เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:33:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1148 1149 1150 [1151] 1152 1153 1154 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25804859 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #17250 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:14:59 AM »

ประกาศ.....
ทริปนี้ให้สมาชิกพยายามหาวิทยุเครื่องแดงไปด้วย ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ให้ยืมยามที่หน้าหมู่บ้านไปก่อน รถทุกคันจะได้มีเครื่องมือสื่อสารระหว่างกัน ....จบข่าว

ผมมีแต่เครื่องดำครับพี่โพธ ... สงสัยต้องเตรียมธูป ... :Smiley :Smiley :Smiley

จะยายามหาเครื่องแดงไปให้ คงได้ซัก ๔ เครื่องครับ ก็พยายามหากันไปแล้วกันนะครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17251 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:16:14 AM »

Standby ความถี่ไหนครับ จะได้แอบฟัง (ทั้ง ว.ดำ และ ว.แดง) ขอบคุณครับ

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #17252 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:33:35 AM »

พี่โพธครับ

มาพอดีเลยครับว่าจะถามเรื่องข่าวนี้หน่อยครับ แต่ผมขับแบบมีทะเบียนนะครับ แล้วอย่างนี้เกิดจัดงานไบค์วีคที่ไหนคนขับขี่รถแบบนี้ไม่แย่หรือครับ

http://www.bikemodel.com/webboard.php?id=440728&cat_w=2790&lang=th

ขอบคุณครับ

ก็ต่างความเห็นน่ะครับ
ชอบซื้อปืนเถื่อนแล้วเอามาสวมทะเบียนมั๊ยครับ เราจะทราบมั๊ยว่าของถูกที่เราซื้อมาน่ะมาจากไหน เจ้าของเค้าอาจจะถูกขโมยมาก็ได้ อาจจะอ้างว่าเป็นของเชียงกง จากต่างประเทศ แต่ก็เป็นคนเหมือนกันครับ เคยเห็นรถมือสองที่เซียงกงวิ่งไปไม่เกิน ร้อยหรือสองร้อยกิโลมั๊ยครับ แบบว่าจอดแล้วถูกยกเลย เรียกว่ารถหยิบ ไม่ใช่จากอียิปต์นะครับ หยิบเค้ามา เรื่องกฎหมายก็อีกเรื่องนึง อาจไม่ผิดฐานรับของโจรเพราะเหตุเกิดที่เมืองนอก แต่ผมว่า ถ้าไม่มีคนซื้อ ก็ไม่มีคนลักเอามาขาย เราจะมีส่วนร่วมโดยไม่รู้ตัว ผมเชื่อเรื่องบาปกรรมครับ....ความเห็นส่วนตัวนะครับ เพื่อนผมก็รถไม่มีทะเบียนเยอะ..ก็ว่ากันไปครับ

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

« ตอบ #17253 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:42:58 AM »

Standby ความถี่ไหนครับ จะได้แอบฟัง (ทั้ง ว.ดำ และ ว.แดง) ขอบคุณครับ

เรื่องวิทยุต้องให้พี่ดุสิตเขาตอบครับ ความถี่ไหนค่อยตั้งกันตอนออกสตาร์ทแล้วกันนะครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17254 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 12:17:51 PM »

ขอวกกลับมาที่เสื้อ สักนิด....

คือผมเห็นว่า แต่ละทริป น่าจะจัดทำเสื้อเป็นที่ระลึก คิดว่าสมาชิกคงประทับใจ เวลาถ่ายภาพหมู่...จะได้ภูมิใจ คริ คริ

ขั้นตอนไม่น่าจะยาก ช่วยกันออกแบบโลโก้ สั่งเสื้อ ส่งโรงงานปักด้วยเครื่อง ไม่กี่วันก็เสร็จ ก่อนทำก็ลงทะเบียน จองไซด์ ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยก็ตามที่ทำ

เนื้อผ้านี่ก็เอาพวกยี่ห้อหน่อย จะได้ใส่สบาย พี่ๆเห็นว่าไงครับ เวลาขมวดใกล้เข้ามาแล้ว
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้องเบิ้มครับ พี่(คิดเอาเอง) ว่ามันยังมีรายละเอียด มากกว่านี้ครับน้องเบิ้ม เราน่าจะต้องคุยกันเป็นเรื่องราว ก็งานชุมนุมนี้แหละ จะได้คุยพร้อมๆ กันหลายคน ถกเหตุผล หรือสรุปเหตุผล กันได้ง่ายกว่าผ่านหน้าเวปฯ หน้าเวปนี้สมควรจะเป็นเรื่องที่เรียบร้อยร้อย เป็นการกล่าวสรุป เล็กน้อย เปลี่ยนแปลง ยืนยัน ตอบรับ ก็รวดเร็วดี

