เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:16:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1268 1269 1270 [1271] 1272 1273 1274 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25768088 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19050 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:38:59 PM »

พี่ชัช ขอให้ลูกหายไวไวครับ เด็กอาจจะติดเพื่อนมาจากโรงเรียน ช่วงนี้อากาศแบบนี้เป็นกันมากครับ ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ Smiley Smiley Smiley

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19051 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:39:06 PM »

สวัสดีค่ะ น้าแพะ เข้ามาทักทาย
เป็นอย่างไรบ้างคะวันนี้ มีลูกระเบิดหลายลูก
น้าแพะยังสบายดีนะคะ วันนี้ที่นี่ก็ป่วนตั้งแต่เช้าเลยค่ะ
เฮ้อ ฉลองเดือนใหม่กันหรือยังไงนะ Angry Angry

.. พอดีวิทยุแบ็ทหมดเลยไม่ได้รับ ว.8 นะครับไม่รู้เรื่องเลยจนมีเพื่อน พีเอ็มมาถามข่าวนะครับ ...  Tongue

แต่ที่ อ.เมืองนราฯ จะหนัก ที่ตานีเช่นกัน ยังไงระวังรักษาตัวด้วยนะครับ คุณมัดไหม ...  Cheesy

ปล. - เรียกพี่ได้ไหม เรียกน้าหมดกัน ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

................แล้วไข้ใจละครับพี่หรอย ......................

สวัสดีครับ...เสี่ยแพะ ไข้ใจต้องปรึกษานางพยาบาล รพ.หาดใหญ่กรุงเทพครับ แจ่มมากๆๆขอบอก
ขนาดเฮียฮิมยังวัดความดันถึง 2 ครั้ง ทั้งขามา และก่อนจะกลับ.....อิ อิ

ปรึกษาได้ถูกคนจริงๆงานนี้ ...  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19052 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:52:23 PM »

สวัสดีค่ะ น้าแพะ เข้ามาทักทาย
เป็นอย่างไรบ้างคะวันนี้ มีลูกระเบิดหลายลูก
น้าแพะยังสบายดีนะคะ วันนี้ที่นี่ก็ป่วนตั้งแต่เช้าเลยค่ะ
เฮ้อ ฉลองเดือนใหม่กันหรือยังไงนะ Angry Angry

.. พอดีวิทยุแบ็ทหมดเลยไม่ได้รับ ว.8 นะครับไม่รู้เรื่องเลยจนมีเพื่อน พีเอ็มมาถามข่าวนะครับ ... Tongue

แต่ที่ อ.เมืองนราฯ จะหนัก ที่ตานีเช่นกัน ยังไงระวังรักษาตัวด้วยนะครับ คุณมัดไหม ... Cheesy

ปล. - เรียกพี่ได้ไหม เรียกน้าหมดกัน ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

................แล้วไข้ใจละครับพี่หรอย ......................

สวัสดีครับ...เสี่ยแพะ ไข้ใจต้องปรึกษานางพยาบาล รพ.หาดใหญ่กรุงเทพครับ แจ่มมากๆๆขอบอก
ขนาดเฮียฮิมยังวัดความดันถึง 2 ครั้ง ทั้งขามา และก่อนจะกลับ.....อิ อิ

ปรึกษาได้ถูกคนจริงๆงานนี้ ... จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ Grin

