เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:24:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1262 1263 1264 [1265] 1266 1267 1268 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25774674 ครั้ง)
speed_event
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #18960 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 08:52:04 PM »

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับพี่แพะขอให้หายป่วยเร็วๆนะครับ  Cheesy

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #18961 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 08:57:27 PM »

สุขสันต์วันเกิดครับพี่แพะ ขอให้ร่ำให้รวย ทั้งทรัพย์สินเงินทอง  แคล้วคลาดปลอดภัย  ร่างกายแข็งแรง จะคิดจะทำอะไรก็ให้สำเร็จโชคดีมืชัย ครับ  หลงรัก หลงรัก

เห็นบรรยากาศแล้ว เวลามันผ่านไปเร็วจริงๆครับกับการรอคอย ตกลง...เดือนไหนอีกละครับ จะไปอีก..จะไปอีก.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนกันเลยครับพี่เล็ก  ทั้งหนุกหนาน ทั้งประทับใจ  ที่นี้ก็ตั้งตารอ  ต่อใดอีกไปกันหล่าว  หลงรัก หลงรัก

เห็นมั้ยครับพี่เข้ม ว่าพี่น้องเรานิสัยเหมือนกันหมดเลย.....อยู่บ้านบายๆกันไม่ชอบ  ชอบออกไปหาความลำบาก...อิอิ  หลงรัก หลงรัก

ต้องขอบคุณพี่เข้มด้วยอีกท่าน  ที่เป็นธุระและจัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ให้ได้ทำร่วมกัน  .......ขอบคุณคร้าบบบบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2007, 09:02:04 PM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
สุวรรณภูมิ
Jr. Member
**

คะแนน 1

SHOOTING FAMILY

« ตอบ #18962 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:13:29 PM »

อิจฉาจังเลยเมื่อไรจะได้มีโอกาสร่วมเที่ยวบ้าง
speed_event
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #18963 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:13:55 PM »

พอได้ดูรูปที่เพื่อนๆพี่ไปเที่ยวแล้วพลอยสนุกไปด้วยเหมือนได้ไปด้วยเลย(แบบนี้ประหยัดไปอีกแบบแฮะๆ) Grinชอบรูปที่พี่ปูจะ......อะไรกะพี่แพะ  Shocked :SmileyGrinและได้รู้ถึงฉายาหรอยสปายจากภาพแสดงอารมณ์ที่อยากกินอย่างรุณแรงของพี่หรอย.ฮิๆ Grin
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #18964 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:15:14 PM »

อยากคุยกะน้ารัตน์อ่ะครับ...อิ อิ อ๊บ อ๊บ

สมน้ำหน้าไม่รู้จักมา....เห็นลูกสาวเราหน่อยเดียว ลืมกิ๊กไปแร้ว....

ลูกสาวผมชื่อน้อง มัด ครับพี่ปู  " ข้าวต้มมัด " ตอนแต่งงานแจกของชำร่วย

เป็นข้าวต้มมัด แม่ชื่อนิมล พ่อวิรัตน์  มล กับ รัตน์  เป็น มัด  ครับ... Grin Grin

และขออวยพรวันเกิด ให้น้าแพะ จงปลอดภัย ปลอดไข้ ให้ร่ำรวยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2007, 09:18:58 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18965 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:15:29 PM »

สุขสันต์วันเกิดครับพี่แพะ ขอให้ร่ำให้รวย ทั้งทรัพย์สินเงินทอง แคล้วคลาดปลอดภัย ร่างกายแข็งแรง จะคิดจะทำอะไรก็ให้สำเร็จโชคดีมืชัย ครับ หลงรัก :VOV:

เห็นบรรยากาศแล้ว เวลามันผ่านไปเร็วจริงๆครับกับการรอคอย ตกลง...เดือนไหนอีกละครับ จะไปอีก..จะไปอีก.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนกันเลยครับพี่เล็ก ทั้งหนุกหนาน ทั้งประทับใจ ที่นี้ก็ตั้งตารอ ต่อใดอีกไปกันหล่าว หลงรัก หลงรัก

เห็นมั้ยครับพี่เข้ม ว่าพี่น้องเรานิสัยเหมือนกันหมดเลย.....อยู่บ้านบายๆกันไม่ชอบ ชอบออกไปหาความลำบาก...อิอิ หลงรัก หลงรัก

ต้องขอบคุณพี่เข้มด้วยอีกท่าน ที่เป็นธุระและจัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ให้ได้ทำร่วมกัน .......ขอบคุณคร้าบบบบ

