เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:22:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1192 1193 1194 [1195] 1196 1197 1198 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25808814 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17910 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 09:53:19 AM »

ผมคนหนึ่งละ กะลังวางแผน หาคันเล็กๆสักคัน คันใหญ่มันแตกเลือดอิบหา....อิๆ แต่ก็ยังอยู่ในแผนน๊ะครับ ยังไม่ได้จัดหาจริงๆ ก็ต้องดูก่อนว่าสาขาใหนแจ่มที่สุด อันนี้เป้ฯส่วนประกอบหลัก แน่นอน คริๆ

มีมิร่า 800 ซีซี อยู่คันนึง เล็กพอมั้ยครับ ไม่กี่หมื่นบาทไทย

สำหรับการซื้อรถใหม่ใกล้ที่ไหนซื้อที่นั่นแหละดีที่สุด  คิดมากดีซ่านตาเหลืองเปล่าๆ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17911 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:00:53 AM »

ไปตกปลาที่พม่า..เอารูปสวยๆมาฝากคนอยู่ไกลบ้างนะครับ จากขวามือบนสุดของประเทศ

เดี๋ยวมีโอกาส จะไปกินปลาน้ำโขง แซบๆ เป็นแผนที่วางใว้อยู่เช่นกัน เลาะริมโขง กินปลาแม่น้ำ ชมความงามของวัฒนธรรมท้องถิ่น ถ้าสำเร็จ คงมีความสุข น่าดูชมทีเดียวเจียว

น่าจะเริ่มจาก เชียงคาน แก่งคุดคู้ที่แม่น้ำโขงออกมาจาก สปป.ลาว มาเป็นเส้นแบ่งเขตแดนไทยลาว เลาะลง เรื่อยมาทางใต้ เรื่อยๆ เลียบริมโขง ผ่านปากชม สังคม ศรีเชียงใหม่ ท่าบ่อ เข้าหนองคาย เมื่อถึงหนองคายแล้ว ก็สมควรแวะ นมัสการ หลวงพ่อพระใส อันเป็นที่เคารพบูชา ของพี่น้องทางนั้น อีกอย่าง ที่น่าจะแวะคือ ร้านอาหารเวียดนามอันลือเลื่อง แหนมเนืองโอชา ตลาดริมโขง สินค้ามากมาย     เอาประเภทค่ำใหน ก็นอนนั่นละครับ เสบียงกรังติดรถ ไม่เจอร้าน ก็งัดออกมากินได้ เจอร้านอาหารท่าน่าจะอร่อยก็ลองชิมดู

ออกจากหนองคายก็ผ่านโพนพิสัย ถ้าวางแผนดี อาจมาดูบั้งไฟพญานาค ก็ได้ รัตนวาปี ปากคาด ก็ถึงบึงกาฬ แถวนี้ไม่เคยผ่าน เลยไม่ทราบว่าอะไรอร่อย บ้านท่านชัย ละครับ ไม่รู้ว่าจะอยู่บ้านหือเปล่า อิๆ ก็ต่อไป บุ่งคล้า เที่ยวนี้ สถานที่ท่องเที่ยว วัดวาอาราม มีให้กราบใหว้เยอะครับ ภูทอก ภูวัว ออกจากบุ่งคล้า เราก็ออกจากหนองคาย เข้าเขต บ้านแพง นครพนมแล้วครับ

บ้านแพง ศรีสงคราม ท่าอุเทน เส้นทางที่กล่าวมานั้น เลาะเลียบริมโขงมาตลอดครับ ตามข้อมูลแล้ว พี่น้องไทยทางแถบนั้น จะมีเชื้อชาติ หลากหลาย เราคงได้พบเห็นความหลากหลายทางวัฒนธรรม เป็นแน่แท้ อาจจะทั้งความเป็นอยู่ เครื่องนุ่งห่ม อาหารการกิน อื่นๆ โอ้ย..แค่คิดก็อยากไปๆ