555เพลง  เรียกพี่ได้ไหม

ศิลปิน  เสรีย์ รุ่งสว่าง

รหัสเพลง  06236

เรียกพี่ได้ไหม
เสรีย์ รุ่งสว่าง
เรียก พี่ ได้ ไหม
แล้วพี่จะให้ กินขนม หมื่นห้า
ถ้าเรียกอา ลดมา ห้าพัน
เรียกลุงเลิกพลัน
ไม่ให้สักพัน แน่นอน....
ผมพี่ขาวเหมือนดังดอกอ้อ
โดนต่อมันต่อย
ขอบตามันย้อย
ไม่ค่อยพักผ่อน....
เรี่ยวแรงดีไม่มีย่อหย่อน
แน่นอนขวัญตา
กินกล้วยน้ำว้า
ครึ่งหวีทุกวัน....
เกิด นาน ไป นิด
หัวใจยังหนุ่ม
กระชวยกระชุ่ม ฉกรรจ์
อยู่ได้เพียง แค่สามหมื่นวัน
ท่านยม.บาล
จะให้ไปไหน ก็.ไป....
อยากขอร้องให้น้องเรียกพี่
ฝืนใจเอาหน่อย
คนหนุ่มเหลือน้อย
ขอกำลังใจ....
ถ้าเรียกลุงเรียกตาทีไร
หัวใจแทบวาย
แทบหมดความหมาย
ของชายชาตรี....
ผมพี่ขาวเหมือนดังดอกอ้อ
โดนต่อมันต่อย
ขอบตามันย้อย
ไม่ค่อยพักผ่อน....
เรี่ยวแรงดีไม่มีย่อหย่อน
แน่นอนขวัญตา
กินกล้วยน้ำว้า
ครึ่งหวีทุกวัน....
เกิด นาน ไป นิด
หัวใจยังหนุ่ม
กระชวยกระชุ่ม ฉกรรจ์
อยู่ได้เพียง แค่สามหมื่นวัน
ท่านยม.บาล
จะให้ไปไหน ก็.ไป....
อยากขอร้องให้น้องเรียกพี่
ฝืนใจเอาหน่อย
คนหนุ่มเหลือน้อย
ขอกำลังใจ....
ถ้าเรียกลุงเรียกตาทีไร
หัวใจแทบวาย
แทบหมดความหมาย
ของชายชาตรี

เอาดนตรีไปร้องกันนะครับ  Grin  http://music.forthai.com/lyric/?sid=6236

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19053 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:58:01 PM »

สวัสดีครับ   คุณชัช  ขอให้หลานหายป่วยไวๆด้วยนะครับ   ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงไม่ว่าเด็ก/ผู้ใหญ่
เป็นไข้หวัดใหญ่ก็ขอให้ระวังกันบ้างนะครับ

ขอบคุณครับพี่หรอย ตอนนี้ซนได้เหมือนเดิม พ่อแม่ก็ใจชื้นขึ้นแล้วครับ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #19054 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:58:24 PM »

สวัสดีครับหัวค่ำพี่น้อง Grin......หวางอิมั่วอยู่กับเกียง Undecided ไม่ได้รู้เรื่องกับเขาเล้ยยยย

อย่าประมาทฮ้าน..... ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยๆครับ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19055 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:58:44 PM »

พี่ชัช ขอให้ลูกหายไวไวครับ เด็กอาจจะติดเพื่อนมาจากโรงเรียน ช่วงนี้อากาศแบบนี้เป็นกันมากครับ ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ Smiley Smiley Smiley

ขอบคุณครับพี่ วันนี้ไปเรียนได้แล้วครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19056 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 09:59:48 PM »

สวัสดีครับ...เสี่ยแพะ ไข้ใจต้องปรึกษานางพยาบาล รพ.หาดใหญ่กรุงเทพครับ    แจ่มมากๆๆขอบอก

Shocked  Shocked  Shocked
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19057 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 10:44:09 PM »

พี่น้องครับ ........

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับ งานนี้ต้องกลับไปชัตดาวน์จริงๆแล้วครับ ปิดมือถือเรียบร้อย ไม่มีแวะรายทาง ...  Grin

ไม่ค่อยฉะบาย ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19058 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 11:21:35 PM »

ข่าวดีข่าวด่วนครับ!

สวัสดีครับพี่น้องทั้ง หัวหมู่แจ้งข่าวด่วนมาใครสนใจLes Baer ให้ติดต่อ
ร้านปืนประโยชน์ครับเหลืออยู่ 2-3 ตัว  Grin Grin Grin

คือแบบว่า

ดายของหาหม้าย ป.๓ ที ไม่งั้นผมว่าอี้ซื้อครับ เก็บเบี้ยมาเจ็ดเดือนหวาแล้วครับ ยังไม่ได้ซื้อปืนที น่าเห็นดูนิครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19059 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 11:28:06 PM »

พี่ชัช

ให้ลูกหายเร็วๆนะครับ ผมหนก่อนถูกเข้าลูกนอนโรงบาลห้าคืนเช็ดตัวรุ่งทุกคืน สุดท้ายลูกเกาลัดค้างติดอยู่ในจมูก พอหมอดูดน้ำมูกออก หวันเย็นนั้นตัวก็ไม่ร้อนเลยครับ

ขิบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #19060 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 11:44:32 PM »

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ งานลูกเขือไม่มีโอกาสได้เข้าร่วม เสียดายมากครับ.....