แต่เรื่องเริ่มต้น นั่งคุยกัน พี่ว่าเราจะได้อะไรที่ดีๆมากกว่าครับ เป็นความคิดที่ดีครับ หลายคน หรือทุกคนสนับสนุนอยู่แล้ว แต่เราคงต้องคุยกันในรายละเอียด ที่ลึกลงไปอีกครับ เพราะกลุ่มเราโตขึ้น คนแค่2-3 คนจะมาสรุปเองไม่ได้ น้องเบิ้มเข้าใจน๊ะครับ เรื่องแบบ รูปแบบ โลโก้ อะไรต่างๆ ใครมีอะไรจะนำเสนอ ก็เตรียมใว้น๊ะครับ

เช่นว่า เราจะมีเสื้อทุกครั้ง ต่อการชุมนุม หรือเราจะมีเป็นแบบตายตัว ใส่ได้ทุกงาน เมื่อเก่า ก็อาจจัดหาเพิ่มเติม อะไร ก็ว่ากันไป จะเห็นว่ามันจะมีเหตุผล อยู่ในตัวของมัน

ถ้ามีทุกครั้ง เราก็จะยุ่งยากในการจัดทำ เปลืองค่าใช้จ่าย หรืออื่นๆ แล้วแต่

ถ้ามีแบบตายตัว เหตุผลก็จะไปอีกอย่าง เป็นต้น แล้วเราค่อยมาคุยกันครับ

รับแซ่ปครับ ผมความจำสั้น รู้สึกว่าคุยไปแล้ว ลืมอีกแล้ว คริ คริ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17255 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 12:23:16 PM »

รับแซ่ปครับ ผมความจำสั้น รู้สึกว่าคุยไปแล้ว ลืมอีกแล้ว คริ คริ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สงสัยมีหลายอย่างที่ติดค้างอยู่หรือยังทำไม่สำเร็จ หรือกำลังไล่ตามความฝันอยู่ ใจเย็นๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ ทำไปทีละอย่าง อย่าทำหลายอย่างพร้อมกัน จะทำให้ชีวิตสับสนได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17256 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 12:31:48 PM »

รับแซ่ปครับ ผมความจำสั้น รู้สึกว่าคุยไปแล้ว ลืมอีกแล้ว คริ คริ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สงสัยมีหลายอย่างที่ติดค้างอยู่หรือยังทำไม่สำเร็จ หรือกำลังไล่ตามความฝันอยู่ ใจเย็นๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ ทำไปทีละอย่าง อย่าทำหลายอย่างพร้อมกัน จะทำให้ชีวิตสับสนได้ครับ

Cheesy ท่านจงพายุสงบรึยังครับ น้องสาวผมเป็นแอร์โฮสแตทอยู่ญีปุ่น ไปต้องพาเสบียงไปตลอดครับ ถ้าขืนกินข้างนอกบ่อยๆ อาจจะไม่เหลือเงินเดือน เตี๋ยวถ้วย3-4ร้อย แพงโคดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #17257 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 12:31:58 PM »

...ขอบคุณครับพี่เข้ม ที่รายงานจุดหมายปลายทาง(สงสัยนึกว่าเป็นความลับ กลัวถูกติดตาม ฮิฮิ)

หวัดดีครับ คุณจง สบายดีนะครับ
   ที่ญี่ปุ่น สาวๆสวยดิครับ(หนัง AV ...ที่นั่นแผ่นกี่เยนครับ)

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #17258 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 12:34:51 PM »

แรด
 Rhinoceros sondaicus

ชนิดนี้แหละครับ ที่ชอบเป็นพิเศษ... Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #17259 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 01:12:39 PM »

แอ่กซ์....... Cry

คอมเจ๊ง....พึ่งกู้เสร็จ....
เดี๋ยวขอลง - เคลียร์โปรแกรมก่อน...

เหนื่อยหล่าว.... Cry

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #17260 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 01:15:28 PM »

สวัสดีครับ  ขอขอบคุณ  พี่เอ็ม เจ้าสำนัก  blade review

และต้องขออภัย  เสี่ยก๊องที่ไม่ได้ไปลุยกัน เมื่อคืนนี้  เลยไม่รู้ว่าเสี่ยก๊องเป็นไงบ้าง
อย่าลืมส่งข่าวมาเด้อ.....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17261 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 01:19:37 PM »

การใช้งานเข็มทิศในการเดินป่า

ในการเดินทางตามธรรมชาติ ป่าเขา ลำเนาไพรนั้น เข็มทิศ ( Compass) นับว่ามีความสำคัญไม่น้อย เพื่อให้เราเดินทางตรงเป้าหมาย ไม่เสียเวลาเดินทาง และหลงป่า   ทั้งๆที่ไม่น่าเชื่อว่าเส้นแม่เหล็กโลก ขั้วเหนือ-ใต้ จะบันดาลประโยชน์ให้เราได้อย่างมากมาย

การใช้เข็มทิศประกอบกับแผนที่เดินทาง

1.
    a) วางเข็มทิศลงบนแผนที่ ให้ขอบของเข็มทิศแตะเข้ากับแนวเส้นระหว่างจุดหมายที่กำหนดไว้ ดังในรูปต้องการเดินทางจากจุดกากบาทแดงไปยังจุดสามเหลี่ยมสีดำ 
     b) โดยให้แน่ใจว่าหันหัวของเข็มทิศ (ด้านที่มีลูกศรชี้) ไปยังจุดหมายอย่างถูกต้อง