ต่อมาเราก็จะเข้าสู่ นครพนม มีธาตุพนม อันเป็นสัญญลักษณ์อันยิ่งใหญ่ แต่ตัวพระธาตุมิได้อยู่ที่ตัวจังหวัดน๊ะครับ เอาอยู่ใหนละ ต้องตามหาต่อไป เมืองนี้มีหลายๆอย่างให้ตามหา ผ่านเรณูนคร อันลือเลื่องว่าเป็นเมืองสาวงาม งามแท้แค่ใหน ก็คงจะได้เห็นกัน เข้าสู่ ธาตุพนม ซึ่งตัวพระธาตุอยู่ที่นี่ครับ จากนี้ไปก็จะเข้า มุกดาหารละครับ

อำเภอเเรกที่จะเจอก็คือ หว้านใหญ่ แล้วตัวเมือง มุกดาหาร ทั้งนครพนมและมุกดาหารจะมีจุดผ่านแดนให้ข้ามไปเที่ยวฝั่งลาวได้ครับ

มากันไม่รู้ระยะทางเท่าไหร่ กี่วันกี่คืนแล้วนี่ อิๆ 600 กิโลเมตรครับ ประมาณนั้น ระยะทางขนาดนี้ น่าจะใช้เวลาไม่น้อยกว่า3คืน คงเที่ยวได้หลายที่ ไม่เช่นนั้น จะได้แค่ขับรถเที่ยว อย่างเดียว อิ ขอพักก่อน ขับรถเหนื่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอิๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2007, 10:05:13 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17912 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:07:52 AM »

ผมคนหนึ่งละ กะลังวางแผน หาคันเล็กๆสักคัน คันใหญ่มันแตกเลือดอิบหา....อิๆ แต่ก็ยังอยู่ในแผนน๊ะครับ ยังไม่ได้จัดหาจริงๆ ก็ต้องดูก่อนว่าสาขาใหนแจ่มที่สุด อันนี้เป้ฯส่วนประกอบหลัก แน่นอน คริๆ

มีมิร่า 800 ซีซี อยู่คันนึง เล็กพอมั้ยครับ ไม่กี่หมื่นบาทไทย

สำหรับการซื้อรถใหม่ใกล้ที่ไหนซื้อที่นั่นแหละดีที่สุด คิดมากดีซ่านตาเหลืองเปล่าๆ

ต้องมีอะไร ที่ไม่ต้องการให้เรารู้เห็นทราบแน่เลย จึงได้บ่ายเบี่ยงไม่ยอมให้เข้าใกล้เลย คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17913 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:34:23 AM »

สวัสดีวันทำงานครับ เฮงๆทุกท่านนะคร้าบบ... Grin
สวัสดียามเช้าครับพี่น้อง Grin

วันนี้ต้องดีแน่ๆ วันนี้ต้องดีแน่ๆ......................

หัวเราะร่าน้ำตาริน .....โดนแซวจนได้ พื้นที่ไม่พอครับ เลยรกบ้าง เยาะเย้ย คนช่วยจัดก็ม่ายมี หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร้านอยู่แถวไหนอ่ะพี่เบิ้ม Grin........ร้านรกมากจริงด้วย เยาะเย้ย

ผมว่าควรจะโล๊ะกลองเก่าๆที่รกๆร้านมาเก็บที่บ้านผมสักชุด.....อิอิ :Smiley

คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้......กันเอง สองหมื่น555555  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17914 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:40:17 AM »

วันนี้ตื่นเช้าจังวุ้ย ........ อาทิตย์นี้ไปฝึกกรึ๊บกันมะ .... รีบๆมาเอากระติกคืนซะ หาไม่ยึดดดด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17915 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:42:35 AM »

ก็บอกแล้วว่า " งง " ...........