เจ้าจ้าลูกชายไม่สบายหนักตั้งแต่วันเสาร์เย็น ตัวร้อนเป็นไฟ หมอให้รอดูว่าจะเป็นไข้เลือดออกหรือเปล่า ใช้เวลาสังเกตุอาการ 3 วันจนถึงวันอังคาร โปรแกรมที่จะพาคุณปู่คุณย่าของเด็กๆไปใหว้พระต้องเก้อ ทั้งๆที่เตรียมตัวเตรียมรถเติมน้ำมันเต็มถัง กลับต้องมาอดหลับอดนอนติดต่อกัน 3 วัน 3 คืน

วันนี้ลูกกลับมาอาการดีขึ้นจนเกือบปรกติ ต้องบอกว่า ยิ้มทั้งน้ำตาจริงๆครับ.....
ลูกคนที่พี่ชัชพาไปพายเรือใช่ไหมครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับหลานจ้า ให้กิน ส้มกับฝรั่งมากๆมีวิตามิน  ซีมากเป็นภูมิคุ้มกันหวัดครับ.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19061 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 06:16:49 AM »

พี่ชัช

ให้ลูกหายเร็วๆนะครับ ผมหนก่อนถูกเข้าลูกนอนโรงบาลห้าคืนเช็ดตัวรุ่งทุกคืน สุดท้ายลูกเกาลัดค้างติดอยู่ในจมูก พอหมอดูดน้ำมูกออก หวันเย็นนั้นตัวก็ไม่ร้อนเลยครับ

ขิบคุณครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ซนได้เหมือนเดิมแล้วครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19062 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 06:18:21 AM »

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ งานลูกเขือไม่มีโอกาสได้เข้าร่วม เสียดายมากครับ.....

เจ้าจ้าลูกชายไม่สบายหนักตั้งแต่วันเสาร์เย็น ตัวร้อนเป็นไฟ หมอให้รอดูว่าจะเป็นไข้เลือดออกหรือเปล่า ใช้เวลาสังเกตุอาการ 3 วันจนถึงวันอังคาร โปรแกรมที่จะพาคุณปู่คุณย่าของเด็กๆไปใหว้พระต้องเก้อ ทั้งๆที่เตรียมตัวเตรียมรถเติมน้ำมันเต็มถัง กลับต้องมาอดหลับอดนอนติดต่อกัน 3 วัน 3 คืน

วันนี้ลูกกลับมาอาการดีขึ้นจนเกือบปรกติ ต้องบอกว่า ยิ้มทั้งน้ำตาจริงๆครับ.....
ลูกคนที่พี่ชัชพาไปพายเรือใช่ไหมครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับหลานจ้า ให้กิน ส้มกับฝรั่งมากๆมีวิตามิน  ซีมากเป็นภูมิคุ้มกันหวัดครับ.

ขอบคุณครับ

ใช่เลยครับ คนที่ผมพานั่งเรือไปคว่ำนะแหละครับ
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #19063 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 07:41:46 AM »

พอค่อยยังชั่ว ไอเดียก็เริ่มบรรเจิด
ผมสังเกตุว่าพวกเราใช้กล้องกันเยอะ ชอบถ่ายภาพกันมาก ผมรู้จักกับชมรมถ่ายภาพหาดใหญ่
ถ้าไงจะลองติดต่อเค้ามาให้ความรู้เกี่ยวกับการใช้กล้องด้วยในทริปหน้าดีมั๊ยครับ แบบว่าอบรมไปด้วยเที่ยวด้วย
เรียนรู้การใช้กล้องให้ครบทุกหน้าที่ของมัน ให้คุ้มค่า พวกเราว่าไง HuhHuh

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19064 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 07:52:09 AM »

พอค่อยยังชั่ว ไอเดียก็เริ่มบรรเจิด
ผมสังเกตุว่าพวกเราใช้กล้องกันเยอะ ชอบถ่ายภาพกันมาก ผมรู้จักกับชมรมถ่ายภาพหาดใหญ่
ถ้าไงจะลองติดต่อเค้ามาให้ความรู้เกี่ยวกับการใช้กล้องด้วยในทริปหน้าดีมั๊ยครับ แบบว่าอบรมไปด้วยเที่ยวด้วย
เรียนรู้การใช้กล้องให้ครบทุกหน้าที่ของมัน ให้คุ้มค่า พวกเราว่าไง HuhHuh

อรุณสวัสดิ์ครับลุงโพธ

ยกมือเห็นด้วยครับ  ผมถ่ายรูปมาหลายปีดีดักแล้ว ซื้อราคาเป็นหมื่นแต่ความสามารถในการใช้กล้องได้แค่ร้อยเดียว

หน้า: 1 ... 1268 1269 1270 [1271] 1272 1273 1274 ... 35779
  พิมพ์