2.
     a) พยายามกดเข็มทิศให้กระชับมั่นคง หรือไม่เลื่อนไปมา 
     b) หมุนวงล้อ หรือหน้าปัดของเข็มทิศ จนกระทั่ง เส้นขั้วเหนือ-ใต้ ของหน้าปัด หมุนไปขนานกับแนวทิศของแผนที่ ( ในรูปจะเห็นว่าขั้วเหนือของหน้าปัดตรงกับทิศเหนือของแผนที่)
     c) หากขั้วของหน้าปัดไม่ตรงแนวกับแผนที่ จะทำให้เราชี้ทิศได้ผิดพลาดในขั้นต่อไป

3.
    a) ยกเข็มทิศขึ้นมาถือไว้ในมือ ยื่นไปข้างหน้า (ตามรูป) พยายามให้เข็มทิศได้ระดับขนานกับพื้น และหันด้านหน้า(ลูกศร) ไปข้างหน้า
     b) หมุนตัวเราไปเรื่อยๆ จนกระทั่งเข็มทิศชี้ตรงแนวเส้นเหนือ-ใต้กับขีดที่หน้าปัด   ( จุดแดงของเข็มทิศ ชี้ตรงกับเส้นทิศเหนือของหน้าปัด)
    c) ทิศที่ลูกศรบนเข็มทิศชี้ไป หรือ ข้างหน้าคุณนั่นคือทิศทางที่ต้องการ

นอกจากนั้น เรายังต้องรู้จักเลือกเป้าหมายที่เหมาะสม สังเกตง่าย เช่น ต้นไม้ใหญ่ โขดหินที่สังเกตง่าย หรือพุ่มไม้ที่เด่นกว่าเพื่อน เป็นต้น เพื่อที่ว่าเราจะได้เห็นได้ง่ายๆ โดยที่ไม่ต้องยกเข็มทิศขึ้นมาดูอยู่บ่อยๆ และเมื่อถึงจุดหมายที่ต้องการแล้ว ก็ให้เลือกจุดหมายต่อๆไปทันที

ข้อควรระวัง

1. บางครั้งหน้าปัดของเข็มทิศที่เราตั้งไว้จะเคลื่อนที่จากการกระแทกกระทั้นในการเดินทาง ให้หมั่นตรวจสอบอยู่บ่อยๆ ถ้ามีการคลาดเคลื่อนต้องตั้งใหม่ทันที
          2. อย่าสับสน ระหว่างจุดแดงของเข็มทิศกับลูกศรของเข็มทิศ เราต้องเดินตามลูกศรของเข็มทิศเสมอ ส่วนจุดแดงของเข็มทิศนั้นจะชี้ทิศเหนือตลอดเวลา เราจะเดินตามจุดแดงก็ต่อเมื่อ ลูกศรชี้ไปตรงทิศเหนือเท่านั้น

เชื่อว่าคงทำให้เราใช้เข็มทิศได้คล่องขึ้นครับ แล้วจะเห็นว่าการเดินทางของเราสนุกขึ้นอีกเยอะ นอกจากนี้ เข็มทิศยังมีประโยชน์อย่างอื่นอีกด้วยครับ อย่างเช่น ถ่ายรูปดวงดาวให้เห็นเป็นเส้นโค้งๆ เป็นต้น

สนับสนุนข้อมูลจาก---------> www.thaiwildlife.com

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17262 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 01:20:54 PM »

Cheesy ท่านจงพายุสงบรึยังครับ น้องสาวผมเป็นแอร์โฮสแตทอยู่ญีปุ่น ไปต้องพาเสบียงไปตลอดครับ ถ้าขืนกินข้างนอกบ่อยๆ อาจจะไม่เหลือเงินเดือน เตี๋ยวถ้วย3-4ร้อย แพงโคดๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่าจะอีกสักประมาณสองสามวันนะครับ ของแพงจริงครับ โค้กกระป๋องละสามสิบกว่าบาทครับ บะหมี่ชามละสองร้อยหกสิบหกบาทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17263 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 01:23:15 PM »

...ขอบคุณครับพี่เข้ม ที่รายงานจุดหมายปลายทาง(สงสัยนึกว่าเป็นความลับ กลัวถูกติดตาม ฮิฮิ)

หวัดดีครับ คุณจง สบายดีนะครับ
 ที่ญี่ปุ่น สาวๆสวยดิครับ(หนัง AV ...ที่นั่นแผ่นกี่เยนครับ)

พี่ต้นครับ

ผมสบายดีครับ หนัง AV ที่นี่แผ่นละ ๔๐๐๐ เยนครับ ๑๑๒๐ บาทครับ ซื้อที่บ้านเรานะดีแล้วครับ

ขอบคุณครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17264 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 01:30:22 PM »

ซื้อมาฝากพี่สัก 2 แผ่นก็พอ กระจงไม่ต้องเกรงใจหรอก ...... รับได้       

หน้า: 1 ... 1148 1149 1150 [1151] 1152 1153 1154 ... 35779
  พิมพ์