อ้าวเห็นมะ ถามที่โน่น มาตอบที่นี่

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #17916 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:42:50 AM »

เที่ยงๆออกเดินทางไปขึ้นเรือที่ระนอง
 Grin Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin Grin

หว่างทางแวะกินโกปี้ที่ออฟฟิศก่อนนะ

ไม่ลองส่งภาพบรรยากาส แจ่มๆที่ออฟฟิส มาให้ดูบ้างหรือครับ ถือว่าเป็นการโฆษณา ประชาสัมพันธ์ อย่างหนึ่ง ไม่ต้องลงทุนเป็นแสนๆล้านๆ ไม่แน่บรรยากาสดีๆแจ่มๆ พวกเราอาจถ่อสังขารไปซื้อรถแถวนั้น ก็เป็นได้

ท่านระพี ช่วงนี้ก็หายจ้อยเลย

Wink นั่นดิครับน้าเข้ม ลุงปูน่าจะถ่ายรูปมาโชว์กัรมั่งนิ แต่ความคิดผมตอนนี้สวนทางกะน้าเข้มครับ ผมมีแต่คันเล็กๆ ว่าจะหาคันใหญ่ๆมาใช้ซักคัน แต่มีอย่างนึงที่เหมือนกันครับว่ายังอยู่ในแผนครับ ติดที่ตอนนี้ยังไม่พร้อมจะเป็นหนี้ก้อนโต อิ อิ เคยเห็นลุงปูโพสไว้ว่าแอคคอตตัวใหม่จะออกปลายปี อย่างแจ่มเลย ผมเลยท่าไว้ก่อน คอยชมแอคคอตก่อน อิ อิ แผนนี้ยาวนานนัก รอไปเรื่อย  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #17917 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:43:37 AM »

สวัสดีวันทำงานครับ เฮงๆทุกท่านนะคร้าบบ... Grin
สวัสดียามเช้าครับพี่น้อง Grin

วันนี้ต้องดีแน่ๆ วันนี้ต้องดีแน่ๆ......................

หัวเราะร่าน้ำตาริน .....โดนแซวจนได้ พื้นที่ไม่พอครับ เลยรกบ้าง เยาะเย้ย คนช่วยจัดก็ม่ายมี หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร้านอยู่แถวไหนอ่ะพี่เบิ้ม Grin........ร้านรกมากจริงด้วย เยาะเย้ย

ผมว่าควรจะโล๊ะกลองเก่าๆที่รกๆร้านมาเก็บที่บ้านผมสักชุด.....อิอิ :Smiley

คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้......กันเอง สองหมื่น555555 Grin

ตกลง  Cool

แต่ต้องมาสอนให้(เล่นเป็นเพลง)ด้วยนะ  จริงๆน่ะตีไม่เป็นหรอก Undecided แต่ชอบ.......อิอิ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17918 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:44:35 AM »

วันนี้ตื่นเช้าจังวุ้ย ........ อาทิตย์นี้ไปฝึกกรึ๊บกันมะ .... รีบๆมาเอากระติกคืนซะ หาไม่ยึดดดด

ตอบอีกทีวันเสาร์ครับ คริ คริ  เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17919 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:47:11 AM »

เที่ยวชี้หน้าคน เดี๋ยะ.........พลั่กเข้าให้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17920 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:51:14 AM »

เอา เลาะริมโขงต่อ หันไปมองหลัง เอ๊ะ...ไม่เห็นใครตามมาเลย 55+

ออกจากมุกดาหาร ก็จะเหลือระยะทางอีกประมาณ 300 กิโลเมตร น้ำโขงก็จะหลบแวบเข้าลาวไปอีกที ทีนี้มันก็จะไม่กลับมาเข้าเมืองไทยแล้วครับมันจะไหลไปผ่านลาว เข้าเขมร แล้วก็ลงทะเล เอาเรามาตามไปดูกัน ว่ามันจะเข้าลาวแถวใหน

