก่อนทำก็ลงทะเบียน จองไซด์ ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยก็ตามที่ทำ เยาะเย้ย

เนื้อผ้านี่ก็เอาพวกยี่ห้อหน่อย จะได้ใส่สบาย พี่ๆเห็นว่าไงครับ Grin เวลาขมวดใกล้เข้ามาแล้ว น้ำลายหก

สนับสนุน1เสียงครับ.......หากทำ รูปแบบเสื้อพอมีไอเดีย(ที่ตัวเองชอบ)อยู่นิดหน่อย Grin

พี่ชัชครับ Buck Strider 882 Tarani Police ATS-34 ด้าม Taccom ประมาณ 4เค ครับพี่ ลบลงนิดหน่อย ...  Wink

เป็นมีดน่าใช้ครับ จับเข้ามือดีมาก มีที่ฝนเล็บด้วย  :Smiley ... แต่รุ่นนี้จะเป็นใบกึ่งหยัก มีด้าม G10 แต่ราคาจะบอกเพิ่มประมาณ 1เค ..

Buck Strider 882 Tarani Police ATS-34 ...

ลุงแพะมีเหลือๆบ้างซักอันหรือเปล่า ถ้าพอจะขอแบ่งได้ เดี๋ยวจะพีเอ็มที่อยู่ไปให้ ปลายเดือนค่อยโอนเงินให้นะ หลงรัก หลงรัก

เล่มนั้นแบ่งให้เขือหนุ่ยไปแล้วครับลุงชัด ...  Wink

ไม่เป็นไรครับแพะ เดี๋ยวปลายเดือนจะตัดสินใจอีกที ว่าจะสั่งกล้องเล็งมาเล่น หรือจะสั่งมีดมาซัก 2-3 ตัวดี น้ำลายหก น้ำลายหก

ตอนนี้อยากได้ Buck's Tactical knives จับแล้วมันถนัดมือดี

ตัวนี้น่าเล่นป่ะ

หรือว่าตัวนี้

มายอน เอ๊ย!มาเชียร์ครับ Grin.......ซื้อมีดครับพี่ชัชซื้อมีด

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17213 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:06:03 AM »

กำลังตามหามีดเหมือนกันครับ เสียอย่างไม่ได้จับ ได้ลอง ดูแต่รูป ไม่รู้จะถนัดมือมั้ย สั่งทางเน็ตก็ไม่ค่อยมีเวปของไทยขายเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

แบบที่จับอยู่นี่แหละ ทรงเดียวกันแต่คนละรุ่น ........ สนมะเบิ้ม

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17214 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:16:15 AM »

มายอน เอ๊ย!มาเชียร์ครับ .......ซื้อมีดครับพี่ชัชซื้อมีด

....................

หลงรัก  หลงรัก  น้ำลายหก  น้ำลายหก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17215 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:33:01 AM »

พี่ก็องครับ

ไม่ต้องเสียใจครับเรื่องรถที่ว่าบันทึกข้อมูลการเดินทางติดตั้งจากโรงงาน ขับรถมาจอดหาดใหญ่แล้วที่เหลือค่อยเดินครับ

ขอบคุณครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17216 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:24:06 AM »

ขอวกกลับมาที่เสื้อ สักนิด....

คือผมเห็นว่า แต่ละทริป น่าจะจัดทำเสื้อเป็นที่ระลึก คิดว่าสมาชิกคงประทับใจ เวลาถ่ายภาพหมู่...จะได้ภูมิใจ คริ คริ

ขั้นตอนไม่น่าจะยาก ช่วยกันออกแบบโลโก้ สั่งเสื้อ ส่งโรงงานปักด้วยเครื่อง ไม่กี่วันก็เสร็จ ก่อนทำก็ลงทะเบียน จองไซด์ ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยก็ตามที่ทำ

เนื้อผ้านี่ก็เอาพวกยี่ห้อหน่อย จะได้ใส่สบาย พี่ๆเห็นว่าไงครับ  เวลาขมวดใกล้เข้ามาแล้ว
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้องเบิ้มครับ พี่(คิดเอาเอง) ว่ามันยังมีรายละเอียด มากกว่านี้ครับน้องเบิ้ม เราน่าจะต้องคุยกันเป็นเรื่องราว ก็งานชุมนุมนี้แหละ จะได้คุยพร้อมๆ กันหลายคน ถกเหตุผล หรือสรุปเหตุผล กันได้ง่ายกว่าผ่านหน้าเวปฯ หน้าเวปนี้สมควรจะเป็นเรื่องที่เรียบร้อยร้อย เป็นการกล่าวสรุป เล็กน้อย เปลี่ยนแปลง ยืนยัน ตอบรับ ก็รวดเร็วดี

แต่เรื่องเริ่มต้น นั่งคุยกัน พี่ว่าเราจะได้อะไรที่ดีๆมากกว่าครับ เป็นความคิดที่ดีครับ หลายคน หรือทุกคนสนับสนุนอยู่แล้ว แต่เราคงต้องคุยกันในรายละเอียด ที่ลึกลงไปอีกครับ เพราะกลุ่มเราโตขึ้น คนแค่2-3 คนจะมาสรุปเองไม่ได้ น้องเบิ้มเข้าใจน๊ะครับ เรื่องแบบ รูปแบบ โลโก้ อะไรต่างๆ ใครมีอะไรจะนำเสนอ ก็เตรียมใว้น๊ะครับ