บ่อยๆไม่ดีครับ ไม่มีอะไรให้เล่น ถี่ๆไม่ดีครับ ทำให้เบื่อง่าย โอกาศ และวันเวลา ขึ้นอยู่กับเหตุการณ์ และสิ่งแวดล้อม ต่อจากนี้ คงอีกหลายวันครับ เพราะ

ต่อไปข้างหน้า ฝนจะหนักมากกว่านี้ จะทำให้เราลำบากเกินไป ในการทำกิจกรรม และจะลดความสนุกลงมากกว่าลานกลางแจ้ง และอันตรายในการเดินทาง และอื่นๆที่ไม่เหมาะสม สำหรับงานที่จะเกิดขึ้นต่อไปในภายภาคหน้า จะที่ใหน เมื่อไหร่ ยังบอกไม่ได้ครับ ก็ขอให้ทุกคนเตรียมตัว อุปกรณ์ ให้พร้อม ใครที่ไม่เคยไป หรือเพิ่งจะไป แล้วจะเห็นว่า เราจะต้องใช้อุปกรณ์ อะไรบ้าง ในการที่เราจะต้องไปใช้ชีวิต ในลักษณะนั้น เพื่อตัวเราเอง และหมู่มิตรรอบข้าง ก็หาสะสมใว้ครับ เมื่อเวลาจะใช้ เราจะได้มีใช้ และไม่จำเป็นต้องเป็นของเลอเลิส แค่มันสามารถใช้งานได้ตามวัตถุประสงค์ หรือแล้วแต่ท่านจะสามารถ อาจจะเพื่อ ตอบสนองความต้องการของเราเอง ก็ไม่แปลก ถ้าเราไม่ลำบากเดือดร้อน อิๆ

สำหรับ สมาชิกตัวเล็กๆ ก็สามารถสัญญากันได้ว่า ลูกทำอย่างนั้นอย่างนี้ได้สำเร็จ เดี๋ยวเมื่อมีโอกาส จะได้ไปเที่ยวกันอีก เป็นห้องเรียนที่ไม่สามารถหาเรียนกันได้บ่อยๆครับ

จะพยามจัดให้มี ความหลากหลาย เพื่อครอบคลุม ทั้งครอบครัว อันเป็นที่รักของพวกเรา ครับ

ความยินดี ความพอใจ ความสุข หรือสิ่งที่ดีๆทั้งหลาย ผมขอมอบแด่ อาจารย์ จรูญ และครอบครัว รวมทั้งเพื่อนๆคอปืนชาวทุ่งหว้า ส่วนสิ่งใหน ที่บกพร่องทั้งหลาย ผมขอน้อมรับใว้เอง เพื่อว่าต่อๆไปจะไม่ให้มีสิ่งเหล่านั้นเกิดขึ้นมาอีก หรือไม่มีเกิดขึ้นมาเลย ครับ

ด้วยความเคารพ

ปล. นับเวลาต่อจากนี้ ลูกเขือก็เสาะหา สะสมอุปกรณ์ ที่ต้องการมี อยากได้ ปรับปรุง เปลี่ยนแปลง ซ่อมแซม และอื่นๆเตรียมใว้ให้สามารถใช้งานได้ตลอดเวลา น๊ะครับ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18966 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:20:58 PM »

อิจฉาจังเลยเมื่อไรจะได้มีโอกาสร่วมเที่ยวบ้าง

ทีมด้ามขวาน ยินดีต้อนรับ มิตรสหายอยู่แล้วครับท่าน อย่างไร ก็ลองแสดงตัวตน มาดูชมกันว่า ท่านจะพอใจพฤติกรรมของกลุ่มหรือไม่อย่างไร

ยินดีต้อนรับครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18967 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:23:24 PM »

อยากคุยกะน้ารัตน์อ่ะครับ...อิ อิ อ๊บ อ๊บ

สมน้ำหน้าไม่รู้จักมา....เห็นลูกสาวเราหน่อยเดียว ลืมกิ๊กไปแร้ว....

ลูกสาวผมชื่อน้อง มัด ครับพี่ปู " ข้าวต้มมัด " ตอนแต่งงานแจกของชำร่วย

เป็นข้าวต้มมัด แม่ชื่อนิมล พ่อวิรัตน์ มล กับ รัตน์ เป็น มัด ครับ... Grin Grin

และขออวยพรวันเกิด ให้น้าแพะ จงปลอดภัย ปลอดไข้ ให้ร่ำรวยครับ...