เรา จะผ่าน ดอนตาล ชานุมาน เขมรัฐนี่เข้าจังหวัดอุบลแล้วครับ แถวนี้สถานที่ท่องเที่ยวก็เยอะอีก มีแก่งหินให้ชมเยอะ ทางข้ามไปฝั่งลาวก็มี ที่อุบลนี่ ผ่าน นาตาล โพธิ์ไทร ศรีเชียงใหม่  แวะไปจุดที่อยู่ตะวันออกสุด ของประเทศไทย ที่ผาชนะได ครับ

แล้วเข้าสู่ โขงเจียม ที่นี่ครับ แม่น้ำโขงจะหายกลับเข้าประเทศลาว ไม่ออกมาบ้านเราอีกแล้ว จุดใหน เราจะตามไปดูกัน
เราก็จะสิ้นสุดการเดินทาง เลาะริมโขงกันที่โขงเจียม อุบลราชธานี ครับ

รวมระยะทางเลาะโขง ประมาณ 900 กิโลเมตร จะให้จุใจ ต้องใช้เวลา ไม่น้อยกว่า 10 วันครับ

ใครจะไป ยกมือขึ้น  หลงรัก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17921 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:00:56 AM »

เอา เลาะริมโขงต่อ หันไปมองหลัง เอ๊ะ...ไม่เห็นใครตามมาเลย 55+

ออกจากมุกดาหาร ก็จะเหลือระยะทางอีกประมาณ 300 กิโลเมตร น้ำโขงก็จะหลบแวบเข้าลาวไปอีกที ทีนี้มันก็จะไม่กลับมาเข้าเมืองไทยแล้วครับมันจะไหลไปผ่านลาว เข้าเขมร แล้วก็ลงทะเล เอาเรามาตามไปดูกัน ว่ามันจะเข้าลาวแถวใหน

เรา จะผ่าน ดอนตาล ชานุมาน เขมรัฐนี่เข้าจังหวัดอุบลแล้วครับ แถวนี้สถานที่ท่องเที่ยวก็เยอะอีก มีแก่งหินให้ชมเยอะ ทางข้ามไปฝั่งลาวก็มี ที่อุบลนี่ ผ่าน นาตาล โพธิ์ไทร ศรีเชียงใหม่ แวะไปจุดที่อยู่ตะวันออกสุด ของประเทศไทย ที่ผาชนะได ครับ

แล้วเข้าสู่ โขงเจียม ที่นี่ครับ แม่น้ำโขงจะหายกลับเข้าประเทศลาว ไม่ออกมาบ้านเราอีกแล้ว จุดใหน เราจะตามไปดูกัน
เราก็จะสิ้นสุดการเดินทาง เลาะริมโขงกันที่โขงเจียม อุบลราชธานี ครับ

รวมระยะทางเลาะโขง ประมาณ 900 กิโลเมตร จะให้จุใจ ต้องใช้เวลา ไม่น้อยกว่า 10 วันครับ

ใครจะไป ยกมือขึ้น หลงรัก

ไว้ผมหาคู่ใจได้ก่อนนนะครับ อยากไปเหมือนกัน เที่ยวให้หนำใจ  หลงรัก

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #17922 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:02:13 AM »

รบกวนพี่น้องครับ.....มีใครพอจะแนะนำผมเรื่องตะเกียงได้บ้างก๊าบ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17923 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:06:12 AM »

งานนี้ จัดประกวดตะเกียงดีกั่ว.... หลงรัก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17924 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:10:35 AM »

รบกวนพี่น้องครับ.....มีใครพอจะแนะนำผมเรื่องตะเกียงได้บ้างก๊าบ Grin

ไม่เข้าใจคำถามของท่าน แนะนำแบบใหนละ ให้จัดหา หรือว่าจุดตะเกียง หรือทำไร ไม่เห็นบอก

เอารุ่นนี้ไปใช้ดีกว่ามั้ง

เอารุ่นนี้ไปใช้ดีกว่ามั้ง คุณสมบัติ ประหยัด จุดติดง่าย ไม่ต้องลุ้นกลัวว่า จะระเบิด หรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2007, 11:28:34 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 1192 1193 1194 [1195] 1196 1197 1198 ... 35779
  พิมพ์