เช่นว่า เราจะมีเสื้อทุกครั้ง ต่อการชุมนุม หรือเราจะมีเป็นแบบตายตัว ใส่ได้ทุกงาน เมื่อเก่า ก็อาจจัดหาเพิ่มเติม อะไร ก็ว่ากันไป จะเห็นว่ามันจะมีเหตุผล อยู่ในตัวของมัน

ถ้ามีทุกครั้ง เราก็จะยุ่งยากในการจัดทำ เปลืองค่าใช้จ่าย หรืออื่นๆ แล้วแต่

ถ้ามีแบบตายตัว เหตุผลก็จะไปอีกอย่าง เป็นต้น แล้วเราค่อยมาคุยกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2007, 09:33:20 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17217 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:25:26 AM »

สัตว์ป่าสงวน

สัตว์ป่าสงวน หมายถึง สัตว์ป่าที่หายาก กำหนดตามบัญชีท้ายพระราชบัญญัติสงวนและคุ้มครองสัตว์ป่า พ.ศ. ๒๕๐๓ จำนวน ๙ ชนิด เป็นสัตว์ป่าเลี้ยงลูกด้วยนมทั้งหมด ได้แก่ แรด กระซู่ กูปรี ควายป่า ละองหรือละมั่ง สมัน เนื้อทราย เลียงผา และกางผา สัตว์ป่าสงวนเหล่านี้หายาก หรือใกล้จะสูญพันธุ์หรืออาจจะสูญพันธุ์ไปแล้ว จึงจำเป็นต้องมีบทบัญญัติเข้มงวดกวดขัน เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดอันตรายแก่สัตว์ป่าที่ยังมีชีวิตอยู่ หรือซากสัตว์ป่า ซึ่งอาจจะตกไปอยู่ยังต่างประเทศด้วยการซื้อขาย ต่อมาเมื่อสถานการณ์ของสัตว์ป่าในประเทศไทย เปลี่ยนแปลงไป สัตว์ป่าหลายชนิดมีแนวโน้มถูกคุกคามเสี่ยงต่อการสูญพันธุ์มากยิ่งขึ้น ประกอบกับเพื่อให้เกิดความสอดคล้องกับความร่วมมือระหว่างประเทศในการ ควบคุมดูแลการค้าหรือการลักลอบค้าสัตว์ป่าในรูปแบบต่างๆ ตามอนุสัญญาว่าด้วยการค้าระหว่างประเทศ ว่าด้วยชนิดสัตว์ป่าและพืชป่าหรือ CITES ซึ่งประเทศไทยได้ร่วมลงนามรับรองอนุสัญญาในปี พ.ศ.๒๕๑๘ และได้ให้สัตยาบัน เมื่อวันที่ ๒๑ มกราคม พ.ศ.๒๕๒๖ นับเป็นสมาชิกลำดับที่ ๘๐ จึงได้มีการพิจารณาแก้ไขปรับปรุงพระราชบัญญัติฉบับเดิม และตราพระราชบัญญัติสงวนและคุ้มครองสัตว์ป่า พ.ศ.๒๕๓๕ ขึ้นใหม่เมื่อวันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ พ.ศ.๒๕๓๕
สัตว์ป่าสงวนตามในพระราชบัญญัติฉบับใหม่ หมายถึง สัตว์ป่าที่หายากตามบัญชีท้ายพระราชบัญญัติฉบับนี้ และตามที่กำหนดโดยตราเป็นพระราชกฤษฎีกา ทำให้สามารถเปลี่ยนแปลงชนิดสัตว์ป่าสงวนได้โดยสะดวก โดยออกเป็นพระราชกฤษฎีกาแก้ไข หรือเพิ่มเติมเท่านั้น ไม่ต้องถึงกับต้องแก้ไขพระราชบัญญัติอย่างของเดิม ทั้งนี้ได้มีการเพิ่มเติมชนิดสัตว์ป่าที่มีสภาพล่อแหลมต่อการสูญพันธุ์ อย่างยิ่ง ๗ ชนิด และตัดสัตว์ป่าที่ไม่อยู่ในสถานะใกล้จะสูญพันธุ์ เนื่องจากการที่สามารถเพาะเลี้ยงขยายพันธุ์ได้มาก ๑ ชนิด คือ เนื้อทราย รวมกับสัตว์ป่าสงวนเดิม ๘ ชนิด รวมเป็น ๑๕ ชนิด ได้แก่ นกเจ้าฟ้าหญิงสิรินธร แรด กระซู่ กูปรี ควายป่า ละองหรือละมั่ง สมัน เลียงผา กวางผา นกแต้วแล้วท้องดำ นกกระเรียน แมวลายหินอ่อน สมเสร็จ เก้งหม้อ และพะยูน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17218 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:27:47 AM »

พี่ปูครับ

จง สงวนหรือเปล่าครับ หรือว่าคุ้มครอง

ขอบคุณครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17219 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:32:06 AM »

นกเจ้าฟ้าหญิงสิรินธร                                      นกกระเรียน                               นกแต้วแล้วท้องดำ
Pseudochelidon sirintarae                           Grus antigone                                 Pitta gurneyi

หน้า: 1 ... 1145 1146 1147 [1148] 1149 1150 1151 ... 35779
  พิมพ์