จับมือสัญญา มีนา51 เราจะไปถล่มเกาะภูเก็ตกัน รัตตรา

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #18968 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:30:45 PM »

ลูกสาวผมชื่อน้อง มัด ครับพี่ปู " ข้าวต้มมัด " ตอนแต่งงานแจกของชำร่วย

เป็นข้าวต้มมัด แม่ชื่อนิมล พ่อวิรัตน์ มล กับ รัตน์ เป็น มัด ครับ... Grin Grin

จับมือสัญญา มีนา51 เราจะไปถล่มเกาะภูเก็ตกัน รัตตรา

น้ารัตน์ครับ...พาน้องมัดมาด้วยนะครับ...อิ อิ อ๊บ อ๊บ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้าเข้มไม่มา น้ารัตน์มาเองก้ได้ครับ...อย่าไปรอน้าเข้มครับ ผมรอมาปีกว่าแล้ว น้าเข้มไม่มาซักที
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #18969 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:36:06 PM »

มาโวยเขือไ่ผ่ครับ..... เยาะเย้ย

ทำให้ผมอิ่มไปทั้งวันกับ ตือทะเลใบมีดโกน.... น้ำลายหก
ตอนแรกก็กินข้าวต้มปลาไปแล้ว กะว่าพออิ่ม..
แล้วทางเขือไผ่กะ ผบ.ทำ ตือทะเลใบมีดโกน ยกมา
แล้วผมก็ลองชิมดู.......อ๊ากซ์ซ์ซ์ซ์....ไม่กินไม่ได้แล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เลยไปคดข้าวสวยมาอีกหนึ่งจาน กินกับ ตือทะเลใบมีดโกน...(โฮ้ย....อะไรฟะเรียกยากชิบ....)
คราวนี้เลยอิ่มไปทั้งวัน.... โดนชก

คราวหลังเอาอีกนะครับ....จะได้เตรียมท้องไว้ถูก... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก อิ่ม อิ่ม อิ่ม...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18970 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:50:30 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง

ไม่ร้อี้แหลงไหร ตอเช้าเบอร์ออกใครมีเลขเด็ดเลขดีบอกกันบ้างพี่น้องเหอ เผือได้รวยกับเพื่อนบ้างครับผม

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #18971 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:53:39 PM »

พี่น้องครับ ........

ทริปหน้า พา "บักกุดแต๊ จากร้านอ้วนโก-ลก" ไปสดน้ำร้อนๆ ด้วยดีกว่า ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่ค่อยจะบาย ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18972 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:54:26 PM »

มาโวยเขือไ่ผ่ครับ..... เยาะเย้ย

ทำให้ผมอิ่มไปทั้งวันกับ ตือทะเลใบมีดโกน.... น้ำลายหก
ตอนแรกก็กินข้าวต้มปลาไปแล้ว กะว่าพออิ่ม..
แล้วทางเขือไผ่กะ ผบ.ทำ ตือทะเลใบมีดโกน ยกมา
แล้วผมก็ลองชิมดู.......อ๊ากซ์ซ์ซ์ซ์....ไม่กินไม่ได้แล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เลยไปคดข้าวสวยมาอีกหนึ่งจาน กินกับ ตือทะเลใบมีดโกน...(โฮ้ย....อะไรฟะเรียกยากชิบ....)
คราวนี้เลยอิ่มไปทั้งวัน.... โดนชก

คราวหลังเอาอีกนะครับ....จะได้เตรียมท้องไว้ถูก... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก อิ่ม อิ่ม อิ่ม...

คอนเฟิมครับ อร่อยจริงๆ เที่ยวหน้าเอาอีกนะครับ คริ คริ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #18973 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:56:09 PM »

น้าเข้มรำพันอะไรนะ งานนี้ผมว่าสนุกที่สุดแล้ว ยังกะรู้จักมายี่สิบปี ( อาจารย์เกื้อกูล แฟน อ.จรูญ )ยังพูดแบบนี้เลย

คราวหน้าผมจะเตรียมอาหารไปทำแข่งแน่นอน จริงๆงานนี้น้าเข้มห้ามไว้ก่อน ไม่งั้นเอาไปเต็มสูตรเดินทางผมแล้ว

ชุดครัวชุดเล็ก แต่เตาแก๊ส ใหญ่กว่าที่ชุดน้าเข้มเอามาซะอีก .....ไม่ขึ้นเหนือก็จะลงใต้ สลับกันละครับ คราวนี้...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #18974 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 10:31:07 PM »

สวัสดีครับ   ทริปนี้สนุกจริงๆครับ  ลูกสาวบอกเมื่อไหร่จะไปกันอีก  อยากจะนอนเต้นท์อีกครับ
ฝีมือทำอาหารของแม่บ้านเขือไผ่.....ซู๊ดหยอดครับ
หน้า: 1 ... 1262 1263 1264 [1265] 1266 1267 1268 ... 35779
  พิมพ์